Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

adco

Xe điện
Tính năng vận hành của Mon không thua kém Cam,thậm chí còn hơn.Nhưng nó không hợp mắt người Việt Nam,nghe đâu trong năm 2012 giá còn 850tr quả thực gần như Ford bán sát giá đáy để thu hồi vốn mà dòng này ở Bắc Mỹ giá chả bao giờ thua Cam cả?
Thực tình mà nói ở Mỹ Mon(fusion) cũng kh được chuộng = camry bác ạ . Nhưng bên đó fusion lại bỏ xa mấy em H-K như sonata và optima chứ kh như VN mền lại chuộng hàng xẻng hơn ford . Về tính năng thì lái thì quả thật xe Mỹ nó chắc chắn hơn To và tất nhiên là cả h-k . Giá Mon còn mềm hơn cả sonata 2.0 (2012 <> 1tỉ). Cho nên bác đánh giá khách quan tại sao người ta mua sonata mà khg mua mon nhé, có phải vì thiếu hiểu biết về xe như ngưồi mua cam chăng?.

USA 11 months 2013

1-Ford F-Series
2-Chevrolet Silverado
3-Toyota Camry
11-Ford Fusion
17-Sonata
26-Optima
http://bestsellingcarsblog.com/2013/12/06/usa-11-months-2013-discover-the-top-278-best-selling-models/#more-37623

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Bác viết dài làm gì, hiểu được người ta đã hiểu.
Ai bảo ở VN Ford không cố gắng!
Những năm đầu 2000 ai đi qua Hải Dương không thấy taxi cứ biển Hải Dương là Ford Fiesta.
Trường hợp của Mondeo ở VN thì không giống mấy cái xe hàn mang mác GM. Mấy cái mang mác GM chúng chết ở thị trường VN vì chính chúng. Nhưng xe Ford là những cái xe tốt, không nói trên thế giới mà ngay tại VN thì Ford Transit là cái xe được người tiêu dùng ghi nhận. Thất bại của Mondeo không phải ở bản thân cái xe. Khi tìm 1 cái xe gầm cao, đi tốt ở đường xấu em đã để ý cái Escape. Các bác trong đội Ọp rót của Ọp đều biết mấy cái Escape. Nhưng lại chính những người đang đi Ford lúc đó khuyên em không nên mua Ford. Chứ Ford Ngô Thì Nhậm ngay cạnh nhà em!

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Những cái xe " Đúng giá trị thực" hay "Xang chọng" của các nhà thông thái nó có mặt và đc người tiêu dùng trải nghiệm cả chục năm nay rồi.
Các thánh mờ có khi bằng chưa phải đổi lần nào làm ơn suy nghĩ nó xâu xâu chút trước khi tham chiến .Chứ gu gô rồi bạ đâu nói đấy theo chủ quan mất thời gian người đọc quớ :D
Tks %%-

RAVA

Xe ba gác
Nếu là người tiêu dùng thông thái biết chọn sản phẩm theo đúng giá trị của tiền bỏ ra để mua thì Mondeo mới đúng trị thật.Mua Camry chẳng qua do tâm lý bầy đàn chả biết gì về xe cả
-Vẫn câu hỏi cũ: "Bác đã mua và sd 1 cái xe Ford nào chưa?", nếu câu trả lời là "rồi" thì ta tranh luận tiếp, còn nếu là "chưa" thì em đánh giá bác cũng chỉ là loại "nghe hơi nồi chõ" thôi?:D

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác xem cái kiểu nhận xét như thế này thì Daewoo cũ (GM VN) sống tiếp như thế nào: "Comments made by outgoing General Motors CEO Dan Akerson in the US are being seen as ominous for Toyota Australia, set to be the only local car manufacturer after 2017". Rút lui dần khỏi châu Âu, Úc hay ngay cả tại hàn thì cứ lẳng lặng từ từ, ai lại đi nói thế?
Mà xem ra thế thì mấy ông "fang cuồng" của Toy người Việt chắc phải đi tập huấn ở Úc để nâng khả nang fan lên!
(http://www.just-auto.com/news/gm-comments-seen-ominous-for-toyota_id140808.aspx)

Chỉnh sửa cuối:

sonle77

Xe buýt
Em thấy cụ bị tâm lý bầy đàn ghét Toy đến mờ cả mắt rồi, con Mon em thấy hình thức xấu thua xa Cam, Dáng của Cam đẹp, sang trọng, đi êm ái, rộng rãi không bao giờ lỗi mốt, tính thanh khoản cao. Mua Cam đa số có tuổi nên cũng không thích gì thêm vài cái đèn xanh đỏ như xe hàn. Nay mai có xèng em phấn đấu con Mec E 2014. những người có tiền mua Cam em nghĩ họ khôn hơn cụ nhiều ạ:D.
Như đọc em từ đầu thì cụ ducletrung chỉ tập trung vào khả năng vận hành và cảm giác lái chứ có nói gì kiểu dáng bên ngoài đâu?Kiểu dáng mỗi người 1 sở thích,trước em ở bển thì bọn TÂY nó khác TA lắm nó không quan trọng gì option trong xe(như xe Hàn loạn hết cả nút lên) mà quan trọng là độ an toàn và công suất của xe thôi :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Tính năng vận hành của Mon không thua kém Cam,thậm chí còn hơn.Nhưng nó không hợp mắt người Việt Nam,nghe đâu trong năm 2012 giá còn 850tr quả thực gần như Ford bán sát giá đáy để thu hồi vốn mà dòng này ở Bắc Mỹ giá chả bao giờ thua Cam cả?
Iem cũng thấy nhiều kụ đi Mon khen nó lắm, kể ra giá nó rẻ thì mua đi cũng ngon kụ nhỉ, tiền chênh lệch so với cam tha hồ khấu hao, hehe

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
-Vẫn câu hỏi cũ: "Bác đã mua và sd 1 cái xe Ford nào chưa?", nếu câu trả lời là "rồi" thì ta tranh luận tiếp, còn nếu là "chưa" thì em đánh giá bác cũng chỉ là loại "nghe hơi nồi chõ" thôi?:D
Có nhà em, ít nhất đến giờ đã ở đời thứ 2 của cái everest, thêm cái ranger 3.0 nữa. em thấy xe đấy ổn :)

RAVA

Xe ba gác
Có nhà em, ít nhất đến giờ đã ở đời thứ 2 của cái everest, thêm cái ranger 3.0 nữa. em thấy xe đấy ổn :)
-Em có hỏi bác đâu, nhân tiện hỏi luôn là con Everest so với con FT thì chi phí cho con nào cao hơn?~X(

Chỉnh sửa cuối:

Patt

Xe tải
Theo cảm nhận riêng thì mondeo thì rất tốt, đi đầm, cảm giác lái tốt. Rất nhiều ưu điểm, nhất là giá. Phụ tùng không khó, uống xăng cũng không đến nổi. Chỉ hình thức của nó thì cảm giác hơi nhỏ, mặc dù các thông số chẳng nhỏ chút nào. Tầm tiền đó thì chắc mondeo không có đối thủ nhưng khổ nỗi em nó báo tử rồi còn đâu nếu so với Camry chỉ được cái tiếng thôi, đắt lòi ra so với Mondeo.Mondeo đi thích lắm, các chức năng ko kém gì Camry. Nói chung là ngon bổ rẻ khỏe đẹp
Đúng là đã chạy Mông thì Cam ko có cửa. Mỗi tội Mông chạy đến 9 vạn phải làm nhiều thứ quá.

Blackfish

Xe tăng
Fan Ford chính hiệu . Em rất ngưỡng mộ và tò mò về con Ranger 3.0 của nhà bác.Bác có thể giới thiệu kỹ chút đc không? Nếu là supercharger nữa càng tuyệt :D

raklei

Xe điện
Fan Ford chính hiệu . Em rất ngưỡng mộ và tò mò về con Ranger 3.0 của nhà bác.Bác có thể giới thiệu kỹ chút đc không? Nếu là supercharger nữa càng tuyệt :D
e tưởng VN ranger làm gì có bản 3.0

cucho

Xe tăng
Em vừa sang chơi bên hội santafe thấy các bác ý chia sẻ thông tin sửa chữa mà sợ quá, lòng tự nhủ ; chắc xe bên ý cao cấp hơn nên cần chăm sóc kỹ hơn

Vẫn sợ quá

cucho

Xe tăng
"bầy đàn" đúng là nghe chẳng sang, nhưng thôi mình còn nghèo tự tìm cách gì ấm vào thân đã =))
Khi nào giàu có như hội vi na lines, vi na sin dứt khoát em sẽ thể hiện cho sướng, giờ từ từ đã