Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Khắc phục bằng cách mỗi năm ra một cái xe "hoàn toàn mới" để người dùng không còn khả năng so sánh xe sau với xe trước, người mua sau luôn nghĩ mình thong manh hơn hẳn người mua trước!
đáng lý chỉ nên facelift kèm tăng giá thôi mới đúng bác nhỉ :)

coolpix8700

Xe ngựa
đáng lý chỉ nên facelift kèm tăng giá thôi mới đúng bác nhỉ :)
Chẳng cái gì "đáng lý" theo bác cả!
Người bình thường chỉ cần 1 cái xe đủ rẻ, nhưng bền bỉ, không khó tính, dễ chăm sóc!
Còn không làm được như vậy thì cứ mỗi năm một cái xe "hoàn toàn" khác, để các thanh niên tân tiến mua xe bằng tiền phụ Huynh cấp thử nghiệm!
Tiêu bằng tiền người khác làm ra thì người ta thường ít tiếc!

ubisapro

Xe trâu
xưa trong quan điểm mọi người mua xe thì toi ăn ít, sau thực tế chứng minh là thằng khác còn ăn ít hơn. nhưng chả phải ai cũng nghĩ thế, nhiều bác dừ dừ vẫn khăng khăng toi ăn ít nhất. ở nơi thông tin phát triển chậm chạp thì chuyện ấy cũng bthg mà :)
Tự kiểm nghiệm thôi, ông nào đi xe mình chả hát hay. Cụ sang box nào chả có câu, xe tiết kiệm nhất. Bên Honda còn có ông nổ City 4l/100km kìa. Đâu chả có, cứ j dân cuồng toy như cụ nói. Còn em đo xe em rồi, 5,6l mùa đông đường trường, lúc mới chạy được 5k km. Em bao test luôn, sai em cho cụ xe, đúng cụ mời em bữa nhậu :))
sf gold đúng là có tệ chút, nhưng từ đó đến nay bác ko thấy huynd đã nỗ lực ntn để khắc phục à?
Em thấy vưỡn vậy:D Nỗ lực thì ko thể vài năm đánh giá được, em thật:D Chắc vài chục năm nữa, khi nỗ lực được đánh giá chuẩn, em sẽ cân nhắc:D

ducletrung

Xe container
Công nhận bền bỉ, không khó tính, dễ chăm sóc nhưng giá cũng đâu phải rẻ. Đặt giả thiết tham gia giao thông mà gặp vấn đề hy hữu thì chạy Toyota không còn đường sống.
Vụ Đà Nẵng tất cả tử nạn ( 7 người )

Bị tàu hỏa đâm tất cả đều sống ( 6 người )

coolpix8700

Xe ngựa
...Chắc vài chục năm nữa, khi nỗ lực được đánh giá chuẩn, em sẽ cân nhắc:D
Hôm nay đi off chai cùng đối tác, em vẫn ngồi trên cái Zace 16 năm tuổi. Ông GS tuổi khá cao ôm ngay cái đĩa "gà đồi" về phía ông ấy. Ngồi bên mâm, hứa vớ họ, sang năm khi sang đây, báo trước em sẽ cho họ trải nghiệm về người Việt mình thực sự ọp lain thế nào (tất nhiên khi về em ngồi ghế sau)!

Kamri

Xe buýt
Khắc phục bằng cách mỗi năm ra một cái xe "hoàn toàn mới" để người dùng không còn khả năng so sánh xe sau với xe trước, người mua sau luôn nghĩ mình thong manh hơn hẳn người mua trước!
Đáng nhẽ phải mỗi năm ra một xe "hoàn toàn mới như cũ" như cách làm của toy mới đúng là trân trọng người tiêu dùng

http://toyotatanphu.net/toyota-innova-2015/

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chẳng cái gì "đáng lý" theo bác cả!
Người bình thường chỉ cần 1 cái xe đủ rẻ, nhưng bền bỉ, không khó tính, dễ chăm sóc!
Còn không làm được như vậy thì cứ mỗi năm một cái xe "hoàn toàn" khác, để các thanh niên tân tiến mua xe bằng tiền phụ Huynh cấp thử nghiệm!
Tiêu bằng tiền người khác làm ra thì người ta thường ít tiếc!
Bác nói thế này không sợ xúc phạm những người lao động chân chính không đi xe Toi ạ ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thớt này vẫn cứ nhộn nhịp, mọi người thì vẫn cứ rảnh rỗi. Ước gì mình cũng được như a ấy ...

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tự kiểm nghiệm thôi, ông nào đi xe mình chả hát hay. Cụ sang box nào chả có câu, xe tiết kiệm nhất. Bên Honda còn có ông nổ City 4l/100km kìa. Đâu chả có, cứ j dân cuồng toy như cụ nói. Còn em đo xe em rồi, 5,6l mùa đông đường trường, lúc mới chạy được 5k km. Em bao test luôn, sai em cho cụ xe, đúng cụ mời em bữa nhậu :))

Em thấy vưỡn vậy:D Nỗ lực thì ko thể vài năm đánh giá được, em thật:D Chắc vài chục năm nữa, khi nỗ lực được đánh giá chuẩn, em sẽ cân nhắc:D
Xe cụ chạy đường trường ăn ngang ngửa con mẹc E250 CGI thì tiết kiệm thật, chắc chả còn xe nào tiết kiệm hơn nữa nhỉ, em chả dám không tin. :D
Còn cái chuyện em nói thì để các cụ khác rành hơn cụ phán nó mới chuẩn được :P

ducletrung

Xe container
Xe cụ chạy đường trường ăn ngang ngửa con mẹc E250 CGI thì tiết kiệm thật, chắc chả còn xe nào tiết kiệm hơn nữa nhỉ, em chả dám không tin. :D
C class chạy đều ga ở tốc độ 70km/h cũng ăn ngang con Vios cũng chạy tương tự là khoảng 5.6l/100km. Nhưng E class mà chạy được thế đúng là giỏi thật :P

ubisapro

Xe trâu
Cái chuyện tiết kiệm hay ko thì cũng mang tính tương đối thôi. Em kể cụ nghe 1 chuyện có thật: 1 bà chị cơ quan em, vẫn trung thành với xe dream chiến, bảo đi xe ga tốn xăng. Trong khi đi ít, 1 tháng đi dream hết 100k tiền xăng, đi xe Ga cũng chỉ 200k, lương thì cao vời vợi:D Khi mua xe xong, ông nào thích nổ, thích bốc thì kêu xe tiết kiệm nhất, ăn ít xăng nhất... Còn em là người dùng, đi xe và thấy ăn uống vậy chấp nhận được, thế là ok. Có thớt em bảo, nhu cầu em ko bao h mua Phò, có 1 lý do: nó ăn phàm lắm:))
Nếu đi đường trường thì các xe đa phần chênh nhau có nhiều đâu. Nhưng đi trong phố thì sự khác biệt rõ. Và em mua xe ko chỉ đi đường trường ợ:D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nếu đi đường trường thì các xe đa phần chênh nhau có nhiều đâu. Nhưng đi trong phố thì sự khác biệt rõ. Và em mua xe ko chỉ đi đường trường ợ:D
Xe to chưa hẳn tốn tiền nhiên liệu hơn xe nhỏ nhé ! vấn đề là xe to và xe nhỏ nào thôi.
Nói gì thì nói đi xe to cũng sướng và an toàn hơn *-:)

TUANB777

Xe hơi
Em ít thấy người đi toy đổi sang xe Hàn Quốc lắm Cụ ạ. Cụ xem lại nhận xét của mình đã đúng, đã phù hợp với thực tế (trên diện rộng) chưa hay chỉ là ý kiến của Cụ và một số người nữa?
dong doi xe nhat ben gap 2 lan xe han xeng

coolpix8700

Xe ngựa
Bác nói thế này không sợ xúc phạm những người lao động chân chính không đi xe Toi ạ ?
Tại sao bac lại thấy nói lên hiện trạng như vậy là xúc phạm?
Còn theo bác thì cái người làm như thế thì là "bao vệ họ"?

xecontrau

Xe tải
Xe Hàn hơn xe Toy điểm rõ nhất là rẻ hơn^:)^ Vì cùng phân khúc mà bán giá bằng Toy thì ăn cám (điều này chắc ko cụ nào phản đối nhỉ)8-}
Dù sao em vẫn thấy Toy nhiều chỗ sửa hơn vậy kết luận xe Toy tốt hơn

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái chuyện tiết kiệm hay ko thì cũng mang tính tương đối thôi. Em kể cụ nghe 1 chuyện có thật: 1 bà chị cơ quan em, vẫn trung thành với xe dream chiến, bảo đi xe ga tốn xăng. Trong khi đi ít, 1 tháng đi dream hết 100k tiền xăng, đi xe Ga cũng chỉ 200k, lương thì cao vời vợi:D Khi mua xe xong, ông nào thích nổ, thích bốc thì kêu xe tiết kiệm nhất, ăn ít xăng nhất... Còn em là người dùng, đi xe và thấy ăn uống vậy chấp nhận được, thế là ok. Có thớt em bảo, nhu cầu em ko bao h mua Phò, có 1 lý do: nó ăn phàm lắm:))
Không biết hội ếch thi chân lông ngỗng với hội ỉn thì hội nào thắng nhỉ?

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tại sao bac lại thấy nói lên hiện trạng như vậy là xúc phạm?
Còn theo bác thì cái người làm như thế thì là "bao vệ họ"?
em không tin bác không thấy Huynd, Kia thậm chí GM có các mẫu xe hầu như không thay đổi trong vài năm liền; chưa kể những model outdate cũng không hề kém. Còn TOI thì chắc chăn chả rẻ :D
Còn trong mấy thằng đấy, không biết thằng nào nổi tiếng nhất việc lợi dụng facelift để tăng giá xe nhỉ?