Xe mua bảo hiểm bị thủy kích nhưng không được bảo hiểm AAA chi trả

ninhcd

Xe tăng
AAA củ chuối lắm, nợ gara thì thôi rồi, vài tháng tới nửa năm là chuyện bình thường.
- Cụ chủ kiện đi, chỉ có cách đó là chuẩn nhất thôi ợ

QMĐ

Đi bộ
Em có mấy lời góp ý với cụ thế này
1- Cụ kiểm tra lại kỹ hợp đồng bảo hiểm của mình xem hạng mục thủy kích có đúng và chính xác hay chưa(nếu cụ còn lơ mơ vụ này thì có thể gọi luật sư để tư vấn hoặc gửi công văn nhừo những bên bảo hiểm khác kt hồ sơ)
2- Nếu Ngôi Sao VN làm báo giá sửa chữa là sai nguyên tắc và đã bị MBV gửi công văn cảnh cáo thì có nghĩa là việc sửa chữa động cơ là ko đc phép
3- Nếu 3A vẫn khảng định là sửa đc, thì bác yêu cầu phải làm tại chính hãng của BMV Việt Nam và sau khi làm xong xe cảu cụ phải đc bảo hành chính hãng,
4- Nếu bên 3A vẫn ko có phương ánh giải quyết thì theo em cụ nên gửi công văn tới MBV Việt Nam để yêu cầu công văn kiểm định kỹ thuật của hãng sau đó theo công văn đó để làm cơ sở yêu cầu 3A phải thay thổng thành
5- Nếu tất cả vấn đề trên mà bên 3A ko có phương án sử lý làm cụ hài lòng thì cụ có quền mang toàn bộ những giấy tờ liên quan đến phòng luật sư để khiếu kiện 3A
Tất cả 5 mục trên thì nhà em đã làm rồi. Đến thời điểm này thì hãng Merc vẫn khẳng định chỉ có thay mới TỔNG THÀNH MÁY chứ không thể sửa được. Và em đem xe tới hãng (hoặc đại lý ủy quyền) thì cũng chỉ có phương án này thôi chứ họ không dám sửa vì sửa là không có bảo hành và sửa thì không đúng quy chuẩn của hãng đối với lỗi này.

Có lẽ phải kiện thật

30L 4588

Xe buýt
Tất nhiên sẽ là như thế nhưng với lỗi này bên NS đã khẳng định là ko bảo hành sau khi hàn , vậy chứng tỏ là ko thể sửa nhưng vẫn cố đấm ăn xôi !?

Ps : Thế nhưng bên AAA tại sao nó lại ko cho thay mới mà lại bắt hàn trong khi việc đó hầu như là không thể. Lý Do mà nó đưa ra là gì hả cụ?
Em hóng câu trả lời đây

khanhtammc

Xe đạp
Ở Quảng ninh, em biết có một vụ cháy xe…nhùng nhằng 2 năm mà bảo hiểm giải quyết chưa xong !báo chí đưa tin giùm beng không biết bây giờ đã xong chưa. Có một chuyện không biết các cụ các mợ có biết không: " alo...tôi muốn mua bảo hiểm…dạ em tới ngay ". Khi sảy ra chuyện: "alo...xe em gặp nạn ... Gọi công an chưa, gọi... Chưa ? Báo công ty chưa...chúng tôi đang phải giải quyết..." Vv và vv . Chán

Chỉnh sửa cuối:

dung_taybien

Xe tăng
Em chắc chắn bên 3A ko đồng ý thay vì giá tổng thành động cơ quá cao, với số tiền cái động cơ đấy thì đều có thể mua đc 1 chú S350 đời 2008 tại Việt Nam, chung quy lại vẫn là tiền,
Các cụ khi mua bảo hiểm, bỏ số tiền ko nhỏ để mua, và lại càng ko bao giờ muốn xe mình bị đâm nhau hay bị ngập nước cả, kể cả bên bảo hiểm bỏ ra hơn 2 tỷ để đền cụ thì sau này thiệt hại vẫn và cụ vẫn là người tiêu dùng,
Bảo hiểm luôn là vậy, một lần nữa kính mong các cụ sáng suốt khi làm việc với các đơn vị bảo hiểm để đảm bảo quyền lợi của chính bản thân chúng ta

QMĐ

Đi bộ
Em chắc chắn bên 3A ko đồng ý thay vì giá tổng thành động cơ quá cao, với số tiền cái động cơ đấy thì đều có thể mua đc 1 chú S350 đời 2008 tại Việt Nam, chung quy lại vẫn là tiền,
Các cụ khi mua bảo hiểm, bỏ số tiền ko nhỏ để mua, và lại càng ko bao giờ muốn xe mình bị đâm nhau hay bị ngập nước cả, kể cả bên bảo hiểm bỏ ra hơn 2 tỷ để đền cụ thì sau này thiệt hại vẫn và cụ vẫn là người tiêu dùng,
Bảo hiểm luôn là vậy, một lần nữa kính mong các cụ sáng suốt khi làm việc với các đơn vị bảo hiểm để đảm bảo quyền lợi của chính bản thân chúng ta
Vấn đề là nếu thấy như vậy thì đừng có bán cái điều khoản "thay mới 100% khi xe bị ngập nước nữa" là xong mà. Còn dám làm thì phải dám chịu chứ, có ai mong xe mình bị như vậy đâu. Vụ này lôi nhau ra tòa thì cái thương hiệu 3A còn lâu mới chen nổi chân vào BẢO HIỂM XE CƠ GIỚI nữa bác ạ.

scb360

Xe tăng
Đưa lên mạng thôi cụ, làm đăng cho 1 tuần sợ vãi ngay, doanh số kinh doanh AAA sụt ngay lập tức, bảo hiểm nhạy cảm về mức độ uy tín lắm

me oto

Xe tăng
Cứ BH li bờ ty mà mua cho lành thôi.

dung_taybien

Xe tăng
Vấn đề là nếu thấy như vậy thì đừng có bán cái điều khoản "thay mới 100% khi xe bị ngập nước nữa" là xong mà. Còn dám làm thì phải dám chịu chứ, có ai mong xe mình bị như vậy đâu. Vụ này lôi nhau ra tòa thì cái thương hiệu 3A còn lâu mới chen nổi chân vào BẢO HIỂM XE CƠ GIỚI nữa bác ạ.
Vấn đề là thế này, mình ko phải là ng đi ăn vạ, mình ko phải loại củ chuối, nhưng những gì mình đòi hỏi lại chính là quyền lợi của mình, thử hỏi khi bỏ ra mấy chục triệu mua bảo hiểm thì bên bảo hiểm cười hay khóc???? học cười mà thậm trí còn cười rất to luôn,
Đến lúc khách hàng có vấn đề thì bắt đầu lằng nhằng
E có 1 bác khách hàng đi tỉnh về lúc đêm, vì ko để ý nên đâm vào con chó chạy qua đường, làm vỡ đèn gầm, vỡ ba đờ sốc trước. khi gọi bảo hiểm, bác chủ xe đã nói là đâm phải con chó chạy qua đường thế mà bên bảo hiểm vẫn yêu cầu phải có giấy của công an, ko hiểu thế là thế nào luôn
Theo e, 3A đã ko tôn trọng khách hàng và đặc biệt đã ko tuân thủ theo các điều khoảng trong hợp đồng đã ký, thì mình cũng ko cần quá lịch sự với ng ta làm gì nữa cụ ạ, mình nhân nhượng là mình tự từ bỏ quyền lợi của mình, mà cái kinh khủng hơn là ng ta nghĩ là làm thế đc sau này ng ta sẽ làm tiếp tục như thế với các xe khác

vanhai0850

Xe tăng
Tất cả 5 mục trên thì nhà em đã làm rồi. Đến thời điểm này thì hãng Merc vẫn khẳng định chỉ có thay mới TỔNG THÀNH MÁY chứ không thể sửa được. Và em đem xe tới hãng (hoặc đại lý ủy quyền) thì cũng chỉ có phương án này thôi chứ họ không dám sửa vì sửa là không có bảo hành và sửa thì không đúng quy chuẩn của hãng đối với lỗi này.

Có lẽ phải kiện thật
Bảo hiểm nhằm bảo toàn trở về nguyên bản cũ. Nếu sửa được thì sau khi sửa Bảo Hiểm và Gara phải có bảo hành. Nếu hãng k bảo hành thì cụ có lý do rồi

hoangbaolong

Xe buýt
Các xe giá trị cao mà mua bảo hiểm thêm phần ngập nước, khi sửa giá cực đắt. Trong trường hợp này bác chủ nên yêu cầu
1. Thay mới
2. Bảo hiểm bồi thường toàn bộ và trao lại xác xe và giấy tờ cho bảo hiểm họ làm gì thì kệ họ (coi như bán xe với giá mua bảo hiểm)

oliu

Xe buýt
Nếu cụ chắc chắn chi tiết trong phần quy tắc cho phép thay mới và gara ủy quyền + giám định độc lập có báo cáo xác định tổn thất >80% thì AAA phải có nghĩa vụ thay mới cho cụ. BH sợ nhất là bị kiện, cụ cứ khởi kiện cho em, chả cuống đ í t lên đến xin cụ rút đơn :))

QMĐ

Đi bộ
Nếu cụ chắc chắn chi tiết trong phần quy tắc cho phép thay mới và gara ủy quyền + giám định độc lập có báo cáo xác định tổn thất >80% thì AAA phải có nghĩa vụ thay mới cho cụ. BH sợ nhất là bị kiện, cụ cứ khởi kiện cho em, chả cuống đ í t lên đến xin cụ rút đơn :))
Chắc chắn luôn, em có văn bản xác nhận đầy đủ. Nhưng bây giờ 3A nó có chiêu mới, vừa mới luyện xong nên tung ra đối phó với em. Nó bảo xe em bị cái lỗi này từ trước, chờ hôm trời mưa to rồi CẨU ra chỗ đó cho nó ngập rồi mới gọi 3A đến chứng kiến. Ngoài ra nó lại còn bảo là em TỰ ĐỘNG gọi điện cho công ty NGÔI SAO để sang garage An Du cẩu xe về NGÔI SAO sửa chữa. Em điên tiết sang thẳng bên NGÔI SAO, gặp ông HUY, giám đốc bên đó yêu cầu trả lời bằng văn bản là "TẠI SAO XE CỦA TÔI ĐANG ĐỂ Ở AN DU MÀ CÁC ANH LẠI BIẾT?. AI CUNG CẤP THÔNG TIN NÀY?". Xe của em đang được AN DU đưa ra phương án thay mới TỔNG THÀNH MÁY trị giá 2.1 tỷ, em có điên tới mức tự dưng mang xe sang NGÔI SAO để HÀN LỐC MÁY không bảo hành với giá 135 triệu?.

Có lẽ 3A cùng quẫn quá rồi hay chăng?. Lại còn làm văn bản CHẤM DỨT TẤT CẢ CÁC HỢP ĐỒNG BẢO HIỂM ĐÃ KÝ VỚI EM vì cái tội em DÁM có ý định đưa vụ việc lên các phương tiện thông tin đại chúng.

Hết thuốc rồi các bác a.

dlamtv

Xe buýt
Vụ này cụ cho BH toi lun đi...híc hết thuốc chữa.

oliu

Xe buýt
Theo em cụ nên khởi kiện luôn, một mình cụ chỉ có thể chống lại 1A chứ không thể chống lại 3A vì bọn nó đông và hung hãn. Cụ cần lưu giữ đầy đủ bằng chứng và đảm bảo là đã làm đúng quy trình bồi thường của 3A trong một tài liệu nào đó mà nó đã từng đưa cho cụ (ví dụ: gọi điện ngay cho hotline khi có sự cố, tuân theo sự hướng dẫn của 3A...). Em không nghĩ một chiếc xe đắt tiền lại có thể dễ dàng chọn nhà cung cấp dịch vụ bảo hiểm như vậy (phải chăng là do phí thấp) những sự vụ như thế này cụ cần làm thật rắn, sự việc của cụ gần cuối năm cũng là bất lợi, tỷ lệ tổn thất cả năm đã cao, giờ thêm vụ của cụ thì bọn nó như bị đạp thêm một phát.

Chắc chắn luôn, em có văn bản xác nhận đầy đủ. Nhưng bây giờ 3A nó có chiêu mới, vừa mới luyện xong nên tung ra đối phó với em. Nó bảo xe em bị cái lỗi này từ trước, chờ hôm trời mưa to rồi CẨU ra chỗ đó cho nó ngập rồi mới gọi 3A đến chứng kiến. Ngoài ra nó lại còn bảo là em TỰ ĐỘNG gọi điện cho công ty NGÔI SAO để sang garage An Du cẩu xe về NGÔI SAO sửa chữa. Em điên tiết sang thẳng bên NGÔI SAO, gặp ông HUY, giám đốc bên đó yêu cầu trả lời bằng văn bản là "TẠI SAO XE CỦA TÔI ĐANG ĐỂ Ở AN DU MÀ CÁC ANH LẠI BIẾT?. AI CUNG CẤP THÔNG TIN NÀY?". Xe của em đang được AN DU đưa ra phương án thay mới TỔNG THÀNH MÁY trị giá 2.1 tỷ, em có điên tới mức tự dưng mang xe sang NGÔI SAO để HÀN LỐC MÁY không bảo hành với giá 135 triệu?.

Có lẽ 3A cùng quẫn quá rồi hay chăng?. Lại còn làm văn bản CHẤM DỨT TẤT CẢ CÁC HỢP ĐỒNG BẢO HIỂM ĐÃ KÝ VỚI EM vì cái tội em DÁM có ý định đưa vụ việc lên các phương tiện thông tin đại chúng.

Hết thuốc rồi các bác a.

Phong Vân

Xe buýt
Cụ QMĐ nên thuê luật sư để nghiên cứu và chuẩn bị kĩ hồ sơ cho đầy đủ và khởi kiện thôi cụ ạ.

tiger

Xe tăng
Theo thông tin em hóng hớt thì chú này sắp cụt hết vốn sau 1 thời gian tham gia thị trường BH, túng thì biết sai cũng pải làm liều thôi ạ - ăn đc bao nhiêu đâu mà giwof nôn ra cả đống nên xót thôi. Cụ chủ gây áp lực bằng công luận thì may ra mới nhanh đc

oliu

Xe buýt
Em lưu ý thêm cho cụ chủ, nếu tổn thất của cụ mà các bên không phát hiện được dấu hiệu trục lợi (nếu có), cụ chỉ sai về mặt thủ tục, quy trình bồi thường do 3A quy định, thì 3A chỉ có thể chế tài, để chế tài được cụ thì quy tắc bảo hiểm phải thể hiện điều đó.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net

Hết thuốc rồi các bác a.
Như thế này thì bác thuê luật sư kiện ra tòa ngay và luôn đi chứ còn chờ gì nữa ạ?!