Xe Ford Escape bị rung khi bật điều hòa và khi dừng đỗ

anhtt10

Xe buýt
Xe cụ hết ù chưa? E cũng bị giống cụ mà vẫn chưa bắt đc bệnh.
Em hết bị lâu rồi. Xe e là do bộ lốp cũ cứng quá. Thay mới là êm ngay
Nói chung nó có nhiều nguyên nhân gây ù lắm, cụ cho kiểm tra kỹ xem rồi hãy thay.
Anhtt10

Karkul

Xe tải
Lúc bị ù cụ chạy lốp gì, đc mấy vạn? Bây giờ cụ thay lốp gì vậy? Của e chắc cũng do lốp, e tiếc tiền nên chạy Maxxis. Cám ơn cụ nhiều lắm, thợ hãng đang phán e thay bộ cao su chân máy.

anhtt10

Xe buýt
Lúc bị ù cụ chạy lốp gì, đc mấy vạn? Bây giờ cụ thay lốp gì vậy? Của e chắc cũng do lốp, e tiếc tiền nên chạy Maxxis. Cám ơn cụ nhiều lắm, thợ hãng đang phán e thay bộ cao su chân máy.
Bây giờ e dùng Toyo 215/70R16 cũng ổn, cao su chân máy ko gây ù đâu
Anhtt10

Map vua phai

Đi bộ
Chào các bác.

Hôm bữa đi bảo hành 70K km, hãng tư vấn súc bét phun, hong qa, cho xe chạy ngọt hơn, tuần rồi, nghe tiếng kêu bên tài vào hãng Trần Đình Xu quận 1 bảo là rotuyn cân bằng bên tài bị hỏng, muốn êm phải thay cái này và cao su chân máy. Em hóng trện diễn đàn thì biết tình trạng này xãy ra hầu hết các xe nhất là xe đã đi được 70 vạn như em. Cao su chân máy chính hãng giá đắt quá. các bác kinh nghiệm tư vấn giúp nên thay loại nào tương đương mà giá rẻ chút.

ếch nhà em 2011 2.3 ah.

thanks you.

Android8182

Xe hơi
Em cũng đang gặp lỗi này:
1. Vào số R hoặc N bị rung
2. Vào số D,D2,D1 bình thường
3. Bật điều hòa lên thấy rung và ồn quá, nó nó theo kiểu chu kỳ các cụ ạ
Em đã vào ford Ngô Thì Nhậm thay chân máy trước và ống hút gió + vệ sinh bugi mà vẫn chưa được như ý
Theo các cụ thì còn nguyên nhân gì nữa không ạ ?

bigman95

Xe điện
Em cũng đang gặp lỗi này:
1. Vào số R hoặc N bị rung
2. Vào số D,D2,D1 bình thường
3. Bật điều hòa lên thấy rung và ồn quá, nó nó theo kiểu chu kỳ các cụ ạ
Em đã vào ford Ngô Thì Nhậm thay chân máy trước và ống hút gió + vệ sinh bugi mà vẫn chưa được như ý
Theo các cụ thì còn nguyên nhân gì nữa không ạ ?
cụ thay dầu trợ lực lái. Vệ sinh bù ga xem sao. kiểm tra tang tong xem bi đã đi chưa . Hãng có cắm máy đọc tình trạng động cơ khi có tải đều hòa chưa. Cắm máy cho xe nổ tắt bật điều hòa xem có tải và không tải nó ra sao sẽ đánh giá dễ hơn.

Android8182

Xe hơi
cụ thay dầu trợ lực lái. Vệ sinh bù ga xem sao. kiểm tra tang tong xem bi đã đi chưa . Hãng có cắm máy đọc tình trạng động cơ khi có tải đều hòa chưa. Cắm máy cho xe nổ tắt bật điều hòa xem có tải và không tải nó ra sao sẽ đánh giá dễ hơn.
Kiểm tra và thay hết rồi cụ ạ, bên hãng phán lỗi hộp số nhưng em chưa đồng ý cho tháo hộp số ra kiểm tra. Vụ này băn khoăn lắm cụ à

bigman95

Xe điện
Kiểm tra và thay hết rồi cụ ạ, bên hãng phán lỗi hộp số nhưng em chưa đồng ý cho tháo hộp số ra kiểm tra. Vụ này băn khoăn lắm cụ à
cụ kiểm tra xem đường ống chân không và ống hồi khí của động cơ về cổ hút có hở không? xe cụ xe gì nhỉ?

Mộc Vui

Đi bộ
E đã từng nhiều năm chạy esc 2.3 và esc 3.0, xin chia sẻ vài kinh nghiệm xương máu để các bác bớt học phí:
Ếch rung và ù khi tăng ga, chạy nhanh thì 100% là do cao su chân máy vì lúc đó máy phải tải nhiều nhất. Giải quyết bằng cách thay luôn 4 cái.
Ếch rung khi để garanty thì 100% do van bù tải, có tiền thay mới, ít tiền thì tháo nắp nhôm sau van ra, thọc tuốc nô vít vào mà vặn lên chút ngon ngay.
Ếch rung và tụt ga khi tăng tốc thì 100% là lỗi mobin đánh lửa. Ếch 3.0 có 6 cái, check hỏng cái nào thay cái nấy. Ếch 2.3 gom thành 1 cụm, (chia buồn) hỏng thay cả cụm luôn.
Ếch tăng ga mà bị hụt thì 100% là xăng đểu hoặc họng gió, bướm ga bẩn phải vệ sinh.
Cụ cho em hỏi vậy nó rung và ù khi vẫn đang ở số D và đạp phanh (dừng đèn đỏ) là do gì ạ, điều hòa vẫn đang bật ạ, cảm ơn cụ

bigman95

Xe điện
Cụ cho em hỏi vậy nó rung và ù khi vẫn đang ở số D và đạp phanh (dừng đèn đỏ) là do gì ạ, điều hòa vẫn đang bật ạ, cảm ơn cụ
Xe cụ xlt thì kiểm tra thêm bị chữ thập Quang treo. Thay dầu hộp số chú ý lượng dầu vừa đủ. Kiểm tra quạt gió (tắt điều hoà để quạt không chạy)

Mộc Vui

Đi bộ
Xe cụ xlt thì kiểm tra thêm bị chữ thập Quang treo. Thay dầu hộp số chú ý lượng dầu vừa đủ. Kiểm tra quạt gió (tắt điều hoà để quạt không chạy)
Dạ xe em là xls 2010 ạ, cảm ơn cụ đã tư vấn giúp

dungpmkbnn

Đi bộ

Trả hàng cho cụ đây. Hqua e ko kịp chụp hoá đơn của lão đại. E thì thay ở chỗ cu e hết 450k. Lão đại thay ở ford thăng long là 500k. Cảm nhận e thấy xe e và xe lão đại êm như nhau:)) động viên lão đại tý ạ. He he
Em lấy chân máy dầu ở cụ Du Đại An (cam kết hàng xịn) cho escape 2.3 có chữ MAZDA ở trên tem nữa là sao ta. Thấy mấy bác lấy trong hãng cũng ghi rõ của Ford mà. Các bác thẩm định giúp e với

bigman95

Xe điện
C
Em lấy chân máy dầu ở cụ Du Đại An (cam kết hàng xịn) cho escape 2.3 có chữ MAZDA ở trên tem nữa là sao ta. Thấy mấy bác lấy trong hãng cũng ghi rõ của Ford mà. Các bác thẩm định giúp e với

Cứ dùng thôi cụ! Tinh mới phát hiện ra được.Ở VN thì cái gì chẳng gắn made in japan với usa . thực chất CO ở đâu chỉ có người bán biết.

edc

Xe lăn
Đi miết rồi sẽ quen với rung - ồn thôi, hehe
Như e mới lấy xe đi thấy ồn - rung: thay hết 4 chân máy, vệ sinh bướm ga, vệ sinh hệ thống lạnh(thay van tiết lưu, thay fin lọc, nạp ga, dầu lốc) vẫn ồn - rung
Lại thêm bệnh chạy lên tầm 60 - 80km/h thì ù ù, mấy cu thợ phán về thay lốp. Đang chưa có tiền đợi cuối năm mới thay
Tức quá nên em mặc kệ
anhtt10
Thợ sửa cho cụ có tâm thật. :))

lovewheels

Xe buýt
Ếch escape với Maz Tribute là một mà bác, nếu thay đồ maz khéo lại là đồ thật.