Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Như cụ dự đoán liệu Toyota,Honda,Mazda sẽ lụi tàn.Các hãng bình dân của Hàn và Mỹ như Kia,Huynhdai,Ford sẽ chiếm lĩnh thị trường oto hạng trung ở Việt Nam không?
Lụi tàn thì sẽ k có đâu, song buộc phải thay đổi để cạnh tranh, và khi đó ít nhất có lợi cho người tiêu dùng sẽ có những sản phẩm phù hợp hơn. Tuy nhiên về giá thì còn phụ thuộc nhiều vào chính sách thuế của NN mềnh.

otohagiang

Xe container
để rộng đường dư luận em post cái bảng giá sơ sơ cho các bác xem bên THÁI xe TOY có phải là hạng xe rẻ tiền không nhé
so sánh với kình địch NISSAN

minh0075

Xe điện
Mình nghèo giữ giá cũng quan trọng chứ cụ, làm không kịp bù giá xe cũng mệt, còn đắt rẻ là do thị trường quyết định sau thời gian dài kiểm chứng chất lượng. E vưỡn thắc măc sao bên Thái ngồi cả ngày cũng chả thấy em Hàn nào mặc dù ô tô đông như mắc cửi?
Hongkong e thấy cũng ít xe Hàn, taxi thì toàn Toy Crow đời ơ kìa.

Isu_zu

Tháo bánh
để rộng đường dư luận em post cái bảng giá sơ sơ cho các bác xem bên THÁI xe TOY có phải là hạng xe rẻ tiền không nhé
so sánh với kình địch NISSAN

Cụ Ích Truyên đâu rồi nhỉ :))

npphuydung

Xe hơi
Cụ quả là thông thái. Vậy thiết kế xe nào vừa mắt cụ?:)):))
mấy hãng Nhật, Đức ( tất nhiên quá đẹp) còn xe Hàn quá lòe loẹt, vỏ cắt xe lung tung, quá nhiều đường cắt( nhái bmw) nhìn rất là hài hước, thiết kế đời sau thì phủ định đời trước :))
con Túc són nhìn hài hước vô cùng :)):))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
mấy hãng Nhật, Đức ( tất nhiên quá đẹp) còn xe Hàn quá lòe loẹt, vỏ cắt xe lung tung, quá nhiều đường cắt( nhái bmw) nhìn rất là hài hước, thiết kế đời sau thì phủ định đời trước :))
Chuẩn cụ, xe đức quá đẹp roài. Cơ mờ cụ nói cụ thể dòng xe nào? chứ cụ nói chung xe nhật có nhiều hãng, nhiều dòng xe lắm ạ:)):))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ né làm gì? Con Cam nó có đối thủ đâu mà cần cải tiến! Đến hẹn lại lên, còn tồn mới phải bán nốt. Vạc được bao nhiêu nữa mà phải cò?:D
Em nghe tây đồn con Vios nó cũng có đối thủ đâu mà vẫn phải phây líp, mà phây líp xong nghe ta đồn thành hoàn toàn New luôn cơ nhá. Thế mà cụ nói không vạc được nữa là sao, em không hiểu ? :)

Chôm Chĩa

Xe điện
Em nghe tây đồn con Vios nó cũng có đối thủ đâu mà vẫn phải phây líp, mà phây líp xong nghe ta đồn thành hoàn toàn New luôn cơ nhá. Thế mà cụ nói không vạc được nữa là sao, em không hiểu ? :)
Ơ, chỉ em được hỏi cơ mờ?:D

RAVA

Xe ba gác
Hiện tại gia đình vẫn xài KM trước kia cũng đã mua CDX đi khá đầm nhưng máy hơi kém lên đi 6 tháng thì bán,nhà mua Foter cho em làm trên thủ đô giá ngang con Vios mà đi sướng hơn nhiều :D
-Ít tiền thì mua xe thương hiệu kém hơn là phải rồi, nếu mua xe Khựa thì có khi được con cùng pk Camry ấy chứ!:))

ducletrung

Xe container
-Ít tiền thì mua xe thương hiệu kém hơn là phải rồi, nếu mua xe Khựa thì có khi được con cùng pk Camry ấy chứ!:))
Cái bài thương hiệu lòe mấy ông "gà" mới sử dụng xe thôi.Chứ Toyota liên doanh cũng phọt phẹt như mấy con xe Hàn.

RAVA

Xe ba gác
Cái bài thương hiệu lòe mấy ông "gà" mới sử dụng xe thôi.Chứ Toyota liên doanh cũng phọt phẹt như mấy con xe Hàn.
-Thế thì mấy chú kd taxi cũng là loại vớ vẩn nhỉ, tự dưng bỏ thêm tiền ra mua Vios với Innova, cứ phang Avante, Forte, Caren vừa rẻ, vừa tốt, lắm ốp sần, pk lại cao hơn? Kiểu này mà ko vác sách đi học "nhà kinh tế cầm đồ" e hơi phí!:))

AUDI.PRO

Xe tải
Như cụ dự đoán liệu Toyota,Honda,Mazda sẽ lụi tàn.Các hãng bình dân của Hàn và Mỹ như Kia,Huynhdai,Ford sẽ chiếm lĩnh thị trường oto hạng trung ở Việt Nam không?
Cụ lại mơ giữa ban ngày rồi, em sợ thằng Toy, Maz, Hon nó biết ae mình chém gió ở đây nó hạ giá xe cái thì mấy chú Hàn chết nhăn răng, lúc đó thì mấy cái đèn xanh đỏ, mấy cái nút bấm cũng chả cứu nổi:)).

Chôm Chĩa

Xe điện
Lụi tàn thì sẽ k có đâu, song buộc phải thay đổi để cạnh tranh, và khi đó ít nhất có lợi cho người tiêu dùng sẽ có những sản phẩm phù hợp hơn. Tuy nhiên về giá thì còn phụ thuộc nhiều vào chính sách thuế của NN mềnh.
Tiếc nhỉ, chả thương gì người tiêu dùng như cụ?:D
"Bộ Công Thương đã trình Thủ tướng Chính phủ Dự thảo Quy hoạch phát triển công nghiệp ô tô đến năm 2020, tầm nhìn đến năm 2030.
Trong dự thảo này, ngoài những ưu đãi về vay vốn dài hạn lãi suất thấp, đầu tư hạ tầng, giảm thuế thu nhập DN..., Bộ cũng đề xuất giảm mạnh nhiều khoản thuế, trong đó "giảm thuế tiêu thụ đặc biệt cho các loại xe dưới 10 chỗ, có dung tích xy lanh đến 2.000cm3 để kích cầu tiêu dùng".
Tưởng với những đề xuất như vậy, các DN ngành ô tô sẽ phấn khởi, nhưng ngược lại, khi Dự thảo được trình lên thì 6 DN sản xuất ô tô có vốn đầu tư từ Nhật Bản (Toyota Việt Nam, Honda Việt Nam, Suzuki Việt Nam, Hino Việt Nam, Ngôi Sao Việt Nam (Vinastar), Isuzu Việt Nam) và 2 DN trong nước là Công ty CP Ô tô Xuân Kiên (Vinaxuki) và Tổng công ty Máy động lực và Máy nông nghiệp (VEAM) đã gửi công văn lên Thủ tướng kiến nghị không giảm dòng thuế này."