[Funland] Xe Honda bán ế lắm luôn hả các cụ ?

boy_xedap

Xe điện
Xàm.

Trong phân khúc CX5, có con xe nào Động cơ/Hộp số lành và siêu tiết kiệm như CX5 ko ? Doanh số CX5 luôn trong nhóm cao nhất thị trường chục năm nay nhưng tuyệt nhiên ko có video bổ máy, bổ hộp số nào trên youtube kiểu như CCMFast.

=> Hệ thống điều khiển: Xăng, ga, điện, hộp số...của CX5 lành nhất phân khúc.

Còn linh kiện, anh nào chê thì cứ lật nắp capo ra xem có bao nhiêu linh kiện của Denso made in Japan ? Sách HDSD khuyến cáo thời gian thay thế linh kiện như dây đai thế nào ? có hơn gấp đôi km so với Kia/Hyundai ko ?

Đúng vậy, động cơ xăng Skyactive của Mazda khá ngon. Hộp số cũng ổn định. Nhưng quả mông xấu và mẫu thiết kế nhàm chán.
1. Phần động cơ: SkyActive cực kỳ, phải nói là siêu tiết kiệm, tiết kiệm hơn 15% so với các xe khác cùng phân khúc. Xe em đổ đầy bình chạy HN-ĐN ăn có 6.3l với một động cơ 2.5 dẫn động 4 bánh. Phải nói là cực kỳ ngạc nhiên. Máy nó nổ thì thầm rất là êm. Rất hiếm khi có lời phàn nàn về độ tin cậy về cái động cơ này cả ở trong nước lẫn nước ngoài. Độ lành, độ tin cậy cực kỳ cao tương đương với Lexus
2. Phần điều hòa: làm lạnh nhanh và sâu. Có 1 nhược điểm là giàn nóng làm mỏng nên có vẻ hay bị bục
3. Phần gầm quá bền, treo sau là đa điểm
4. Hộp số 6 cấp chuyển số cực êm, lành, hiếm khi hỏng hoặc ko có hỏng.
Phần động cơ các linh kiện gần như 100% là Made in Japan

ubisapro

Xe trâu
Vào mấy thớt tư vấn Honda cứ phải đi nhẹ, cười duyên; đọc xong thì rút êm ra ngoài. Toàn mấy nick đâu đâu vào đưa đẩy :))

xukthal

Xe lăn
Có ai nghĩ giữ giá đâu cụ, cơ bản khi bán đi thì cụ thấy như bán đống sắt vụn và còn khó bán ý chứ.
Với nói gì thì nói nếu sử dụng hàng ngày thì chi phí của piagio đắt hơn honda nhiều
Em mới mua đc 2 năm nên chắc để trở thành đống sắt vụn thì còn lâu :D Chi phí sd hằng ngày chỉ mỗi xăng thôi và theo định mức cũng như thực tế thì xêm xêm Sh Mode cụ ạ :D

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em mới mua đc 2 năm nên chắc để trở thành đống sắt vụn thì còn lâu :D Chi phí sd hằng ngày chỉ mỗi xăng thôi và theo định mức cũng như thực tế thì xêm xêm Sh Mode cụ ạ :D
E không bảo nó là sắt vụn mà khi bán đi như kiểu mình bán sắt vụn ý ạ.
Cụ cứ dạo một vòng xe cũ thấy giá nó thảm như nào.
Em cũng chỉ nói lý do tại sao người ta chọn mua shmode dù giá chênh chứ không mua vespa.
Cụ thi thoảng đi cafe đi chơi nó khác vs sử dụng nó đi hàng ngày.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Innova năm nay bỏ treo sau đa liên kết chuyển sang dầm xoắn. Bảo sao giá rẻ thế.