Xe đi bị giật. Garage bó tay trả về địa phương.

lovely_man

Xe tải
thế thì bác nên xem cả cao su càng A nữa.cùng với bộ giằng sau.xe em đã bị thế này rồi.em thay 2 thanh giằng sau hết ngayt.êm ngay.hiện tại đi xe khác rồi nê chỉ co kinh nghiệm thế.chia sẻ với bác

Hoàng_Gầy

Xe điện
thế thì bác nên xem cả cao su càng A nữa.cùng với bộ giằng sau.xe em đã bị thế này rồi.em thay 2 thanh giằng sau hết ngayt.êm ngay.hiện tại đi xe khác rồi nê chỉ co kinh nghiệm thế.chia sẻ với bác
Cao su càng A 2 bên, rotuyn ngang/dọc trước cả sau đều mới thay hết cụ ạ, sau mới thay được 3 tuần.

agrimeco

Xe lăn

forwin

Xe buýt
THế cuối cùng chốt lại cụ đã sửa được chưa? em hóng tí.

limara

Xe hơi
Xe e cũng bị như xe của cụ chủ. Cách đây 1 tháng e vừa sửa xong. Linh tinh mất hơn 14 củ. E chạy ford laiser đời đầu. Cụ chủ tết nhất rảnh chạy qua bên em cafe bóng bàn, biết đâu bệnh lại giống nhau thì cụ đỡ mệt.

limara

Xe hơi
Xe em đúng hiện tượng giống Cụ này! Đi số 3 mà tốc độ thấp ( dưới 30km/h) thì đạp thốc ga tăng tốc nhanh là hay có hiện tượng giật. Còn nếu đệm nhẹ từ từ thì không sao. Em mới thay bộ dây cáo áp và bộ bugi plus bên of nhà mình thì bắt đầu thấy đỡ rồi!
Xe em thay cả 4 con bugi mà vẫn thế cụ ạ. Em còn thay cả giảm sóc. :(

Hoàng_Gầy

Xe điện
Thay cái 2.5Q đảm bảo hết dật hết...kêu luôn ...khà khà..
Vẫn bị giật anh ạ, khi thốc ga, còn như xe nhà em thốc ga nó rất từ tốn =))

THế cuối cùng chốt lại cụ đã sửa được chưa? em hóng tí.
Hôm nay không khớp lịch với cụ Vương được nên đành phải để ra Tết cụ ạ. Nhà em phải làm chuyến Hà Nội-Nghệ An trong 2 ngày thôi, còn lại cả Tết chắc xe để không nên cố gắng chạy tạm.

Xe e cũng bị như xe của cụ chủ. Cách đây 1 tháng e vừa sửa xong. Linh tinh mất hơn 14 củ. E chạy ford laiser đời đầu. Cụ chủ tết nhất rảnh chạy qua bên em cafe bóng bàn, biết đâu bệnh lại giống nhau thì cụ đỡ mệt.
Vâng ra Tết rảnh rỗi em ới cụ nhé! Đều xe cũ với nhau khéo bệnh na ná nhau hết hehe.

Xe em thay cả 4 con bugi mà vẫn thế cụ ạ. Em còn thay cả giảm sóc. :(
Xe nhà em thay 3-4 lần bugi (mỗi lần cả 4 cái) mà bệnh vẫn còn. Đến lần gần đây em mới thắc mắc với bên garage là sao bugi phải thay nhiều thế, mỗi lần thay cách nhau có 1 năm (tức là đi ~ 2 vạn), và đều bị đánh lửa ngoài bugi, em bảo kiểm tra cho em dây cao áp thì họ chỉ xịt xịt lau lau vệ sinh rồi bảo ngon rồi...

Hoàng_Gầy

Xe điện
xe cụ kiểm tra lại phần điên.,camry 2.2 có gì mà khoai đâu,mời cụ ra thử gara Năm Tám 69 Nguyễn Khoái hay sao ấy,siêu phết,nhưng nhớ làm điện thôi,còn tất cả thì mời Bác ra chỗ khác
Vâng em cảm ơn cụ, mang xe ra đó bảo họ kiểm tra hết phần điện của xe được không ạ?

Beck

Xe điện
99% tập trung phần điện cụ ạ?, check lại các búi dây chạy trong khaong máy của các cảm biến về ECU xem có bị lão hóa, chạm chập gì ko? :-?

npphuydung

Xe hơi
con focus nhà em cũng đang có bệnh lạ, cứ để máy ở ra-lăng-ti, hoặc dừng trước đèn xanh đỏ là máy hơi rung, giật, gằn máy, kim tua máy nhíu xuống, xong lại lên, đèn chk động cơ báo, quét ra lỗi P2195, em kiểm tra các kiểu, mobin ngon, bugi ngon, bơm xăng ngon, van không tải, cảm biến o2, MAF ...tất cả đều hoạt động tốt, vào các gara, đại lý thì bảo thay tất...toàn thay những thứ em vừa mới thay... gara ngoài thì cũng không tìm ra bệnh gì.....mà cái này thỉng thoảng mới bị... em chẳng biết thế nào nữa... các cụ có cao kiến gì không?
cũ kiểm tra cái quạt gió động cơ xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

phucloc8899

Xe container
Vâng em cảm ơn cụ, mang xe ra đó bảo họ kiểm tra hết phần điện của xe được không ạ?
CỤ ấy nói đúng đó cụ, chỗ này chyên điện, Hộp và máy. Cụ alo số 0913.321.664 gặp anh Tám chủ Gara. Cụ bảo bạn của em( Thế Anh ở Ninh Bình) sẽ được ưu tiên hơn chút về giá,chất lượng thì cụ khỏi lo :)

Fan gentra

Xe điện
xe cụ vẫn còn cngon lắm ,chẳng qua cái gara nhà cụ nó kém thôi ...
Đi mấy nơi phán côn kém, tặc lưỡi thay thế toàn bộ hệ thống côn. Cuối cùng vẫn thế. Garage bó tay, kêu xe cũ nên thế. Nhưng em không công nhận lý do này.

Vợ 2 nhà em Camry GLI 2.2, đời 2002, số sàn, lăn bánh được hơn 23 vạn km.

Tình trạng là khi đi số 3 ga lên khoảng 2000rpm (tốc độ ~40km/h) xong nhả ga ra cho xe tự lăn bánh thì khi giảm xuống tầm 1500rpm đổ lại là xe bắt đầu giật khực (giật kiểu bóp-nhả-bóp-nhả phanh liên tục), giật khá mạnh. Chỉ khi cắt côn hoặc ga lên mới hết. Xảy ra gần như liên tục mỗi khi đi qua ngưỡng 1500rpm hay 1200rpm (nhưng nhẹ hơn).

Đi số 4, tầm 40-45km/h, đạp ga ở vòng tua ~1200rpm thì xe bị lắc như kiểu động đất, ai không quen ngồi sau đi 1 lúc là bị chóng mặt.

Và trình trạng chung ở tất cả các số là khi nhả ga ra thì xe giật 1 cái rồi mới tự trôi, khi mồi thêm ga xe cũng giật 1 cái rồi mới lên tốc độ êm.

Rotuyn trước+sau nhà em thay hết, giảm sóc ngon lành, cao su chân máy ngon lành, mở nắp capô lên trừ cái động cơ bền vô đối và hộp số là chưa động vào, còn đâu nhà em đã thay thế và bảo dưỡng gần như toàn bộ. Tình trạng xe hiện nay suýt hoàn hảo.

Có cụ nào phán được xe nhà em bị bệnh gì hoặc biết chỗ nào có thợ giỏi giới thiệu cho em với. Em sẽ hậu tạ nhiệt tình ạ.

duongmark44

Xe tải
Bị cảm biến chân ga ròi. Một là chết, 2 là bị đứt giây.

vlab

Xe hơi
Bệnh xe Camry của cụ chủ đến cụ Tám ở Nguyễn Khoái hoặc đến gara Quang Quế ở Phạm Văn Đồng là chuẩn nhất đấy ạ!
90% dòng này sau thời gian sử dụng th hệ thống điện phải làm lại, nhà em đi dòng này suốt...em đến Quang Quế thấy không đắt lắm, ổn luôn cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

TuanLP

Xe đạp
Đi mấy nơi phán côn kém, tặc lưỡi thay thế toàn bộ hệ thống côn. Cuối cùng vẫn thế. Garage bó tay, kêu xe cũ nên thế. Nhưng em không công nhận lý do này.

Tình trạng là khi đi số 3 ga lên khoảng 2000rpm (tốc độ ~40km/h) xong nhả ga ra cho xe tự lăn bánh thì khi giảm xuống tầm 1500rpm đổ lại là xe bắt đầu giật khực (giật kiểu bóp-nhả-bóp-nhả phanh liên tục), giật khá mạnh. Chỉ khi cắt côn hoặc ga lên mới hết. Xảy ra gần như liên tục mỗi khi đi qua ngưỡng 1500rpm hay 1200rpm (nhưng nhẹ hơn).

Đi số 4, tầm 40-45km/h, đạp ga ở vòng tua ~1200rpm thì xe bị lắc như kiểu động đất, ai không quen ngồi sau đi 1 lúc là bị chóng mặt.

Và trình trạng chung ở tất cả các số là khi nhả ga ra thì xe giật 1 cái rồi mới tự trôi, khi mồi thêm ga xe cũng giật 1 cái rồi mới lên tốc độ êm.

Rotuyn trước+sau nhà em thay hết, giảm sóc ngon lành, cao su chân máy ngon lành, mở nắp capô lên trừ cái động cơ bền vô đối và hộp số là chưa động vào, còn đâu nhà em đã thay thế và bảo dưỡng gần như toàn bộ. Tình trạng xe hiện nay suýt hoàn hảo.

Có cụ nào phán được xe nhà em bị bệnh gì hoặc biết chỗ nào có thợ giỏi giới thiệu cho em với. Em sẽ hậu tạ nhiệt tình ạ.
Bệnh này phải kiểm tra xe kỹ thì mới rõ được. Nhưng em nghi mô tơ bước xe của cụ đóng mở không đều. Lúc tăng tốc là lúc mô tơ bước mở (bị giật do mở đột ngột), khi giảm tôc độ mô tơ bước đóng không đều khi ở tốc độ từ 1500 vòng/phút xuống đến 1200 vòng/phút.

lovecop

Xe tải
Em cũng mới dính lỗi này cũng của dòng toy. Mở máy phát thấy ngay cố đi chắc lột biên. Gẫy rãnh pittong tạo khe nhét cái xec măng vào ấy cụ ợ. Thêm cái lỗi bạc biên mòn. Em lấy xe cũ nó khổ thế đấy. CHủ cũ của nó chắc quên không định kỳ thay dầu mà có thay chắc cũng quên tháy cốc lọc 2 lân dầu 1 lần cốc nên dầu nó két lại gây ra vậy. Em dự là cụ chắc cũng mất con DSLR tầm trung giống em rồi.

Pajero GLS

Xe tải
Xe cụ bị bỏ máy rồi cụ ạ. Như các dòng toy, lexus khi đứng yên sẽ không biết là xe bị bỏ máy chỉ khi đi mới có hiện tượng như xe cụ. Cụ nên tìm ga ra uy tín để kiểm tra. Dòng này nồi đồng cối đá lắm, không dễ gì hỏng đâu cụ ạ.

Hoàng_Gầy

Xe điện

Đi số 4, tầm 40-45km/h, đạp ga ở vòng tua ~1200rpm thì xe bị lắc như kiểu động đất, ai không quen ngồi sau đi 1 lúc là bị chóng mặt. ==> nhà em thay 2 lốp sau mới tinh (vậy là cả 4 lốp đều mới) đã hết bệnh

Em chào các cụ ạ. Em xin phép đào mộ thớt lên tiếp nhờ các cụ giúp.

Em đã đi khám xe và thay hết 4 dây cao áp và 4 bugi. Xe đi ngọt hơn tương đối, tăng giảm ga mượt hơn ạ. Nhưng mà lỗi giật thì vẫn còn đó (chỗ em bôi đen ở trên). Em đi thử garage khác thì thợ cả bảo cái này là do không đồng tốc nên bị thế (trả lời giống với garage em hay mang xe qua) nhưng em thấy chả thuyết phục gì cả. Lúc thì bị liên tục, lúc thì đi cả buổi không sao, lúc thì thất thường lúc bị lúc không.

Em cũng mới dính lỗi này cũng của dòng toy. Mở máy phát thấy ngay cố đi chắc lột biên. Gẫy rãnh pittong tạo khe nhét cái xec măng vào ấy cụ ợ. Thêm cái lỗi bạc biên mòn. Em lấy xe cũ nó khổ thế đấy. CHủ cũ của nó chắc quên không định kỳ thay dầu mà có thay chắc cũng quên tháy cốc lọc 2 lân dầu 1 lần cốc nên dầu nó két lại gây ra vậy. Em dự là cụ chắc cũng mất con DSLR tầm trung giống em rồi.
Có thật không cụ? Thế phải bổ máy ạ?

Chỉnh sửa cuối:

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe em cũng đang bị giật, nhưng giật ở số 2 và 3 khi đi tốc độ thấp. Mới mua Bugi, tý về thay vào lại ngon.Nhưng chẳng được bao lâu lại bị lại ah. Xe em cứ như nó ăn Bugi ấy #-o

Hoàng_Gầy

Xe điện
Xe em cũng đang bị giật, nhưng giật ở số 2 và 3 khi đi tốc độ thấp. Mới mua Bugi, tý về thay vào lại ngon.Nhưng chẳng được bao lâu lại bị lại ah. Xe em cứ như nó ăn Bugi ấy #-o
Bị ăn bugi thì đích thị là do dây cao áp rồi ạ. Xe nhà em 1 năm thay 2-3 bộ lận.