Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

coolpix8700

Xe ngựa
Ngay tại Nhựt thì độ phủ của TOY cũng đã rất rộng tại các hạng cân so với nhiều hãng nhựt khác, không ai phủ nhận là TOY quá lớn, nhưng nếu nó hơn hẳn các hãng khác thì đáng lý hội kia phải chết lâu rồi mới phải chứ nhỉ? Bác giải thích hộ em sao hội kia giãy mãi lại không chết vậy??? :)

Bác hỏi kiểu giả vờ!
Có 1 hãng nào chết thật mà lại bảo do Toy (và có bằng chứng được chứng minh) thì Toy sẽ chết ngay tiếp theo, kể cả ở Nhật!

Isu_zu

Tháo bánh
Ngay tại Nhựt thì độ phủ của TOY cũng đã rất rộng tại các hạng cân so với nhiều hãng nhựt khác, không ai phủ nhận là TOY quá lớn, nhưng nếu nó hơn hẳn các hãng khác thì đáng lý hội kia phải chết lâu rồi mới phải chứ nhỉ? Bác giải thích hộ em sao hội kia giãy mãi lại không chết vậy??? :)
E nghi nghờ sự hiểu biết và trình độ của bác, nếu quả thực bác post cái này một cách nghiêm túc! :(

dngduc

Xe điện
-Ở VN mình em cho là giá rẻ tuy là 1 trong những yếu tố chính nhưng ko phải là cái quan trọng nhất, vd đơn giản nhất là thực tế trong cùng pk dù xe Nhật có đắt hơn xe Mỹ hay Hàn nhưng vẫn bán chạy hơn, ngay cả cùng xuất xứ xe Nhật thì xe Toy vẫn bán chạy hơn Nisan, Honda, Mit, Mazda... mặc dù các xe bán kém chạy hơn có khi lại có 1 số ưu điểm trội hơn! Thậm chí ngay trong pk xe nhỏ rẻ tiền mặc dù Spark (Matiz) hay BYD...có giá rẻ hơn kha khá nhưng ntd vẫn chọn Picanto (MN) nhiều hơn! Điều đó chứng tỏ giá rẻ cũng ko quan trọng bằng tổng hợp các yếu tố khác như kỹ thuật, thương hiệu, kiểu dáng...Tâm lý người VN sẵn sàng bỏ ra hoặc cố thêm ít tiền để được cái xe tử tế hơn, yên tâm hơn, có thương hiệu hơn, được ưa chuộng hơn, ko tốn nhiều tg và tiền bạc cả khi sd cũng như lúc bán. Hãng nào biết làm ra cái xe thỏa mãn đặc điểm, nhu cầu của người VN thì sẽ thành công thôi!
Bác không hiểu ý em, ý em là nếu dân tình chuyển sang phần lớn đi xe nhỏ, giá rẻ thì xe Hàn sẽ có lợi thế hơn (như morning hiện tại)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bác không hiểu ý em, ý em là nếu dân tình chuyển sang phần lớn đi xe nhỏ, giá rẻ thì xe Hàn sẽ có lợi thế hơn (như morning hiện tại)
Đúng rồi kụ, hiện tại thì xe nhỏ đang có lợi thế hơn TOY rồi vì ở pk này TOY k có hoặc có song hàng nhập giá cao. Còn phân khúc trên tí đang có sự cạnh tranh khốc liệt, và xe Hàn cũng có chút ưu thế nhất định.

phamthanhtrung2

Xe buýt
Ngày trưóc Lifan, Cửu long ... đầy đường, giờ còn đâu, xe Hàn không thèm so sánh với bọn khựa đâu nhưng đuổi kịp xe nhật thì là cả một quá trình, khi nào giống cụ gì nói đó khi nào các cuộc..đua ô ttô, mô tô nổi tiếng có xe Hàn mới nên bóng bàn tiếp nhá, giờ chỉ nên bóng ném thui.

cucho

Xe tăng
Hơn 400 trang, trên 155,000 bài viết. Khó ai có thể độc 1 lèo
Tuy nhiên đọc cái tiêu đề vẫn cảm thấy không chắc chắn, cứ run run, e dè, sợ bị mắng

X-trails

Xe cút kít
Hơn 400 trang, trên 155,000 bài viết. Khó ai có thể độc 1 lèo
Tuy nhiên đọc cái tiêu đề vẫn cảm thấy không chắc chắn, cứ run run, e dè, sợ bị mắng
Mạnh dạn lên kụ ơi, ý kụ là thế nào ah, hehe

coolpix8700

Xe ngựa

Việt Nam bây giờ đang khủng hoảng định hướng cho xe hơi!
Bác thử nghĩ với dân số Việt Nam, diện tích đất nước và với 3/4 là đồi núi. Chắc tương lai mình không phải thắt quá chặt như Sing, nhưng xe "đại chúng" như Ấn hay Tầu thì mình chẳng thể theo được. Nếu khuyến khích ô tô nhỏ, giá rẻ thì tương lai (khi thu nhập tăng thêm chút nữa), nhà nhà sắm ô tô chắc để trong nhà khoe với hang xóm nhà tôi cũng có ô tô, chứ đừng mơ đi ô tô ra ngoài đường!!!
Dù có kêu thì việc Nhà nước không chỉ sẽ tiếp tục mà còn phải đánh thuế nặng hơn để chỉ những người rất có nhu cầu và có khả năng mới nghĩ đến ô tô riêng, lúc đó ai nghĩ đến cái xe nhỏ giá rẻ nữa. Bác xem lại bên Sing, xe nào đang bán chạy!!!

Chỉnh sửa cuối:

cucho

Xe tăng
Thì đấy"xe Hàn hiện nay đã khá hơn xe Toy"
Nghe đã thấy nửa nạc nửa mỡ
Hơn là hơn
Kém là còn kém
"khá hơn" nghe đã thấy cải lương rồi

X-trails

Xe cút kít
Thì đấy"xe Hàn hiện nay đã khá hơn xe Toy"
Nghe đã thấy nửa nạc nửa mỡ
Hơn là hơn
Kém là còn kém
"khá hơn" nghe đã thấy cải lương rồi
Thế theo kụ thì sửa thành từ gì, hehe

X-trails

Xe cút kít
Đủ bản lĩnh về kiến thức hoặc bằng chứng thì "xe Hàn hiện nay đã vượt xa xe Toy" cho nó hoành=)). Rồi tung ra mọi chứng lý mà chiến
Thế nếu là kiến thức của kụ hay nhìn nhận chủ quan của kụ thì kụ sửa thành gì ợ, hehe

cucho

Xe tăng
Thế nếu là kiến thức của kụ hay nhìn nhận chủ quan của kụ thì kụ sửa thành gì ợ, hehe
Khiếp, bác truy sát đến tận nơi nhỉ
Em thì nông dân , may có mỗi bác quan tâm xem em nghĩ gì
Đứng đầu là Anh, Đức - cách tầm 10-15 công nghệ là Mỹ, rồi đến Nhật(ko tính năm nữa) rồi đến Hàn cuốc thuổng + leng pheng xeng gì đó....

X-trails

Xe cút kít
Khiếp, bác truy sát đến tận nơi nhỉ
Em thì nông dân , may có mỗi bác quan tâm xem em nghĩ gì
Đứng đầu là Anh, Đức - cách tầm 10-15 công nghệ là Mỹ, rồi đến Nhật(ko tính năm nữa) rồi đến Hàn cuốc thuổng + leng pheng xeng gì đó....
Suy nghĩ của kụ đúng song về mặt thời gian nó có rút ngắn lại, do vậy câu kụ gợi ý xe hàn vượt hẳn xe Nhật thì không thể dùng được vì hiện tại chuyện đó không xảy ra, tuy nhiên nếu nói câu xe Hàn hiện khá hơn Toy có hơi quá tí song vẫn có thể chấp nhận được khi chỉ bó hẹp trong phạm vi phân khúc cụ thể khi xét tới tổng hòa các yếu tố và đặc biệt có nhấn mạnh so sánh này chỉ ở hiện tại, tương lai có thể khác đi, hehe/.

Hoa Vinh

Xe tải
Bác Truyên định làm cao bồi thôn đấy ạ! Xe hàn nào gần bằng được Toy cùng phân khúc mà bảo khá hơn! Thấy người lạ vào xóm đang lơ ngơ, bác đã không chỉ đường còn định ra lòe chỉ quàng bui rậm :D
Hàn mà khá bằng Toy thì nó đẩy Nis xuống cống sặc nước lâu rồi các cụ nhể :D

cucho

Xe tăng
Tại bác XTrail nhé :))
Em đã cố tránh, bác lại cứ truy đuổi
Thành ra again rồi lại again, e rằng thêm vài chục trang nữa mất

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Bác hỏi kiểu giả vờ!
Có 1 hãng nào chết thật mà lại bảo do Toy (và có bằng chứng được chứng minh) thì Toy sẽ chết ngay tiếp theo, kể cả ở Nhật!
E nghi nghờ sự hiểu biết và trình độ của bác, nếu quả thực bác post cái này một cách nghiêm túc! :(
Bác Su tự nhận biết nhiều thôi, chứ em chả dám. Thế theo 2 bác thì ở Nhựt có những hãng nào sản xuất đủ mọi hạng cân như TOY. em biết ít nên không rõ lắm nhưng cứ mạnh dạn đồ là không quá 3.
Trước em cũng nói rõ quan điểm là xe nhật nó cũng same same nhau cả. Nhưng chuyện đa phần người mua xe ở VN chỉ chọn TOY thì do cái gì? Em cứ gọi nôm na là thần thánh.
Chuyện TOI (Not TOY) giữ giá ở mình cũng thần thánh luôn, nếu so về độ giữ giá ở tất cả các thị trường khác như mẽo, âu và nhựt. Tại sao thế nếu không phải là thần thánh?

Tại sao nó trở nên thần thánh nhỉ? :)
2 Bác học rộng biết nhiều giải thích dùm em cái, chứ như vài bác khác lại đem cái doanh số ra thì chán chết :P

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Dạo trước em nhớ cụ Kool có dẫn chứng là xe Toy ở Mẽo cũng giữ giá lắm :P Tại sao thì em không nhớ :)

Isu_zu

Tháo bánh
Nói chung là nhiều bác antiToy quá đâm ra nhìn sự việc méo mó :). E nghĩ tạm dừng, chờ thực tế phân định thắng thua thì hay hơn!