Tin tức Xe Mazda vừa mua đã "chết", khách hàng tiếp tục phản pháo Thaco PC

traingheotetua

Xe tải
Vậy các xe Mazda3 bị đèn báo lỗi động cơ không sửa được phải triệu hồi có được Cục Đăng kiểm kiểm định trước khi bán cho khách hàng chưa nhỉ?
Có kiểm định xác xuất cụ ah. Trươcs đó còn kiểm đếm nữa cơ.o:-)o:-). Việt nam mà, đúng quy trình

hoangtutinhyeu

Xe đạp
Mazda 3 lỗi là do kim phun xăng bị nhiễm bẩn, lỗi này bên e đã khắc phục được rồi.Cụ cứ yên tâm, còn CX5 bên e hoàn toàn không vấn đề gì cụ cứ yên tâm nhé.CX5 bên e đang có trương trình giảm giá rất tốt đó cụ, cụ có nhu cầu thì alo cho e e sẽ tư vấn cho cụ nhiệt tình về giá cả và mọi thủ tục về xe cụ nhé.0977400968/0938809052 Mazda Long Biên
em gái sale ngu ngốc .
1. vô duyên khi nhảy vào topic thế này
2. chỗ bôi đen em chém gió lừa khách vừa thôi .

Thangtm0510

Xe máy
Đọc vụ này xong em cũng hơi lung kay ý định với em M3.

chungsun

Xe hơi
mazda đợt này nhiều scandan quá

firstsafe

Xe tải
Nghe bảo hành thế này cộng với cá vàng em thấy sợ MD quá ợ. Cả gia tài mà cứ nơm nớp lo sợ các cụ nhể

tuongnanh26

Xe tải
Cụ nào làm Mada thì nên có tiếng nói và sự hiểu biết thì giúp cụ chủ với.
toàn chăm chăm bán mà sau phục vụ thì không thấy đâu.
Chán

Yaml8290

Xe tải
Chán
Cụ nói chuyện như đùa ấy đi bảo thằng làm thuê lên tiếng phát biểu là chủ của nó sai vậy khác nào cụ bảo nó đá luôn chén cơm của bản thân đi àh. =))

hbu082

Xe container
Chán
sale tuổi gì mà đòi nhảy vào, vào ú a ú ớ lại mất bát cơm.

Fun_fun

Xe tăng
Nên có cái nhìn khách quan chút thì dễ hơn:
- Tôi và không biết bao nhiêu bạn có nghe, đọc về vụ này nhưng không biết có ai nhìn, sờ trực tiếp chưa. Nếu chưa thì chúng ta cũng chỉ dự là ... thôi. Chính thức là bác chủ và hãng xe mới trực tiếp và biết.
- Tôi nhìn hình ảnh bác chủ đưa lên trang, nếu không phải là mắt thợ (gọi chung người có chuyên môn sâu, không kể bằng cấp hay vị trí công việc, xã hội) thì chả biết thế nào. Nếu động cơ hai bên đã cùng tháo kiểm tra thì các hình ảnh cho máy bị bung và 3 máy còn lại thế nào không thấy có, vậy thì mình bình loạn sao được.
- Đặt mình vào hoàn cảnh bác chủ, 99,99% sôi máu chứ ít ai không. Còn độ nguội về đến 37 độ thì nó theo tình huống thực sự của rủi ro hay hư hỏng.
- Bây giờ vụ việc đã đưa ra tòa rồi thì đành phải đợi.
- Có phê phán hay không chỉ là cách xử lý của hãng xe khi xảy ra vụ việc, quyền của dư luận xã hội là bình thường, nhưng chính đáng hay không thì không ai có bằng chứng. Nó cũng giống như khen-chê hay thích-ghét với muôn vàn lý do, hãng nọ bán giá cao thì chê giá cao, thiếu options, vv.. hãng kia đầy đủ mấy cái options, hãng khác giá rẻ... đủ lý để chúng ta khen chê (thậm chí nhiều người phỉ báng chửi bới cả người dùng không giống mình), nhưng đúng đến đâu thì bao nhiêu người đủ trải nghiệm. Tôi đi cái 4b có giá chưa bằng con SH, khi chuyển sang dùng buổi sáng van chạy lướt thì tôi khen, có lỗi chút hay kém chút cũng bênh vực, bạn đi cái tiền tỷ tất nhiên ngồi vào xe của tôi thì chả khen cái gì được là tâm lý chung chứ không có chuyện tôi đúng mà bạn sai.
Rất thông cảm với tình huống xảy ra của cả hai bên, trong đó về tâm lý và tình cảm thì bao giờ cũng hay nghiêng về phía yếu, ở đây là cá nhân bác chủ. Hy vọng qua phân xử của tòa sẽ có đúng sai và công bằng.

Oldhero

Xe buýt
Cụ Thông chính thức khởi kiện tại toà án rồi các cụ ợ.

GAT

Xe điện
Chúc cụ Thông thắng kiện !!!

công nông ghẻ

Xe đạp
Mazda mất uy tín quá. Lúc thì cá vàng lúc thì xe vừa đi đã hỏng ko ai giải quyết.Mang tiếng hãng xe nhật mà không bằng thằng cu hàn :(

munn

Xe buýt
Mazda mất uy tín quá. Lúc thì cá vàng lúc thì xe vừa đi đã hỏng ko ai giải quyết.Mang tiếng hãng xe nhật mà không bằng thằng cu hàn :(
cá vàng thì thấy bọn tây lông youtube nó lắp cái bắt dầu là ok hết bệnh
bên ta thì thấy xúc kim phun với thay cái ống chỗ bình xăng thì phải, hết bệnh hay ko chả rõ
vụ BT 50 thì phán câu bị xe khác tạt nước chán hăn :))

công nông ghẻ

Xe đạp
Nói chung là thấy thương cụ thông. Cày mặt kiếm đc ít tiền tậu xe đi lại cho an toàn thì vớ phải cái xe hỏng, bh cứ lằng nhằng thì cụ cũng tốn tiền lắm. Thằng thaco TH nó đâu phải con gà. Nuôi hết thằng nọ đến thằng kia rồi nên để thắng kiện nó thì là một điều quá khó :(

thongpvce

Xe tải
Gian nan đi tìm công lý khi mua xe ô tô Mazda. Sáng nay trời mưa tầm tã 2 a e xách ba lô đi từ Tp Hà Tĩnh ra tp Vinh để làm việc theo lịch hẹn của tòa. Đúng 7 h 55 phút chúng tôi và thẩm phán mới nhận đựơc tờ đơn xin hoãn buổi làm việc. Tôi không thể nói gì hơn đành ngậm ngụi đi mưa về.

Fun_fun

Xe tăng
Gian nan đi tìm công lý khi mua xe ô tô Mazda. Sáng nay trời mưa tầm tã 2 a e xách ba lô đi từ Tp Hà Tĩnh ra tp Vinh để làm việc theo lịch hẹn của tòa. Đúng 7 h 55 phút chúng tôi và thẩm phán mới nhận đựơc tờ đơn xin hoãn buổi làm việc. Tôi không thể nói gì hơn đành ngậm ngụi đi mưa về.
Quái xxx quá,
Không hiểu Luật của VN thế nào, bác nào rành nói cái, kể cả cái "khách quan" để xin hoãn, cái khách quan này có phải trình bày với tòa không? thời gian của cái "khách quan" đó bao nhiêu thì đúng Lụt
Giấy triệu tập 1/9, ngày 10/9 (thứ 7, ngày nghỉ chính thức của cơ quan NN) thì gửi văn bản xin hoãn, tất nhiên khả năng thứ 2 nhận được là nhiều. Bác nên lấy cái có dấu công văn đến của bên Tòa án xem là khi nào.
Một DN lớn, gọi là đại gia mà lịch xếp công việc thua cái chợ trời vì đến tận thứ 7 mới biết không làm được việc vào thứ 2 tuần sau, em vái.
Chưa kể, một DN lớn thế, chắc phải có trợ lý pháp lý, hoặc vụ này có thể thuê luật sư và hoàn toàn có thể ủy quyền được chứ?
Dân/khổ chủ/người đã mua/người dự định mua liệu còn có niềm tin vào kiểu làm ăn đó không và những gì liên quan đến quyền của mình không?
Khi có M6, mình định lấy 2.5 nhưng ko có bản nhập, chỉ có ráp-chào, sau nhăm nhe CX-nhưng linh cảm ko thích-chào. Vẫn đi xe cũ và nhiều người chê-kệ miệng thiên hạ, nhưng đến giờ lại thấy thanh thản vì đi xe cũ thêm hơn 2 năm... và thấy không dây là đúng vì số mình có thể còn nhẻm hơn bác Thông. DN VN đó, hàng VN đó (dù chỉ 1 chút hàm lượng phụ), ai tin, tin ai?

Fun_fun

Xe tăng
cá vàng thì thấy bọn tây lông youtube nó lắp cái bắt dầu là ok hết bệnh
bên ta thì thấy xúc kim phun với thay cái ống chỗ bình xăng thì phải, hết bệnh hay ko chả rõ
vụ BT 50 thì phán câu bị xe khác tạt nước chán hăn :))
Thời những năm 80 về trước, nhà nước cho kinh doanh tổng thành động cơ, chúng em mua cái mới thay cho các động cơ cũ nát, bây giờ ko có, nếu có thì ngậm đắng mua cái khác thay vào, còn mấy cái trò khắc phục bằng bẫy dầu, xúc kim đó cũng như chữa ung thư bằng gạo lứt hay nước phép gì đó thôi.

2005

Xe điện
Vụ này chắc khó vì có ai tài phán đâu.