Thảo luận Xe Fadil của anh vova, xin info của cụ/mợ nào đã trải nghiệm?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
i10 grab và i10 gia đình nó khác nhau 1 trời vực đó mợ ơi, i10 bản full nó nặng hơn i10 bản thiếu cả trăm kg đó ạ.
Chính vì thế nên vẫy được ông taxi fadil ngồi sướng hẳn. Bọn fadil này không có dạng xe quá cỏ như i10 cho taxi.

mrdata

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Fadil chơi được. Mỗi cái hơi chật thôi. Thiết kế động cơ 1.4 nhưng hộp số đi với động cơ 1.0 nên tỉ số truyền đôi lúc không tương thích, có cảm giác ga không được mượt.

poiuy

Xe ba gác
Các dòng xe hạng A hiện nay nếu xét trên nhiều mặt thì chấm điểm trung bình sẽ chênh lệch không nhều, co thể tính là từ 8 đến 10 điểm. Trong đó thì mỗi dòng xe lại có những ưu điểm riêng. Khi mua thì dựa vào tiêu chí của bản thân mà chọn. Có người thích mua xe theo ưu điểm, có người lại thích mua theo tổng hòa các yếu tố, không ai giống ai. Nếu chỉ chăm chăm nhìn vào nhược điểm của dòng xe thì chả mua được xe nào hết.
Fadil có ưu điểm: đầm chắc, option nhiều, động cơ khỏe, cách âm tốt, tài chính hỗ trợ người mua tốt. i10 thì tổng hòa các yếu tố là tốt nhất.
Thế thôi, có gì mà phải cãi nhau.

Doun

Xe điện
Cụ làm tôi buồn quá thể. Nếu bỗng dưng ai đó bảo cụ chỉ là...con khỉ cụt đuôi, tôi cũng buồn tênh vậy.
Cũng 2 mắt, 2 tai, 1 mồm, 2 tay, 2 chân, biết đi lẫn biết trèo...
Buồn quá...
Không quan tâm nội dung trang luận của các cụ nhưng thấy lời lẽ đưa ra thấy văn hóa giao tiếp chán quá cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

FUKU2

Xe hơi
Không quan tâm nội dung trang luận của các cụ nhưng thấy lời lẽ đưa ra thấy văn hóa giao tiếp thấp quá cụ ạ.
Thì khoảng cách bản chất giữa con người và con khỉ nó cũng xa như con Fadil và con Spark cắt trụi lủi.
Cụ đừng tự ái, vì khi mình hạ nhục ai đó, cũng nên sẵn sàng tâm lý bị hạ nhục như thường.
Vậy nó mới là lẽ đời.
Toàn ngôn ngữ lịch sự cả đấy, nhưng đã chửi là phải tới bến.
Làm gì cũng nên rõ ràng, đúng không cụ?

FUKU2

Xe hơi
Đây, sau 12 ngàn km.

Toilatoi242

Xe tăng
Sáng nay Cháu nghe tivi đồn rằng: hộ khẩu 37-38 đc giảm hẳn 70 tr à cc?

Minhphuongutc

Xe tải
Vâng, em là nữ cũng ko thạo về xe cộ lắm nên nói sợ các anti fan họ nhảy vào ném đã thì cũng ko đỡ được. Nhưng cũng như bác, em ngồi (không lái) thì cảm giác đầm, cánh cửa dày và chắc hơn nên cách âm tốt hơn i10 (i10 em đi grab nhiều rồi), góc chữ A thoáng rộng, khoang dưới thì hơi hẹp hơn so với i10 1 chút. Về mặt tài chính thì thấy con bạn em nó kể được vay ngân hàng ko phải trả lãi trong 2 năm đầu tiên nên nó múc luôn.
Fadil góc chữ A thoáng rộng^^

TVL.COM

Xe tăng
Các dòng xe hạng A hiện nay nếu xét trên nhiều mặt thì chấm điểm trung bình sẽ chênh lệch không nhều, co thể tính là từ 8 đến 10 điểm. Trong đó thì mỗi dòng xe lại có những ưu điểm riêng. Khi mua thì dựa vào tiêu chí của bản thân mà chọn. Có người thích mua xe theo ưu điểm, có người lại thích mua theo tổng hòa các yếu tố, không ai giống ai. Nếu chỉ chăm chăm nhìn vào nhược điểm của dòng xe thì chả mua được xe nào hết.
Fadil có ưu điểm: đầm chắc, option nhiều, động cơ khỏe, cách âm tốt, tài chính hỗ trợ người mua tốt. i10 thì tổng hòa các yếu tố là tốt nhất.
Thế thôi, có gì mà phải cãi nhau.
Cụ nói đúng nhưng không hợp lý. Đã chia 2 phe: Anti và Vino thì không thể dung hòa được. Thằng Anti ngày không nhắn được mấy tin chê bai thì ăn cám. Tương tự với Vino cũng vậy, không khen Vin hoặc chiến đấu với Anti cũng chết !

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng nhưng không hợp lý. Đã chia 2 phe: Anti và Vino thì không thể dung hòa được. Thằng Anti ngày không nhắn được mấy tin chê bai thì ăn cám. Tương tự với Vino cũng vậy, không khen Vin hoặc chiến đấu với Anti cũng chết !
Cụ thông cảm, đang thời covid hàng quán đóng cửa chả có gì kinh doanh. Phải có cuộc chiến Anti vs Pro như thế kinh tế xã hội mới phát triển được.

Hungvuthai

Đi bộ
Em đi thử 2 con thì thấy em fadil chỉ khỏe hơn tí , cách âm các thứ như nhau. Mà đắt hơn i10 kha khá nên em chọn i10, em không đánh cược làm chuột bạch :)
Em thấy bản base của fadil rẻ hơn bản at 1.0 của i10 mà cụ. Sao lại đắt hơn đc nhỉ