Xe Kia Morning bị lịm ga chết máy

luonghuuduong

Xe tải
Chào các Cụ!
E có con xe Kia Morning đời 2009, xe nhập khẩu, mới 100%, mới chạy được khoảng 6000km, nhưng đã mấy lần bị hiện tượng đang đi thì lịm ga và chết máy, không khởi động lại được, vào garage kiểm tra đem cả máy test ra thì không báo một lỗi gì cả, kiểm tra lại toàn hệ thống điện đóm cũng không có lỗi gì, rồi sau đo lại nổ máy được, có lần e nghe láng máng trên OF có Cụ nào đó nói Kia Morning hay bị lỗi gì đó ở bộ bơm xăng thì phải??? Hiện nay e hỏi cửa hàng của mợ Minh trên này thì báo giá bộ bơm xăng đó giá 2tr, nhưng e vẫn băn khoăn không biết có phải tại trục trặc bộ đó không? Nếu thay rồi mà vẫn bị hiện tượng trên thì mất tiền oan cho bộ đó, mà nếu không thay thì thỉnh thoảng bị chết máy dọc đường nhục lắm các cụ ạ :'( nhờ hoặc thuê được người đẩy vào lề đường còn tốt chứ mà đẩy 1 mình thì đúng là cực nhục :77: hôm nọ e bị chết máy giữa ngã tư các anh xxx phải cong *** đẩy xe cùng e :21: E cầu mong cụ nào biết về hiện tượng này chỉ giáo cho e với. E xin đa tạ (b)
cụ thay lọc xăng, đo áp lực bơm xăng, xem còn khoe không, mới khẳng định bơm, bugi 100k/chiếc dùng ổn rồi, vệ sinh bép phun nhiên liệu, kiểm tra vệ sinh bù ga không tải, cụ yêu cầu thợ làm những công đoạn trên cho em, xem sao nhá

chabelita

Xe buýt
cụ thay lọc xăng, đo áp lực bơm xăng, xem còn khoe không, mới khẳng định bơm, bugi 100k/chiếc dùng ổn rồi, vệ sinh bép phun nhiên liệu, kiểm tra vệ sinh bù ga không tải, cụ yêu cầu thợ làm những công đoạn trên cho em, xem sao nhá
Các cụ chẳng để ý đến ngày e viết bài hỏi này j cả, các cụ đều là những nhà khảo cổ tài ba :))

phuhbv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
xe em chả sao nhưng xe bạn em đời 2005 cũng hiện tượng như cụ, đi trong phố , tắc đường tầm 30-40p là dễ tèo lắm, để nguội lại đề được..
tắc đường làm máy nóng hơn nên mô tơ bơm cũng nóng theo nên dễ chết hơn lúc mát

Ocean-Bank

Xe hơi
Cụ thử check bugi xem nhé!

kienkid

Xe container
Trong khi chưa sửa được gặp hiện tượng này cụ thử thế này xem có khắc phục được k nhé!
1. Trả về N
2. Đạp ga kịch sàn (nếu xe AT thì phải chơi 2 chân đấy)
3. Vặn chìa khóa đề nổ
4. Nếu may mắn nổ được (thường là chết máy ngay sau đó) thì giữ chân ga 1 lúc, cứ ga to lên chừng vài chục giây. Hy vọng có thể khắc phục tạm.
Đấy là xe CHK, còn EFI thì em ko chiết có hiệu quả ko? nhưng mà cứ thử cho biết :P Các cụ khác đừng cười em nhá (k)
đạp kịch sàn để bướm ga mở ra đúng ko bác nhỉ?

Ginkgo

Xe buýt
Xe em vừa bị lỗi không giữ được garanti, đề nổ xong cứ buông ga là chết máy. Phải nhờ gara đến kéo dây ga cho vòng tua máy lên trên 2000 để chạy ra gara.
Kiểm tra là lỗi cảm biến vị trí bướm ga thay mất hơn triệu.
(cái này các bác ga ra chém cũng ác vì mua ở Hằng Quảng chỉ 280k - nhưng vì các bác nhiệt tình vào kéo dây ga nên em cả nể thay)

Chia sẻ cho cụ nào bị triệu chứng tương tự

hoangdquyen

Xe đạp
Bệnh xe cụ phải dùng phương pháp loại trừ thôi
- Bơm xăng
- Cảm biến trục cơ
em nghĩ chỉ 1 trong 2 thôi ! bệnh của cụ lúc nóng mới bị nên quét ko ra lỗi