Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Nhôm nhựa

Xe điện
Em cũng nói mấy lần rồi, quê em cũng như nhà em toàn chơi đầu Mỹ thôi. Các cụ có dịp đi các đường đổ về cảng SG thì bạt ngàn đầu Mỹ, các bãi cũng thế, rất rất ít Hyundai. Mà cũng leo Di Linh, Đăk Nông... vô tư.
Mà có quan tâm đến anh em lái xe thì cũng nên chơi đầu Mỹ.
Quá tải cũng chạy ầm ầm, kể cả là xe bồn luôn (có bác nói xe bồn không quá tải).
Nhà em cũng nòi vận tải đấy, thấy bảo trong giới cũng là cái tên không lạ đâu.

cụ cho em hỏi khí không phải, mấy cái xe này là nhà cụ à, em thấy trên đầu xe có in chữ Thống Nhất.
mà hình như là xe mẹc hay sao ý cụ nhỉ, lô gô không hoàn toàn giống mẹc cho lắm
đoạn này là đường 70 đi Lào Cai ạ:

[video=youtube;u1zruCtXQ6w]http://www.youtube.com/watch?v=u1zruCtXQ6w[/video]

còn đây nữa, chắc đầu Mỹ

[video=youtube;vYs7s6yrZ4s]http://www.youtube.com/watch?v=vYs7s6yrZ4s[/video]

Chỉnh sửa cuối:

thongnhat

Xe buýt
Dạ, không phải ạ. Nhà em chỉ hoạt động trong phía Nam thôi.
Em chỉ nói chung được vậy chứ không hề tham gia vào lĩnh vực này. Đó là việc của gia đình.
Chúc các bác vui.

hoanggiangauto

Xe tải
cụ cho em hỏi khí không phải, mấy cái xe này là nhà cụ à, em thấy trên đầu xe có in chữ Thống Nhất.
HOWO SINOTRUCK - của A Tập đó Kụ, kụ nhầm lên tận Mer kinh quá :|

Cuabien

Xe điện
Em thấy có con Cam độ ngoài đường độc lòi phải chụp lại hầu các cụ ! :))

coolpix8700

Xe ngựa
đoạn này là đường 70 đi Lào Cai ạ:
còn đây nữa, chắc đầu Mỹ
Mấy cái đầu này, đặc biệt là xe chở sắt (dài đến 9 cái chân), công,... bác đi QL3 có đầy đường. Các đường khác thấy xe tải to là em hoảng, chỉ cố vượt thật nhanh, may ra còn để ý được mỗi QL1, nhưng ở QL3 này thì tỷ lệ xe tải thay đổi rất nhiều so với mấy năm trước (không kể mấy ông logistik chở xe máy của Yamaha, toàn Isu-Zu hay xe chở đất đang làm đường hay lấp mấy khu công ngiệp thì hầu như toàn xe tầu).

hoanggiangauto

Xe tải
Mấy cái đầu này, đặc biệt là xe chở sắt (dài đến 9 cái chân), công,... bác đi QL3 có đầy đường. Các đường khác thấy xe tải to là em hoảng, chỉ cố vượt thật nhanh, may ra còn để ý được mỗi QL1, nhưng ở QL3 này thì tỷ lệ xe tải thay đổi rất nhiều so với mấy năm trước (không kể mấy ông logistik chở xe máy của Yamaha, toàn Isu-Zu hay xe chở đất đang làm đường hay lấp mấy khu công ngiệp thì hầu như toàn xe tầu).
sao kụ cứ nghĩ xe TẦU nó rẻ nhỉ, E thấy xe TẦU cũng có dòng đắt ấy chứ. vd như mấy chiếc DONGFENG hàng nk HỒ BẮC máy cummin giá toàn 1 tỏ mấy trở lên!

otohagiang

Xe container

Hằng Lê

Xe tăng
Nhìn con đầu kéo này thì mấy cái xe HD ăn thua gì, Tầu nó mạnh hơn HQ nhiều ;))

otohagiang

Xe container
Con xe Tàu Dongfeng này tải trọng chở 11 tấn, về mấy tỉnh miền núi toàn mang chở 50-55 tấn! Ngon chưa :D

xe đấy bên Tàu tải trọng cho phép 25t, về vn hạ tải còn 11t thôi
nói chuyện về mấy con này cả ngày không hết, có khi phải mời bác COOL ra chém nó mới sinh động :))
hay ho gì chuyện chở quá tải, đa số người đi đường không thích điều này :))

Luu Lehong

Xe container
xe đấy bên Tàu tải trọng cho phép 25t, về vn hạ tải còn 11t thôi
nói chuyện về mấy con này cả ngày không hết, có khi phải mời bác COOL ra chém nó mới sinh động :))
hay ho gì chuyện chở quá tải, đa số người đi đường không thích điều này :))
Nói chuyện đường xá lại chán, mấy tỉnh phía bắc giờ xuống cấp quá! Mỏ sắt Quý xa LC trước khi cấp phép thì đi còn được, sau 1-2 năm quay trở lại thì đường cũng tan. Thỉnh thoảng 1 chú này nằm bên vệ đường, quặng vung vãi toé loe!
Vừa rồi em qua mỏ than QN thấy xe nhiều xe chở than mới rất khủng. Toàn Volvo với mấy con xe lạ ko nhớ hết tên. Thấy GĐ mỏ giới thiệu 1 cái lốp của nó đã 300Triệu. Con này trông như xe gấu, chở được 60 tấn, khi vào đường xấu nếu đổ hay lật nó tự đứng dậy được bởi khung nối với đầu có 1 cái khớp tròn 8-|

jan23

Xe hơi
Qua 2 đời xe Hàn, chất lượng cũng OK và cơ bản nhất là giá cả cũng phải chăng các cụ offer nhể. Em là cứ rẻ, chất lượng, hậu mãi tốt là choén.

otohagiang

Xe container
Nói chuyện đường xá lại chán, mấy tỉnh phía bắc giờ xuống cấp quá! Mỏ sắt Quý xa LC trước khi cấp phép thì đi còn được, sau 1-2 năm quay trở lại thì đường cũng tan. Thỉnh thoảng 1 chú này nằm bên vệ đường, quặng vung vãi toé loe!
Vừa rồi em qua mỏ than QN thấy xe nhiều xe chở than mới rất khủng. Toàn Volvo với mấy con xe lạ ko nhớ hết tên. Thấy GĐ mỏ giới thiệu 1 cái lốp của nó đã 300Triệu. Con này trông như xe gấu, chở được 60 tấn, khi vào đường xấu nếu đổ hay lật nó tự đứng dậy được bởi khung nối với đầu có 1 cái khớp tròn 8-|
trên em giờ xe 15t còn bị cấm 1 số mỏ, chỉ có xe 8t được vào, thế là các bố đóng lốp 12 bố máy cày, đóng luôn sơmi lốp chở 30 tấn đi, đường tan tành, đặc biệt là đường vào mỏ Hòa Phát ở Tùng Bá, đường đấy giờ có lẽ ra luật chỉ cho công nông thùng nhỏ chở mới đúng, dân biết kêu ai
còn VOLVO mỏ đây, gọi là xe tự đổ có khớp xoay, nổ 1 quả lốp thì vỡ mẹt

hoanggiangauto

Xe tải
trên em giờ xe 15t còn bị cấm 1 số mỏ, chỉ có xe 8t được vào, thế là các bố đóng lốp 12 bố máy cày, đóng luôn sơmi lốp chở 30 tấn đi, đường tan tành, đặc biệt là đường vào mỏ Hòa Phát ở Tùng Bá, đường đấy giờ có lẽ ra luật chỉ cho công nông thùng nhỏ chở mới đúng, dân biết kêu ai
còn VOLVO mỏ đây, gọi là xe tự đổ có khớp xoay, nổ 1 quả lốp thì vỡ mẹt
~ quả bom mini :P , đúng là mấy E này mà đi đg thì trên tuyến đg đó lên cấm những phương tiện như: 2 bánh, công nông, xe lam . . . ko thì nó cán vào mà chả biết ;))

Luu Lehong

Xe container
QN giờ thì họ đầu tư nhiều xe khủng lắm, tiếc là vội nên ko kịp chụp mấy cái về pót!
Hồi kiểm tra cấp phép Sắt Sàng Thần- Tùng Bá cho Hoà Phát 6/2011 ngoài rìa rừng mình còn đi được ô tô. Khi vào trong mỏ phải đi nhờ 1 cái xe bánh xích vì lũ cuốn trôi cả đường. Đợt ý mấy cái máy xúc bị trôi!
Dịp đó mình mua được 1 bộ gỗ lũa về (chỉ vùng HG mới nhiều), giờ để phòng khách thỉnh thoảng hương thơm phức, ko biết có hại gì không :-o

hoanggiangauto

Xe tải
QN giờ thì họ đầu tư nhiều xe khủng lắm, tiếc là vội nên ko kịp chụp mấy cái về pót!
Hồi kiểm tra cấp phép Sắt Sàng Thần- Tùng Bá cho Hoà Phát 6/2011 ngoài rìa rừng mình còn đi được ô tô. Khi vào trong mỏ phải đi nhờ 1 cái xe bánh xích vì lũ cuốn trôi cả đường. Đợt ý mấy cái máy xúc bị trôi!
Dịp đó mình mua được 1 bộ gỗ lũa về (chỉ vùng HG mới nhiều), giờ để phòng khách thỉnh thoảng hương thơm phức, ko biết có hại gì không :-o
vậy thì kụ đi khám ngay đi, ko thì bị ủng, rữa từ bên trong lúc nào ko hay đâu ạ . . . mong kụ an lành.
chắc phải đề xuất MOD mở thêm 1 Box xe bánh xích để bóng bàn cho thêm xôm kụ nhỉ :))