Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Luu Lehong

Xe container
Các cụ đi quá giới hạn tranh luận của OF mất rồi! Thớt hay mà bị del thì tiếc lắm!
Chuẩn đới cụ!
Hai Hôm trước em nhìn thấy 1 cái PS màu trắng sứ chạy trên đường Láng Hạ, cảm nhận của em là có vẻ ngoại hình xe không được cân đối lắm.
Chạy sau nó nên em thấy xe PS có vẻ nhỏ ngang với cái dáng lênh chênh, không biết khi lái sẽ thấy cảm giác thế nào.?:-/

haiconchuot

Xe tải
Các cụ tranh luận nhẹ nhàng thôi.... Ài dà!!

CR-Vic

Xe container
Bán kìm Nghĩa là phải thực hành nhiều mới có nhiều sáng kiến bổ sung option như ABS, EBD, ESP,..... Mà thực hành nhiều cái món đấy có vài việc cần lưu ý:
- cúi xuống ngắm móng chân khách cần đeo khẩu trang chứ gặp viêm kẽ chân là rất chán :)
- cúi xuống nhiều dễ còng lưng và xương cổ mỏi
- tư thế lom khom kiểu đấy + biến thái => dễ bị trĩ hoặc đi ngoài không kiểm soát sau này!

-Trình còi hay ko thì anh cũng ko phải loại cò vạc biến thái suốt ngày ông ổng như chú, mà anh hỏi thật dạo này có bán được cái kiềm nào ko? :-q

SmallRiver

Xe điện
Chuẩn đới cụ!
Hai Hôm trước em nhìn thấy 1 cái PS màu trắng sứ chạy trên đường Láng Hạ, cảm nhận của em là có vẻ ngoại hình xe không được cân đối lắm.
Chạy sau nó nên em thấy xe PS có vẻ nhỏ ngang với cái dáng lênh chênh, không biết khi lái sẽ thấy cảm giác thế nào.?:-/
Kích cỡ nó cũng tương đương FT, nhưng do vuốt nhỏ phần mái lại nên nhìn nó thế. Khi có khoảng 5 người ngồi hoặc full tải nhìn nó cân đối và đẹp. FT thì ngược lại, full tải nhìn chán lắm! Cảm giác lái thì... khó tả cụ ạ, chỉ ngồi lên vần vô lăng và miết chân ga, nhất là đối với AT, mới thấy hết được!

coolpix8700

Xe ngựa
Tại bác yêu cái xe quá thôi,
Chứ như mấy fans của "cảm giác lái" chắc họ không đề cập đến mấy cái xe "bán tải" chuyên chạy đường đồi này.
Nhưng em công nhận ở VN mình, nhiều khi rõ ràng chạy cao tốc mà vẫn có khi thấy vẫn cần chúng (đoạn cuối cao tốc 1A gần Ninh Bìnnh chẳng hạn), chứ không nói các đường QL thường. Chắc điều này mới làm FT bán chạy. Chờ độ chục năm nữa, khi anh # chán chức BT, người khác lên thay chắc FT cho vào bảo tàng!

SmallRiver

Xe điện
Tại bác yêu cái xe quá thôi,
Chứ như mấy fans của "cảm giác lái" chắc họ không đề cập đến mấy cái xe "bán tải" chuyên chạy đường đồi này.
Nhưng em công nhận ở VN mình, nhiều khi rõ ràng chạy cao tốc mà vẫn có khi thấy vẫn cần chúng (đoạn cuối cao tốc 1A gần Ninh Bìnnh chẳng hạn), chứ không nói các đường QL thường. Chắc điều này mới làm FT bán chạy. Chờ độ chục năm nữa, khi anh # chán chức BT, người khác lên thay chắc FT cho vào bảo tàng!
HT treo của FT được thiết kế để tăng khả năng xoắn vặn, PS được thiết kế tăng khả năng ổn định thân xe, nếu chạy tốc độ cao PS hoàn toàn chiếm ưu thế!

junyong

Xe buýt
Thế thì... trừ thằng SFe ra! Ù chỉ máy Nhật thôi...
Hic! Triton không ù cụ ơi!
Mà em nghe bảo PS máy xăng vẫn ù mà, các cụ cũng đã thử tắt máy mà xe nó vẫn ù mà! em nghĩ không phải do cái máy đâu ạ! chất lượng lắp ráp của VN mình chăng?

junyong

Xe buýt
Chuẩn đới cụ!
Xe này đi cũng thích đấy cụ ạ! Năm ngoái em mân mê, nâng lên đặt xuống mãi rồi nên cũng có tí cảm nhân!

coolpix8700

Xe ngựa
HT treo của FT được thiết kế để tăng khả năng xoắn vặn, PS được thiết kế tăng khả năng ổn định thân xe, nếu chạy tốc độ cao PS hoàn toàn chiếm ưu thế!
Cái Tinguan em đang chạy không được thiết kế có chasis như mấy các các bác có, nhưng trong specs của nó chỉ ghi tốc độ tối đa 190. Có 1 tai nạn bên Tầu, người lái chạy 210 và hãng từ chối bồi thường!
Mỗi một loại xe được thiết kế riêng cho công dụng của nó. Sẽ chẳng có 1 cái xe đa di năng mà nếu có nhà sx nào chê tạo ra 1 cái dạng đa di năng như vậy thì nó chạy kiểu gì cũng rất tồi, tồi hơn những cái kia rất nhiều!

Đúng là trên Ọp này có rất nhiều người tự nhiên thấy mình trở thành người thông thái, vượt trội hẳn so với mọi người khác. Cái mà làm họ tự thấy thông thái hơn người khác là niềm tin họ đã "ăn" được của các nhà sản xuất!

Chỉnh sửa cuối:

d-cash

Xe buýt
bốc đồng cãi nhau 1 tí thôi chứ dài mấy chục trang vẫn lời qua tiếng lại làm gì, tóm lại là xe Toy là nhất, xe Hàn luôn ở chiếu dưới, thậm chí honda, mitsu, ford cũng dưới toy nốt, thế cho nó xong chuyện. Những bài tranh luận của cụ sông nhỏ và cụ coolpix đáng xem nhưng lại là thiểu số, còn đa số là bới móc cạnh khóe cuộc sống, nghề nghiệp của nhau, bảo sao các cụ nhiều bài thế, giờ thì e biết câu trả lời rồi. Mỗi lần vào lại thấy cả đống bài khiêu khích và bôi nhọ nhau xong cười như **** *** *** **. Em nhận thấy 1 số cụ nên về mặc váy đi là vừa.

toyota78

Xe buýt
Công nhận mấy con thiết kế vô lăng phím còi này sấu thật, thua hết toi bác Luu nhể=))
jaquar lè

audi r8 lè

lamborghini gallado lè

Đều thiết kế vô lăng với phím còi tròn rất đẹp. kia cerato lè

thua hết toi =)) corola lè:

yaris

911
RR
-Em cũng phải thừa nhận vô lăng đẹp thật

Chỉnh sửa cuối:

tuancpa

Xe tải
bốc đồng cãi nhau 1 tí thôi chứ dài mấy chục trang vẫn lời qua tiếng lại làm gì, tóm lại là xe Toy là nhất, xe Hàn luôn ở chiếu dưới, thậm chí honda, mitsu, ford cũng dưới toy nốt, thế cho nó xong chuyện. Những bài tranh luận của cụ sông nhỏ và cụ coolpix đáng xem nhưng lại là thiểu số, còn đa số là bới móc cạnh khóe cuộc sống, nghề nghiệp của nhau, bảo sao các cụ nhiều bài thế, giờ thì e biết câu trả lời rồi. Mỗi lần vào lại thấy cả đống bài khiêu khích và bôi nhọ nhau xong cười như **** *** *** **. Em nhận thấy 1 số cụ nên về mặc váy đi là vừa.
Thế nên hôm nọ em mới bảo là otofun bây giờ thành oto phân rồi

Luu Lehong

Xe container
Em đã nói Ofer thì tranh luận cho VUI thôi mà một số cụ hơi nóng tính. Ý em là tại sao cái thằng xếp của Ford lại nói vậy!
Xã giao thì khen nhau cũng bình thường mà cụ :D
Chứ cái nghĩ trong đầu ông ý thật thế nào thì làm sao biết được. Cụ chả thấy thế giới vẫn gọi VN là rồng hay hổ đấy thôi :))

SmallRiver

Xe điện
Hic! Triton không ù cụ ơi!
Mà em nghe bảo PS máy xăng vẫn ù mà, các cụ cũng đã thử tắt máy mà xe nó vẫn ù mà! em nghĩ không phải do cái máy đâu ạ! chất lượng lắp ráp của VN mình chăng?
Máy ù như nhau, PS do làm kín quá nên đang chạy xe có độ hở lớn sang sẽ thấy khó chịu đôi chút, sau quen đi thì thấy bình thường!

Cái Tinguan em đang chạy không được thiết kế có chasis như mấy các các bác có, nhưng trong specs của nó chỉ ghi tốc độ tối đa 190. Có 1 tai nạn bên Tầu, người lái chạy 210 và hãng từ chối bồi thường!
Mỗi một loại xe được thiết kế riêng cho công dụng của nó. Sẽ chẳng có 1 cái xe đa di năng mà nếu có nhà sx nào chê tạo ra 1 cái dạng đa di năng như vậy thì nó chạy kiểu gì cũng rất tồi, tồi hơn những cái kia rất nhiều!
Đúng là trên Ọp này có rất nhiều người tự nhiên thấy mình trở thành người thông thái, vượt trội hẳn so với mọi người khác. Cái mà làm họ tự thấy thông thái hơn người khác là niềm tin họ đã "ăn" được của các nhà sản xuất!
Tiquan thì thật sự em không biết vì nó thuộc dòng đắt tiền nên trong tương lai em cũng không mơ được sở hữu nên không tìm hiểu, em chỉ biết sơ sơ mấy dòng bình dân thôi! Cái xanh xanh kia em chả hiểu bác nói gì, nếu bác nói em thì em xin trả lời là em chỉ chém gió cho vui thôi chứ có chứng tỏ được cái gì đâu! (Mèo cứ kêu và đoàn người cứ đi!)

Thanks cụ đã có nhời khen (sướng quá!), như trên em đã nói: tranh luận để thư giãn thôi mà! Qua đây em cũng biết được khối thứ mà mình chưa biết!

coolpix8700

Xe ngựa
Cái xanh xanh kia em chả hiểu bác nói gì, nếu bác nói em thì em xin trả lời là em chỉ chém gió cho vui thôi chứ có chứng tỏ được cái gì đâu! (Mèo cứ kêu và đoàn người cứ đi!)...
Bác yên tâm em đã xuống dòng, không động chạm gì đến bác đâu!
Nhưng câu chêm thêm của bác ở trên thì lại có vẻ đúng: mọi việc vẫn đi theo cái chiều chúng phải đi bất chấp mèo kêu;
Nhưng chính cái đoạn xanh ấy khi viết em lại nghĩ đến câu chuyện cậu trai bản ra phố trố mắt nhìn cái nhà chọc trời bị tụi phố bắt trả tiền xem nhà, chú chối chỉ nhìn mấy tầng dưới nên chỉ phải trả 1/2 và tự thích chí đã lừa được cả người ngoài phố!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Mà tại sao các kụ sales hàn cứ áp đặt xe hàn khá hơn xe Toy nhẩy, chắc cũng còn mất thời gian khá dài nữa các kụ nhé.
Đâu phải các Sale Hàn nói mà là ông Jim Farey PGĐ marketing của Ford phát biểu đấy chứ:
....
“Gần đây, chúng tôi đã lưu tâm tới các hãng xe Hàn Quốc. Ô tô Hàn Quốc hiện khá hơn xe của Toyota. Họ có chiến lược sản phẩm mới khá tốt, thiết kế đẹp, tiêu thụ nhiên liệu hiệu quả, giá mềm, nên thành công hơn xe nhập khẩu của Toyota và Honda,” ông Farley cho biết thêm
...
Bác chủ thớt dẫn link: http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/lanh-dao-ford-de-chung-hyundai-456927.htm

Hì, vì lời nói của mấy ông phò mà AE chém nhau tơi tả!