Xe độp, nguyên chiếc, độ xe hay tự build ?

nab2195

Xe tăng
người đặc biệt thì biu xe cũng phải theo cách đặc biết chớ , cớ gì phải theo các lão :D

Sắp có nick

Xe buýt
Cá nhân em thấy khung Trek 8500 XCH mua của bác Buiquangmanhanh là hàng hịn và đời cao nhất trong dòng nhôm của thương hiệu USA mà build đồ không tương xứng e rằng không thỏa đáng .Khung đáng lẽ là cái target đầu tiên sau đó các bộ phận khác build theo thì tổng thành cái xe mới biu ti fun .
Cá nhân e thì thấy rằng việc sử dụng đúng group đồ cho các cung đường và mục đích build xe mới là quan trọng . Việc trả thêm 1 đống xiền cho 1 cái thương hiệu zời ơi và sử dụng group quá xịn cho các mục đích 0 cần xịn mới là lãng phí :P

Khi build xe thì việc đầu tiên là xác định tiền đâu ( how much ? ) , sau đó là mục đích j ? , chạy cung đg nào ? , dựa trên đó mà dật gấu vá vai . Một khi các tiêu chí đó đã rõ ràng thì dù ai nói ngả nói nghiêng em cũng .................. makeno :D

nab2195

Xe tăng
nghe cụ nói em lại ngồi ngẩn ngơ vì tiếc em XTC :D, con xe build của em chuẩn ko phải chỉnh luôn ;;)

Blackfish

Xe tăng
Cá nhân e thì thấy rằng việc sử dụng đúng group đồ cho các cung đường và mục đích build xe mới là quan trọng . Việc trả thêm 1 đống xiền cho 1 cái thương hiệu zời ơi và sử dụng group quá xịn cho các mục đích 0 cần xịn mới là lãng phí :P

Khi build xe thì việc đầu tiên là xác định tiền đâu ( how much ? ) , sau đó là mục đích j ? , chạy cung đg nào ? , dựa trên đó mà dật gấu vá vai . Một khi các tiêu chí đó đã rõ ràng thì dù ai nói ngả nói nghiêng em cũng .................. makeno :D
Quan điểm của cụ và của em khác nhau nên em không tranh luận .
Cho đến hiện tại hai trường phái nghệ thuật vị nghệ thuật và nghệ thuật vị nhân sinh vẫn còn gây nhiều tranh cãi và khoa học chưa chúng minh đc cái nào lợi hại hơn :D

xe_cang_hai

Xe tăng
đang nẫu hết cả ruột gan mà hội này còn trêu mềnh :)) em quyết rồi mua thêm khhung xtc để lắp x7 sang, còn trek lắp group khác, quả này có 2 siêu xe =))

Duatretoxac

Xe buýt
Em thì vẫn khoái xe com lê, đỡ đau đầu. Đang thèm em XTC 0 2012 đây 8->

IMEV

Xe tăng
Hôm qua gặp XCH đã ôm tron bộ X9 của xiu se Lapierre KP roài :))

Blackfish

Xe tăng
thôi xong, lại nói ra tiếp tục bị anh em ném đá, trong shopping em gà lắm các anh em ơi =))
Theo anh thấy XCH ăn bộ X9 của KP là phủ lý trong nước cờ gỡ bí này.Chỉ riêng việc bộ đấy là 2x10 thôi đã xứng tầm công lực của em cộng thêm giá rổ nữa thì chả có gì phải lăn tăn.Chỉ góp ý mỗi 1 việc nhỏ nà khung đen đỏ thì cái chữ X9 tay đề bên trái cũng sơn lại thành mầu đỏ là ton sur ton =))

xe_cang_hai

Xe tăng
xe trek giờ toàn màu đỏ đen :)) kiếm thêm yên và lốp đỏ đen nữa cho trọn bộ kiếp đỏ đen :))

Fiat_ELX

Xe điện
Khớp rồi đấy chứ , nhưng chắc chưa xiết ốc :D
Chiều thứ 6 thấy XCH ra tháo một đống đồ của siêu xe Lapierre mà vẫn chưa định hình xong cái xe cơ ah =))
Cá nhân em thấy khung Trek 8500 XCH mua của bác Buiquangmanhanh là hàng hịn và đời cao nhất trong dòng nhôm của thương hiệu USA mà build đồ không tương xứng e rằng không thỏa đáng .Khung đáng lẽ là cái target đầu tiên sau đó các bộ phận khác build theo thì tổng thành cái xe mới biu ti fun .
Cả 2 bác nói đều không có sai, em là đồng ý với cả 2 :))

Tuy nhiên bác Khọm lưu ý là MTB ae đang chơi hơi đa dạng thể loại đường: đa số On-road, có tý XC, và thỉnh thoảng có Off-road, vậy nên buil theo kiểu 3 IN 1 :)) chứ gia đình có điều kiện, làm 3 cái MTB cho 3 thể loại đường, 1 chiếc Touring + 1 chiếc Road thì khỏi lăn tăn.

Cá đen có lý ở chỗ: nếu cho KHÔNG em và Cá đen cái fork Recon Nab mua 3tr + vành 317 thì em tin Cá đen cũng chả lắp vào xe Merida làm gì, tất nhiên em cũng chả dùng cái của nợ ấy cho Yến Vi rồi :))

Quan điểm em là build gì thì build:

- Bước 1: là theo bác Khọm là căn cứ nhu cầu sử dụng, tiếp đến là khả năng tài chính rồi đến

- Bước 2: là theo bác Cá đen, mua cái khung (linh hồn của xe), rồi đến các thứ đồ như: fork, vành bánh, giàn đầu, group, lốp láp ... các thứ này phải chạy theo cái khung.

Cái sai của XCH ở chỗ:
- Bị Khọm thuốc nên rước giàn đầu, cặp vành, fork, group đồ ... trong khi chưa định hình cung đường, tài chính ...
- Rước tiếp cái khung Trek 8500, tuy rất xịn, nhưng lại không hề hợp với cái đống đồ lộ cộ, cọc cạch có sẵn về mọi thứ: cọc cạch về chất lượng, hình thức, màu mè ...

Nôm na là XCH sắm đồ đạc rồi mới mua nhà, sau đó vác đồ vào kê thì thấy không ổn, chỗ rộng chỗ chật, màu sắc không phù hợp ...

Vụ mua BB và group của KP nếu không tìm hiểu kỹ thì XCH vẫn ăn đòn như thường.

Mời các bác chém tiếp :))

IMEV

Xe tăng
À đấy chưa kể hình như được KP khuyến mại thêm bộ phanh XT lời vãi=))
Theo em thì đến nay Trek của XCH tương đối phủ lý về mặt phối màu còn lại các cụ cứ chém.

Chỉnh sửa cuối:

xe_cang_hai

Xe tăng
thôi em xin các cụ, cho em được bình yên :)), nẫu ruột lắm rồi

Hung Ngo

Xe buýt
Trek 8500 đỏ đen đến nay có được bộ group X9, phanh XT, phuộc Recon đỏ đen tương đối hoàn chỉnh. Còn mỗi cái BB và crank nữa là độp ra đường được. Bi giờ có thể dắt đi dạo LD thôn được roài =))

Fiat_ELX

Xe điện
Trek 8500 đỏ đen đến nay có được bộ group X9, phanh XT, phuộc Recon đỏ đen tương đối hoàn chỉnh. Còn mỗi cái BB và crank nữa là độp ra đường được. Bi giờ có thể dắt đi dạo LD thôn được roài =))
Quan trọng là cái cặp vành thì bác chưa kể, siêu vành Mavic 317 :))

Tacoma

Xe tải
Ấy chết ai lại để cọc cạnh thế này. Xe em XTC lắp cái này mới hợp chứ :D

Fiat_ELX

Xe điện

Hung Ngo

Xe buýt
Lấy tạm cái vành nhôm của siêu độ ATX690 sang đê :D