Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

RAVA

Xe ba gác
càng ngày các bác càng bá đạo
nói không được thì cãi cùn, chầy cối, phân tích không nổi thì bê mẹ cái cân ra nói chuyện, bó tay
bác COOL: nói sai thì cứ nhận là sai đi, bác mải cãi làm gì
còn chuyện mua xe gì bác cứ nhắm mắt mà làm tới thôi, chứ nghe bác nói thì chịu rồi, chúc bác mua được con xe chạy đừng có long bánh, bác yên tâm là cân, cân nữa, cân mãi cũng chả làm gì được đâu, dân đói là khác nghĩ ra đủ cách lách được thôi, đợt vừa rồi cân ác xong rồi cũng chìm dần dần, xe giờ lại 50-60t bò ra đường thôi
-Bác nói thế em e là ko đúng rồi, xh ngày càng pt, dân trí cũng cao hơn, luật lá cũng sẽ nghiêm hơn, rồi sẽ đến lúc chả có cái xe nào ra đường dám chở quá khổ quá tải đâu. Còn việc các bác trên này chê nhưng người mua xe con Toy là "bầy đàn" thì những ông mua xe tải xe khách H-K thì là cái gì?:-o

otohagiang

Xe container
-Bác nói thế em e là ko đúng rồi, xh ngày càng pt, dân trí cũng cao hơn, luật lá cũng sẽ nghiêm hơn, rồi sẽ đến lúc chả có cái xe nào ra đường dám chở quá khổ quá tải đâu. Còn việc các bác trên này chê nhưng người mua xe con Toy là "bầy đàn" thì những ông mua xe tải xe khách H-K thì là cái gì?:-o
cái đấy bác phải hỏi tác giả mấy cụm từ đấy chứ sao lại hỏi em
nếu bác tìm được còm nào của em nói dân mua TOY bầy đàn thì coi như em sai
luật lá ngày càng nghiêm hơn thật, ngay sau đợt luật nghiêm đó là xe lại chở qua stải còn nhiều hơn để bù cho hôm đói
cái viễn cảnh xe không chở quá tải nữa hãy còn xa lắm, nên các bác lưu ý về hiện tại giúp em

Chỉnh sửa cuối:

No Way

Xe tải
Cái loại Camry,Sonata và át cọt bọn trẻ trâu bên ấy mang ra drift phá suốt ngày,ở Việt mình thì đi Camry là được khuỳnh chân ra rồi[video=youtube;xcsz33hK3ug]http://www.youtube.com/watch?v=xcsz33hK3ug[/video]
Bên mình nghèo không so với Billgate được cụ ạ:(. Em nghĩ dân ta còn nghèo, thời buổi suy thoái kinh tế như này cụ nào đi làm mua được cái xe tiền tỷ rất đáng tự hào, còn mấy chú trẻ trâu xin tiền bố mẹ mua xe drift phá suốt ngày thì bỏ qua đi cụ ạ.

otohagiang

Xe container
Bên mình nghèo không so với Billgate được cụ ạ:(. Em nghĩ dân ta còn nghèo, thời buổi suy thoái kinh tế như này cụ nào đi làm mua được cái xe tiền tỷ rất đáng tự hào, còn mấy chú trẻ trâu xin tiền bố mẹ mua xe drift phá suốt ngày thì bỏ qua đi cụ ạ.
mấy chú trẩu tre driff lại như này thì khổ, rõ phí con xe xịn

ducletrung

Xe container
So với mức thu nhập của Ả Rập thì cái Camry hay át cọt chỉ như mua con SH cho trẻ trâu nó chạy chơi không đội mũ bảo hiểm.Toy bán được hàng vì tại nước phát triển xe nó là loại "xe cỏ" những đứa mới biết lái xe bố mẹ toàn mua cho con xe của TOY

coolpix8700

Xe ngựa
bác COOL: nói sai thì cứ nhận là sai đi, bác mải cãi làm gì...
Nếu bác thấy cần, em nhận trrrn này là đã nhầm khi viểt về nơi lắp ráp cái xe tải Hino, với em, mọi cái xe tải lắp ráp trong nước do nguồn gốc linh kiện mập mờ nên đều coi gần như nhau khi chọn.
Còn tranh luận xe hàn hơn xe Toy, bỏ qua mấy cái xe du lịch vì ai cũng thấy rồi, các bác mang xe tải ra chứng minh, em cũng đưa ra suy nghĩ của mình giải thích tại sao hiện tại chúng được sử dụng nhiều hơn. Đưa ra con số chung để xem liệu bỏ cái ưu thế ấy chúng còn hơn hay không thì các bác lảng tránh, mấy bác kia vớ được việc nhầm của em về nguồn gốc Hino lắp ráp thì như ngấp ngoải vớ được cái cọng bèo, dù chẳng phải quá quan trọng để báo "hàn hơn Toy" nhưng bám chặt. Với các bác, cái gì không vừa ý mình đều kết luận "cãi cùn", "chầy cối",... bác không chỉ một lần dùng mấy từ "nóng tính",... trên này!
Còn xe quá tải, em cũng đang vận tải, cái xe chở quá tải nhiều nhất thường xuyên là 4 lần, nếu bị xiết chặt thì cùng 1 lượng hàng tụi em phải chở 4 chuyến, không nói chi phí mà chắc lại sẽ phải tậu thêm xe để bù đắp khổi lượng 1 chuyến giảm đi. Nhưng xu thế chung liệu người ta có cho phép chạy quá tải như vậy mãi hay không. Xe chạy không chỉ phá đường mà mất an toàn giao thông, tai nạn,... Dù ai cũng biết có thực hiện được cũng chẳng dễ, nhưng họ cũng cho lộ trình tới 2 năm, đứng ở góc độ những người không kinh doanh vận tải (là số đông trong XH) họ có chấp nhận hay không!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Cái loại Camry,Sonata và át cọt bọn trẻ trâu bên ấy mang ra drift phá suốt ngày,ở Việt mình thì đi Camry là được khuỳnh chân ra rồi[video=youtube;xcsz33hK3ug]http://www.youtube.com/watch?v=xcsz33hK3ug[/video]
-Cái bọn mang mấy con Cam, Cọt hay So nát ra để drift thì đúng là vớ vẩn thật, mấy con đấy drift thì ra cái đêk gì?:))

otohagiang

Xe container
bác có thể qua bên HINO VN coi, em dám khẳng định với bác không có chuyện xe nó kém như bác nói đâu, mấy dòng xe tải Nhật LD chất lượng rất ok, chỉ có HYUNDAI LD tại VN nội địa hóa tùm lum mới lo, nên em mua HD thì chỉ chơi xe nhập bãi, giá cả có cao hơn tí nhưng chạy an tâm
em không quan tâm xe nào bán chạy nhất TG, em không có thói quen lôi doanh số ra dọa nhau, em đi xe tải nhiều nên em mua xe tải em biết chọn loại gì cho phù hợp, kính thưa bác là HYUNDAI nếu xe bác không chạy quá tải đi, ăn uống và độ bền nó không thua ISUZU hay HINO đâu, lúc đấy nó lại thành ra hợp lý hơn vì giá rẻ hơn mà lại bền, khỏe, chạy yên tâm không lo hỏng vặt, phụ tùng thì gần như chỗ nào cũng có, không chê dầu bẩn VN, bác xem xem miền núi mấy ai chạy HINO hay ISUZU?
em nói chuyện với bác nhằm giúp bác nếu có mua xe thì tham khảo được, trong khi bác nhìn lại xem bác tiếp lại = cái gì? bác nghĩ em không biết xe ISUZU hay HINO nó tốt hay sao? về công nghệ trước đây thằng Hàn phải gọi thằng Nhật bằng bố, ông HD cũng nhờ có ông MITSU và sau này là các hãng xe Âu liên doanh tại Hàn Quốc mà sản phẩm của nó mới tốt được, như em đã nói em không quan trọng hãng nó có thành tựu công nghệ gì, mà em cần là cái sp cuối có tốt hay không để còn mua, chứ còn nghe quảng cáo thì thằng Khựa nó hay hơn nhiều, máy công nghệ Mỹ-Âu, cầu số châu Âu, bla bla
còn em vốn dòng nhà lính, tính tình rất nóng, em cần thực tế chứ không cần lý thuyết suông như bác

hoanggiangauto

Xe tải
sôi nổi quá, xéo cái buổi sáng xong ngay 3 pages . . . E xin đứng rìa đường :D

arsenelupin

Xe buýt
bác có thể qua bên HINO VN coi, em dám khẳng định với bác không có chuyện xe nó kém như bác nói đâu, mấy dòng xe tải Nhật LD chất lượng rất ok, chỉ có HYUNDAI LD tại VN nội địa hóa tùm lum mới lo, nên em mua HD thì chỉ chơi xe nhập bãi, giá cả có cao hơn tí nhưng chạy an tâm
em không quan tâm xe nào bán chạy nhất TG, em không có thói quen lôi doanh số ra dọa nhau, em đi xe tải nhiều nên em mua xe tải em biết chọn loại gì cho phù hợp, kính thưa bác là HYUNDAI nếu xe bác không chạy quá tải đi, ăn uống và độ bền nó không thua ISUZU hay HINO đâu, lúc đấy nó lại thành ra hợp lý hơn vì giá rẻ hơn mà lại bền, khỏe, chạy yên tâm không lo hỏng vặt, phụ tùng thì gần như chỗ nào cũng có, không chê dầu bẩn VN, bác xem xem miền núi mấy ai chạy HINO hay ISUZU?
em nói chuyện với bác nhằm giúp bác nếu có mua xe thì tham khảo được, trong khi bác nhìn lại xem bác tiếp lại = cái gì? bác nghĩ em không biết xe ISUZU hay HINO nó tốt hay sao? về công nghệ trước đây thằng Hàn phải gọi thằng Nhật bằng bố, ông HD cũng nhờ có ông MITSU và sau này là các hãng xe Âu liên doanh tại Hàn Quốc mà sản phẩm của nó mới tốt được, như em đã nói em không quan trọng hãng nó có thành tựu công nghệ gì, mà em cần là cái sp cuối có tốt hay không để còn mua, chứ còn nghe quảng cáo thì thằng Khựa nó hay hơn nhiều, máy công nghệ Mỹ-Âu, cầu số châu Âu, bla bla
còn em vốn dòng nhà lính, tính tình rất nóng, em cần thực tế chứ không cần lý thuyết suông như bác
Bây giờ máy dầu Hyundai chỉ thua Mẹc thôi có đúng ko ạ?

otohagiang

Xe container
Bây giờ máy dầu Hyundai chỉ thua Mẹc thôi có đúng ko ạ?
máy dầu xe tải thì em nó hẵng còn non, MER, MAN, CUMINS, VOLVO, CAT, DETROIT mới là đỉnh bác ạ
nhưng lại không hề kém tí nào, máy nó êm và khỏe, dầu bẩn cũng không ngại, có điều ga điện nên chạy thì phải chăm kỹ hơn thôi bác ạ

arsenelupin

Xe buýt
máy dầu xe tải thì em nó hẵng còn non, MER, MAN, CUMINS, VOLVO, CAT, DETROIT mới là đỉnh bác ạ
nhưng lại không hề kém tí nào, máy nó êm và khỏe, dầu bẩn cũng không ngại, có điều ga điện nên chạy thì phải chăm kỹ hơn thôi bác ạ
Giống mấy e máy điện ga điện giờ e chỉ dám cho mua dầu ở các cây uy tín thôi. Nhưng mà được cái êm hơn, tiết kiệm và gia tốc tốt.

thongnhat

Xe buýt
Em cũng nói mấy lần rồi, quê em cũng như nhà em toàn chơi đầu Mỹ thôi. Các cụ có dịp đi các đường đổ về cảng SG thì bạt ngàn đầu Mỹ, các bãi cũng thế, rất rất ít Hyundai. Mà cũng leo Di Linh, Đăk Nông... vô tư.
Mà có quan tâm đến anh em lái xe thì cũng nên chơi đầu Mỹ.
Quá tải cũng chạy ầm ầm, kể cả là xe bồn luôn (có bác nói xe bồn không quá tải).
Nhà em cũng nòi vận tải đấy, thấy bảo trong giới cũng là cái tên không lạ đâu.

Hằng Lê

Xe tăng
Em cũng nói mấy lần rồi, quê em cũng như nhà em toàn chơi đầu Mỹ thôi. Các cụ có dịp đi các đường đổ về cảng SG thì bạt ngàn đầu Mỹ, các bãi cũng thế, rất rất ít Hyundai. Mà cũng leo Di Linh, Đăk Nông... vô tư.
Quá tải cũng chạy ầm ầm, kể cả là xe bồn luôn (có bác nói xe bồn không quá tải).
Ngay đường 5 cũng toàn đầu Mỹ cụ ạ, em đi lên Cao Bằng cũng toàn đầu Mỹ.
Hôm nào có chuyến đi Hà Giang em sẽ để ý xem ở trển dùng đầu gì :-|

otohagiang

Xe container
trong Nam bác có điều kiện chiến đầu Mỹ tốt, chứ ngoài em đầu Mỹ đa phần cộp biển 14-15-16 chứ các nơi khác lại ít dám chơi, kể cả chạy lên các cửa khẩu cũng chỉ là đội xe HP-QN mới lắm đầu Mỹ thôi
bao giờ em xem lại mấy con xe của mấy chiến hữu em trong đó rồi post ảnh chơi,hàng Mỹ nhiều, có khi thừa xe chả biết làm gì lại lên nhíp, gác cẩu, đóng cứu hộ, nếu bác trong SG chắc bác biết mấy đội Thành Vũ, Thiên Trường, Rạng Đông, Vân 123, Cơ 112, bác với em là chung nghề và chung niềm đam mê nhưng ở đây còn nhiều vấn đề khó nói lắm bác ạ, đôi khi mình tư vấn được thì các bác ấy không nghe, mà đây là kinh nghiệm đâu phải chỉ của nhà em
còn cái xe bác kia hỏi là 1t4 với 3t5 cơ bác ạ :)), bác khuyên đầu Mỹ thì biết chơi loại gì được
Thiên Trường

Rạng Đông

con này là lên từ đầu kéo đây, bạn em ở Tiền Giang

incubusvn

Xe tải
Nói như bác thế thì cả VN mình đâu cũng toàn Mỹ à, phải có chỗ cho các hãng khác chứ
Ngay đường 5 cũng toàn đầu Mỹ cụ ạ, em đi lên Cao Bằng cũng toàn đầu Mỹ.
Hôm nào có chuyến đi Hà Giang em sẽ để ý xem ở trển dùng đầu gì :-|

otohagiang

Xe container
Nói như bác thế thì cả VN mình đâu cũng toàn Mỹ à, phải có chỗ cho các hãng khác chứ
Miền Bắc không chỉ có đường 5 và Cao Bằng mà bác
bác để ý biển xe là thấy ngay ấy mà :))