xe KM2012 chạy hao xăng tại sao?????

sh87

Xe hơi
Mấy cụ cho em hỏi em cũng đang muốn mua 1 chiếc kia morning 2012 bản full có cửa nóc và khởi động bằng nút bấm nhưng không biết mua ở salon nào giá cả hợp lý ợ. Cụ nào biết rõ giá cả thì alo cho em nhé. Thanks các cụ !

myob

Xe tăng
Cái vụ KM2012 bên hội KMFC.VN bọn mình cũng bóng bàn rồi các cụ ạ, muốn tiếp kiện xăng ở cái xe chấm thấp này thì cụ cứ phóng nhanh phanh gấp cho em, đảm bảo sẽ thấy đồng hồ chỉ lượng tiêu thụ xăng sẽ giảm đi đấy. Nếu cụ để ý thì trong cái màn hình thông báo nhiên liệu có mục Km/l. Nếu bình thường đi tầm 9km/l tương đương 11l/100k, nhưng khi phóng nhanh, đạp ga mình thấy thông báo khoảng 9.5km/l tương đương 10.5l/100km

RAVA

Xe ba gác
Mấy cụ cho em hỏi em cũng đang muốn mua 1 chiếc kia morning 2012 bản full có cửa nóc và khởi động bằng nút bấm nhưng không biết mua ở salon nào giá cả hợp lý ợ. Cụ nào biết rõ giá cả thì alo cho em nhé. Thanks các cụ !
-Cụ thử ra Long VŨ trên đường Láng xe,em thấy ở đó cũng được.

trần dũng

Xe hơi
hum trc e đi xem xe, ở chỗ thành nam auto trên đường lê văn lương có mấy con đấy bác :D

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đá mo là kỹ thuật quen thuộc của dân chay MT , nếu thành thạo chân ga phanh ( NHớ là thành thạo nhá ) , áp dụng vào xe AT cũng đỡ tốn xăng hơn . Kinh nghiệm chạy xe AT của em là nhìn phán đoán tình hình ko chạy nhanh hay ko vượt đc do có đèn đỏ phía trước thì đá mo, chân phanh sẵn sàng ,cho xe chạy theo quán tính , lúc đó vòng tua máy giảm = garanti, đến đèn đỏ xe phanh là vừa , còn tình hình có thể tăng ga đi tiếp thì sang D lại ngon như thường . Chạy thế em cảm giác tay số chủ động như MT mà chả mỏi chân cẳng gì ,

lanhuong1965

Xe điện
Đá mo là kỹ thuật quen thuộc của dân chay MT , nếu thành thạo chân ga phanh ( NHớ là thành thạo nhá ) , áp dụng vào xe AT cũng đỡ tốn xăng hơn . Kinh nghiệm chạy xe AT của em là nhìn phán đoán tình hình ko chạy nhanh hay ko vượt đc do có đèn đỏ phía trước thì đá mo, chân phanh sẵn sàng ,cho xe chạy theo quán tính , lúc đó vòng tua máy giảm = garanti, đến đèn đỏ xe phanh là vừa , còn tình hình có thể tăng ga đi tiếp thì sang D lại ngon như thường . Chạy thế em cảm giác tay số chủ động như MT mà chả mỏi chân cẳng gì ,
Em hoàn toàn ok với hàng chữ đậm trên của bác!!!Nếu Bác nào còn quờ quạng đạp nhầm chân ga thì xe chỉ rồ máy thôi (Vì đang N mà)=>Chỉ định chống xe điên là liều thuốc này!!!
Em chạy MT quen,giờ qua AT cũng toàn chạy kèm kỹ thuật "Thả trôi" bác ợ.Thói quen không bỏ được!Hê hê hê.

Votka bác lỵ!!!

Chỉnh sửa cuối:

FiestaS

Xe tải
Em hoàn toàn ok với hàng chữ đậm trên của bác!!!Nếu Bác nào còn quờ quạng đạp nhầm chân ga thì xe chỉ rồ máy thôi (Vì đang N mà)=>Chỉ định chống xe điên là liều thuốc này!!!
Em chạy MT quen,giờ qua AT cũng toàn chạy kèm kỹ thuật "Thả trôi" bác ợ.Thói quen không bỏ được!Hê hê hê.

Votka bác lỵ!!!
Vâng cụ chạy giống hệt em, nhưng em đã tets thử thả trôi và không trôi cũng không tiết kiễm xăng hơn nên giờ đi dừng hẳn mới về mo cho nhàn với lại tránh việc đẩy nhầm vào R thì chết, xe của em từ D về N vẫn phải ấn Shift, khổ thế

lanhuong1965

Xe điện
Vâng cụ chạy giống hệt em, nhưng em đã tets thử thả trôi và không trôi cũng không tiết kiễm xăng hơn nên giờ đi dừng hẳn mới về mo cho nhàn với lại tránh việc đẩy nhầm vào R thì chết, xe của em từ D về N vẫn phải ấn Shift, khổ thế
Votka bác cái!!!
AT mà số dích dắc lảy N mới không sợ qua số R bác ui.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

joyride

Xe điện
Em đi cũng giống các cụ này. Thực ra cứ nói số tự động chứ theo em đúng ra phải gọi là côn tự động mới đúng. Số vẫn chuyển được D1,2,3...

Votka bác lỵ!!!

lanhuong1965

Xe điện
Em đi cũng giống các cụ này. Thực ra cứ nói số tự động chứ theo em đúng ra phải gọi là côn tự động mới đúng. Số vẫn chuyển được D1,2,3...
Bác này dùng từ Việt Nam cực chính sác!!!Nó là côn tự động!!!
Vuốt bác cái. :)

bluestar2006

Xe container
Bác này dùng từ Việt Nam cực chính sác!!!Nó là côn tự động!!!
Vuốt bác cái. :)
Thực ra chính xác hơn thì phải gọi là Chuyển số tự động các bác ạ. Côn tự động thì giống Honda Cub thôi, bác vẫn phải nhấn cần số.

xuantien_mobis

Xe lăn
Thực ra chính xác hơn thì phải gọi là Chuyển số tự động các bác ạ. Côn tự động thì giống Honda Cub thôi, bác vẫn phải nhấn cần số.
Nó là "côn tự động" và "chuyển số tự động thông minh" ạ.
Nếu chỉ là côn tự động: Ta đi giống như các xe máy số mà không có côn tay (vẫn phải sang số thủ công tùy địa hình và tốc độ, nếu ta đi đúng cách)
Nếu chỉ là sang số tự động: Vậy côn không tự động có được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em xin các bác đang phổ biến kiến thức về N thả trôi đối với số tự động ạ =))

http://www.otosaigon.com/forum/Về-mo-khi-xe-đang-chạy-số-tự-động-m1482718.aspx
với xe số tự động , em quen chạy thế này cho giống số sàn
n ếu xe có + , - thì từ D gạt sang + , - tùy theo tốc độ
N ếu xe có D 3 thì cứ khi vượt em gạt sang D3 , vượt xong lại trở về D
chay garanti , cư chuyển từ D sang N rồi ngược lại .
Khi nào dừng hẳn mới cài P
ch ân ga ăn ít , chân phanh luôn sẵn sàng

dungexim

Xe hơi
Xe mình cũng tầm 11-12l/100km, trước mình đi yaris đời 2008 cũng lục tốn như vậy thôi. Đường Hà Nội mà, tuần nào chả tắc mấy lần.

matiz08

Xe điện
Em cũng mới lấy em KM2012 tầm 1 tuần, đi trong phố thì thấy báo tầm 12,5km/l, tức tầm 8l/100km, tính lượng xăng đổ với số km thì gần khớp, chắc tầm 8,5l là chuẩn. CÒn đi đường trường thì thấy báo 21.5km/l, tính với số tiền xăng và km đi được thì nó rơi vào tầm 5l. Em đi rất từ tốn, vượt cũng không để đèn ECO báo trắng, lúc nào cũng xanh, nếu vượt thì tính trước để lấy đà, không phanh gấp, có lẽ vì thế ai đi xe em cũng kêu êm thế,he he, với lại có lẽ vì thế đỡ tốn xăng hơn tẹo ạ. Đi trong phố, em cũng rất từ tốn,hi.

tainon

Xe điện
Em xin các bác đang phổ biến kiến thức về N thả trôi đối với số tự động ạ =))

http://www.otosaigon.com/forum/Về-mo-khi-xe-đang-chạy-số-tự-động-m1482718.aspx
Em làm cả nghìn lần rồi chưa thấy hỏng cái xe nào cả (toàn xe đi mượn):P
Mà em tưởng mấy thằng chân bé bên Hàn quốc nó công bố Morning 2012 ăn có 3 lít rưỡi một trăm cây cơ mà nhỉ. Công nhận chân bọn nó bé thật hay nó phi ra đường cao tốc chạy núp gió xe tải nên mới ăn ngần đấy.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

anycar.vn

Xe tăng
Em làm cả nghìn lần rồi chưa thấy hỏng cái xe nào cả (toàn xe đi mượn):P
Mà em tưởng mấy thằng chân bé bên Hàn quốc nó công bố Morning 2012 ăn có 3 lít rưỡi một trăm cây cơ mà nhỉ. Công nhận chân bọn nó bé thật hay nó phi ra đường cao tốc chạy núp gió xe tải nên mới ăn ngần đấy.
Cụ nói khẽ chứ ko lần sau mượn sao được nữa;))

seadogs

Xe tăng
Em chẳng biết các cụ chạy thế nào, em chạy KM 2012 tầm 8l/100km trong thành phố thôi, không tắc đường, điều hòa 24/24. Các cụ đừng cố ham tốc độ mà đạp mạnh, xe bé thì cứ từ từ thôi. Em đạp đến 2000 vòng là nhả, cho xe chạy lấy đà rồi tự nó chuyển số, vòng tua chuyển xuống còn hơn 1k. Xe không vọt nhưng xăng tiết kiệm đáng kể đấy ợ. Các cụ thử xem.

Website
doxetai.com
cụ xem lại lọc gios xem sao?