Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

xdvn

Xe tải
nói chung trong lũy tre làng thì xe hàn cuốc vẫn đang đứng đầu =))

lapin

Xe container
Giọng bác naỳ quen quen, bót toi dạo này vắng ai kô hở các cụ?

SmallRiver

Xe điện
Em thấy bên box bên kia bảo từ forte trở lên đã có cân bằng điện tử rồi. Vậy cái này là cái gì các bác? Hay cũng chỉ là cái đèn xanh đỏ? Forte ngang vai Vios, thì chắc Vios cũng có nhể? :))

lapin

Xe container
Bác quyết vitara chưa? Bác muốn có tư véo nhiệt tình về GV với Xlt kô? Đăng bán PS trước đã!:P

SmallRiver

Xe điện
Bác quyết vitara chưa? Bác muốn có tư véo nhiệt tình về GV với Xlt kô? Đăng bán PS trước đã!:P
Em thích GV rồi nhưng phải chờ đến mùa thiên hạ sắm xe đã! Nhờ bác tư véo cho em về XLT và GV với, em vẫn lăn tăn khoản phụ tùng.

lapin

Xe container
Em kô rõ GV vì đã chạy bh đâu? Mà nhu cầu bác cần off road nhiều hay sao cứ phải 2 cầu? Theo em, bác kiếm được em ếch 3.0 V6 là ngon nhất, nhưng chú ý kiểm tra chủ xe đã đem rửa máy lần nào chưa hay đổ a92 nhé:21:

SmallRiver

Xe điện
Em kô rõ GV vì đã chạy bh đâu? Mà nhu cầu bác cần off road nhiều hay sao cứ phải 2 cầu? Theo em, bác kiếm được em ếch 3.0 V6 là ngon nhất, nhưng chú ý kiểm tra chủ xe đã đem rửa máy lần nào chưa hay đổ a92 nhé:21:
Không off đâu ạ, chỉ là tự tin hơn khi đi về nông thôn lúc trời mưa, chứ off thì dùng bán tải chứ xe du lịch làm gì (trừ LC).
Mà Ếch đổ xăng A92 không được hả cụ?

lapin

Xe container
Ếch mới em thấy vẫn được, ếch cũ 3.0 thì kô. Món này bác hỏi cụ Rava ý, chuyên gia ếch:21:

otohagiang

Xe container
Không off đâu ạ, chỉ là tự tin hơn khi đi về nông thôn lúc trời mưa, chứ off thì dùng bán tải chứ xe du lịch làm gì (trừ LC).
Mà Ếch đổ xăng A92 không được hả cụ?
bác thử ngó con mazda cx-5 xem, nhìn đẹp ra phết

Dynamat

Xe buýt
-Vì thích xe xịn nhưng đếch có xèng nên mới phải đi nhập mấy con hàng bãi về chứ sao, bác ngồi dưới giếng chắc chưa bao giờ đặt mít lên mấy con 45 chỗ hàng Nhật hay EU (kiểu như Hino hay Mec) nên mới suy luận hài hước như vậy. Nó cũng giống cái kiểu ngày xưa bác có ít xèng thì mua Mà tịt cũ, có nhiều hơn tý thì đổi Sờ pắc mới toe, bao giờ có nhiều hơn nữa thì tiến thẳng lên Cam, để ý gì đến A xen hay Phọt tè nữa!=))
Có ai chê là man bus với scainia bus, mer bus Là ngồi e mít đâu, nhưng bác chẳng hiểu gì cả. Bus của mấy hãng đức nhập về thì tiền bảo dưỡng sửa chữa bừng con bus hyundai. Do đó gia xe bus của hàn quôvs là hợp lý nhất.
Bác có tiền thì thử mua con bus nhật về mà chạy chở khách đi
Lỗ toét mít ra
Em thì em nghĩ là mít bác ngày xưa đặt lên tata bus của ấn độ là nhiều
Có khi còn kê cái đầu lên ghế chứ

Nói chung kinh doanh xe bus khách giường thì hàn quốc là lựa chọn số 1. Từ đó suy ra ngon bổ rẻ chỉ chó xe hàn.
Cuối năm vừa rồi công nhân nhà máy động cơ hyundai đình công một phát thế là TRường Hải không giao đủ xe cho đại lý, hủy nhiều hợp đồng xe khách giường cả nước . Xe khách giương hyundai 3 cục nhập khẩu không có wc trong tăng giá cũng bán chạy như tôm tươi.
Các nhà xe giành nhau mua xe bus hyundai
Đợt này anh Dương Trường hải mở thêm nhà máy sx động cơ hyundai nữa thì tha hồi mà lấn sân
Các bác đi xe của hàn quốc là đang ủng hộ cho người việt, vì riêng trường hải đã tạo ra công ăn việc làm cho bao nhiêu công nhân vn
Còn nhật lùn thì coi vn như bãi rác, bao nhiêu xe máy móc lỗi thời cữ đổ sang vn. Nào là komatsu, kato, kobelco...rồi muốn mở honda head thì phải chạy nó 1-2 tỷ, honda thì bị làm giá, xem airblade mới giờ bị làm giá đấy, ngày xưa muốn có toyota nhanh thì phải lót tay cho sale. Nói chung máy chuyện này chẳng có ở hyundai. Nhờ có xe hàn chính hãng tại vn mà xe nhật hết lfm mưa làm gió, làm ỏng làm eo với khách hàng.có đất nước nào mà đi mua ô tô tyota phải lót tay cho sale để nhạn xe nhanh như vn không. Ca ngợi gì toyota. Các bác đang làm nô lệ cho nó đấy và góp phần tự hại mình, đưa vị trí người mua xe thành yếu thế. Nếu toyota mà có dịch vụ bán hàng và sau bán hàng tốt như hyndai ( cả nước có bao nhiêu đại lý và trung tâm bảo hành của toyota) thì em cũng khuyến nghị mua xe nhật, đương nhiên là giá phải ngon

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu toyota mà có dịch vụ bán hàng và sau bán hàng tốt như hyndai ( cả nước có bao nhiêu đại lý và trung tâm bảo hành của toyota) thì em cũng khuyến nghị mua xe nhật, đương nhiên là giá phải ngon
???

Trong mấy bộ films mới bây giờ họ hay nói "biết một mà không biết mười" là chính chỗ này!
Đại lý (cả bán hàng và sửa chữa dịch vụ) của 1 cái tên xe thì họ chỉ nói về những đại lý chính thức, có hợp đồng. Nhưng hệ thống dịch vụ sửa chữa thì lại bao gồm tất tần tật, cả trong và ngoài, cả những chỗ tự phát mà hãng chính chẳng bao giờ biết đến sự tồn tại của chúng... Lợi thế của Toy hơn các hãng khác là chính cái hệ thống này. Lại chính những cái xe Toy cấp hạng "thường dân" lại hơn những cái xe khác, được đại đa số người dùng thực dụng quan tâm ở cái đang bị chê ở Ọp: "cấu tạo đơn giản", "công nghệ lạc hậu", "ít chi tiết" và "bảo thủ, chậm thay đổi"... Có những cái xe của họ chỉ cần ông chuyên sửa xe 2B ở vùng cao cũng thò thay làm cho nó chạy lại được!
Chứ cứ mang sờ pếch ra đo thì Fò Tủn đã chết ngỏm từ lúc nó vừa ra rồi, chứ không thể trở thành cái xe bán chạy nhất mấy năm vừa rồi!

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
???

Trong mấy bộ films mới bây giờ họ hay nói "biết một mà không biết mười" là chính chỗ này!
Đại lý (cả bán hàng và sửa chữa dịch vụ) của 1 cái tên xe thì họ chỉ nói về những đại lý chính thức, có hợp đồng. Nhưng hệ thống dịch vụ sửa chữa thì lại bao gồm tất tần tật, cả trong và ngoài, cả những chỗ tự phát mà hãng chính chẳng bao giờ biết đến sự tồn tại của chúng... Lợi thế của Toy hơn các hãng khác là chính cái hệ thống này. Lại chính những cái xe Toy cấp hạng "thường dân" lại hơn những cái xe khác, được đại đa số người dùng thực dụng quan tâm ở cái đang bị chê ở Ọp: "cấu tạo đơn giản", "công nghệ lạc hậu", "ít chi tiết" và "bảo thủ, chậm thay đổi"... Có những cái xe của họ chỉ cần ông chuyên sửa xe 2B ở vùng cao cũng thò thay làm cho nó chạy lại được!
Chứ cứ mang sờ pếch ra đo thì Fò Tủn đã chết ngỏm từ lúc nó vừa ra rồi, chứ không thể trở thành cái xe bán chạy nhất mấy năm vừa rồi!
Cái này là do đám thợ lởm nó can thiệp tẩy não các cụ còn abc, vì công tháo lắp đồ của nhà toy là đỡ cực nhất nên tụi nó lời nhiều, mà thêm nữa thật sự có khi mấy chú thợ ấy mới chỉ biết sửa mỗi toi, sờ vào xe khác thì lại lười học nên mới thế. Dưng mà bi giờ máy của mấy cái huyndai tầm tầm tiền còn đơn giản hơn cả toi nữa, khoang máy rộng rãi, dễ tháo lắp hơn thì lại chả bít thế nào, em thấy vài thợ trước khen toi giờ lại chuyển sang khen hàn nữa rồi :)

Dynamat

Xe buýt
???

Xe toyota mới mua thì phải mang ra bảo dưỡng đúng định kỳ tại đại lý ủy quyền hoặc dịch vụ ủy quyền của Toyota
Nếu đem đi lung tung thì sẽ không được Toyota bảo hành
Chính bác mới biết một mà không biết nhiều
Xe toyota có rất nhiều phụ tùng nhái
Mang sửa lung tung có ngày tiền mất tật mang

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cháu lại vào hóng các cụ tý.

Ngày trước công ty quen của nhà cháu có dự định mua 1 chiếc SUV để đi. Lúc đó quyết lấy Fortuner rồi. Lúc ông sếp đi xem con Fortuner xong thì duyệt và quyết tâm về sấp tiền hôm sau lấy. Trên đường về đi qua đại lý Huyndai thế là tiện chân ngó em Santa Fe tý. Ai ngờ nữ nhân viên ở đây sau vài đường cơ bản đã thuyết phục được ông sếp đặt giấy mua Santa Fe!

Cánh tài xế (lái xe cho xếp) không hiểu chuyện gì xảy ra :D Rất muốn ngăn nhưng không dám cãi lời sếp.

Lúc đi mới thì không ai nói gì. Nhưng từ khi công tơ mét hơn chục vạn là thấm mệt, chất lượng giảm. Đứng tên công ty toàn bị thợ dìm giá làm ông sếp chán chả muốn bán cũng chả muốn đi. Vứt đó. Trong khi con Innova chạy từ 2006 công tơ mét gấp 3 bán vẫn được giá hơn em Santa Fe này.

/Hình như cả 2 em đã thanh lý xong. Lúc thanh lý cháu hóng được thì giá con Innova bán hơn con Santa Fe 50tr.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Xe toyota mới mua thì phải mang ra bảo dưỡng đúng định kỳ tại đại lý ủy quyền hoặc dịch vụ ủy quyền của Toyota
Nếu đem đi lung tung thì sẽ không được Toyota bảo hành
Chính bác mới biết một mà không biết nhiều
Xe toyota có rất nhiều phụ tùng nhái
Mang sửa lung tung có ngày tiền mất tật mang
-Thế xe Hyundai hay Kia đi sửa lung tung thì vẫn được BH à? Em hỏi thật bác có hiểu mình viết gì ko, vì em thấy nó ngờ u quá?:P

vua_luoi

Xe điện
Cháu lại vào hóng các cụ tý.

Ngày trước công ty quen của nhà cháu có dự định mua 1 chiếc SUV để đi. Lúc đó quyết lấy Fortuner rồi. Lúc ông sếp đi xem con Fortuner xong thì duyệt và quyết tâm về sấp tiền hôm sau lấy. Trên đường về đi qua đại lý Huyndai thế là tiện chân ngó em Santa Fe tý. Ai ngờ nữ nhân viên ở đây sau vài đường cơ bản đã thuyết phục được ông sếp đặt giấy mua Santa Fe!

Cánh tài xế (lái xe cho xếp) không hiểu chuyện gì xảy ra :D Rất muốn ngăn nhưng không dám cãi lời sếp.

Lúc đi mới thì không ai nói gì. Nhưng từ khi công tơ mét hơn chục vạn là thấm mệt, chất lượng giảm. Đứng tên công ty toàn bị thợ dìm giá làm ông sếp chán chả muốn bán cũng chả muốn đi. Vứt đó. Trong khi con Innova chạy từ 2006 công tơ mét gấp 3 bán vẫn được giá hơn em Santa Fe này.

/Hình như cả 2 em đã thanh lý xong. Lúc thanh lý cháu hóng được thì giá con Innova bán hơn con Santa Fe 50tr.
Em nghĩ là cụ bịa

Dynamat

Xe buýt
Em nghĩ là cụ bịa
Chuẩn
-Thế xe Hyundai hay Kia đi sửa lung tung thì vẫn được BH à? Em hỏi thật bác có hiểu mình viết gì ko, vì em thấy nó ngờ u quá?:P
Bác này đúng là giận quá mất không
KIA 99 cái đại lý khắp cả nước việc gì phải mang đi bảo dưỡng ngoài
Toyota xe nó nhiều thế mà ít đại lý và chi nhánh thì khách hàng mua Toyota buộc phải mang đi bảo dưỡng ngoài
Chứng tỏ dịch vụ sau bán hàng của Toyota kém hơn KIA
Bác hỉu chưa?
Giờ thì bác nhìn vào gương đi
Xấu hổ lắm bác ngắm dưa hành kỹ thế mà đọc post em không hiểu
ĐÚng mỗi con người thì có giới hạn riêng
=))
Bác này đúng là =))

lapin

Xe container
Đấu năm ngoái santa fe 2009 chạy 7 vạn giá thợ bán 800. Mua vào cho trừ hẳn 100. Bịa 200%.

DangHoangDe

Xe điện
Đấu năm ngoái santa fe 2009 chạy 7 vạn giá thợ bán 800. Mua vào cho trừ hẳn 100. Bịa 200%.
Santa Fe mà chê thì e cũng chịu rùi. Con Phọt To nợ mới là chán ấy.
ỈN 2006 mà đòi bán cao hơn SF thì BỊA rồi,:D hoặc là Giám Đốc bán cho Phó Giám Đốc công ty cụ.:D