[Funland] Xe Đức - Thú vui tốn kém

Chã chạy em này lâu ghê :D
Hay trong tầm tiền cụ ạ. Mình chưa có điều kiện để phông bạt mà chỉ chú trọng đến chất lượng một chiếc xe phục vụ mình thì chả có gì để chê cả

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cả cụm nó như thế này,nhưng sau khi tháo e thấy các bánh xe và thanh dẫn hướng vẫn ok nên chỉ đặt mỗi dây,cụm này vào hãng là 12 củ đấy cụ,chưa tính công thay và cũng ko sẵn hàng,mua thì đặt cọc,chờ ship 2 tuần.
View attachment 4662738
Đấy! Em đặt về giá đó :))

wave-tau

Xe container
Cả cụm nó như thế này,nhưng sau khi tháo e thấy các bánh xe và thanh dẫn hướng vẫn ok nên chỉ đặt mỗi dây,cụm này vào hãng là 12 củ đấy cụ,chưa tính công thay và cũng ko sẵn hàng,mua thì đặt cọc,chờ ship 2 tuần.
View attachment 4662738
Trên ebay bán rất nhiều hàng từ aliexpress cụ nhá, đắt hay rẻ gì vẫn phải có tên hãng sx mới nói chuyện.
Em hay mua đồ về nhà tự sửa đa số vẫn phải chọn những hãng tên tuổi sx như febi,vag, hella, luk, mahle,sachs... không ít những hãng này gia công cho hàng chính hãng của nhiều hãng xe.

Hôm rồi em đặt củ bơm chân không của hãng Pierburg , lúc nhận về trông lởm vãi, tất cả các viền mép ko hề được gọt dũa tặc lưỡi thôi kệ, lúc tháo con bơm cũ theo xe y hệt luôn cũng của Pierburg sx, khác mỗi ngoài chữ Pierburg có thêm vw,audi, skoda, seat :D
Thế mà vào hãng vẫn củ bơm ý cũng có thể đắt gắp đôi. :))

joix

Xe điện

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em mua lại của một ô ca sĩ và cũng nghe qua qua của mấy anh bán xe đức trên of là xe đức chịu khó thay thế đồ cần thiết thì đi thoải mái không lo , đến lúc về mới thấm đồ của nó ko rẻ tý nào kể cả sửa ngoài phát đầu làm lại cho ngon 250 củ nghe lời chủ gara yên tâm đi 2 năm nhưng sau 3 tháng thì lại dở chứng rồi hỏng lặt vặt đủ thứ cứ nằm gara suốt phát chán em bán tống đi .giờ nghĩ lại vẫn sợ 1 năm mất gần 600 tiền sửa .
Cụ sửa gì mà kinh thế! Chắc con xe đó ông Ca sĩ chả biết gì về xe, đi và đi thôi, bạ đâu sửa đấy. Chứ em gặp mấy ông đi X, không tới mức đó.

blackhole1

Xe tăng
Cụ sửa gì mà kinh thế! Chắc con xe đó ông Ca sĩ chả biết gì về xe, đi và đi thôi, bạ đâu sửa đấy. Chứ em gặp mấy ông đi X, không tới mức đó.
Vậy cụ đi hỏi cái ông cặp với em Ngân 98 ý

fadco

Xe container
Em mua 900 sửa 600 bán 550 sau 1năm 2 tháng .
Came ơn cụ, em mấy lần le ve định làm con x6 như cụ mà thằng em chuyên xe nó gàn em quá trời, lúc chốt định lấy nó bẩu thôi cưa 1 lần trả giá cho ngấm làm em hốt:)))), may quá cũng ko nhảy hố vôi:))))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vậy cụ đi hỏi cái ông cặp với em Ngân 98 ý
Hội X em biết nhiều cụ đi mà, nhìn chung có tốn, nhưng kiểu để mà tốn tận 600 trong 1 năm thì cụ đúng vớ phải cô vợ 2 tốn kém quá :))

Xe riêng e có một con 325i, xe công em được cấp một con Altis 2017 thế mà nhiều khi e chán chả muốn ngồi Altis mà lái xe cỏ đi làm cho nó thư thái. Tuổi đời 2 con xe là cô - cháu nhưng chạy mượt mà, êm ái thì cháu phải gọi cô bằng bà nội mới đúng.

• Vodka
Reactions: UFA

dpl

Xe lăn
Thế nên đổi sang chơi xe Ý, xe Anh cho rẻ :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Xe riêng e có một con 325i, xe công em được cấp một con Altis 2017 thế mà nhiều khi e chán chả muốn ngồi Altis mà lái xe cỏ đi làm cho nó thư thái. Tuổi đời 2 con xe là cô - cháu nhưng chạy mượt mà, êm ái thì cháu phải gọi cô bằng bà nội mới đúng.
Hôm nào xuống HN ib em ra giao lưu đọ vợ nát nhé Chã :))

TSTA

Xe container
Taxi bên khựa phải nói đến Kia Optima với Hyundai Molnca chứ VW Santana cũng chỉ chạy từ điểm A đến điểm B thôi chứ kính nhiều cái còn không kéo lên được và thân vỏ kêu như rổ ốc ý bác :D
Bọn hyundai taxi tàu chạy vãi lái thật.

Demchinhhang.net

Xe container
Để nước vào máy làm nhớt đục như sữa thế kia cơ mà. Nói chung thay thế này thì khác gì thay 1/3 xe

joix

Xe điện
Trên ebay bán rất nhiều hàng từ aliexpress cụ nhá, đắt hay rẻ gì vẫn phải có tên hãng sx mới nói chuyện.
Em hay mua đồ về nhà tự sửa đa số vẫn phải chọn những hãng tên tuổi sx như febi,vag, hella, luk, mahle,sachs... không ít những hãng này gia công cho hàng chính hãng của nhiều hãng xe.

Hôm rồi em đặt củ bơm chân không của hãng Pierburg , lúc nhận về trông lởm vãi, tất cả các viền mép ko hề được gọt dũa tặc lưỡi thôi kệ, lúc tháo con bơm cũ theo xe y hệt luôn cũng của Pierburg sx, khác mỗi ngoài chữ Pierburg có thêm vw,audi, skoda, seat :D
Thế mà vào hãng vẫn củ bơm ý cũng có thể đắt gắp đôi. :))
Cái này thì ko có gì lạ cụ ạ,hàng Ebay từ Ali là bình thường,rất nhiều nhà máy sản xuất phụ tùng ô tô đang đăt tại China,quan trọng là shop có giao đúng hàng chính hãng cho mình ko thôi,e đã đặt cụm bơm cho hệ thống treo khí nén của Land Rover (L322) do Wabco sản xuất tại China trên Alibaba,chất lượng rất ổn,và một sô phụ tùng xe BMW khác,nhưng chiếc Audi TT e nói ở trên thì Ali ko hề có (ít nhất là ở thời điểm đó) mà chỉ có trên Ebay.uk,Ebay.de,ngay cả Ebay.us cũng rất ít.E có chục năm săn phụ tùng xe trên Ebay nên phân biệt dc cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
MDX đời đầu quãng 2007 thấy cậu bạn em hồi đấy mua dùng được độ hơn 2 năm thì bán vì thấy nói nó bú xăng ác quá và cặp giảm xóc hơi trước bị lỗi thiết kế nên hay hỏng mà thay thì cũng đắt lòi tù và lại còn phải chờ ship :D

con MDX của cụ LATDA 2107 cũng ế, hình như bán cả nửa năm mới bay dc thì phải