xe Hàn tốt hay xe Nhật tốt

jiulong

Xe tải
Em xem chuyên mục xe của vnexpress thấy đang sắp có chiến tranh giữa 2 phe: 1 phe cho rằng xe nhật tốt, 1 phe cho rằng đi xe hàn là thông minh, sau vài ngày đọc bài của các bác ấy em thấy là có khi mình chả hiểu gì về xe cộ cả, chả biết cái nào tốt hay mình có thông thái không nữa. các cụ có thâm niên chỉ giáo.

Giống như cụ vào cửa hàng điện máy mua TV thôi cụ, quan trọng là cụ có bao nhiêu xiền và nhân viên tư vấn có thuyết phục được cụ không thôi ạ

mr.tannt81

Xe máy
Cụ cứ máu xe nào mua xe đó, quan tâm nhiều sẽ loạn đấy. Từ lúc quyết định mua xe đến lúc mua đc xe em thay đổi bao nhiêu là option. Cuối cùng chọn em Hàn vừa túi tiền :D

tuanta.khdt

Xe máy
Sau khi xem xét và so sánh giữa Fortuner và Sorento đã quyết định chon Sorento

THKTS

Xe hơi
Xe nào cũng đc hết. Chủ yếu do mình sử dụng có giữ hay ko thôi

vandoi112

Xe buýt
Xe Hàn và xe Nhật đều có ưu nhược điểm riêng. Tùy vào nhu cầu sử dụng của từng cụ mà chọn thôi. Ví dụ cụ A muốn mua một xe chạy ổn định, ít hỏng vặt, không cần option cao, giữ giá thì chọn xe Nhật. Ngược lại cụ B có muốn mua xe có nhiều tùy chọn option, ngoại hình đẹp, giá cả hợp lý thì chọn xe Hàn. Tuy nhiên theo kinh nghiệm sửa chữa của em thì quả thật xe Hàn sau một thời gian sử dụng xe phát sinh nhiều hỏng vặt hơn so với xe Nhật.

xebongac

Xe buýt
bên vnexpress đang cãi nhau òm tỏi, cụ lại muốn OF nhà ta chia rẽ nội bộ hả? xe Hàn và xe Nhật đều có hãng tốt hãng kém; mỗi hãng lại có xe tốt lẫn xe kém. nên ko thể phân định được ai đúng ai sai. chỉ có điều mỗi người mua xe thì cũng có mục đích và suy nghĩ riêng của họ.

kunitakara

Xe hơi
Em đi xe Mitsubishi Lancer của Nhật trộm vía ít phải vào gara lắm cụ ạ.
Thay dầu, thay bóng đèn..... lặt vặt thôi ạ
Xe Huyndai i30 của Hàn chị gái em đi cũng thế, thấy chả có mấy khi hỏng
E tự xét thấy cứ bảo quản tốt là ngon hết ạ vì em luôn luôn ngó nghía, lau chùi thôi ạ

toctoc

Xe buýt
Của bền tại người, chả có cái gì mau hỏng hay cái gì không bao giờ hỏng, cái gì cũng có tuổi thọ nhé.
Còn việc chọn xe Hàn hay xe Nhật tùy vào hoàn cảnh và điều kiện từng người thôi.

hbu082

Xe container
cả hai xe đều tốt cụ ạ, xe nhật cũng tốt, xe hàn cũng tốt mà xe mỹ xe đức cũng ok, vì loại nào em cũng thấy chạy đầy đường cả.

jiulong

Xe tải
em trước đây đi toy, giờ đang đi mit. cứ 5 năm em đổi xe, riêng về xe nhật em đi chỉ có bảo dưỡng, thay dầu, phanh, lốp là cứ chạy tẹt chả phải sửa chữa gì mà em đi trung bình 1 năm khoảng 2,5 - 3 vạn. Cá nhân em thấy xe hàn đẹp, nhiều óp sần nhưng chả mấy khi dùng đến. Em đã đi thử xe hàn rồi, động cơ, hộp số ko mượt như xe nhật, còn độ bền thì ko rõ, nhưng những xe có tuổi đời cao thì có lẽ xe nhật vẫn ngon hơn.

robeo1958

Xe điện
Em xem chuyên mục xe của vnexpress thấy đang sắp có chiến tranh giữa 2 phe: 1 phe cho rằng xe nhật tốt, 1 phe cho rằng đi xe hàn là thông minh, sau vài ngày đọc bài của các bác ấy em thấy là có khi mình chả hiểu gì về xe cộ cả, chả biết cái nào tốt hay mình có thông thái không nữa. các cụ có thâm niên chỉ giáo.
Em cũng có ý kiến như cụ dưới. Nếu cụ chủ định mua xe cũ thì em nghĩ nên mua xe Nhật, gì thì gì cũng đc khẳng định độ bền qua thời gian rồi ạ. Xe Nhật cụ chạy tới 10 năm vẫn ok nhưng xe Hàn mà 10 năm em e ko ổn. Nếu cụ mua mới tinh và khoảng 4,5 năm lại đổi xe thì xe nào cũng đc ạ, mà như thế thì cụ múc ngay xe Hàn giá sẽ mềm hơn, ốp sần lại miên man hơn, tới 4-5 tuổi, xe xuống cấp thì cụ bán rồi mà nhưng phải chấp nhận mất giá hơn >:D<
Xe Hàn và xe Nhật đều có ưu nhược điểm riêng. Tùy vào nhu cầu sử dụng của từng cụ mà chọn thôi. Ví dụ cụ A muốn mua một xe chạy ổn định, ít hỏng vặt, không cần option cao, giữ giá thì chọn xe Nhật. Ngược lại cụ B có muốn mua xe có nhiều tùy chọn option, ngoại hình đẹp, giá cả hợp lý thì chọn xe Hàn. Tuy nhiên theo kinh nghiệm sửa chữa của em thì quả thật xe Hàn sau một thời gian sử dụng xe phát sinh nhiều hỏng vặt hơn so với xe Nhật.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
về vỏ xe em thấy xe nhật chất thép và cứng cáp hơn xe hàn .xe hàn sau 1 thời gian đóng cửa phòng phongfh lắm

phuxd45

Xe hơi
ko riêng gì xe, em thấy sản phẩm của nhật nói chung đều tốt hơn của hàn. Cái này cũng từ văn hóa của người nhật và Hàn. Em làm cho công ty Hàn và công ty Nhật thì một thời gian em thấy người nhật đề cao chất lượng sản phẩm và lòng tự trọng hơn người Hàn ạ

xuanbac238

Xe đạp
Nếu nói về chất lượng thì xe nhật vẫn bền hơn nếu so sánh hai xe ở cùng chế độ bảo dưỡng

cugieo

Xe tăng
Rất khó nói xe Hàn Quốc bền hơn hay xe Nhật Bản bền hơn, quan trọng nhất vẫn là cách mà nhà sản xuất họ làm. Nếu China làm xe oto tốt thì cũng bền ngang ngửa xe của Nhật Bản, USA ... Còn họ bớt đi nhiều thứ thì xe cũng sẽ giảm độ bền, bây giờ cũng ít nhà sản xuất làm một cái xe mà chạy 10 năm không hỏng lắm, như thế họ cũng khó bán những mẫu xe mới. Thích xe của nước nào sx thì mua.