[Thảo luận] Xe máy đâm phải ô tô (có bảo hiểm thân vỏ) thì có phải đền không?

sageln

Xe tăng
Cái vụ bảo hiểm là luôn lằng tà ngoằng lắm.

unknown.king

Xe tăng
em chả tin. Việt Nam cứ thằng to đền thằng bé. lần trc e bị quệt ở Hải Dương, nó phi trong ngõ ra, táng thẳng vào sườn xe em, gãy cả pát cản trước mà cuối cùng em cũng phải dúi cho nó 1 củ. vua thua thằng liều ạ. mà nó còn ếu đội mũ, đâm xong suýt văng xuống ao, con xe tàu chắc ếu có phanh phủng j.

InBloom

Xe hơi
em cứ gia cát dự là rất phức tạp. muốn xe máy đền thì phải gọi cả bảo hiểm và cả công an ra, đo vẽ hiện trường roài đợi quyết định xử lý của công an thì bảo hiểm mới có cơ sở để bắt xe máy đền. nguyên cái thủ tục loằng ngoằng đó cũng mất cả tháng roài bác à. tốt nhất là tự giải quyết cho nhanh thôi.

em xe nhỏ, có lần bị xe tải đâm, nó nhất quyết kô đền. gọi công an ra, xe tải nhanh tay dúi mấy đồng lẻ. Rõ ràng em đúng mà em lại bị chửi như hát hay, kết quả thông báo là đánh cả 2 xe về trạm tạm giữ 3 tháng để điều tra (mà có đếch gì để điểu tra đâu, mọi người đi đường đứng ra làm chứng cho em đúng rồi mà các anh công bộc của dân gạt hết). đạm cà mau, em thấy chuối quá, rõ ràng mình đúng nhưng vì không chịu dấm dấm dúi dúi mà bị hắt hủi :((, đến lúc đấy thì đành phải gọi điện thoại để lấy xe về luôn. Kết luận lại là lần sau tự xử cho tròn!!!
Đọc bài của cụ em thấy buồn vô tận cho cái bây giờ :(

anhthai1411

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi hơi ngu thế này: Nếu như xe máy tông phải ô tô trong trường hợp ô tô đã được mua bảo hiểm thân vỏ - thì xe máy có phải đền tiền cho ô tô nữa không nhỉ :D

Em thấy có vụ va quệt ngoài đường thằng xe máy sai lè ra nhưng nó kiên quyết ko chịu đền tiền với lý do ông đi ô tô đã có bảo hiểm lo cho toàn bộ rồi, thích thì gọi công an ra chứ ko nói chuyện tay bo.

Các cụ cho ý kiến với ạ.
Cái vụ này thì theo nguyên tắc, xe máy phải đền ô tô tuy nhiên nếu ô tô đã tham gia bảo hiểm thân vỏ thì ô tô cứ ấy tiền baỏ hiểm đồng thời ủy quyền lại cho công ty bảo hiểm đi đòi thằng xe máy như thế là ôn nhất vì đỡ phải đi đòi thằng xe máy cho mệt. Nhưng mà muốn thế, bác phải gọi công an ra ghi biên bản. cái này trong luật kinh doanh bảo hiểm có qui định bác ạ. Trong trường hợp này, ở bên bảo hiểm gọi là thế quyền đấy ạ.

phamson123

Xe tăng
Cái vụ này thì theo nguyên tắc, xe máy phải đền ô tô tuy nhiên nếu ô tô đã tham gia bảo hiểm thân vỏ thì ô tô cứ ấy tiền baỏ hiểm đồng thời ủy quyền lại cho công ty bảo hiểm đi đòi thằng xe máy như thế là ôn nhất vì đỡ phải đi đòi thằng xe máy cho mệt. Nhưng mà muốn thế, bác phải gọi công an ra ghi biên bản. cái này trong luật kinh doanh bảo hiểm có qui định bác ạ. Trong trường hợp này, ở bên bảo hiểm gọi là thế quyền đấy ạ.

Lần đầu em mới biết có cái vụ ủy quyền cho bảo hiểm này đấy - Cụ làm bảo hiểm MIC thì chắc chuẩn roài - Em bị va quệt toàn khai hồ sơ tự mình gây ra

anhthai1411

Xe đạp
Chuẩn rồi, thường những va quết bình thường thì bên e khách hàng cũng toàn tự khai mà:))

superdrives

Xe điện
Các cụ cho em hỏi hơi ngu thế này: Nếu như xe máy tông phải ô tô trong trường hợp ô tô đã được mua bảo hiểm thân vỏ - thì xe máy có phải đền tiền cho ô tô nữa không nhỉ :D

Em thấy có vụ va quệt ngoài đường thằng xe máy sai lè ra nhưng nó kiên quyết ko chịu đền tiền với lý do ông đi ô tô đã có bảo hiểm lo cho toàn bộ rồi, thích thì gọi công an ra chứ ko nói chuyện tay bo.

Các cụ cho ý kiến với ạ.
Bảo hiểm thân vỏ là bảo hiểm tự nguyên của chủ xe tự bỏ tiền ra chứ liên quan gì đến chuyện thằng khác đâm vào nhể?
câu chuyên chủ thớt kể, phải em em sẽ nói với thằng 2b kia rằng: Vợ mày đi làm nhà nước có bảo hiểm y tế rồi thì để cho mọi người đánh đập nó thỏa mái vì đã có bảo hiểm lo có đc ko? nghe cụ kể thằng 2b cãi thế em chỉ muốn ị vào miệng nó mấy bãi!
Em xl vì nghe thấy ức chế quá!

747

Xe tăng
chắc chắn là đền. em phang phải 1 em Sunny hồi cuối năm ngoái. Lõm miếng tướng ở mông. Cả nhà họ hò hét gọi công an rồi đòi xem giấy tờ này nọ. Khiếp quá. may mà em là dân OF nên lạnh te. Đầu tiên xin lỗi vì đã gây ra sự phiền hà cho họ. sau kệ họ, muốn làm gì thì làm. 1 lúc sau chán gọi mãi xxx ko được. em chỉ bẩu : thôi em sai, em xin lỗi. gọi công an ko đc đâu, bác gọi bảo hiểm đi, đỡ được tý nào hay tí đó. rồi anh em mình vô quán cafe ngồi nói chuyện. đứng giữa đường đôi co chỉ tổ rét mà làm tắc đường...sau khi vào quán nước thì bên bảo hiểm bảo xe máy sai xe máy phải đền. nên em mất vụ đó là 600k. Nhưng nghe nói nhiều bác tài 4b cũng thoải mái, móp méo tý cho qua, về ép bảo hiểm trả. Tất cả chỉ là vấn đề giao tiếp t hôi ợ.

HKN

Xe hơi
thế nhỡ ông oto không mua bảo hiểm thân vỏ thì sao, gặp ông 2b thế này thì oto chịu thiệt hết à :))

NKQA

Xe buýt
thế nhỡ ông oto không mua bảo hiểm thân vỏ thì sao, gặp ông 2b thế này thì oto chịu thiệt hết à :))
Cái bảo hiểm thân vỏ ông ô to mua chỉ chịu trách nhiệm với những thiệt hại do lỗi ông ấy gây ra thôi cụ ạ. Nên việc có hay không bảo hiểm trong trường hợp này chả liên quan , về lý ông 2 B phải đền, nếu 2 B chạy thoát được thì ô tô thiệt thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container

Các cụ cho ý kiến với ạ.
Xe máy mà lập luận kiểu này thì chuối nhỉ. Chả lẽ người đi ô tô xin được 5 triệu 10 triệu đi mua bảo hiểm cho xe của họ à? Chưa kể quẳng xe vào xưởng mấy ngày một tuần còn mất công mất việc.

HKN

Xe hơi
Cái bảo hiểm thân vỏ ông ô to mua chỉ chịu trách nhiệm với những thiệt hại do lỗi ông ấy gây ra thôi cụ ạ. Nên việc có hay không bảo hiểm trong trường hợp này chả liên quan , về lý ông 2 B phải đền, nếu 2 B chạy thoát được thì ô tô thiệt thôi.
thực ra thì đúng là thế nhưng nếu giải thích kiểu nó đâm vào rồi nó bỏ chạy, va chạm lỗi do mình phanh gấp... bla bla thì vẫn đc ông bh đền thôi, vì có ai làm chứng đc là mình sai quái đâu

LoveFun

Xe điện

Các cụ cho ý kiến với ạ.
DKM cái thằng này, nó mà gặp em thì không những phải đền đủ mà lại còn mất tiền cho xxx để lấy xe máy ra. Nó đã *éo biết gì về luật BH rồi lại còn tỏ ra nguy hiểm.
Trong những vụ va chạm mà lỗi thuộc về 2B thì 2B cứ ngoan ngoãn nhận lỗi và xin lỗi thì ít chủ xe 4B họ bắt đền lắm. Nhưng phải nói thật các bố 2B cứ bố đời lắm bảo sao chủ xe không tức đè cổ ra đền

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
DKM cái thằng này, nó mà gặp em thì không những phải đền đủ mà lại còn mất tiền cho xxx để lấy xe máy ra. Nó đã *éo biết gì về luật BH rồi lại còn tỏ ra nguy hiểm.
Trong những vụ va chạm mà lỗi thuộc về 2B thì 2B cứ ngoan ngoãn nhận lỗi và xin lỗi thì ít chủ xe 4B họ bắt đền lắm. Nhưng phải nói thật các bố 2B cứ bố đời lắm bảo sao chủ xe không tức đè cổ ra đền
chấp gì mấy thằng ko hiểu biết hở cụ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
cụ cứ đâm cụ sai là cụ phải đền, người ta có bh thì bh lo cho người ta, sau đó bh bắt đền cụ
Chuẩn là như vậy, chứ lý luận như 2b thế cứ đâm thoải mái mà k bị đền ah.