Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Isu_zu

Tháo bánh
Bạn cụ đã bán chưa? Đã tua lại Công tơ mét chưa ạ?
E có 3 ông bạn cùng chơi SF máy dầu cách đây 3 năm, đồng loạt đổi xe cuối năm ngoái, 2 Camry 2.5Q và 1 CR-v form mới. Thật chứ ko chém :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bạn cụ đã bán chưa? Đã tua lại Công tơ mét chưa ạ?
Iem thấy vẫn đang đi kụ ợ, pác này dân kinh doanh chẳng rành về xe nên mua về chỉ đi thôi, chẳng tua tiếc gì đâu, chắc chưa thấy chán nên chưa bán.

Isu_zu

Tháo bánh
-Đấy gọi là nâng cấp bác nhể?:-"
E cũng chịu, tế nhị nên ko hỏi. Chỉ buồn cười 3 ông mua SF cùng lúc, và bán cùng lúc:)). Ba ông này cũng chơi thân với nhau, e thì chơi với cả 3, nhưng cũng ko phải là thân lắm :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
E cũng chịu, tế nhị nên ko hỏi. Chỉ buồn cười 3 ông mua SF cùng lúc, và bán cùng lúc:)). Ba ông này cũng chơi thân với nhau, e thì chơi với cả 3, nhưng cũng ko phải là thân lắm :))
Đi mãi dòng xe chán tâm lý mún đổi gió thôi kụ, hehe

otohagiang

Xe container

omon

Xe buýt
chuẩn rồi cụ ạ .

phanhuytrungsp

Đi bộ
xin lỗi bác, bác dẫn chứng thế hay bác thấy như thế? ví dụ hiện tại hai em là vios và accent, bác chạy sau ba năm, cùng điều kiện sử dụng như nhau! chỉ đơn giản là mang đi bán, xem em nào ăn em nào

RAVA

Xe ba gác
xin lỗi bác, bác dẫn chứng thế hay bác thấy như thế? ví dụ hiện tại hai em là vios và accent, bác chạy sau ba năm, cùng điều kiện sử dụng như nhau! chỉ đơn giản là mang đi bán, xem em nào ăn em nào
-Bác hỏi câu nào khó hơn đi, câu này trả lời dễ quá, hơn chục năm nay vưỡn thế, chưa có đáp án khác!:))

toyota78

Xe buýt
-Vios bán được giá hơn ạ, Chỗ iem mấy hãng taxi toàn mua vios đk biển 30 sau hết date thanh lý hoặc tai nạn là chuyển hết thành vios con nhà lành đủn lên thủ đô bán cho được giá, chỉ khổ mấy bác mua lại ấm ớ vừa mua đắt mà ko biết mình mua phải xe vios taxi hoặc xe vios tai nạn thôi kụ ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
-Vios bán được giá hơn ạ, Chỗ iem mấy hãng taxi toàn mua vios đk biển 30 sau hết date thanh lý hoặc tai nạn là chuyển hết thành vios con nhà lành đủn lên thủ đô bán cho được giá, chỉ khổ mấy bác mua lại ấm ớ vừa mua đắt mà ko biết mình mua phải xe vios taxi hoặc xe vios tai nạn thôi kụ ạ.
Taxi cải lương làm mất uy tín Vios hay cả những cái xe khác được dùng làm taxi!
Mua phải taxi cải - lương thì chẳng ai thích, nhưng, có thể trong 1 hoàn cảnh nào đó mà người ta dù biết chắc cái xe là 1 cái taxi hoàn lương vẫn phải mua. Ông hàng xóm ngó sang: "nhà bên họ mua cái taxi cũ mà vẫn chạy như vậy", thì có khi cũng không phải lúc nào cũng "làm mất uy tín"!!!
Mà trong xóm nhiều nhà cùng sắm xe đi làm dịch vụ, vốn ít, nhưng để bắt đầu không bằng nhau, nhà cũng ít nhưng không khó khăn lắm để chọn csai Ỉn hay Vios, nhà rất ít đành phải chọn những cái khác. Cứ mua về chạy, sửa dần,... và cùng là taxi hoàn lương, nhưng chênh lệch thể hiện ngay sau khi chạy. Sau vài tháng, tiền mua+tiền sửa kéo những cái xe về cùng một mặt bằng, nhưng nhiều cái hàng ngày vẫn chạy giúp chủ mới kiếm cơm, còn nhiều cái khác giúp chủ có thời gian nghỉ ngơi chờ chúng trong nhà xưởng!

Chỉnh sửa cuối:

toyota78

Xe buýt
-Iem nhớ có một thớt cảnh báo về iem fothunor đâm bét nhè đầu, sau khi sửa chữa như mới bán giá chót vót bị kụ chủ ấy đi mua xe điều tra ra và cảnh báo mọi người. Vios Taxi hoàn lương cũng vậy, họ chạy ẩu đâm đụng tai nạn xe hỏng nhiều mới thánh lý để đầu tư xe khác nếu còn ngon họ chả tội gì. Còn ai biết là xe taxi thanh lý thì phải thật rẻ họ mới mua, nhưng bây giờ vios hoàn lương toàn cải trang thành xe gia đình đi cẩn thận ko đâm đụng để lừa đảo bán giá cao mới đáng nói kụ à.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc người đi mua xe, nhất là người không nhiều tiền phải mua xe cũ sẽ chẳng bao giờ dám nhờ cậy "cảnh báo" trên Ọp này!
Tiền nuôi Ọp chắc được đóng góp với tỷ lệ tuyệt đối là nhờ mấy ông bán xe cũ, bán linh kiện xe, gara sửa chữa. Một phần ít là từ các hãng xe. Chắc mấy ông chém gió hàng ngày trên đây thì ông nào "tốt nhất" với Ọp là có góp tiền để cùng đi ọp.
Vì họ đóng góp nhiều nên bất cứ việc gì ảnh hưởng đến họ là bài bị xóa ngay lập tức, chắc cả năm may lọt được 1 hay 2 bài "cảnh báo"!
Còn mấy ông bán linh kiện cũng khó có thể thích cái thể loại xe nào ít mua đồ của các ông ấy, cũng như gara đóng góp nhiều phải là gara chuyên sửa chữa loại xe "yêu gara",...!

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Morning, Matiz, Getz,Livina, civic,.... Cũng làm taxi đầy ra.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Vios chắc chắn ăn.

Toy là xe bán được nhiều nhất trên thế giới, xe Hàn còn khuya mới đuổi kịp, mà bọn Toy nó có đứng yên đợi đâu. Đang lên để trở thành sao dễ được động viên nhưng còn lâu mới là sao, trong khi đó đã là sao sẽ bị cái nhìn khắt khe hơn. Xe Hàn và Toy cũng như vậy. Nực cười ở chỗ, chưa là sao mà được một số cụ sales tung hô cứ như là sao rồi.

Chỉnh sửa cuối:

phamthanhtrung2

Xe buýt
Quân tử mười năm trả thù cũng chưa muộn.