Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

oto:)

Xe tải
Bác bị "ấn tượng" cho nên hầu như không thể hiểu được những cái gì người khác viết!
Toy vào VN mình không hề sớm hơn nhiều hãng khác, người đi ô tô ở VN cũng chỉ học theo kinh nghiệm đi ô tô của người nước ngoài.
Mấy cái xe bác liệt kê là những loại Toy phát triển cho thị trường các nước có hệ thống hạ tầng giao thông kém phát triển. So về công nghệ, options thì chúng kém những cái xe hàn rất xa, nhưng vì được tối ưu hoá cho các nước kém phát triển nên chúng rất phù hợp cho điều kiện VN hiện tại, vì chạy ở VN chúng bền, dễ sửa chữa và khi phải sửa thì rẻ.
VN mình mà phát triển lên thì sẽ không ai mua những cái xe ấy nữa!
Mọi người vẫn nói nếu thích nhiều options mà giá rẻ thì mua xe hàn;
Còn ăn chắc mặc bền thì Toy là lựa chọn tốt. Người giầu (không hoàn toàn là người đang kiếm tiền để được giầu) thường không quan tâm đến mặc bền nên chọn những cái xe khác sang trọng hơn!
Về giá xe thì ở thớt này không đúng chủ đề. Mời bác sang thớt "Xe Toy có thật sự đắt không" để chém tếp :))

xe cuu ho

Xe máy
-Cần gì phải ra nước ngoài, ngày trước Santa Fe giá rẻ bán chạy, bây giờ có tý thương hiệu học đòi nâng giá ngang ngửa CRV, CX-5...kết quả là ntn thì biết rồi đấy? Điều đó chứng tỏ là thương hiệu của mấy chú Cuốc xẻng vẫn là hạng dưới, người ta nâng chất lượng lên ngang tầm đối thủ chứ ko phải là nâng giá cho ngang tầm, cho nên cứ chấp nhận phân dưới bán giá rẻ hơn thì còn được thì bán đắt ngang thì toi sớm. Có bác nào trên này chả hỏi là "nếu xe Hàn bán bằng giá xe Nhật cùng loại thì các bác chọn xe nào?", bác chủ trả lời xem?:D
thế CR-V với CX-5 có cùng hạng với STF không bác?

RAVA

Xe ba gác
thế CR-V với CX-5 có cùng hạng với STF không bác?
-Ở VN mình có thói quen cứ cái gì tiền xêm xêm thì mang ra so, kiểu như mang SF, So ra so với FT ý? Nhưng mà so SF với mấy em kém cả về phân khúc lẫn xuất xứ (xe LD) còn toi mạng thì tuổi gì mà đòi sóng sánh với loại cùng hạng, cùng là xe nhập như Highlander, Pilot, CX-9, Pathfinder...:P

lapin

Xe container
Chắc cũng về quê đấy bác :D
http://www.otofun.net/threads/370869-tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam-phan-iii/page17
(rảnh mời bác thăm lại chiến trường xưa của em :D)
Thật ra tiền nó quá đắt do thuế má, TT20 rồi ý định thuế của anh Thăng đánh mạnh vào dòng xe trên 3.0 nên nó mới vắng đấy chứ . Có tiền xông xênh mà chạy con này thì quá ngon :-"
Chả xưa lắm dưng rõ là em chưa đọc. Mới lướt qua vài trg thì thấy thế này:
- Cụ cùng quê với cụ Xtrail, đồng khói nên thương nhau cũng có khác!
- Nhiều cái cụ Glpro nói chuẩn nhưng có cái em chưa tin lắm:
Viva bền nhưng kô bằng rem II. Nội kô bằng ngoại. Đơn giản là rem ii thái máy sx tại Nhật (cả lùn và cao, nếu em nhớ kô nhầm). Viva bán kô chạy có lẽ do hs kô tròn, dừng đèn đỏ cứ phải làm 3 phát ngược. Kỹ hơn 1 chút thì từ số 1 sang số 2 viva rất khó vào. Điểm trừ của viva là yên dốc và kô có giỏ hàng. Nói chê su cũng kô pah3i, em nhớ có loại su đỏ đời trc của viva của rất được chuộng. Tóm lại em nhớ mang máng về mấy cái xe này như thế.
Cụ ý chạy HN TH 2 tiếng bao gồm cả uống rượu kể cũng kinh thật, kô rõ năm nào. Phải nói đoạn này thời 90s khó chạy nhanh nhất là PL NB vì xe tải nhiều mà đường hẹp. Em đi HN SS mất tầm 3h. Kô rõ xe cụ ý chạy xe gì. Rem II tối đa 105 - 110 km/h là kịch đường tầu nhưng cũng chỉ nên 100. Win 100 kém hơn, kịch 100 nhưng chỉ nên 90. Em chạy rem II cao nhất kịch kim là phi từ cầu TL xuống cao tốc NB đc 120 đoạn ngắn:)
Nên cụ GLpro chạy HN TH 2h phải nói là kỷ lục:21:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Viva bền nhưng kô bằng rem II. Nội kô bằng ngoại. Đơn giản là rem ii thái máy sx tại Nhật (cả lùn và cao, nếu em nhớ kô nhầm). Viva bán kô chạy có lẽ do hs kô tròn, dừng đèn đỏ cứ phải làm 3 phát ngược. Kỹ hơn 1 chút thì từ số 1 sang số 2 viva rất khó vào. Điểm trừ của viva là yên dốc và kô có giỏ hàng. Nói chê su cũng kô pah3i, em nhớ có loại su đỏ đời trc của viva của rất được chuộng. Tóm lại em nhớ mang máng về mấy cái xe này như thế.
Cụ ý chạy HN TH 2 tiếng bao gồm cả uống rượu kể cũng kinh thật, kô rõ năm nào. Phải nói đoạn này thời 90s khó chạy nhanh nhất là PL NB vì xe tải nhiều mà đường hẹp. Em đi HN SS mất tầm 3h. Kô rõ xe cụ ý chạy xe gì. Rem II tối đa 105 - 110 km/h là kịch đường tầu nhưng cũng chỉ nên 100. Win 100 kém hơn, kịch 100 nhưng chỉ nên 90. Em chạy rem II cao nhất kịch kim là phi từ cầu TL xuống cao tốc NB đc 120 đoạn ngắn:)
Sao nại nôi iem vào thế kụ,

lapin

Xe container
RENAULT la hãng nào vậy, nghe lạ lạ.
Cái post lúc 14h22 của cụ Isuzu bên ấy là phù hợp. Nếu bác thấy có gì khác q₫iểm của bác thì sang đấy tranh luận. Còn em chả bh nhảy vào bất kỳ thớt nào của sale các hãng chê bôi lung tung hoặc vung tay quá chán, trừ phi gặp mấy còm phi lý kiểu Fo tơ nu 4x4 trg phố hết 8l! Tất nhiên kô kể có vài lúc nhận định sai tình huống:)
Chuyện tranh luận giữa các loại xe thì nên nhưng kô phải trg mấy cái thớt công việc của người khác.
Chuẩn men?:D

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
Vì trg các còm của cụ em thấy ấn tượng nhất là từ «iem», sau đấy là «hehe»:21:
Ahf cũng phải kiếm cái gì đặc trưng cho nick chớ:
hehe là FUN là chính, còn iem là cho nó trẻ tí (cưa sừng làm nghé tí),

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Vẫn chưa có gì mới nhỉ! :))

Luu Lehong

Xe container
Không chắc có phải đồng hương với bác Ích Truyên không nhưng tuy bác ý là anti Toy, không cùng quan điểm nhưng thấy bác ý cũng chỉ ký cách pót bài kiểu gợi chuyện chứ không nguy hiểm như những anti Toy khác kiểu hội T-S hay matiz19, Ceracera ( hungphuthai, PLD) .. nên em không có ý đối đầu làm gì. Thớt mà có nhiều nick giao lưu thì OF cũng vui thêm, tuy nhiên em cũng chả thương gì bác Ích Truyên 8-|. Còm nào của bác ý mâu thuẫn là vẫn chiến :D
Còn nhắc đến bác GL Pro, tuy cũng dùng xe Nhật nhưng lại ở phía bên kia, cùng chiến tuyến với hội Túc So, ban đầu cũng tỉa em tương đối nhiều, giờ ae trên OF gặp nhau thì cũng bình thường rồi, gặp nhau vẫn vui vì người quen mà :D
Chỉ nhớ lại là lâu không thấy bác Mazspeed vào chơi nữa, bởi vậy đọc các thớt của box Toy cũng có chút buồn :-w

CR-Vic

Xe container
Cụ Lưu mấy hôm nay rảnh thế! Đợt trước lên miền núi mở rộng khách hàng bận rộn thế chắc cuối năm lại được thưởng doanh số cao rồi! Không biết mảng xe nhập khẩu của bác RAVA như thế nào nhỉ? :D

X-trails

Xe cút kít
Cụ Lưu mấy hôm nay rảnh thế! Đợt trước lên miền núi mở rộng khách hàng bận rộn thế chắc cuối năm lại được thưởng doanh số cao rồi! Không biết mảng xe nhập khẩu của bác RAVA như thế nào nhỉ? :D
Kụ toàn hỏi câu thừa, lúc nào mà hai kụ này chả doanh số cao, khéo cuối năm được thưởng Lx570 ấy chứ, hehe

CR-Vic

Xe container
Năm ngoái hai cụ ý mới được thưởng chuyến đi mấy nước Asean thôi :)) Năm nay mà bán hàng cứ vượt chỉ tiêu thế này thì ít nhất cũng được sang Hàn Cuốc để hiểu vì sao Camry lại được bình chọn là xe của năm tại vương quốc Kim Chi :D

Kụ toàn hỏi câu thừa, lúc nào mà hai kụ này chả doanh số cao, khéo cuối năm được thưởng Lx570 ấy chứ, hehe

X-trails

Xe cút kít
Năm ngoái hai cụ ý mới được thưởng chuyến đi mấy nước Asean thôi :)) Năm nay mà bán hàng cứ vượt chỉ tiêu thế này thì ít nhất cũng được sang Hàn Cuốc để hiểu vì sao Camry lại được bình chọn là xe của năm tại vương quốc Kim Chi :D
iem tưởng gì chứ được thưởng đi Asean thì cũng thường thôi, k tương xứng với doanh số các kụ ý khai báo, hehe

CR-Vic

Xe container
Phận làm công ăn lương như tụi em thì được thưởng thế là ấm rồi cụ ạ. Sales kiểu Toyota nó cũng ít thưởng như sales xe khó bán - kiểu ngồi chơi ở showroom đã có khách đến hỏi mua chứ không phải chạy loanh quanh tốn xăng lại còn mỏi tay gõ phím như các đồng nghiệp siêu xe cụ nhé! :))

iem tưởng gì chứ được thưởng đi Asean thì cũng thường thôi, k tương xứng với doanh số các kụ ý khai báo, hehe

X-trails

Xe cút kít
Phận làm công ăn lương như tụi em thì được thưởng thế là ấm rồi cụ ạ. Sales kiểu Toyota nó cũng ít thưởng như sales xe khó bán - kiểu ngồi chơi ở showroom đã có khách đến hỏi mua chứ không phải chạy loanh quanh tốn xăng lại còn mỏi tay gõ phím như các đồng nghiệp siêu xe cụ nhé! :))
Úi giời Kụ Lưu lên miền núi chắc hỗ trợ ngồi ở showroom trên đó để khách tự đến nộp kụ nhỉ.

CR-Vic

Xe container
Khách miền núi về xuôi mua xe ở showroom cụ Lưu công tác. Sau đó họ mời cụ Lưu lên giao lưu vì họ thấy cụ ý chu đáo tốt bụng (mà tự cái xe nó tốt chứ cụ ý có mó máy gì đâu cơ chứ! :)) ). Ngồi giao lưu thì bạn bè của khách hàng lại có nhu cầu mua xe thế là cụ Lưu lại phải bán hàng. Đấy, đi bán hàng kiểu cụ Lưu nó vất vả thế đấy cụ Ích Trây à :))

Úi giời Kụ Lưu lên miền núi chắc hỗ trợ ngồi ở showroom trên đó để khách tự đến nộp kụ nhỉ.