Thảo luận Xe Fadil của anh vova, xin info của cụ/mợ nào đã trải nghiệm?

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cay cú là từ dành cho kẻ thất bại cụ ạ . Kẻ thắng ko ai cay cú bao giờ. Thân chào cụ ! :)
Một việc vô thưởng vô phạt mà coi trọng Thắng - Thua thì chắc chắn cay cú lắm rồi. Ngoài ra còn nhỏ mọn và ích kỷ , thôi khỏi chào cho đỡ mất việc cụ ạ.

Junying1607

Xe buýt
Ơ thế còn chua tranh luận xong xe nào tốt hơn xe nào cơ mà , xe của cụ làm sao bằng xe tàu được mà đã đi rồi :))
À tại, gặp phải loại người cãi không được nên đi bỉ cá nhân người khác, thì miễn tranh luận . Vì tốn thời gian của em cụ ạ. Lần cuối chào cụ nhé

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
À tại, gặp phải loại người cãi không được nên đi bỉ cá nhân người khác, thì miễn tranh luận . Vì tốn thời gian của em cụ ạ. Lần cuối chào cụ nhé
Ơ cụ đang tự nói mình đó à , đã bảo khỏi chào rồi. Xe cụ tuổi gì so với i10 :))

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ơ cụ đang tự nói mình đó à , đã bảo khỏi chào rồi. Xe cụ tuổi gì so với i10 :))
Fadil em nghe trong hội Vinfast là nhất phân khúc B, có cụ còn nói hơn cả Vios là phần khúc C rồi. i10 của cụ tuổi tí nhé.
:))

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

farmer80

[Tịch thu bằng lái]
Fadil em nghe trong hội Vinfast là nhất phân khúc B, có cụ còn nói hơn cả Vios là phần khúc C rồi. i10 của cụ tuổi tí nhé.
:))
Trong hội đấy có đ/c nào nhỡ mà so sánh Fadil với i10 hay morning thì ăn gạch đá đủ xây chuồng gà luôn! :D Em nó phải là số 1,đầu tầu....kaka

datto70

Xe container
Tình hình là do tính chất công việc phải thường xuyên đi tỉnh (em ở Sg) nhưng ngân sách có hạn, đang dự tính mua con fadil của anh V, vì chỉ cần trả trước 50 củ, hàng tháng góp 5 củ, nằm trong khả năng.Vấn đề là chưa có nhiều thông tin vê dòng này, các cụ/mợ đã trải nghiệm hoặc am hiểu về xe cộ có thê tư vấn dùm em được không ạ? Xin cảm ơn trước!
Ra sho mà lái thử, xe chạy đầy đường, giá bây giờ cũng hợp lý, 3 s thì có gần đủ 63 tỉnh chứng tỏ ah V làm đến nơi đến chốn, mà xe họ làm lấy thương hiệu nên chất lượng chắc cũng ok. Thích thì múc.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ý em là i10 không phải của em :) em cũng sợ mình không đủ mãnh liệt đây.
Thích thì nhích thôi cụ. Em bên Đức mà bạn bè, người quen người Đức giờ mua xe Nhật, Hàn cũng nhiều. Bọn nó ngoài những yếu tố như giá tiền, chất lượng, nhu cầu, phân khúc v.v.... thì chắc cuối cùng mới là ủng hộ hãng xe trong nước. Chắc tinh thần mãnh liệt không sôi sùng sục như các cụ ở VN. Mà xe Đức thì chất lượng như nào em không phải giải thích cho cụ nhỉ? Mà vào mấy Forum xe Đức mem còn chửi ác liệt, chửi hơn trong này nhiều..
#:-s

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Thích thì nhích thôi cụ. Em bên Đức mà bạn bè, người quen người Đức giờ mua xe Nhật, Hàn cũng nhiều. Bọn nó ngoài những yếu tố như giá tiền, chất lượng, nhu cầu, phân khúc v.v.... thì chắc cuối cùng mới là ủng hộ hãng xe trong nước. Chắc tinh thần mãnh liệt không sôi sùng sục như các cụ ở VN. Mà xe Đức thì chất lượng như nào em không phải giải thích cho cụ nhỉ? Mà vào mấy Forum xe Đức mem còn chửi ác liệt, chửi hơn trong này nhiều..
#:-s
Xe nào phù hợp thì mình mua thôi cụ , mọi ý kiến chỉ là tham khảo.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Honda city đang giảm phí trước bạ mạnh, bác thêm vào tí mua con đó hay hơn nhiều.

h_mdc

Xe điện
Spark M400 ở Mỹ thì đúng nhé. Còn spark mà cụ bảo anh em chạy mãi trước nay ở Vn thì ko có cửa với Fadil. Cụ nên phân biệt rõ đừng tư vấn tầm bậy cho người ta.
Gốc là Spark nhưng cải tiến cải lui chán rồi mới ra con Karl Rock của Opel thuộc Chev, bán ở Đức không chạy lắm nên dừng sản xuất, anh Vượng mua cả dây chuyền SX về thay mỗi cái logo thành Fadil. Spark VN không có cửa so với em này là đúng rồi.

transporter3

Xe điện
Gốc là Spark nhưng cải tiến cải lui chán rồi mới ra con Karl Rock của Opel thuộc Chev, bán ở Đức không chạy lắm nên dừng sản xuất, anh Vượng mua cả dây chuyền SX về thay mỗi cái logo thành Fadil. Spark VN không có cửa so với em này là đúng rồi.
Thế này thì Fadill khác gì đứa con rơi của OPEL nhỉ? Máy 1.4 lắp vào cái xác 1.0 thì khỏe là chắc rồi. Em chưa đi FD nhưng nhìn ngoài thì xấu hơn so với các xe cùng nhóm A. Có lẽ cái VIN bán FD là chính sách trên mây xanh dành cho các thượng đế đang khao khát có xe chứ các hãng khác cũng cùng chính sách thì cục diện sẽ khác ngay.

FUKU2

Xe hơi
Nó là con Spark thôi mà, các cụ taxi đã chạy mãi rồi.
Nói chung xe cỏ cỡ nhỏ thì chả bao giờ có vấn đề gì lớn hay hỏng hóc vặt gì đâu. Cụ chỉ cần quan tâm chính sách bán hàng, trợ giá, khuyến mại... là được.
Cụ làm tôi buồn quá thể. Nếu bỗng dưng ai đó bảo cụ chỉ là...con khỉ cụt đuôi, tôi cũng buồn tênh vậy.
Cũng 2 mắt, 2 tai, 1 mồm, 2 tay, 2 chân, biết đi lẫn biết trèo...
Buồn quá...

Vâng, em là nữ cũng ko thạo về xe cộ lắm nên nói sợ các anti fan họ nhảy vào ném đã thì cũng ko đỡ được. Nhưng cũng như bác, em ngồi (không lái) thì cảm giác đầm, cánh cửa dày và chắc hơn nên cách âm tốt hơn i10 (i10 em đi grab nhiều rồi), góc chữ A thoáng rộng, khoang dưới thì hơi hẹp hơn so với i10 1 chút. Về mặt tài chính thì thấy con bạn em nó kể được vay ngân hàng ko phải trả lãi trong 2 năm đầu tiên nên nó múc luôn.
i10 grab và i10 gia đình nó khác nhau 1 trời vực đó mợ ơi, i10 bản full nó nặng hơn i10 bản thiếu cả trăm kg đó ạ.