xe KM2012 chạy hao xăng tại sao?????

matiz08

Xe điện
Em chẳng biết các cụ chạy thế nào, em chạy KM 2012 tầm 8l/100km trong thành phố thôi, không tắc đường, điều hòa 24/24. Các cụ đừng cố ham tốc độ mà đạp mạnh, xe bé thì cứ từ từ thôi. Em đạp đến 2000 vòng là nhả, cho xe chạy lấy đà rồi tự nó chuyển số, vòng tua chuyển xuống còn hơn 1k. Xe không vọt nhưng xăng tiết kiệm đáng kể đấy ợ. Các cụ thử xem.
Kụ nói chuẩn, em đang rất hài lòng với em KM2012 mới lấy này, từ màu sắc đến độ ăn uống của em này. Cứ từ tốn mà chạy, vừa thể hiện mình là người tôn trọng giao thông, vừa tiết kiệm được xăng xe,hi.

anycar.vn

Xe tăng
Kụ nói chuẩn, em đang rất hài lòng với em KM2012 mới lấy này, từ màu sắc đến độ ăn uống của em này. Cứ từ tốn mà chạy, vừa thể hiện mình là người tôn trọng giao thông, vừa tiết kiệm được xăng xe,hi.
Ai cũng như cụ thì các anh xxx đói to;))

matiz08

Xe điện
Ai cũng như cụ thì các anh xxx đói to;))
He he, kụ chỉ được cái nói đúng, từ hồi em chạy matiz cách đây 2 năm đến bây giờ, bị bắn mỗi phát tốc độ ở phủ lý, còn lại chưa bị phạt bao giờ,:)). Trộm vía! :).

long23dn

Xe đạp
morning 1.1 đi như này thì tốn quá.....còn j là kinh tế nữa

lanhuong1965

Xe điện
Em cũng mới lấy em KM2012 tầm 1 tuần, đi trong phố thì thấy báo tầm 12,5km/l, tức tầm 8l/100km, tính lượng xăng đổ với số km thì gần khớp, chắc tầm 8,5l là chuẩn. CÒn đi đường trường thì thấy báo 21.5km/l, tính với số tiền xăng và km đi được thì nó rơi vào tầm 5l. Em đi rất từ tốn, vượt cũng không để đèn ECO báo trắng, lúc nào cũng xanh, nếu vượt thì tính trước để lấy đà, không phanh gấp, có lẽ vì thế ai đi xe em cũng kêu êm thế,he he, với lại có lẽ vì thế đỡ tốn xăng hơn tẹo ạ. Đi trong phố, em cũng rất từ tốn,hi.
Bác chắc có thời gian lái không ít nên mới áp dụng nhuần nhuyễn cách lái xe từ tốn điềm đạm như vậy.Vừa an toàn,vừa tiết kiệm(Tuy không bao nhiêu nhưng đóng góp không ít cho bảo vệ môi trường).Mà em ra đường rất trọng những người chạy xe như bác,có cái gì đó thể hiện văn minh,lịch sự,trí thức!
Mời bác 1 ly!
:)

lanhuong1965

Xe điện
morning 1.1 đi như này thì tốn quá.....còn j là kinh tế nữa
Tốn hay không do người điều khiển mà cụ.Cứ đề pa là đạp ga lút sàn,chả coi đường từ xa,chạy hộc tốc vượt xe khác cho bằng được,gặp đèn đỏ lại phanh dúi dụi.Hỏi sao không tốn nhiều nguyên liệu hả bác???!!!

matiz08

Xe điện
Bác chắc có thời gian lái không ít nên mới áp dụng nhuần nhuyễn cách lái xe từ tốn điềm đạm như vậy.Vừa an toàn,vừa tiết kiệm(Tuy không bao nhiêu nhưng đóng góp không ít cho bảo vệ môi trường).Mà em ra đường rất trọng những người chạy xe như bác,có cái gì đó thể hiện văn minh,lịch sự,trí thức!
Mời bác 1 ly!
:)
Em thì vừa có bằng thì mua em matiz 2008 chạy đến nay được khoảng 3 năm rồi, thực sự mà nói là ngay từ mới biết lái xe em vẫn lái điềm đạm như thế, không mấy khi em phóng nhanh vượt ẩu, đi đường em ghét nhất mấy thằng cứ lạng lách, ra vẻ ta đây chạy xe giỏi, chạy xe giỏi không phải là chạy như kiểu của chúng nó, bấm còi inh ỏi rồi gí vào *** xe người ta để ép người ta tránh sang một bên cho mình lách lên, đấy là kiểu đi xe cực ngu, mà em nói thật, nhiều ông tài già vẫn lái như thế đấy, em là em rất ghét.

middle

Xe máy
Khổ thật! Cái đèn eco chỉ báo hiệu cho mình biết cách mình đang đi thế nào thôi, xanh là đi hợp lý tiết kiệm, trắng là ko đều ga, hay vọt....chứ chả phải bật lên thì tiết kiệm xăng đâu các bác
Đúng thế đấy các cụ ợ. Đèn ECO xanh là nó báo xăng đang được tiêu hao cho việc di chuyển còn đèn trắng là nó báo xăng đang bị tiêu hao lãng phí, máy vẫn nổ nhưng không di chuyển, chẳng phải là báo tiết kiệm nhiên liệu gì đâu. Các cụ cứ thủ mà xem xe cứ chạy thì nó báo xanh dù các cụ đều chân ga hay các cụ thốc ga mạnh, còn các cụ cứ dừng xe là nó chuyển sang màu trắng thôi ợ.

middle

Xe máy
Em thì vừa có bằng thì mua em matiz 2008 chạy đến nay được khoảng 3 năm rồi, thực sự mà nói là ngay từ mới biết lái xe em vẫn lái điềm đạm như thế, không mấy khi em phóng nhanh vượt ẩu, đi đường em ghét nhất mấy thằng cứ lạng lách, ra vẻ ta đây chạy xe giỏi, chạy xe giỏi không phải là chạy như kiểu của chúng nó, bấm còi inh ỏi rồi gí vào *** xe người ta để ép người ta tránh sang một bên cho mình lách lên, đấy là kiểu đi xe cực ngu, mà em nói thật, nhiều ông tài già vẫn lái như thế đấy, em là em rất ghét.
Xe taxi nhiều thằng chạy dư này cụ ạ. Có hôm em tí bị thằng taxi ló chửi vì iem đi điềm đạm quá. Nhưng ló vượt bên phải iem kéo kính xuống định chửi nhìn thấy iem nlos không chửi lữa chạy nuôn

xecontay.com

Xe tải
Em chạy Morniong 2005 nhập khẩu ,xăng trong phố 8l/100km không tắc đường

K-amaro

Xe buýt
Cho em hỏi mấy cụ chạy điềm đạm, khi phía trước các cụ ko vướng xe, xe sau xin vượt các cụ có cho vượt ko?

seadogs

Xe tăng
Cho em hỏi mấy cụ chạy điềm đạm, khi phía trước các cụ ko vướng xe, xe sau xin vượt các cụ có cho vượt ko?
Em đoán là 90% các cụ đi sau vượt phải hết, kể các các cụ dán logo OF đấy, em thề:P

matiz08

Xe điện
Không hiểu ý câu hỏi của kụ lắm? Em thì em vẫn cho vượt, trước khi cho vượt xi nhan sang phải đang hoàng cho họ lên, lý do gì không cho vượt nếu mà họ muốn vượt, còn thằng nào mà dí vào *** em bóp còi ẩm ĩ, thì em kệ cha nó,:)).

middle

Xe máy
Không hiểu ý câu hỏi của kụ lắm? Em thì em vẫn cho vượt, trước khi cho vượt xi nhan sang phải đang hoàng cho họ lên, lý do gì không cho vượt nếu mà họ muốn vượt, còn thằng nào mà dí vào *** em bóp còi ẩm ĩ, thì em kệ cha nó,:)).
Cụ lói chuận quá!!!! vote cho cụ

seadogs

Xe tăng
Cụ giống em quá;))

hoanglz

Xe máy
mợ đừng nghĩ xe KM số tự động là tiết kiệm xăng nhé. nó chỉ ăn ít khi đi đường trường thôi, trong phố toàn 10~12l tùy theo tình trạng đường và chế độ điều hòa thôi ạ.
Cháu đổ 500K đi được 230km.
Vị tri là khoảng 2000vnd/km, rẻ hơn của Taxi 10000vnd/km, thế là mãn nguyện rồi ạ

RAVA

Xe ba gác
-Trong trường hợp này nếu bác ko cho vượt thì cũng phạm luật đấy, mà thường các bác chạy điềm đạm thì né ngay, cho vượt thoải mái. Mình phải đặt vào vị trí của người khác mới thấy nhiều khi họ cũng vội việc gì đó mà cần chạy nhanh hơn mình, em ghét nhất mấy thằng cứ chạy lừ đừ, phía trước chả vướng gì, nhưng xin vượt thì ko cho, thế nên mới có thằng bị CA dẫn đường nó phi lên phang gãy cả gương?:o)