Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

SmallRiver

Xe điện
-Thế bác ko tính là do nó ít phải vào xưởng nên đỡ tốn hơn ối thằng khác à? Mà chắc gì tiền BD và SC của con FT đã đắt hơn con PS, phụ tùng xe Toy chỉ đắt từ Cam trở lên thôi, còn mấy con như Hilux, In, FT, Altis, Vios thì cũng bt.
Em so thấy đắt hơn mới dám nói chứ ạ. Vừa rồi em thấy có cụ mua đôi cao su láp Vios mà giá 7 củ chưa VAT đó thôi, trong khi Mit có mấy trăm!

coty

Xe tăng
thích hay không còn tùy tình hình tài chính chứ cụ, thích mà không nhích được thì cũng chả để làm gì, Toy vẫn được chuộng ở nhà mình hơn vì cho rằng nó lành dù giá nó có cao hơn, quyết định mua xe ở nhà mình có thói quen là ngó xem đa số thiên hạ thích gì mà ít quan tâm tới mình thích gì, đấy là thành công của anh Toy khi đáp ứng được số đông cụ ah

RAVA

Xe ba gác
Em so thấy đắt hơn mới dám nói chứ ạ. Vừa rồi em thấy có cụ mua đôi cao su láp Vios mà giá 7 củ chưa VAT đó thôi, trong khi Mit có mấy trăm!
-Mua đồ trong Hãng thì giá cao hay thấp ngoài cái hiệu xe ra còn do cả xuất xứ, đồ xe sedan thì em ko rõ nhưng em thấy đồ của mấy con Hilux, Ỉn, FT phần lớn là sx tại Indo, Thái nên cũng rẻ, chỉ có đồ của Cam toàn thấy hàng Nhật, Mỹ nên đắt. Vd như cái lọc xăng của Ỉn có 700k (chưa VAT) hàng ĐNA nhưng của Cam thì những 2,7 củ (chưa VAT) nhưng là hàng Nhật.

Dynamat

Xe buýt
-Mua đồ trong Hãng thì giá cao hay thấp ngoài cái hiệu xe ra còn do cả xuất xứ, đồ xe sedan thì em ko rõ nhưng em thấy đồ của mấy con Hilux, Ỉn, FT phần lớn là sx tại Indo, Thái nên cũng rẻ, chỉ có đồ của Cam toàn thấy hàng Nhật, Mỹ nên đắt. Vd như cái lọc xăng của Ỉn có 700k (chưa VAT) hàng ĐNA nhưng của Cam thì những 2,7 củ (chưa VAT) nhưng là hàng Nhật.
Phụ tùng chính hãng của bất cứ hãng xe nào cũng đắt cả
Rẻ đều là hàng fake

duyky

Xe tăng
Các cụ bảo tại sao xe Morning lại đắt ạ?
Tại vì gặp nhau người ta chào là Good Morning
Em mới học tý tây bồi nên em cũng bẩu là xe Morning tốt (A ha mình giỏi tiếng tây quá héng)
Bao giờ người Việt nam chào là Good Vios, Good Altis hay Good Camry nhỉ?

Hằng Lê

Xe tăng
Mấy bác hôm nay vẫn chém vui, rõ khổ cho bác Phuongtv sang hàng xóm lang thang chơi lại bị nhốt rồi :D
Thế là Tết cấm túc:D
Còn hơn có chú lái xe mấy hôm nay nghỉ tết vào hóng hớt bi bô mãi mà chả cụ nào thèm tiếp kia kìa :))

Hoàng_Gầy

Xe điện
Ngoài lề chút.

Xe Nhật già nhà cháu hay ra vào garage. Mỗi lần thợ lên đi thử check xe đều khen cảm giác lái thật mà thoải mái. "Hơn hẳn ngồi mấy con xe Hàn mới bây giờ, mới mà ọp ẹp lái chán lắm cụ àh."

Cháu nghĩ họ nói vậy đều có lý do cả. Cháu ngồi bên cạnh cũng chỉ mừng thầm. Cũng không hỏi thêm vì còn mải mò lỗi cho vợ 2.

Những khách hàng ở VN mua xe Hàn xẻng chủ yếu là vì giá cả thấp hơn.
.
Cháu vote câu này vì cháu thấy đúng ợ

Muốn Mini car mà chưa có tiền mua Yaris Hatchback thì bỏ ra 1/2 tiền mua Kia morning.
Lúc đầu cháu cứ nghĩ mua xừ Morning cho rồi. Yaris vừa đắt gấp đôi vừa ít option. Nhưng trải nghiệm thực tế mới hiểu tiền nào của nấy.

Chỉnh sửa cuối:

tarmpung

Xe hơi
Sao lại so Morning với Yaris nhỉ, nên mang Kia RIO ra so chứ.

dngduc

Xe điện
Thế mà em vẫn thích kia morning hơn, ít nhất là đi một thời gian không bị lác mắt

Nganha75

Xe buýt
Chúc mừng năm mới các cụ.
Nếu chọn theo phân khúc thì em chọn xe Nhật, nhưng cầm tiền đi mua xe thì em chọn xe Hàn. Chắc trêu.

tranhoahb

Xe hơi
Chúc mừng năm mới các cụ, 1 năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý

au999

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chọn xe ngon trong tầm tiền chứ Hàn hay TOY cũng chỉ là tương đối thôi
-Em hỏi thật là bác đã từng mua và sd 1 cái xe Hàn bao giờ chưa mà bảo "trong cùng 1 tầm tiền sự khác nhau giữa xe Hàn và Nhật chỉ là tương đối"?:-?

32tst

Xe buýt
Về độ bền thì nếu nói là xe Nhật bền hơn xe Hàn vào thời điểm này không còn cơ sở nào nữa rồi. Đi xe Nhật mà không bảo dưỡng đến nơi đến chốn thì cũng nằm đường thôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Về độ bền thì nếu nói là xe Nhật bền hơn xe Hàn vào thời điểm này không còn cơ sở nào nữa rồi. Đi xe Nhật mà không bảo dưỡng đến nơi đến chốn thì cũng nằm đường thôi.
Xe nào mà chẳng phải bảo dưỡng hả cụ ????

SmallRiver

Xe điện
Xe nào mà chẳng phải bảo dưỡng hả cụ ????
... và xe nào mà chả hỏng! Mẹc, Mim, Au đì mua mới đắt lòi, rơi giá dã man, nuôi thì tốn kém và cũng... hay nằm đường! Vậy mà ai cũng thích (thích nhé, còn dám sở hữu không lại là chuyện khác). Xe Hàn em cũng biết là nhiều người thích lắm đấy, chả qua không dám sở hữu nên động tới cứ giẫy nảy lên như đỉa phải vôi nào là không bền, nào mất giá... :)) này nọ, rồi ấy ấy...

khanhlinh

Xe hơi
Xe em altis đi hơn 10 năm vẫn chạy ầm ầm, gần như rất ít hỏng. Trong khi đó mấy con xe Hàn cùng đời trong tả tơi quá. Thỉnh thoảng vào ga ra thay dầu hoặc đi đăng kiểm các bác ý bảo xe đời nào mà mới thế :))!

tuvit77

Xe tăng
Xe em altis đi hơn 10 năm vẫn chạy ầm ầm, gần như rất ít hỏng. Trong khi đó mấy con xe Hàn cùng đời trong tả tơi quá. Thỉnh thoảng vào ga ra thay dầu hoặc đi đăng kiểm các bác ý bảo xe đời nào mà mới thế :))!
em cũng đang đi altisđây mà hỏng suốt.........:-??