[Funland] Xe Đức - Thú vui tốn kém

Thằng hề 06

Xe tăng
Đậu xanh rau má, sửa chữa mà dư nài bằng hơn chục con ma tịt của em rồi
Ma tịt em chữa đắt nhất mới hơn triệu tý mà lòng đau như cắt, tiêc đêm ko ăn ngày ko ngủ rồi :(( :((:((

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Audi TT 2010 cụ nhé,dòng này cửa kính nó hơi đặc biệt,kính to và nặng,không viền kính nên mỗi lần mở cửa là kính phải auto nhích xuống khoảng 1,5cm để mép kính ko vướng vào viền cao su,đóng vào cũng vậy,sập cửa xong kính auto kéo lên,vậy nên nhanh hỏng,nguyên nhân nữa là nước mưa làm cho cáp bị rỉ sét ở các điểm chốt.
Sau đó bộ cáp kéo kính này tự đặt ship ebay hết khoảng 30 ''oi'' và sau 1 ngày xem youtube bọn tây làm thế nào thì e và thằng cu e cũng lắp vào dc,chạy ngon choét đến bây h.
Bộ cụ mua có phải hàng 2nd :))

CR-Vic

Xe container
Nói thật với bác là chỉ anh em bạn bè chí cốt hoặc họ hàng ruột thịt thì những ý kiến mang tính chuyên gia mới có giá trị tham khảo. Những thông tin kiểu: xe Đức thay đồ rẻ bèo, xe Đức đã đi rồi không thể đi xe Nhật hay hàn xẻng được, xe Đức nếu biết cách bảo dưỡng thì chi phí rất hợp lý, v...v... đều chỉ nhắm đến một mục đích là người nghe (ở đây là bác) mua xe Đức cũ :D

Em có một vài người quen buốn xe bên NVC xuất phát điểm từ chợ xe Phan Chu Trinh (chợ xe này thì gần như là khởi thủy của các đầu nậu buôn xe có tiếng Hà Nội hiện nay) nên có vài lần ngồi bên showroom nghe các bác ý tán khách mua xe Đức cũ mà thấy con kiến cũng phải chui trong hang chui ra ;))

Tại sao xe Đức, Anh và Mỹ hạng sang nó lại rẻ bèo so với Lexus cũng phải có cái lý do của nó chứ không phải tự nhiên đâu bác. Xe Nhật hạng sang kiểu Infinity hay Acura cũng rớt giá thê thảm chả thua mấy ông xe Đức kia đâu, Nhật chỉ có Lexus là một ngoại lệ.

Em mua lại của một ô ca sĩ và cũng nghe qua qua của mấy anh bán xe đức trên of là xe đức chịu khó thay thế đồ cần thiết thì đi thoải mái không lo , đến lúc về mới thấm đồ của nó ko rẻ tý nào kể cả sửa ngoài phát đầu làm lại cho ngon 250 củ nghe lời chủ gara yên tâm đi 2 năm nhưng sau 3 tháng thì lại dở chứng rồi hỏng lặt vặt đủ thứ cứ nằm gara suốt phát chán em bán tống đi .giờ nghĩ lại vẫn sợ 1 năm mất gần 600 tiền sửa .

CR-Vic

Xe container
Bất kỳ xe nào thiết kế cửa sổ kiểu rimless không viền đều có cơ chế hoạt động như nhau thôi bác. Khi tác động vào tay nắm (mở ra từ phía ngoài hoặc từ phía trong xe) hoặc đóng cửa thì kính nó tự xuống và tự lên che kín lại chứ đâu phải riêng Audi mới có. Có điều là giá phụ tùng xe Đức nó ở một mức giá không giống phần còn lại của thế giới. Chả thế mà bên khựa bọn Mercedes và BMW phải sản xuất phu tùng thay thế tại TQ để bọn nó kiểm soát giá bán phụ tùng sau bán hàng :D

Audi TT 2010 cụ nhé,dòng này cửa kính nó hơi đặc biệt,kính to và nặng,không viền kính nên mỗi lần mở cửa là kính phải auto nhích xuống khoảng 1,5cm để mép kính ko vướng vào viền cao su,đóng vào cũng vậy,sập cửa xong kính auto kéo lên,vậy nên nhanh hỏng,nguyên nhân nữa là nước mưa làm cho cáp bị rỉ sét ở các điểm chốt.
Sau đó bộ cáp kéo kính này tự đặt ship ebay hết khoảng 30 ''oi'' và sau 1 ngày xem youtube bọn tây làm thế nào thì e và thằng cu e cũng lắp vào dc,chạy ngon choét đến bây h.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật với bác là chỉ anh em bạn bè chí cốt hoặc họ hàng ruột thịt thì những ý kiến mang tính chuyên gia mới có giá trị tham khảo. Những thông tin kiểu: xe Đức thay đồ rẻ bèo, xe Đức đã đi rồi không thể đi xe Nhật hay hàn xẻng được, xe Đức nếu biết cách bảo dưỡng thì chi phí rất hợp lý, v...v... đều chỉ nhắm đến một mục đích là người nghe (ở đây là bác) mua xe Đức cũ :D

Em có một vài người quen buốn xe bên NVC xuất phát điểm từ chợ xe Phan Chu Trinh (chợ xe này thì gần như là khởi thủy của các đầu nậu buôn xe có tiếng Hà Nội hiện nay) nên có vài lần ngồi bên showroom nghe các bác ý tán khách mua xe Đức cũ mà thấy con kiến cũng phải chui trong hang chui ra ;))

Tại sao xe Đức, Anh và Mỹ hạng sang nó lại rẻ bèo so với Lexus cũng phải có cái lý do của nó chứ không phải tự nhiên đâu bác. Xe Nhật hạng sang kiểu Infinity hay Acura cũng rớt giá thê thảm chả thua mấy ông xe Đức kia đâu, Nhật chỉ có Lexus là một ngoại lệ.

con MDX của cụ LATDA 2107 cũng ế, hình như bán cả nửa năm mới bay dc thì phải

e thấy kinh nghiệm là nếu có 1.2 tỷ thì nên mua A6 chứ đừng đú lên A8

lúc nó trở chứng thì tốn lắm
Cách đây hơn mười năm em cũng có cái cách nghĩ đủ mua a 6 cố lấy a 8.
Nhưng khoảng 5 -7 năm lại đây em có 1,2 tỷ thì e đi mua con xe 6 lít.
Đi con gì nó nhẹ đầu là con xe êm nhất, sướng nhất cụ ạ

TSTA

Xe container
Mấy con I 10 nó còn đi hết vòng công sang vòng mới, chả sao. mà bảo dưỡng với sửa của xe dịch vụ thì ...

Xe Đức nếu so về chuyện đấy thì không thể so được với xe Tàu chứ đừng nói Hàn hay Nhật.

Xe Đức nên nhấn vào cái sự an toàn với hành khách ấy
Cụ chưa nhìn mấy con taxi VW bên Tàu thôi. Xe cũ rích. Chạy ko biết bn km rồi nhưng vẫn mượt lắm.

CR-Vic

Xe container
Taxi bên khựa phải nói đến Kia Optima với Hyundai Molnca chứ VW Santana cũng chỉ chạy từ điểm A đến điểm B thôi chứ kính nhiều cái còn không kéo lên được và thân vỏ kêu như rổ ốc ý bác :D

Cụ chưa nhìn mấy con taxi VW bên Tàu thôi. Xe cũ rích. Chạy ko biết bn km rồi nhưng vẫn mượt lắm.

CR-Vic

Xe container
X6 em thấy là một cái xe không nên mua nhất của BMW :D riêng mấy cái lốp của nó đến lúc phải thay cũng tốn gấp đôi mấy size lốp phổ thông của BMW dòng 5 hay 7 rồi :D, chưa kể cái xe đấy chỉ đi một hoặc 2 người chứ không phải phục vụ đa dụng được.

Em mua lại của một ô ca sĩ và cũng nghe qua qua của mấy anh bán xe đức trên of là xe đức chịu khó thay thế đồ cần thiết thì đi thoải mái không lo , đến lúc về mới thấm đồ của nó ko rẻ tý nào kể cả sửa ngoài phát đầu làm lại cho ngon 250 củ nghe lời chủ gara yên tâm đi 2 năm nhưng sau 3 tháng thì lại dở chứng rồi hỏng lặt vặt đủ thứ cứ nằm gara suốt phát chán em bán tống đi .giờ nghĩ lại vẫn sợ 1 năm mất gần 600 tiền sửa .

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

blackhole1

Xe tăng
lạy hồn

con Bim 3 và S5 nó còn hỏng lên hỏng xuống nữa là con X6, hình như trong dòng Bim con X6 này lắm bệnh nhất thì phải
Chơi nửa mùa nó khổ thế đấy cụ giờ thì em chỉ mua xe mới và mua xe nhật thôi . nhìn Xe sang giờ chả còn tý hứng nào

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
lạy hồn

con Bim 3 và S5 nó còn hỏng lên hỏng xuống nữa là con X6, hình như trong dòng Bim con X6 này lắm bệnh nhất thì phải
Dân đi X gọi nhau là X nát.
Dân đi E46 gọi hố vôi :))

wave-tau

Xe container
Ở bển những người có tiền có nhu cầu xe mới như mẹc hay B họ mua sau 6-8 năm là cùng là đổi xe mới, nếu 1 con xe cứ tính là chủ xe đầu "đi giữ xe", bảo dưởng đều tại chính hãng thì sau 200-250 ngàn km là phải thay rất nhiều phụ tùng thay định kỳ và đắt tiền, dù muốn hay không.
Đa số hay bán xe mốc km này.

Nếu người mua mua được của chủ đầu này với điều kiện lý tưởng cũng đã phải bỏ khối tiền để chiếc xe lại có thể vận hành tiếp 200 ngàn km nữa.
Còn trường hợp mua phải xe đâm, tua công, chủ trước đi ko có kinh nghiệm hoặc servis lởm khởm chỉ có mức bán máu nuôi xe. :))
Xe càng hiện đại càng dị ứng với các lỗi dù chỉ là nhỏ nhất, đôi khi 1 con cảm biển nào đấy có vấn đề thôi nhưng gara ko có kinh nghiệm check nó bắt chủ thay cả cụm thành phần khác, kiểu sửa đuổi bệnh chứ ko triệt để được. :D

Bên này chủ xe mẹc hay B cũng đều phải vào chính hãng hết, chứ ra ngoài lợn lành thành lợn què ngay. :D

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Dân đi X gọi nhau là X nát.
Dân đi E46 gọi hố vôi :))
thằng e họ có con E46

đi sửa nhiều tốn kém quá
nó mua con GLC300
trộm vía từ hồi đi mẹc, ku cậu ko còn lảng vảng hàng tuần ở ga ra nữa

e tạm kết luận là Mẹc lành hơn Bim

joix

Xe điện
Ối rẻ vãi nồi :)) em đặt cáp xe em, mà nó cả cụm cơ, chứ k rời ntn :))
Cả cụm nó như thế này,nhưng sau khi tháo e thấy các bánh xe và thanh dẫn hướng vẫn ok nên chỉ đặt mỗi dây,cụm này vào hãng là 12 củ đấy cụ,chưa tính công thay và cũng ko sẵn hàng,mua thì đặt cọc,chờ ship 2 tuần.