Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế hiace nó làm sao mà cũng tuyệt chủng ?
Nó ít nhưng còn có chớ Toy 86 e chả thấy bao giờ - chắc thằng này là con lai nên k bền, lành bằng mấy đưa thuần chủng :))
p/s : Toy 86 dùng để chơi là chính (mà khách hàng Toy k thích điều này vì bán lại sẽ mất giá) chứ nếu kinh doanh được chắc cũng chạy đầy như ỉn, phò *-:)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác lại suy bụng bác tiếp...bác nghĩ là e chỉ đủ tiền mua cái Matiz cũ à :)). Mỗi cái chuyện bác mua xe Hàn, xong cứ sang bên này nói là nó ngon hơn Toy, thì cũng đủ biết xe nào hơn :)). E thì ko dùng Toy VN, và ko để ý đến xe Hàn, nhưng ko phải là ko biết về xe, nghe các bác chém buồn cười quá nên tham gia thôi :).
Vậy e đoán sai : bác giàu từ trong trứng do đó khi mua Matiz mục đích cũng chỉ để trải nghiệm (hình như Cường đô la khi đi học cũng dùng Matiz) sau đó k sử dụng và mua ngay Camry - theo đà suy luận này chắc bác thừa tiền mua RR nhưng vì Camry quá đỉnh nên k them mua bác nhể?
E thì từ tay trắng rồi ky cóp nên quá trình tương đối giống mọi người : xe đời cô lựu - matiz - innova - Sorento - sau khi sử dụng xe Hàn một thời gian thấy thất vọng quá mua thêm I10 cho nhục toàn tập :))

Isu_zu

Tháo bánh
Vậy e đoán sai : bác giàu từ trong trứng do đó khi mua Matiz mục đích cũng chỉ để trải nghiệm (hình như Cường đô la khi đi học cũng dùng Matiz) sau đó k sử dụng và mua ngay Camry - theo đà suy luận này chắc bác thừa tiền mua RR nhưng vì Camry quá đỉnh nên k them mua bác nhể?
E thì từ tay trắng rồi ky cóp nên quá trình tương đối giống mọi người : xe đời cô lựu - matiz - innova - Sorento - sau khi sử dụng xe Hàn một thời gian thấy thất vọng quá mua thêm I10 cho nhục toàn tập :))
Bác suy đoán theo kiểu GATO, đúng style fan Hàn... hehehe. E hoàn toàn hiểu và thông cảm cho bác! :))

Hoa Vinh

Xe tải
Cũng chỉ đến mức bán được nhiều thôi à? E đã bảo chả có sai : doanh số, bền, lành, bán lại it mất giá - chấm hết :))
Thế xe hàn tại sao các bác bảo lắm tiện ích mà mọi người ko muốn mua hay mua xong lại muốn bán nhanh vậy bác! Lúc bán người mua cứ ỉ eo, bán mãi ko trôi!
Hay nhể :D

Isu_zu

Tháo bánh

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác suy đoán theo kiểu GATO, đúng style fan Hàn... hehehe. E hoàn toàn hiểu và thông cảm cho bác! :))
Tư duy như bác mà mua được RR thì e sẽ rất GATO thậm chí ngạc nhiên nữa! Còn Camry già như trái cà thì buồn cười quá - hài :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế xe hàn tại sao các bác bảo lắm tiện ích mà mọi người ko muốn mua hay mua xong lại muốn bán nhanh vậy bác! Lúc bán người mua cứ ỉ eo, bán mãi ko trôi!
Hay nhể :D
Bác lấy gì chứng minh mua xe Hàn thì bán nhanh hơn xe Toy? Còn bán nhanh để lên đời lại là chuyện hoàn toàn khác.

Võ Hà

Xe máy
E đồng ý với bác chỗ bôi đen còn chỗ khác chưa thông - hiện tại công nghệ Toy hơn xe Hàn cái gì ạ? (vỏ tol mỏng như giấy quyến, máy cổ lổ sỉ, hộp số tự động 4 cấp, túi khí siêu bền, option cắt trui, ... hay gì ạ?).
Cách cụ so sánh theo em hiểu cụ chưa từng bước qua biên giới VN rồi
CN chế tạo xe hơi Nhật Bản thì Củ Sâm còn đi sau ít nhất là 1 bậc cụ nhé
Cụ đọc tạm em ngại chả share nhiều, mệt

Isu_zu

Tháo bánh

Võ Hà

Xe máy

Ý cụ là dư này phỏng ạ :))
Dự là xe của nhân viên sứ quán Nhật Bổn gắn biển Hàn thôi :-j
Chứ xe Hàn tốt thế, dân Hàn chạy con xe hủi này làm zề =))
Mà ẻm bên cạnh có phải Nissan Teana ko cụ?
Kekeke

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Quan trọng nhất, là e ko GATO như bác ... :)).
E luôn luôn nghĩ bác là người khá hiểu biết và ngạc nhiên tại sao bác lại ghét xe Hàn và quá cuồng Toy - e rỗi việc nên tìm hiểu và kết quả là đây :
http://www.otofun.net/threads/hoi-vong-tua-xe-kia-morning.18508/#post-339553
Thì ra trước khi đi Camry thần thánh bác đi Matiz và cả Morning thảo nào trong đầu bác xe Hàn là vứt đi so với Toy :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Kekeke
Việc xe Toy bán được nhiều nhất, nhì thế giới thì ai chả biết? Vậy bác giải thích như thế nào bên Mỹ cũng đầy xe Toy mà k phải xe Mỹ?

Võ Hà

Xe máy
Việc xe Toy bán được nhiều nhất, nhì thế giới thì ai chả biết? Vậy bác giải thích như thế nào bên Mỹ cũng đầy xe Toy mà k phải xe Mỹ?
Em giả nhời nhanh gọn, nông dân thế này nhé
1 là: Ko phải Toy đc bán nhiều nhất ở Mẽo
2 là: Toy nó cũng ngon, nhưng bổ, rẻ ở thị trường Mẽo

Isu_zu

Tháo bánh

Kekeke
Ha ha... xe dân thường mà cụ... còn nữa :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em giả nhời nhanh gọn, nông dân thế này nhé
1 là: Ko phải Toy đc bán nhiều nhất ở Mẽo
2 là: Toy nó cũng ngon, nhưng bổ, rẻ ở thị trường Mẽo
Thông thường khi ss các bác chỉ nhắm vào 1 phân khúc nào đó (vd : trong hình minh hoạ là camry hoặc nói rộng hơn chút là sedan) mà ở Mẽo thì Camry là số 1.
Tương tự nếu các bác lập lờ thì ở VN neu kể cả xe khách, xe tải thì thương hiệu Kia, Huyndai cũng k thua kém Toy.

Isu_zu

Tháo bánh
E luôn luôn nghĩ bác là người khá hiểu biết và ngạc nhiên tại sao bác lại ghét xe Hàn và quá cuồng Toy - e rỗi việc nên tìm hiểu và kết quả là đây :
http://www.otofun.net/threads/hoi-vong-tua-xe-kia-morning.18508/#post-339553
Thì ra trước khi đi Camry thần thánh bác đi Matiz và cả Morning thảo nào trong đầu bác xe Hàn là vứt đi so với Toy :))
Cụ kỳ công thế để làm gì nhỉ, nếu ko phải là GATO... :)
E ko ghét xe Hàn, chỉ duy nhất ghét xe Tàu và nhưng gì liên quan đến Tàu :). Nếu ghét xe Hàn thì e đã sang box H-K càm ràm như bác đang làm ở box này :)). E cũng ko cuồng Toy, vì chả có lý do gì phải cuồng 1 cái xe, hay 1 hãng xe, nhà e có xe của mấy hãng, chứ ko chỉ Toy (duy nhất 1 cái xe nhập, chứ ko có xe LD). Nhưng đã nói thì phải đúng, ko cảm tính và GATO!