Xe Hàn hơn xe Nhật rùi

hyundaii30

Xe tăng
Lại Hàn Nhật à, em đi cả hai loại truoc thi i30, gio thì mazda. Nói chung kẻ tám lạng nguời nưa cân thôi. Đi xe nào thì hài lòng xe ấy, hãng ấy. Xe Hàn đồ đạc thay thế rẻ, chất lượng vừa đủ, còn Nhật đồ đạc không phải đắt, chất lượng có hơn xe Hàn ở một số bộ phận, máy móc thì đi chưa xe nào phải hỏng hay đến lỗi đại tu máy cả. E đi i30 trước mấy năm cũng chỉ phải thay ác quy, dây cô roa, chết cảm bộ cảm biến abs, bugi, 4 qua lop, đèn, và vài thứ lặt vặt khác, đến lúc bán cho ông bạn giờ vẫn chạy phè phè gân 12vạn chẳng kêu ca hay oán trách gi. Kết luân như bác maz sờ phít là ok rồi!

PLD

Xe buýt
Không biết hơn kém như nào nhưng xe hàn bây giờ nhiều người lựa chọn. Mà xe gia đình xe hàn chiếm nhiều hơn xe nhật.

Landsun2010

Đi bộ
Nói chung có tiền thì m thích mua xe nào đó là tùy thuộc vào gia đình và bản thân .. nhật và hàn đều ngon hết ... sơ nhất ko có hìu thôi các bác ạ ...

Hoaimong

Xe buýt
Chốt lại là cùng hãng cùng loại nhưng bản lắp ở vn thì như ẹ còn bản nó lắp tại nơi khác thì lại ngon hơn. Thế các cụ cãi nhau chán chưa, toàn các cụ đi xe đức, mỹ bàn luận về nhật, hàn.

nghiepdung

Xe buýt
Website
www.bongshop.vn
xe nhật hay hàn thì cũng sêm sêm như nhau thôi. như kiểu tivi samsung của hàn và sony của nhật ý cái nào chả bền, nhưng sở thích thì do mỗi người. 1 hãng xe để có thể cung cấp đc xe ra thị trường thế giới , chắc chắn nó sẽ phải đạt đầy đủ các yếu tố, tiêu chí cũng như kiểm định chuẩn của 1 cái xe hơi, thì nó mới đc sản xuất bán tràn lan. chưa kể chất lượng ngày càng phải đi lên thì mới cạnh tranh đc .Chứ làm sao mà mua xong đi vài bữa là hỏng được mà nhiều cụ cứ lo xa , như mấy hãng xe tầu nhái xe sang thì mới sợ.
quan niệm xe nhật là nhất của người việt do bị ảnh hưởng từ các thế hệ trước dần dần tạo nên cộng đồng , các lớp đi sau bản thân nhiều người còn chưa biết đi xe nhưng do nghe lại từ các cụ nhà nên nhiều khi cũng phán phiếc chê bai như đúng rồi, thể hiện mình như là rất hiểu biết và trải đời. xe nhật hàn hơn nhau về giá có vài chục triệu hoặc hơn 1 trăm đối với các sp cùng phân khúc , thì chẳng thể nói chất lượng hơn nhiều được. chỉ có là ở VN ông nào đi mua đắt tiền hơn thì tự sướng có cái cảm giác nghĩ mình đi xe xịn hơn thôi .
Kinh doanh ông nào đi trước có thương hiệu trước thì đương nhiên có quyền bán đắt hơn , ông nào đi sau muốn cạnh tranh thì tất nhiên giá phải rẻ hơn chất lượng cũng phải tốt thì mới cạnh tranh được chứ, ko tự dưng mà kia ở mỹ lại dám bảo hành 10 năm hơn gấp đôi xe nhật , khi nào đông khách nườm nượp rồi tự khắc sẽ đẩy giá lên ngay. Hãy là người tiêu dùng thông minh,đừng để tốn tiền vào những thứ ko đáng tốn.

Chỉnh sửa cuối:

nghiepdung

Xe buýt
Website
www.bongshop.vn

Taxulo

Xe buýt
Em thì chỉ thấy là bà chị họ em thích xem phim Hàn, nghe nhạc Hàn nên khi có tiền là mua ngay 1 em xe Hàn đi cho giống các thần tượng ộp pa trong phim :D

Thành Mập

Xe hơi
Em trước đi xe nhật,sau đi xe hàn. Thấy cũng như nhau cả

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu là cứ sorento là ok nhất
công nhận sorento vừa rẻ vừa khoẻ vừa đẹp vừa bền vừa nhiều tính năng, e thấy bạn e đi 6-7 năm có sao đâu, các cụ cứ ác cảm với xe hàn nào 2-3 năm là xuống, em nghe mà thấy củ chuối, do các cụ đi tthé nào thôi, e vẫn gặp mấy con toy fortuner mới 1 năm phỉa bung máy ra rồi kia kìa, xe công chạy không giữ, dính cái doăng vào máy mới 1 năm đã mất 160 củ để bổ máy =)), có thể xe nhật bền hơn xe hàn, nhưng ko nhiều với số tiền + phụ tùng option nó đắt hơn đâu, ko xứng đáng với số tiền các cụ bỏ ra đâu
em không tin xe nhật gấp đôi xe hàn đâu,cùng lắm 1 bên 9 1 bên mười thôi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chả phải ngẫu nhiên mà khi hỏi anh đi xe gì? Tôi đi xe Hàn. Người ta cười: À...xe Hàn...=))
Chả phải ngẫu nhiên mà đoán ngay ra người hỏi : 1 là chưa bao giờ sở hữu ô tô - 2 là đang sở hữu Toy và chưa bao giờ sở hữu xe hãng khác :))

hyundaii30

Xe tăng
:D:D:))
Chả phải ngẫu nhiên mà đoán ngay ra người hỏi : 1 là ch:^oưa bao giờ sở hữu ô tô - 2 là đang sở hữu Toy và chưa bao giờ sở hữu xe hãng khác :))
Em thấy cụ phán chuẩn! Suy nghĩ vậy thì 1 là rất trẻ con, kinh nghiêm sống ít và thích khoe mẽ, giống mấy cụ cuồng Toi khác hay nói là trẻ trâu, có xe chắc cũng của bố mẹ.

haoga

Xe hơi
47 Giáp Nhất - Nhân Chính - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
tonaustnam.blogspot.com
Cháu có con Morning SI 2016 hôm đi công tác đánh xe nhà giao lưu với mấy cụ in với mazda, các cụ ấy ra đón vào làm việc các cụ ý hỏi xe gì mà đẹp thế cháu bảo luôn morning ạ các cụ ý còn bảo cho lái thử xem thế nào, xong cụ chốt 1 câu " ngon đấy chứ ".

Mrsonali

Đi bộ
Kia Rondo 2015 so với Ỉn 2015 thì thế nào hả các cụ
e đang tìm hiểu, mong mọi người giúp đỡ!
Người : Gia đình 6 người + 1 trẻ cấp 1 và 1 trẻ 1 tuổi
Nhu cầu : Gia đình, em làm bên chụp ảnh cưới, thường xuyên đi chụp ngoại cảnh, có thể cho thuê chạy đám cưới, dịch vụ ít ít.
Yêu cầu : hiện đại, trẻ trung, an toàn. tay lái nhạy , đằm xe, nhiên liệu ổn!

(Tình hình TTP có nên mua xe lúc này - Trước tết 2016)

kysingheo

Xe buýt
Các cụ bỏ hết tay ra khỏi quần em nhờ, em đi xe máy đây nhưng đọc cm của các cụ ngứa ... Ko chịu được. Các cụ có ghét thì em sách dép em té, em hứa ko bao giờ vào cái topic này nữa, còn bé bỏng gì nữa đâu, nhìn sự việc cho nó công bằng tí, ở đâu kiểu con hát mẹ khen hay, một mực con mình tuyệt vời, còn con nhà nó học giỏi nhất nước cũng vãn chỉ là đồ vứt đi, éo xứng với công sức tiền gạo bỏ ra ăn học :(

Kia Rondo 2015 so với Ỉn 2015 thì thế nào hả các cụ
e đang tìm hiểu, mong mọi người giúp đỡ!
Người : Gia đình 6 người + 1 trẻ cấp 1 và 1 trẻ 1 tuổi
Nhu cầu : Gia đình, em làm bên chụp ảnh cưới, thường xuyên đi chụp ngoại cảnh, có thể cho thuê chạy đám cưới, dịch vụ ít ít.
Yêu cầu : hiện đại, trẻ trung, an toàn. tay lái nhạy , đằm xe, nhiên liệu ổn!

(Tình hình TTP có nên mua xe lúc này - Trước tết 2016)
Hiện đại - Rondo nhiều option, trẻ trung - Rondo kiểu dáng mới, phong cách; an toàn - Rondo 6 túi khí; tay lái nhạy - Rondo có 3 chế độ lái + trợ lực điện, tay lái nhẹ; đằm xe - Rondo chiều dài cơ sở lớn, gầm thấp nên thân xe ổn định; nhiên liệu - Rondo có bản máy dầu 1.7, xăng 2.0 tiết kiệm nhiên liệu.
Ngoài ra xe còn có cửa sổ trời toàn cảnh, trang bị nhiều hệ thống an toàn ABS, EBD, VSM, HAC,....
Tóm lại, e thấy nãy giờ toàn Rondo thôi cụ ạ, cụ qua bên e, e tư vấn cho ạ :) :">:">:">