Xe đi bị giật. Garage bó tay trả về địa phương.

Mr Win

Xe buýt
xe cụ chủ em tin trắc chưa gặp đúng thợ cụ kiểm tra mobin, dây cao áp các kiểu về điện chưa ạ, cụ đưa qua gara của cụ vương phạm văn đồng tư vấn ở trên, hoặc qua gara bệnh viện xe cụ em tin là hai gara này trị đc

Mr Win

Xe buýt
cụ kiểm tra xem em thấy bỏ máy nó cũng giật ghê lắm ạ, cụ bảo bugi bị đen khả năng bị đánh lửa ngoài bugi lởm dây cao áp nứt gây ra đánh lửa ngoài.......

Hoàng_Gầy

Xe điện
xe nhà cụ làm gì chạy chế nó chạy kim phun rồi,cụ bán rẻ cho e đê là sẽ hết bệnh thôi mà cụ tìm mua cam lâu rồi chưa đc ạ.xe nhà cụ phải cắm máy vào nếu ko ra lỗi thì sợ ecu nó nửa sống nửa chết roài lói chung là phải có thời gian thợ ngâm cứu chứ mấy gara thợ trẻ là mệt lắm.tốt nhất cụ bán rẻ cho e e hứng cục nợ thay cụ.kaka
Cụ biết lỗi thì giúp em với. Nhà em vẫn phải đi con này thêm một thời gian nên em mới quyết tâm sửa ạ, nếu mà đi "khéo" thì xe không hề bị giật, rất ngọt từ a-->z. Nhưng em không thích kiểu đi đấy cho lắm, đi lòe thiên hạ thì hơi bị được :))

xe cụ chủ em tin trắc chưa gặp đúng thợ cụ kiểm tra mobin, dây cao áp các kiểu về điện chưa ạ, cụ đưa qua gara của cụ vương phạm văn đồng tư vấn ở trên, hoặc qua gara bệnh viện xe cụ em tin là hai gara này trị đc
cụ kiểm tra xem em thấy bỏ máy nó cũng giật ghê lắm ạ, cụ bảo bugi bị đen khả năng bị đánh lửa ngoài bugi lởm dây cao áp nứt gây ra đánh lửa ngoài.......
Bỏ máy thì nổ garanty không đều, đạp ga lên bị giật khực là phát hiện ngay (tính ra nhà em bị phải mấy lần rồi). Đúng cụ àhh xe nhà em bị bỏ máy là bị đánh lửa ngoài bugi.

ngheothichoto

Xe hơi
Bệnh này giống hệt con spectra cũ của e. Thay bộ dây cao áp xịn vào là hết cụ ạ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Bệnh này giống hệt con spectra cũ của e. Thay bộ dây cao áp xịn vào là hết cụ ạ.
Dạ em cảm ơn cụ mai em sẽ cho thợ check. Hôm nay sơn xong thì cũng muộn rồi.

Hồi đó xe Spectra của cụ bị tình trạng như nào ạ?

anhtho

Xe ngựa
Dạ em cảm ơn cụ mai em sẽ cho thợ check. Hôm nay sơn xong thì cũng muộn rồi.

Hồi đó xe Spectra của cụ bị tình trạng như nào ạ?
Em có lần cũng nói chuyện với mấy chú taxi, chúng bảo bọn em chạy nhiều, cứ định kỳ một vài năm là thay dây cao áp. Thay xong đi khác ngay.

hoangvubg

Xe buýt
Cụ kt toàn bộ hệ thốg điện nổ cụ ạh! yếu hoặc sai tầm đánh lửa cụ ạh!

phuckoracell

Xe hơi
nếu xe cụ phun xăng điện tử thì 100% giống bệnh xe e roài,con xe của e trước cứ chạy đến 80km là giật và nấc ko lên đc, đi gara nó phán thay đủ thứ từ bugi,lọc xăng, cổ hút,bơm xăng.. vvv nhưng vẫn thế cuối cùng e mang ra gara cụ Hà Hz xử lý 15ph là xong.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em có lần cũng nói chuyện với mấy chú taxi, chúng bảo bọn em chạy nhiều, cứ định kỳ một vài năm là thay dây cao áp. Thay xong đi khác ngay.
Của em phải 4 năm không thay rồi, đi cỡ ~8 vạn. Thế chắc là thay được rồi cụ nhể?

Cụ kt toàn bộ hệ thốg điện nổ cụ ạh! yếu hoặc sai tầm đánh lửa cụ ạh!
Em cảm ơn cụ, mai sẽ cho thợ kiểm tra dây cao áp ạ.

nếu xe cụ phun xăng điện tử thì 100% giống bệnh xe e roài,con xe của e trước cứ chạy đến 80km là giật và nấc ko lên đc, đi gara nó phán thay đủ thứ từ bugi,lọc xăng, cổ hút,bơm xăng.. vvv nhưng vẫn thế cuối cùng e mang ra gara cụ Hà Hz xử lý 15ph là xong.
Thế xe cụ là bị bệnh gì ạ?

oleolapt123

Xe buýt
cụ kiểm tra dây cao áp buri bơm xăng lọc xăng mà ko phải thì cụ kiểm tra con bù ga xem xe cũ hay bị cái này lắm nhất đâu là nó chạy nóng lên mới bị mới đi chưa thấy gì nhưng đi xa lâu lâu hoặc chạy đường dài là ra bệnh.cụ cứ kiểm tra từng thứ 1.

N_V_L

Xe điện
Cụ cho xe cứu hộ kéo vào em xửa cho đảm bảo hết bệnh.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cái này cụ bảo thợ kiểm tra hệ thống cổ hút gió nhé. Vệ sinh và cả hệ thống điện
cụ kiểm tra dây cao áp buri bơm xăng lọc xăng mà ko phải thì cụ kiểm tra con bù ga xem xe cũ hay bị cái này lắm nhất đâu là nó chạy nóng lên mới bị mới đi chưa thấy gì nhưng đi xa lâu lâu hoặc chạy đường dài là ra bệnh.cụ cứ kiểm tra từng thứ 1.
Cụ cho xe cứu hộ kéo vào em xửa cho đảm bảo hết bệnh.
Em cảm ơn cụ nhiều, tiếc là cụ ở xa quá ạ :( Em sẽ nhờ thợ kiểm tra như cụ nói.

Cụ nói làm e tò mò quá.Trong tuần này cụ rỗi lúc nào thì đánh qua chỗ e e kiểm tra cho cụ.
Em cảm ơn các cụ nhiều, em định để ra Tết sẽ làm cho ra nhẽ thì hôm nay nổ máy tại chỗ mặc dù garanty ở ~1000rpm, bình thường ở mức này xe nhà em rất êm thì hôm nay nó cứ gằn gằn (cảm giác xe cứ rùng theo từng nhịp), làm em nghĩ tới triệu chứng của bỏ máy quá.

Thứ 2 khả năng em phải đưa xe đi kiểm tra. Hiện tại em tổng hợp lại sẽ kiểm tra mobin,dây cao áp, bugi, bướm ga, van không tải....

Hôm nay em đã thay 2 lốp sau, vậy là giờ cả 4 lốp mới tinh, căn chỉnh độ chụm cân bằng động đủ cả rồi.

Chỉnh sửa cuối:

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe em cũng có triệu chứng như xe Cụ, nhưng nhẹ hơn. Hóng xem thế nào.

Pajero GLS

Xe tải
Khẳng định 100% là dây cao áp. Cụ đi thay 4 dây cao áp vào là hết để còn đi tết. Dây cao áp bị đứt ngầm, hoặc nổ gây nên hiện tượng như vậy. Xe em cũng đã bị như vậy rồi.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Khẳng định 100% là dây cao áp. Cụ đi thay 4 dây cao áp vào là hết để còn đi tết. Dây cao áp bị đứt ngầm, hoặc nổ gây nên hiện tượng như vậy. Xe em cũng đã bị như vậy rồi.
Em cảm ơn cụ nhiều. Mai em sẽ đưa xe đi kiểm tra ngay và sẽ thông báo kết quả với các cụ

forwin

Xe buýt
Cụ thử lấy tay lấy khói đoạn xả xem có xăng sống không, nếu có thì dễ bị bỏ máy chạy giật. Trước em cũng bị do mobin và cao áp nên bỏ mất 2 mấy chạy giật như cụ nói. Ngoài ra đừng cố chạy quá vì xăng đốt không hết, trên đường ra ống xả sẽ rất nguy hiểm, ống pô chỗ đoạn phình có catalyst kà C sẽ nóng rực.

pnbinh

Xe hơi
Xe em cũng bị như xe cụ, cứ tầm tua 1200, đi số 3, ga lên là giật, mà chỉ bị số này, e đi vệ sinh họng hút, thay bugi mà vẫn thế, e hóng xem cụ đi ktra thế nào

Chỉnh sửa cuối:

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe em cũng bị như xe cụ, cứ tầm tua 1200, đi số 3, ga lên là giật, mà chỉ bị số này, e đi vệ sinh họng hút, thay bugi mà vẫn thế, e hóng xem cụ đi ktra thế nào
Xe em đúng hiện tượng giống Cụ này! Đi số 3 mà tốc độ thấp ( dưới 30km/h) thì đạp thốc ga tăng tốc nhanh là hay có hiện tượng giật. Còn nếu đệm nhẹ từ từ thì không sao. Em mới thay bộ dây cáo áp và bộ bugi plus bên of nhà mình thì bắt đầu thấy đỡ rồi!

ThangTocBac

Xe tăng
...Và trình trạng chung ở tất cả các số là khi nhả ga ra thì xe giật 1 cái rồi mới tự trôi, khi mồi thêm ga xe cũng giật 1 cái rồi mới lên tốc độ êm...cao su chân máy ngon lành...
Hiện tượng là mỗi khi thay đổi lực kéo thì thấy xe bị giật nó chứng tỏ hệ thống giảm chấn chân máy hoạt động không tốt.
Cụ vẫn nên xem lại mấy cái cao su chân máy, cả chân hộp số nữa.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cụ thử lấy tay lấy khói đoạn xả xem có xăng sống không, nếu có thì dễ bị bỏ máy chạy giật. Trước em cũng bị do mobin và cao áp nên bỏ mất 2 mấy chạy giật như cụ nói. Ngoài ra đừng cố chạy quá vì xăng đốt không hết, trên đường ra ống xả sẽ rất nguy hiểm, ống pô chỗ đoạn phình có catalyst kà C sẽ nóng rực.
Vâng em sẽ thử như cụ nói, em cảm ơn cụ nhiều.

Xe em đúng hiện tượng giống Cụ này! Đi số 3 mà tốc độ thấp ( dưới 30km/h) thì đạp thốc ga tăng tốc nhanh là hay có hiện tượng giật. Còn nếu đệm nhẹ từ từ thì không sao. Em mới thay bộ dây cáo áp và bộ bugi plus bên of nhà mình thì bắt đầu thấy đỡ rồi!
Cụ cho em link tới gian hàng đó được không ạ?
Hiện tượng là mỗi khi thay đổi lực kéo thì thấy xe bị giật nó chứng tỏ hệ thống giảm chấn chân máy hoạt động không tốt.
Cụ vẫn nên xem lại mấy cái cao su chân máy, cả chân hộp số nữa.
Đúng rồi cụ ạ, giật và có tiếng lục cục ngay lúc tăng tốc/giảm ga. Cao su chân máy nhà em thay được 2 năm, còn chân hộp số thì hình như chưa đả động gì vào.