[Funland] Xe máy- Đã đến lúc nên hạn chế được rồi.

BMW R60

Xe tăng
Với đường xá ở HN thì mấy kiểu đường như Tố Hữu - Lê Văn Lương đi đúng phần đường có mà oto xếp hàng đến tối mới về được nhà :D
Cụ lại cổ súy cho hành vi không đẹp rồi. Bây giờ đường đó kẻ vạch liền dành riêng 1 làn cho xe máy. Lắp cam phạt nguội. Ê tô đi vào phạt ngay và luôn. Giống như phi vào làn BRT ấy. Như vậy cụ có đi đúng phần đường của mình ko? Khi đó cụ muốn đi ê tô thì buộc phải đi sớm, về muộn. Hoặc đi muộn về sớm. Không thì lại chuyển đi xe máy :D :D :D

TamAn7810

Xe tăng
Cụ lại cổ súy cho hành vi không đẹp rồi. Bây giờ đường đó kẻ vạch liền dành riêng 1 làn cho xe máy. Lắp cam phạt nguội. Ê tô đi vào phạt ngay và luôn. Giống như phi vào làn BRT ấy. Như vậy cụ có đi đúng phần đường của mình ko? Khi đó cụ muốn đi ê tô thì buộc phải đi sớm, về muộn. Hoặc đi muộn về sớm. Không thì lại chuyển đi xe máy :D :D :D
Em thì được trải nghiệm tuyến đường này được vài năm rồi, kể cả đường Nguyễn Trãi, có mấy chỗ rẽ luôn luôn làm ùn tắc, thiết nghĩ giá mà các chú ong vàng luôn túc trực phân làn đúng chỗ thì tỉ lệ tắc đường cũng sẽ giảm phần nào !

ThangCFG

Xe tải
Các cụ yên tâm 20 năm nữa chủ yếu là thương mại điện tử, k còn các cửa hàng nhỏ lẻ đâu... Lúc đó hết khái niệm giờ cao điểm
đang thương mại điện tử đấy cụ ạ, cái bọn ra đường đang đi rao hàng cho bọn ngồi mua bán on nai đấy cụ :D

jazzzzz

Xe lăn
Tăng phí gửi xe thì lũ chúng nó biến cả sân Phủ T T.ướng thành bãi gửi xe...cụ ạ.
Càng tốt chứ sao, nhiều thành phố lớn trên thế giới họ phải sài chiêu này để hạn chế bớt phương tiện cá nhân.

PhongFood

Xe điện
Cụ bỏ ô tô, đi thử xe máy 1 hôm cho biết
Em thi thoảng đạp xe đạp và cũng đi làm cung đường này cụ.

Buổi sáng thì gặp đội XM đóng ngược chiều Ecogreen - Ngã 4 Nguyễn Xiển
Buổi chiều em mất 20 phút qua ngã 4 đó. Em dám khẳng định, có để trống lòng đường; Rất ít xe 2 bánh đi dưới lòng đường (có đi xuống lòng đường 1 tí lại leo vỉa hè ngay) :)) .
Vì đơn giản 2 bánh không chịu xếp hàng đi cùng oto, đi đến sau nhưng đòi đi trước. Đi trước thì chỉ leo vỉa hè :))
Cách đó mấy trăm mét. Có cái ngã 3 Xala - Nguyễn xiển. Chắc chắn xe máy không leo vỉa hè. Nhưng lũ lướt đóng ngước chiều ra Nguyễn xiển. :))

Nongdantb

Xe tăng
Đường do nhà nước làm thì dành cho mọi công dân sống trên lãnh thổ Việt Nam.
Họ (người đi xe máy) cũng không đi nhờ, hãy nhìn bức ảnh đi. Ta phải tìm hiểu nguyên nhân lý do từ đâu đã chứ. Đường không phải làm để dành hết cho ô tô, k phải để phục vụ cho những người có đủ đk mua ô tô.

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Càng tốt chứ sao, nhiều thành phố lớn trên thế giới họ phải sài chiêu này để hạn chế bớt phương tiện cá nhân.
Vâng! Đấy là thế giới, còn lũ của ta chúng nó làm ăn bát nháo, chỉ chăm chăm đút túi làm của riêng. Cụ nhìn thì thấy, việc chung chúng nó có làm và giải quyết vấn đề đâu? như hình anh Thớt đưa đấy? Nhưng thử lọt thông tin dùng sân Phủ T T.ướng làm đãi giữ xe, em dám chắc bọn Cán bộ chúng nó tranh nhau, dây nọ dây chai...dùng đủ mọi thủ đoạn để đc quyền giữ xe ở sân Phủ.

bigman95

Xe điện
Em chỉ thắc mắc, tại sao không quản lý được lại cấm !

Hiến pháp thế "Lào" thì cứ thế mà làm chứ nhỉ?

Mà thôi ! ngày tết lễ ra cửa thấy cấm cũng "Đúng"

HN mà ngày nào cũng như ngày tết thì cũng chẳng ai thèm đến HN "Nàm" gì lúc đấy người sống tại HN sẽ ra sao nhỉ?

Túm lại em cũng không biết làm sao cả ! Cụ tiếp theo giúp em với .

250cc

Xe tăng
Việc oto chuyển làn ép XM và ngược lại XM tạt đầu oto bỏ qua đi cụ. :D
Vấn đề ở đây là tại sao XM phải đi lên vỉa hè cụ? Sao không đi dưới lòng đường? Em đảm bảo với cụ, qua ngã tư này tắc lòi. Xe máy đàng hoàng đi dưới lòng đường không ông nào dám ép.
Vấn đề là xe máy nó không chịu đi dưới lòng đường (cho dù rất nhiều cụ để khoảng trống, rất ít người đi). Vì lòng đường xe oto xếp hàng, bò từng tí 1 để qua ngã 4. Xe máy phi lên vỉa hè đi nó nhanh ah.
Thôi cụ ơi.
Oto to, thoát xung đột giao thông chậm hơn xe máy rất rất nhiều.
Các ông 4b cứ xếp hàng, sát cách nhau cứ 20cm, từ lề bên này đến kín lề bên kia. Gặp 1 cái xe đạp, 1 xe máy đứng gọi điện lề đường, 1 cái xe rác, rồi to hơn là xe bus rồi vô vàn chướng ngại khác thì bắt đầu ép nhau, nhích nhích lấn làn để đi. Mà các ông xe to, nhích rồi vẫn đứng đấy, thế rồi cả 1 đống xe máy phía sau đứng lại chờ cùng. Trong khi để đúng 1, 2 hàng cho xe máy thì họ thoát từ lâu rồi.

Em còn chưa kể mấy thằng khốn nạn đi kiểu so len như bàn cờ vua. Đường không đủ 1 làn cho nó đi nhưng nó nhất quyết bịt hết đường đi của xe nhỏ hơn.

Riêng vấn đề ô tô xe máy này quan điểm của em không chỉ là phạm luật hay không mà còn là ý thức tham gia giao thông nữa.

Ví dụ đèn xanh, nhưng không gian giao cắt phía trước đang tắc cứng, không thoát được, các xe xử lý như sau:
- TH1: Dừng lại, không tiến lên, để không gian cho chiều xe khác thoát khi họ được đèn xanh.
- TH2: Kệ, mình vẫn đèn xanh, tiến lên bịt kín ngã tư. Làn kia xanh cũng vẫn chưa thoát, họ cũng tiến lên. Chiều nọ xen vào chiều kia rồi đứng với nhau cả vài tiếng. (Xe nào cũng đi theo tín hiệu đèn cả, đúng luật hết)

Theo cụ các xe nên làm theo TH1 hay TH2.

nad_1996

Xe hơi
Nguyễn Xiển - Khuất Duy Tiến . Tố Hữu - Lê Văn Lương. Toàn đường to nhưng không phân làn để xe máy phải leo lên hè mới đi nổi. Có lẽ trên hành tinh này , đội ngũ quản lý giao thông ở HN là kém nhất
Bác lai nói về đội quản lý như thế. Các bạn ấy đứng số 1 từ dưới lên thôi.

Main_GSM

Xe tăng
Khó cấm xe máy lắm, em thật :)

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Nguyễn Xiển - Khuất Duy Tiến . Tố Hữu - Lê Văn Lương. Toàn đường to nhưng không phân làn để xe máy phải leo lên hè mới đi nổi. Có lẽ trên hành tinh này , đội ngũ quản lý giao thông ở HN là kém nhất
Cầu Chương Dương dành riêng cho ô tô nguyên làn trong mà nó còn kẻ cho xe con chen nhau với xe máy ở làn ngoài. Toàn tiến sĩ với thạc sĩ cả đấy, cụ tin không?

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
Đường có phân chia rõ ràng không mà các cụ chửi như đúng rồi thế ;)) (cháu không thấy biển cấm nào)

Nếu chỉ dành cho xe máy...chửi ô tô lấn làn là chuẩn rồi.
Đường không dành riêng cho xe máy (không cấm ô tô) thì chửi hơi oan, ý thức kém chút thôi :D
Ý thức thôi cụ ạ! Có đường có làn đường dành cho xe thô sơ mà cũng bị ô tô chen hết cả vào.

danleduc

Xe điện
Em mong giá xăng tăng lên cỡ 100k / lít để bớt xe cá nhân ( chạy xăng, dầu ) chạy ngoài đường. :D

buicongchuc

Xe ba gác
Lỗi là ở anh to nhất. Anh ấy chỉ cần bảo cấp dưới là: "Các anh xử lý việc này đi, không làm được tôi giao anh khác" là ổn ngay. Em thật.
Em nhớ thời anh Thăng đi đôn đốc tiến độ dự án công trình.

neverfg

Xe điện
Cấm cả xe máy và ô tô cho công bằng.