[Funland] Xe điện không phải tàu ngầm

Leanh65

Xe container
Xe xăng gầm toàn sắt cục còn chả dám lội sợ nước vào thối mỡ hỏng vòng bi mí cả rô tuyl piton phanh...Ông xe điện nguyên cục pin cả tạ dưới trệt, mấy quả động cơ điện gắn bánh xe thấp tè cùng cả mớ cảm biến dây nhợ lằng nhằng mà các thánh quảng cáo lội nước phăm phăm thì cũng đến ạ. Đến cái máy bơm con chuột tk ngâm nước mà còn tèo lên tèo xuống nữa là cái đống điện áp cao cùng quay tít mù kia. Chưa kể đi đường đất đá, que gậy nó văng, nó bật làm hư hại các goăng vỏ chống nước.... thì chỉ có ng..u mới đi tin nó và làm theo. Mất tiền quả không oan. Lần sau chắc tởn đến già điện . điện🤣

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
... Chưa kể đi đường đất đá, que gậy nó văng, nó bật làm hư hại các goăng vỏ chống nước.... thì chỉ có ng..u mới đi tin nó và làm theo. Mất tiền quả không oan. Lần sau chắc tởn đến già điện . điện🤣
Cái gioăng cao su của xe điện VF rất bền, không như goăng của mấy cái xe xăng đâu.
Goăng giảm sóc xe em đi ngoài đường chỉ bị tí bùn có lẫn cát một chút mà phải thay thường xuyên.
Chắc hôm nào phải tìm gioăng VF thay để khỏi thay liên tục như vậy!

Leanh65

Xe container
Cái gioăng cao su của xe điện VF rất bền, không như goăng của mấy cái xe xăng đâu.
Goăng giảm sóc xe em đi ngoài đường chỉ bị tí bùn có lẫn cát một chút mà phải thay thường xuyên.
Chắc hôm nào phải tìm gioăng VF thay để khỏi thay liên tục như vậy!
Nó còn phụ thuộc cái ty, cái phuộc có còn ngon, bóng hay đã xước, gỉ nữa mà bác. Mình cái goăng không nói nên điều gì.

coolpix8700

Xe ngựa
Nó còn phụ thuộc cái ty, cái phuộc có còn ngon, bóng hay đã xước, gỉ nữa mà bác. Mình cái goăng không nói nên điều gì.
Mấy cái đồ ấy tụi Đức làm tồi lắm, chỉ bảo hành gầm với thân có 12 năm, không cho cộng được thêm tháng nào.
Quá thời gian ấy mà chỉ cần 1 vết gỉ nhẹ thì chắc thay gioăng hàng tuần. Mà thấy được dầu chảy ra để biết phải thay gioăng thì chắc nước đã ngấm vào rồi!

Chỉnh sửa cuối:

bmwp0wer

Xe tăng
Ơ, cái sự khoe tàu ngầm là do anh Vova và quân của ảnh đấy chứ bác.
Đã có nhiều clip về xe xanh lội nước đến 50cm rồi.
Xe máy, quả là thế ạ.
Đấy là sự thiếu hiểu biết của lái xe cụ ạ. Cái điện thoại nó còn bao nhiêu tiêu chuẩn cấp độ chứng nhận về IP mà vẫn chết vì nc như thường. Xe thì cứ truyền tai nhau xong vỗ ngực đâm phi vào vũng nước rồi ko sớm thì muộn cũng toi.

tunglam2806

Xe tăng
Đấy là sự thiếu hiểu biết của lái xe cụ ạ. Cái điện thoại nó còn bao nhiêu tiêu chuẩn cấp độ chứng nhận về IP mà vẫn chết vì nc như thường. Xe thì cứ truyền tai nhau xong vỗ ngực đâm phi vào vũng nước rồi ko sớm thì muộn cũng toi.
Quảng cáo thế nào dân cứ tin vậy thôi bác ơi. Em nhớ Vin có hẳn 1 mục test hoành tráng khả năng bơi lội của xe điện mà.

Quảng cáo thế nào dân cứ tin vậy thôi bác ơi. Em nhớ Vin có hẳn 1 mục test hoành tráng khả năng bơi lội của xe điện mà.
Em nhớ quả đó là xe máy. Nhưng nếu tránh được thì nên tránh. Chỉ trong trường hợp bất khả kháng thì hy vọng khả năng thiệt hại thấp hơn. Chứ đúng là xe điện không phải là tàu ngầm mà lội nước

harrynh

Xe container
Điện là phải kiêng nước rồi, tất cả các sản phẩm chứ chả riêng gì xe điện, kiểu thủy khắc khỏa ấy, chưa kể thủy đây là nước cống rãnh, hôi thối bome còn cho ngập lên xe để hưởng. Đg ngập là em để xe ở nhà, 1 là nghỉ 1 buổi cho nước rút, 2 là taxi cho lành.

DCCHA

Xì hơi lốp
Đám đầu toàn đất thấy mấy ông nổ xe điện lôị nước tốt hơn xe xăng thế là thi nhau lội qua. Giờ ăngt cả loạt mới sáng mắt ra. Dân người ta ko ngu đâu mà biết xe điện tốt lại ko mua xe điện, toàn mia xe xăng.

DCCHA

Xì hơi lốp
Em cũng vậy.
Và tới các vũng nước ngập cố gắng né sang mép đi chậm đều để nước ko bắn tung tóe sang xe máy và ô tô đi sau mình. Nhiều đứa cứ chạy phầm phậm rõ nhanh làm nước bắn tung tóe vào các người đi sau, ko hiểu đầu chúng nó chứa gì bên trong.
Em đi xe SUV, gầm cao chuyên để offroad mà đi qua chỗ nước còn phải rén đây, 3 cái ông nhõi cả đời chưa sờ đc vào cái vô lăng bao giờ, trèo lên đc con xe Tầu dở phi như đúng rồi qua chỗ nước xong lại còn vỗ ngực ra vẻ xe điện lội nước tốt, giờ mới ngấm đòn. Đi xe thì ko biết lái, toàn đâm lung tung xong còn a dua nhau bảo xe điênh cứng. Toàn bọn đất toàn đất.

Quê bầm

Xe điện
Đám đầu toàn đất thấy mấy ông nổ xe điện lôị nước tốt hơn xe xăng thế là thi nhau lội qua. Giờ ăngt cả loạt mới sáng mắt ra. Dân người ta ko ngu đâu mà biết xe điện tốt lại ko mua xe điện, toàn mia xe xăng.
Chính vì vụ lụt tháng 7 năm ngoái mà dân Bắc Kinh hãi xe điện mà cụ, BK giờ mua xe xăng phải bốc đc biển tỷ lệ trọi 4000 ăn một trong khi mua xe điện là có biển chạy luôn mà ngta vẫn quyết đi xếp hàng bốc biển mua xe xăng

DCCHA

Xì hơi lốp
Chính vì vụ lụt tháng 7 năm ngoái mà dân Bắc Kinh hãi xe điện mà cụ, BK giờ mua xe xăng phải bốc đc biển tỷ lệ trọi 4000 ăn một trong khi mua xe điện là có biển chạy luôn mà ngta vẫn quyết đi xếp hàng bốc biển mua xe xăng
Khựa này toàn ra những chính sách kiểu dị tật, quái thai. Xưa thì diệt chim sẻ, rồi sinh 1 con, giờ lại ép dân đi xe điện. Dân bị lùa đúng như chó lùa cừu. Bốc biển tỷ lệ 1/4000 thì vài năm nữa lại trả giá cho việc đi xe điện thôi. Đống Pin kia ném đi cũng ko kịp.

Quê bầm

Xe điện
Khựa này toàn ra những chính sách kiểu dị tật, quái thai. Xưa thì diệt chim sẻ, rồi sinh 1 con, giờ lại ép dân đi xe điện. Dân bị lùa đúng như chó lùa cừu. Bốc biển tỷ lệ 1/4000 thì vài năm nữa lại trả giá cho việc đi xe điện thôi. Đống Pin kia ném đi cũng ko kịp.
Mỗi quý bốc 1 lần cụ ơi, mà ngta vẫn tin xe xăng thôi, ngập năm ngoái xe điện đi cả đống thêm nữa Bắc Kinh nó quá rộng mỗi chiều cỡ 150km lại tắc đường triền miên nên xe điện bên ấy ko đáp ứng tốt như xe xăng

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nước mà cao hơn sàn xe độ 5-10 cm thì khả năng bị vào sàn là cao, rồi xử lý rất phức tạp. Có phải thùng xe là kín hết đâu, nhiều chỗ là gioăng cao su, kể cả cao su cửa cũng có thể bị vào nước.
Như xe điện pin lại đắt vậy thì đi là liều lĩnh, hỏng cái thì bỏ cá đống tiền mà pin vào nước thì chắc ko đc bảo hành rồi