Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Quay

Xe đạp
Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam đê. Thể hiện lòng yêu nước đi các côgn dân VN. :))

Quay

Xe đạp
Đếch làm đc ôtô thì mình chơi xe lam, công nông các Cụ nhể. :))

Ndriver

Xe tải
Cụ chủ đâng đi santa phê ah?
Thách kẹo có cảm tính ko hở cụ?
lạnh quá :-&
Cụ nói thế này là cảm tính đó nha, những dòng xe Hàn được đánh giá cao chủ yếu là được nhập khẩu. Kô có ông chủ gara nào nhiều xèng đến mức bỏ tiền ra tiếp thị để so bì được với các hãng xe liên doanh (chủ yếu là Nhật, Mỹ).

Xe Hàn thành công do mẫu mã đẹp, chất lượng ổn định nhiều tính năng và đặc biệt là giá hợp lý :). Thách kẹo người Nhật cũng kô thể sản xuất được chiếc xe tốt như Santafe với giá bán như người Hàn :-bd

coolpix8700

Xe ngựa
Ăn thua nhau là ông đi tiên phong thôi, Iphone ra mắt cái lập tức 6 tháng sau TQ có nhan nhản điện thoại nhái kiểu cách Iphone :(. Nếu nói như cụ thì hoá ra Apple mất mấy năm nghiên cứu nhưng líu bằng a Khựa.

Hàn quốc làm sản phẩm lởm nhưng Iphone dùng màn của LG, chip của SS. Ổ cứng của SS lắp đầy trong các máy tính để bàn, nhà máy sản xuất tấm nền LCD thế hệ 7,8 lớn nhất cũng là của SS & LG??? Kỳ tích sông Hàn được thế giới công nhận duy chỉ có ở đây rẻ rúm ???
Nhận xét gì cũng nên khách quan
Có rất nhiều ví dụ khác chứ 2 cái ví dụ bác đưa ra để em phản biện một chút:
- Apple thành công ở khắp nơi trên thế giới, nhưng Ipad thì bị tịch thu ở Trung Quốc vì cái tên Ipad bị người Tầu họ đăng ký thương hiệu mất rồi...
- Còn về cái ổ HDD của Samsung thì bác nên xem lại, hình như cái bộ phận ấy nó chẳng còn tồn tại. Riêng em, ổ HDD cỡ Tb em có tương đối nhiều, tuy chỉ chứa film nhưng cũng mất công download hay ra hiệu copy cho nên em không dám dùng ổ cứng SS (thực ra chỉ nghe cho nên không dám dùng rồi cái sự "nghe" ấy cũng đúng->vì SS sẽ không phải xóa bỏ nếu họ thành công)!

Cụ nói thế này là cảm tính đó nha, những dòng xe Hàn được đánh giá cao chủ yếu là được nhập khẩu. Kô có ông chủ gara nào nhiều xèng đến mức bỏ tiền ra tiếp thị để so bì được với các hãng xe liên doanh (chủ yếu là Nhật, Mỹ).
Cái này thì mấy hôm nay trên các chương trình thời sự của tv họ nói nhiều lắm về cách tạo ra sự "cuống nhiệt" rồi. Em không dám trích nguyên lời cô phát thanh viên lên đây để khỏi cãi nhau như ở mấy topic khác!
Cái SF có nhiều thời gian cũng rất nổi tiếng, nhất là cái Gold chạy dầu, nhưng gần đây em thấy xe mới cứ ít dần...
Càng ngày em càng không cảm tình với cách làm của người Hàn trên đất nước VN mình (tuy vẫn công nhận họ rất thành công trong kinh tế). Có mấy ông quản lý các dự án, rồi mấy ông chuyên gia các viện nghiên cứu phát biểu trên tv về các dự án giao thông (em không bình luận về phía VN mình) là mấy nhà thầu Hàn còn tồi hơn cả các nhà thầu Trung Quốc. Mà ai cũng thấy chất lượng của mấy ông Tầu làm rồi!

Chỉnh sửa cuối:

nongdanbank

Xe tải
vote cho toy cho nó lành.

inochi

Xe điện
Hóng thôi, không comment đâu em thề

Mazspeed

Xe container
Điển hình nhất là cái tivi samsung, lúc đầu thấy mẫu mã rất ok, hình ảnh đẹp, xem thời gian 1-2 năm là bít chất lượng xuống nhanh thế nào so với sony hay jvc.
Làm gì đến mức đấy, bác nói quá rồi. Hồi 2010 em múc 1 chú SS LED 46" giá 32 củ, đến giờ xem rất tốt, không có phàn nàn gì. Mỗi tội hôm qua xem quảng cáo Sharp Aquos LED quatron 60" mà cũng chỉ 37 củ, đau hết cả người, không thể tưởng tượng nổi. Em thấy hài lòng với cái SS của em, cho dù trước đó dùng toàn Sony thôi.

hyundaii30

Xe tăng
Hàn có nhiều loại Hàn, Nhật có nhiều loại Nhựt, Hàn trước khác giờ khác trước :D, Nhật trước khác giờ còn khác hơn cả trước =)).

hyundaii30

Xe tăng
Làm gì đến mức đấy, bác nói quá rồi. Hồi 2010 em múc 1 chú SS LED 46" giá 32 củ, đến giờ xem rất tốt, không có phàn nàn gì. Mỗi tội hôm qua xem quảng cáo Sharp Aquos LED quatron 60" mà cũng chỉ 37 củ, đau hết cả người, không thể tưởng tượng nổi. Em thấy hài lòng với cái SS của em, cho dù trước đó dùng toàn Sony thôi.
Công nghệ led năm 2010 cũng là mới rồi, giá tại thời điểm là hợp lý, chứ hồi đó Bác mà múc Sony thì có mà gấp đôi nếu sp cùng công nghệ. Cụ thanhtrungvt nói quá, nhà em có cái ti vi LG cả gần 10 năm nay chẳng hỏng gì, giờ em để ở tầng 5 chẳng ai xem, thi thoảng bật nên vẫn thấy nét như Sony.:D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Chả bù quả trinitron 21 của em, mới ra đắt lòi khói, chưa hết 10 năm đã tèo mất cái cạc video in, hỏi hãng nó bẩu thay cái cạc đấy đắt hơn giá cái tivi thanh lý. quá cú đem tặng cho mẹ đồng nát đầu tiên đi ngang nhà :((

au999

[Tịch thu bằng lái]
Xe Hàn hiện khá hơn Toy!
Nếu là các cụ Ofer thì coi như tranh luận cho vui nhưng thằng này nó nhận xét thì cũng phải suy nghĩ đây!!!

“Gần đây, chúng tôi đã lưu tâm tới các hãng xe Hàn Quốc. Ô tô Hàn Quốc hiện khá hơn xe của Toyota. Họ có chiến lược sản phẩm mới khá tốt, thiết kế đẹp, tiêu thụ nhiên liệu hiệu quả, giá mềm, nên thành công hơn xe nhập khẩu của Toyota "

http://m.dantri.com.vn/c111/s111-456927/lanh-dao-ford-de-chung-hyundai.htm
>>>>>>>>>>
Không chỉ ông Tây mà cả ông Tạch cũng nghi ngờ chất lượng Toy nhé!!!
Nhiều cụ nên viết lại coment nhá nhá ...
Vote cả 2 chân cho xe Hàn xẻng ợ :)]
Đánh giá này là KHÁCH QUAN và có trọng lượng. Em tin!!!
em cũng nghĩ vậy, Hàn hơn Toy
Anh Tạch mà vào thớt này thì .....
Chả biết cụ cafebuoisang đang ở đâu, tìm mỏi mắt để hỏi mà chả thấy :))

Tienthinh

Xe tăng
Cạnh tranh giữa các hãng xe ngày càng gay gắt, chính vì thế người tiêu dùng sẽ hưởng lợi, hãy là người tiêu dùng thông thái.

hoanglee94

Xe tăng
Riêng mở cái thớt và trích dẫn 1 ông ba lăng nhăng thì em thấy chủ thớt quá thừa hơi /:) vụ ông Ks Tạch nguyên nhân là do lắp ráp dẫn đến sai lệch.

ceracera

Xe buýt
nhiều chú cuốc xẻng cũng từng nổ long trời lở đất sau rồi ra đi ko lời tiễn biệt, ko biết giờ lưu lạc nơi đâu :D
giờ này bên đấy bác chưa đi ngủ hay sao. hay là về VN buôn ít camry hàng mã trong tháng cô hồn lấy tiền tiêu đấy

Luu Lehong

Xe container
nhiều chú cuốc xẻng cũng từng nổ long trời lở đất sau rồi ra đi ko lời tiễn biệt, ko biết giờ lưu lạc nơi đâu :D
Chắc là một số đã bán xe, một số chuyển sang dùng xe Nhật và thay nick khác bác ạ nên box cũng đỡ thấy gió >:D<

scb360

Xe tăng
Lại chủ đề Hàn-Toy nhạy cảm, sắp chiến ảo tung chảo đây

quyluong_3bánh

Xe điện
Em là đại diện phe hàn xẻng,em đến để khẳng định là toy không thể bằng huyndai-kia được đâu!=))