[Funland] Xe Honda bán ế lắm luôn hả các cụ ?

xukthal

Xe lăn

vkthang

Xe container
Nếu nói sx công nghiệp thì Honda tuổi gì với Mitsubishi hả cụ ? Họ tốt ở nước họ, không có nghĩa là họ tốt với mọi nơi trên TG.

ps: Tháng 8 Hòn Đá bán tận...1431 chiếc xe ô tô các loại. Nhìn doanh số em tưởng hãng ất ơ nào mới vào VN :D
Hòn đá năm nay thay một loạt mẫu mới về từ City, BRV rồi đến CRV nên doanh số thấp là dễ hiểu ở thời điểm chuyển giao. Thị trường thì sức mua kém ở tất cả các ngành hàng không chỉ ô tô, người mua xe cân nhắc nhiều hơn trước khi xuống tiêng nên xe giá rẻ hợp túi tiền được ưu tiên chứ không phải chất lượng.

Doanh số xe giảm thì chẳng phải mỗi Honda mà thiếu gì hãng, không anh Thả cổ đã chẳng phải phá giá xe thế :))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
cùng phân khúc giá sêm sêm thì dân nhật chọn toy,hòn đá xe cũ bên nhật chỗ e bán rất kém so với toy hay nissan,tốt hay không cứ nhìn doanh số

Nikola.Tesla

Xe buýt
Nếu nói sx công nghiệp thì Honda tuổi gì với Mitsubishi hả cụ ? Họ tốt ở nước họ, không có nghĩa là họ tốt với mọi nơi trên TG.

ps: Tháng 8 Hòn Đá bán tận...1431 chiếc xe ô tô các loại. Nhìn doanh số em tưởng hãng ất ơ nào mới vào VN :D
Mitsu thiên về công nghiệp nặng và đóng tàu cụ ạ, Honda nó thiên về sản phẩm dân dụng hơn. Xe Mitsu cũng tốt mà, Pajero Sport lúc mới ra làm trùm ở Dakar, bên cạnh Land Cruiser.
Còn Hòn Đá ghét cái thái độ thôi chứ cả xe máy với ô tô nó vô địch Motor GP với F1 thì công nghệ nó quá tốt rồi. Vtec với iVtec qua được kiểm định khí thải Mỹ mà không cần thêm bộ chuyển đổi khí thải ô tô. Về sau mấy hãng Đức cũng nhái lại, đổi tên khác đi thôi.
Doanh số xe em cũng không để ý, chỉ là thấy mấy con Toy với Honda từ 15-20 năm trước vẫn chạy bền bỉ nhiều trên đường, còn Mer thì ít, BMW thì không thấy đâu luôn.

thientudolong

Xe container
e thấy xe honda định giá hơi cao chứ đâu có kém
bản thân e thấy HRV là con xe đẹp nhất dưới 1 tỉ

Nikola.Tesla

Xe buýt
Nghi cụ là Sales hay seeder của Hòn đá lắm, kakaka
Dạ không cụ. Em cũng ghét kiểu bán hàng của Honda lắm nhưng không ghét xe Honda. Mà em thấy vào salon Toy, Merc cũng bán hàng chảnh chó y hệt mà ít bị nói. Có mỗi sale Huynh Đài là em có ấn tượng tốt.

HI_CLASS

Xe điện
Honda có chiếc CR-V và City bán vẫn tốt mà, về cơ bản spham của Honda đẹp lại ngon nhưng định giá cao hơn mặt bằng chug phân khúc nên doanh số k quá tốt. Giờ giảm giá sao cho CRV ngag bọn CX5, Tuc; Civic ngag bọn Md3, K3... thì đuổi khách ko hết.

xichhoptau

Xe tăng
em thì chờ CRV Hòn Đá 2023 form mới về giá dưới 1 tỏi thì em bảo bạn em múc :))

thamvuky

Xe tăng

Cũng có thể do thị trường Vn mình nhỏ, chứ dân Mẽo vẫn chuộng CRV lắm, không rõ là tại sao

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Cái chính vẫn là rào cản giá cao,cùng phân khúc xe mà giá cao hơn hẳn.Với giờ cũng đa dạng sự chọn lựa hơn,cứ kênh kiệu dần dần bị thu hẹp.

xecub49

Xe điện
Vào OF giải trí tí mà toàn thấy thớt quảng cáo cho Honda. Có phải Honda "tôi yêu Việt Nam Đồng" đang bán ế lắm hay sao các cụ nhỉ ? Sao họ không định giá như CX5 nhỉ ?

Thường ế người ta mới rảnh đi úp thớt linh tinh, chứ đắt hàng thì lo hợp đồng và thu tiền chứ các cụ nhỉ ?
Giờ này hãng nào chả ế. Hãng nào cũng giảm bét nhè: Honda, Hyundai, Mazda, Subaru, VW,.. Toàn giảm cỡ trăm trẹo. Cụ nào có tiền mua xe giờ này khéo còn đau đầu hơn hồi kèm lạc. :D

vanhai493

Xe điện
ê tô thì em k bít nhưng mà xe máy toàn làm giá
ghét hơn bọn yama toi
dù nhà e toàn xài hòn đá từ way, vision tới e bờ lết nhưng mà bọn head toàn làm giá nên ghét
còn ê tô chắc e cũng ko mua ê tô của bọn hòn đá
mà e nói phét vậy chứ bằng còn chưa học, biết bao h mua xe

khanhnguyen09

Xe container
Cũng có thể do thị trường Vn mình nhỏ, chứ dân Mẽo vẫn chuộng CRV lắm, không rõ là tại sao
Dòng này bền và tiết kiệm, nội thất rộng rãi chở được nhiều đồ.

Quê bầm

Xe điện
Dạ không cụ. Em cũng ghét kiểu bán hàng của Honda lắm nhưng không ghét xe Honda. Mà em thấy vào salon Toy, Merc cũng bán hàng chảnh chó y hệt mà ít bị nói. Có mỗi sale Huynh Đài là em có ấn tượng tốt.
Toy vận hành bền bỉ tiết kiệm nhưng nội thất ko đẹp, nhàm chán, được cái Cross đẹp nhưng bé quá em ngồi lên ko cựa quậy được, hàng ghế sau thì chạm đầu gối. Vios thì em thấy ko chắc chắn bằng con City, CX8 Mazda thì chả hơn gì CRV nếu ko nói là chán hơn. Các cụ ném hay chửi Hòn đá nhưng CRV vẫn cứ chạy lông nhông đầy đường mặc dù nhìn nó ko quá đẹp, có cụ gì nói nhìn nó bành bạnh như con lơn nòi. Em mong có ngày Toy mang Rav4 còn Honda mang Accura về bán chính thức cho anh em so găng tiếp

nq19832005

Xe tăng
Honda có chiếc CR-V và City bán vẫn tốt mà, về cơ bản spham của Honda đẹp lại ngon nhưng định giá cao hơn mặt bằng chug phân khúc nên doanh số k quá tốt. Giờ giảm giá sao cho CRV ngag bọn CX5, Tuc; Civic ngag bọn Md3, K3... thì đuổi khách ko hết.
Honda chiến lược định vị của họ là làm sản phẩm ngon và bán đắt hơn 1 chút so với mấy anh kia mà cụ. Họ mà giảm giá để ngang thì chưa chắc đã ngon hơn mấy anh kia, có khi còn kém hơn. Đó là con đường họ lựa chọn.