xe hybrid có bền không ạ ?

autojp.vn

Xe tải
Thông thường thì ai cũng nói là pin của dòng này bền, có thể đến 8-12 năm. nên xe mới chạy thì chẳng phải ngại gì... chỉ sợ mua xe cũ, tiết kiệm tí tiền xăng mà lúc đi sửa lại khổ thì chết.... em cũng đang phân vân dòng này lắm. đang kết con camry 2012 Hyb....... cân nhắc kinh khủng luôn
pin ắc quy hybrid con này em bán 80t anh nhé =))

tntnb

Xe điện
chào các cụ ạ, e ngắm nghía kha khá các loại xe, nhưng mỗi xe hybrid là e chưa mò đến, ưu điểm chi phí rất tiết kiệm, nhưng lạ quá, rất ít người đi xe hybrid, e chưa hiểu tại sao, ai biết chỉ em với ạ, e xem nguyên nhân tại sao ạ ?
Chưa ai bảo xe hybrid là tiết kiệm so với xăng dầu cả (chắc là tiết kiệm so với xăng máy bay). Chi phí thay pin và linh kiện sửa chữa mỗi lần bằng 1/2 cái xe luôn. Nó là chiếc xe dành cho người có ý thức rất cao về môi trường.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
nhà giàu nên đi xe này cho xanh sạch môi trường của quốc gia, chứ bản thân thì ko tiết kiệm được đâu. máy đề , mô tơ chắc khó hỏng, chứ bộ pin nó tuổi thọ, ko dùng đến kì nó cũng hỏng, nên chi phí thay khá cao

lovecop

Xì hơi lốp
Em đã trải nghiệm và tìm hiểu về dòng này rồi ợ. Nó không đơn giản như các cụ nghĩ đâu. K phải cứ hỏng pin là xe chạy chỉ xăng đâu. Hệ thống hybrid trên xe là 1 hệ thống kín và cái nọ liên quan cái kia được điều khiển bởi hộp đen của xe luôn. Khi đề máy là động tác như kiểu bật công tắc cho xe thôi, nếu ai chưa chạy hybrid thấy như chưa đề luôn, chả có cảm giác máy nổ gì. Lúc chạy chậm và nổ garanti xe nó mặc định là pin (vậy pin mà ngỏm thì đương nhiên xe ngỏm), khi đạt tốc nhất định thì nó mới cho động cơ xăng nhảy vào làm việc. Lúc nào động cơ xăng - điện cũng song hành chứ k phải nó k liên quan tới nhau. Ưu điểm vượt trội là tiết kiệm nhiên liệu và CỰC KỲ êm ái (như đi xe điện vậy). Hạn chế là nó không hợp cụ nào thích lái kiểu sport đâu. Còn độ bền pin thì thật sự là e k dám phán, nhưng chỉ vận hành phố sá, đường trường không offroad thì mấy người đi xe này lâu (trên 5 năm rồi) mà e biết có thấy ai đã phải thay pin đâu.

Cuop_vip

Xe máy
1 tháng đỡ đc 2triệu xăng mất 500k điện vị chi 1 năm đỡ đc 18 triệu . chục năm 180 triệu thử cân đối giá xe xem

Cuop_vip

Xe máy
Có phải cắm điện sạc đâu mà tốn 500k điện. Cụ chém phành phạch
Xe Hybrid có nhiều loại lắm cụ ạ . cụ mới chỉ biết loại hỗ trợ điện tức là nó dùng lực quán tính ,lực phanh và một phần rất nhỏ của động cơ xăng để sạc lại pin động cơ điện , loại này thì không phải cắm sạc ở ngoài vào . gồm Toyota Prius ,Honda Accord Hybrid,Camry Hybrid ...
Còn một loại là plug-in Hybrid là động cơ điện 100% như tesla ...hoặc là vừa xăng vừa Điện như Porsche Panamera S E-Hybrid. Loại này thì phải cắm điện từ ngoài vào

lai xe lu

Xe buýt
Xe Hybrid có nhiều loại lắm cụ ạ . cụ mới chỉ biết loại hỗ trợ điện tức là nó dùng lực quán tính ,lực phanh và một phần rất nhỏ của động cơ xăng để sạc lại pin động cơ điện , loại này thì không phải cắm sạc ở ngoài vào . gồm Toyota Prius ,Honda Accord Hybrid,Camry Hybrid ...
Còn một loại là plug-in Hybrid là động cơ điện 100% như tesla ...hoặc là vừa xăng vừa Điện như Porsche Panamera S E-Hybrid. Loại này thì phải cắm điện từ ngoài vào
Thế em sorry cụ nhé