Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

CuChuoi12g

Xe điện
em chẳng biết gì , em Hóng phát

raklei

Xe điện
Thú thật với cụ là ngày xưa em cũng là fan của xe Hàn,. kể cả điêu khác dòng chảy đình đám 2 năm qua là Sonata em cũng đi rồi. em chốt lại 1 câu là đúng xe Hàn xuống nhanh, cả về chất lượng lẫn giá cả.
cái này thì e biết rồi, nhưng cụ nói lái đi tí kiểu như là xe hàn cuốc tiến bộ nhiều chất lượng giờ gần tương đương xe nhựt trong khi giá lại rẻ hơn.
nói thế có dễ nghe hơn ko [-O<

vietanh01333

Xe tải
Hihi...... thì công nhận nó cũng có cái ưu điểm của nó cụ à.
cái này thì e biết rồi, nhưng cụ nói lái đi tí kiểu như là xe hàn cuốc tiến bộ nhiều chất lượng giờ gần tương đương xe nhựt trong khi giá lại rẻ hơn.
nói thế có dễ nghe hơn ko [-O<

Luu Lehong

Xe container
Thú thật với cụ là ngày xưa em cũng là fan của xe Hàn,. kể cả điêu khác dòng chảy đình đám 2 năm qua là Sonata em cũng đi rồi. em chốt lại 1 câu là đúng xe Hàn xuống nhanh, cả về chất lượng lẫn giá cả. Tùy theo sở thích của mỗi người thôi..... nhưng sự thật là vậy, cụ cứ chuyển từ kim chi sang shusi xem, em đảm bảo chính bản thân cụ sẽ nhận rõ được khác biệt.
Rồi cũng chuyển cả thôi cụ ạ. Nhưng cũng cần phải có thời gian :D

dngduc

Xe điện
Khác nhau cụ ah...... xe hàn ko bao giờ có cửa so với xe Nhật đc..... em đi cả 2 dòng rồi. em qua 4 đời xe tất cả... 3 con xe hàn mới tinh, cuối cùng thấy xuống nhanh và ko giữ giá bằng 1 con xe nhật cũ(chủ cũ đi được 2 năm).
Xe mới em không bàn, nhưng xe đã đi 2 năm rồi cụ mới mua thì đến lúc cụ bán nó giữ giá là đúng rồi !

vietanh01333

Xe tải
Em ko biết cụ đi xe gì,...... chư nếu cụ bảo xe Hàn ngang phân với xe nhật thì đúng là so cái HTC với cái Iphon rồi. :)
Xe mới em không bàn, nhưng xe đã đi 2 năm rồi cụ mới mua thì đến lúc cụ bán nó giữ giá là đúng rồi !

dngduc

Xe điện
Em chả bảo cái gì ngang phân, chỉ kéo áo cụ là xe lướt bao giờ cũng giữ giá hơn xe mới , loại nào xe mới càng xuống nhanh thì mua lướt càng hợp lý thôi :)
Về iphone và htc em không có ý kiến mặc dù cũng đã xài qua đủ thứ điện thoại, đơn giản vì nó nằm ngoài topic này :)

Chỉnh sửa cuối:

vietanh01333

Xe tải
Xe Hàn chạy mau xuống lắm cụ ạ., Em thấy mỗi con Santafe của Huynhdai là còn đc. Còn mấy loại khác ko tính luôn.
Em chả bảo cái gì ngang phân, chỉ kéo áo cụ là xe lướt bao giờ cũng giữ giá hơn xe mới , loại nào xe mới càng xuống nhanh thì mua lướt càng hợp lý thôi :)
Về iphone và htc em không có ý kiến mặc dù cũng đã xài qua đủ thứ điện thoại, đơn giản vì nó nằm ngoài topic này :)

CCM

Xe buýt
Xe Hàn chạy mau xuống lắm cụ ạ., Em thấy mỗi con Santafe của Huynhdai là còn đc. Còn mấy loại khác ko tính luôn.
Santa Fe chạy khá được, tuy nhiên nên đi xe mới. Xe cũ, lại là máy dầu rất khó chiều.

Website
www.facebook.com
Thú thật với cụ là ngày xưa em cũng là fan của xe Hàn,. kể cả điêu khác dòng chảy đình đám 2 năm qua là Sonata em cũng đi rồi. em chốt lại 1 câu là đúng xe Hàn xuống nhanh, cả về chất lượng lẫn giá cả. Tùy theo sở thích của mỗi người thôi..... nhưng sự thật là vậy, cụ cứ chuyển từ kim chi sang shusi xem, em đảm bảo chính bản thân cụ sẽ nhận rõ được khác biệt.
Công nhận là khác. Kim chi là củ cải, còn shushi lại làm từ cá hồi.=))

vietanh01333

Xe tải
:)) đểu nó mới bị rớt giá nhanh cụ ah. Đấy là nói nguyên nhân vì sao xe HÀN xẻng xuống giá. Chứ còn đã mua xe thì em chỉ nghĩ nó là phương tiện, chứ có ai nghĩ nó là 1 món tài sản đâu( mà đúng ra thì nó là 1 món tài sản) đấy.
Mua xe chỉ nhăm nhăm giữ giá để bán là sao.=))

Nếu bắt em phải chọn giữa Nissan và Huyndai, đương nhiên là em sẽ chọn Haima:D

au999

[Tịch thu bằng lái]
Santa Fe chạy khá được, tuy nhiên nên đi xe mới. Xe cũ, lại là máy dầu rất khó chiều.
-Em biết khoảng 20 ông hội SF của bác Kiến Vàng từ hồi 2007-08, đến giờ còn có 2 ông là còn chạy SF, còn lại giải tán mua xe Nhật, Đức hết cả rồi!:-??

SmallRiver

Xe điện
:)) đểu nó mới bị rớt giá nhanh cụ ah. Đấy là nói nguyên nhân vì sao xe HÀN xẻng xuống giá. Chứ còn đã mua xe thì em chỉ nghĩ nó là phương tiện, chứ có ai nghĩ nó là 1 món tài sản đâu( mà đúng ra thì nó là 1 món tài sản) đấy.
Cụ ra ví dụ cho em về 2 con SFe và FT với, xem con nào rớt nhanh hơn?

Luu Lehong

Xe container
-Em biết khoảng 20 ông hội SF của bác Kiến Vàng từ hồi 2007-08, đến giờ còn có 2 ông là còn chạy SF, còn lại giải tán mua xe Nhật, Đức hết cả rồi!:-??
Bác cứ biết nhiều thế, chả trách thỉnh thoảng lại được ưu ái đi nghỉ mát 1 tuần :D

SmallRiver

Xe điện
Hiếm có ông nào chạy xe được 5 năm lắm cụ ơi. Hội Ỉn bọn em nhiều như quân nguyên giờ toàn người mới, những ông cũ ông thì mua SFe, ông mua bán tải, cũng có ông lên luôn Morning... :(( Mà điều đó nó nói lên được cái gì nhỉ?

au999

[Tịch thu bằng lái]
Hiếm có ông nào chạy xe được 5 năm lắm cụ ơi. Hội Ỉn bọn em nhiều như quân nguyên giờ toàn người mới, những ông cũ ông thì mua SFe, ông mua bán tải, cũng có ông lên luôn Morning... :(( Mà điều đó nó nói lên được cái gì nhỉ?
-Cũng đơn giản thôi, vd như mua MN thì sau 1-2 năm đổi xe nhưng mua Cam thì ít khi đổi xe trong 1-2 năm, theo bác thì nó nói lên điều gì?

vietanh01333

Xe tải
Cụ bảo Xe hàn bằng phân được với xe Nhật thì em đúng là ạ luôn, Còn 2 con này cụ muốn so sánh như thế nào??? xe Nhật xe hàn em đều chạy qua hết rồi, và chạy 1 khoảng time cũng đủ để cảm nhận và đưa ra đánh giá công bằng và chuẩn xác nhất. giữa KO và JA
Cụ ra ví dụ cho em về 2 con SFe và FT với, xem con nào rớt nhanh hơn?