[Funland] Xe điện không phải tàu ngầm

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói chuyện xe điện các cụ lại tổ lái sang xe quân sự >:)
Thì trên hết vẫn là về xe mà cụ. Mở mang kiến thức. Hôm kia em còn vừa thấy một nhãn mới 99% copy của Tesla từ cái logo.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt kỹ thuật thì không khó. Nhưng nó không cần thiết.
Xe lội nước của Việt Nam này ( khoe tý).

Đang thử nghiệm bơi đây.
XCB-01
X là xe, C là chiến đấu, B là bộ binh, 01 là thế hệ đầu tiên.
Nhìn oách nhỉ. Hao hao giống Bradley.

7years

Xe điện
các cụ cãi nhau buồn cười thế
đến cái tàu còn chìm, thậm chí tàu ngầm cũng chìm được
thì xe lội nước chìm cũng bình thường thôi... trước khi chiến đấu phải kiểm tra kỹ, nhất là cái loại nặng nặng như xe PT người ta thử chán mới dám phi xuống nước
mà nước chỗ nào cũng phải chọn cả, biển lặng sóng gió sao, nếu sông thì vận tốc nước chảy... thế mới sinh ra các anh trinh sát... chứ phi rầm rầm đánh ùm 1 cái xuống nước chắc chỉ có trên phim mỹ . Con BTR 70 hay 60 dưới nước nó chỉ bơi được tối đa 9km/h, nghĩa là nhanh hơn tốc độ đi bộ 1 chút, thì với sóng to to tý hoặc sông chảy xiết chắc khỏi bơi ạ.

QAZ

Xe container
em xin ghi nhớ điều này và thông tin luôn cho bọn F1, cảm ơn cụ
Thấy Ford ghi rõ Everest và Ranger lội được 80cm, hơn hẳn bọn khác chỉ 30cm, ko hiểu có đúng ko nhỉ
Tôi có chiếc Ford Ecosport, được quảng cáo là lội nước 50cm.

Trên thực tế, xe này khi lội nước 50cm sẽ bị nước chui vào côn gây rỉ, kẹt càng cua. Nước cũng có nguy cơ làm hỏng các vòng bi moay-ơ, bi láp, thước lái.

Hãng họ quảng cáo là xe có khả năng chịu nước như vậy, nhưng trong các điều kiện cụ thể, và phải được vệ sinh bảo dưỡng ngay sau đó.

Theo tôi, thì cứ nước ngập bằng với khoảng sáng gầm xe là không nên đi vào.

caisua

Xe lăn

Trên thực tế, xe này khi lội nước 50cm sẽ bị nước chui vào côn gây rỉ, kẹt càng cua. Nước cũng có nguy cơ làm hỏng các vòng bi moay-ơ, bi láp, thước lái.

Hãng họ quảng cáo là xe có khả năng chịu nước như vậy, nhưng trong các điều kiện cụ thể, và phải được vệ sinh bảo dưỡng ngay sau đó.

Vâng cụ, vậy là chỉ lội trong trường hợp bất khả kháng kiểu đưa con đi thi hoặc đưa người đi cấp cứu, ... xong phải đi bảo dưỡng, thay các loại chất lỏng ngay

namphong12

Xe lăn
Vâng cụ, vậy là chỉ lội trong trường hợp bất khả kháng kiểu đưa con đi thi hoặc đưa người đi cấp cứu, ... xong phải đi bảo dưỡng, thay các loại chất lỏng ngay
Trong trường hợp bắt buộc phải qua vũng nước mà không còn lựa chọn nào khác thì quay xe lại lùi xe qua.
Chất lỏng không chảy ra được thì nước cũng không chảy vào được.

haidmc2

Xe hơi
Đợt mưa lớn vừa qua vẫn có mấy bác đi xe điện thích khoe khả năng lội nước mà thấy sợ thay, bản thân e đi VF8 mà mưa lớn tí cũng rén rồi, thứ nhất là nước có vào trong xe rồi bị ẩm mốc đã khó chịu rồi chưa kể viên pin dưới gầm lo hơn bao giờ hết mà pin mà dính nước thì đời nào có hãng bảo hành. Ơ thế mà bên Thái có con BYD Seal ngâm nước 20 phút lúc sau hỏng đăng lên FB, bảo là chi phí sửa hết 760tr, mà giá cả con xe 900tr, thế mới thấy nguy cơ quá lớn, xin các bác lần sau đừng biến xe điện thành tàu ngầm nữa ạ

View attachment 8651882
Nhà em khu An Khánh, đợt rồi ngập xe SM thấy mấy chú lội xong thì dừng vệ đường, mở nắp capo lên và đợi. Đúng là không tin được quảng cáo các cụ nhỉ. Hỏng pin như vụ cụ trên mạng báo giá pin 450 triệu (không bảo hành) thì đúng là dã man thật.

Anduchuy

Xe buýt
Khuyên các cụ nên mua xe này mà đi, chấp hết ngập lụt. Anh Kim thật thông thái.

coolpix8700

Xe ngựa
Quảng cáo và thực tế luôn có một khoảng cách rất lớn
Không chỉ mỗi mua xe, tất nhiên em sẽ đọc tính năng do nhà sản xuất đưa ra, tham khảo thêm các công nghệ họ quảng cáo làm được cái gì rồi chính là tìm đọc nhận xét của khách hàng. Chú ý nhất là những lời chê. Đọc lời chê và thấy mình chấp nhận được là mua.
Mua về rồi để ý để biết thật sự đồ mình mua nó làm được như thế nào với cách sử dụng của mình.
Với ô tô, em quan tâm nhất là nó giúp mình đi tốt và an toàn trên quãng đường mình hay đi!

Chỉnh sửa cuối:

Hoanft

Xe buýt

Vậy là 190-220mm ah cụ.

Diep1979

Xe container
Ơ, cái sự khoe tàu ngầm là do anh Vova và quân của ảnh đấy chứ bác.
Đã có nhiều clip về xe xanh lội nước đến 50cm rồi.
Xe máy, quả là thế ạ.
Xe X... liệu có chơi trò truyền thông ko cụ?
Kiểu kiểu mày cứ đi đi, cố đừng chết máy, bò được về cty thì đổi xe khác ^^

Thiên hạ, báo chí vào khen cho tao bán được hàng hoặc mấy thằng đú theo mày lao vào vũng sâu mà chết pin, tao bán pin ấy :))