XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tpoint Dinh

Xe đạp
Em cũng giống như cụ, và em đã mua Giant Hunter 3.0 giá là hơn 7 củ, em đạp 1 mình cũng đc mà đèo gấu cũng đc.. nhưng vì nhu cầu của em chỉ là đạp vui, em chưa có tham vọng đú century hay gì gì..
hihi cụ cũng giống em à? gấu mẹ vĩ đại nhà em chỉ đồng ý cấp thóc khi có gácbaga sau thôi ạ. mà em có tham khảo ý kiến của cụ Ultimo bán shop trên An Dương thì Hunter 3.0 chỉ tải sau đc 25kg là max nên em cũng phân vân quá ... cụ đã chở chị nhà ngồi sau em hunter 3.0 của cụ bao h chưa ạ? cụ review em phát, em thèm quá rồi ạ.

batistava

Xe hơi
hihi cụ cũng giống em à? gấu mẹ vĩ đại nhà em chỉ đồng ý cấp thóc khi có gácbaga sau thôi ạ. mà em có tham khảo ý kiến của cụ Ultimo bán shop trên An Dương thì Hunter 3.0 chỉ tải sau đc 25kg là max nên em cũng phân vân quá ... cụ đã chở chị nhà ngồi sau em hunter 3.0 của cụ bao h chưa ạ? cụ review em phát, em thèm quá rồi ạ.
Ối đc 25kg thôi ạ? Thế mà hôm trước em chở gấu em vòng quanh 3 cây số, mà gấu nhà em nhỏ nhắn lắm, khoảng 55kg thôi..e thấy vưỡn bình thường, cả xe cả người đều vui :P.. dưng mà gấu e k thích ngồi sau, sắp cấp vốn cho e mua thêm một cái xe đạp nữ để tối tối 2 vợ chồng sánh đôi rồi..

Tpoint Dinh

Xe đạp
Ối đc 25kg thôi ạ? Thế mà hôm trước em chở gấu em vòng quanh 3 cây số, mà gấu nhà em nhỏ nhắn lắm, khoảng 55kg thôi..e thấy vưỡn bình thường, cả xe cả người đều vui :P.. dưng mà gấu e k thích ngồi sau, sắp cấp vốn cho e mua thêm một cái xe đạp nữ để tối tối 2 vợ chồng sánh đôi rồi..
em tham khảo 1 số cụ thì nếu chở quá 25kg là cái ốc ở sau lâu lâu sẽ bị gãy thì phải, cái này em ko rõ lắm ... hx, gấu nhà cụ sộp thế, gấu nhà em lại bị cái bệnh lười kinh niên :(

beomap2

Xe container
Tôi muốn độ xe đạp thành xe gắn máy, kiểu như gắn máy cắt cỏ, thêm bộ xích líp gắn ở đàng sau xe đạp thì làm thế nào?

trxbach

Xe tải

debin

Xe buýt
Em newbie hỏi nhờ các cụ chút: em muốn xin địa chỉ hàng để chỉnh lại đĩa & bộ đề ở loanh quanh khu Yên Phụ, Phúc Xá ?
Tks các cụ

xeleonui

Xe máy
Thường trọng lượng tải của baga ghi 25kg max là trọng lượng tĩnh. Nhưng khi di chuyển, gặp ổ gà, voi, trâu ... thì trọng lượng đó có thể lên tới cả 100Kg, 100kg là trọng lượng động. Còn việc chị nhà ngồi lên, do có sự uyển chuyển của cơ thể chiều theo sự di chuyển nên khó vượt 100Kg. Bác chở bao xi măng 50kg khác chở người cùng trọng lượng. Nhưng không nên chở quá quy định khuyến cáo vì có thể gây tai nạn

Tpoint Dinh

Xe đạp
Thường trọng lượng tải của baga ghi 25kg max là trọng lượng tĩnh. Nhưng khi di chuyển, gặp ổ gà, voi, trâu ... thì trọng lượng đó có thể lên tới cả 100Kg, 100kg là trọng lượng động. Còn việc chị nhà ngồi lên, do có sự uyển chuyển của cơ thể chiều theo sự di chuyển nên khó vượt 100Kg. Bác chở bao xi măng 50kg khác chở người cùng trọng lượng. Nhưng không nên chở quá quy định khuyến cáo vì có thể gây tai nạn
Bác xeleonui ơi, thế tức là em vẫn có cơ hội sắm được 1 xế độp mà đèo đc gấu mẹ vĩ đại nhà em hở bác, có cần gia cố thêm gì ở bánh sau cho nó an toàn ko ạ? bác có thể cố vấn giúp em xem có xe nào đáp ứng đc nhu cầu ấy ko ạ? em cảm ơn bác.

muadem

Xe cút kít
Em newbie hỏi nhờ các cụ chút: em muốn xin địa chỉ hàng để chỉnh lại đĩa & bộ đề ở loanh quanh khu Yên Phụ, Phúc Xá ?
Tks các cụ
Cụ có thể qua chỗ bác AnTon bike ở 108 Hàng bông.

xeleonui

Xe máy
Bác xeleonui ơi, thế tức là em vẫn có cơ hội sắm được 1 xế độp mà đèo đc gấu mẹ vĩ đại nhà em hở bác, có cần gia cố thêm gì ở bánh sau cho nó an toàn ko ạ? bác có thể cố vấn giúp em xem có xe nào đáp ứng đc nhu cầu ấy ko ạ? em cảm ơn bác.
Hai con ốc 6mm hai bên sườn xe chỉ chịu trọng lượng động, tức thời thôi bác. Bác tải X2 trọng lượng là 50kg thì không an toàn. Còn nếu gấu nhà cứ gầm gừ thì bác thay đùm sau loại trục siết ốc giống như xe hồi xưa thì mới được

Chỉnh sửa cuối:

QAZ

Xe container
Tks các cụ

Nếu không ngại thì bác mang qua tôi, số 8 ngõ 32 An Dương, ban ngày 9-15h, trước khi qua bác cứ điện thoại số 097.236.8781

Duy Anh Le

Xe hơi
các cụ có biết ở đâu bán cái má phanh cơ cho xe đạp không ạ? rổ giá hạt dẻ thì càng tốt ợ

Duatretoxac

Xe buýt
Cụ mua con UCC giống của nhà 2R+ ý, gác ba ga liền khung luôn, làm đôi sọt thồ chạy chợ cũng được chứ nhõn 55 cưn thịt gấu thì nhằm nhò gì :))

Fiat

Xe buýt
em có mỗi 5 củ khoai lang, có cụ nào lên đời xế ko ạ? :(

QAZ

Xe container
các cụ có biết ở đâu bán cái má phanh cơ cho xe đạp không ạ? rổ giá hạt dẻ thì càng tốt ợ
Ở HN thì bác ra xe đạp Thống Nhất ở ngã 4 Thái Hà.

Hoặc hỏi ở shop PhuongNguyen trong SG gửi ra cũng ok.

2R+

Xe điện
Cụ mua con UCC giống của nhà 2R+ ý, gác ba ga liền khung luôn, làm đôi sọt thồ chạy chợ cũng được chứ nhõn 55 cưn thịt gấu thì nhằm nhò gì :))
Em sai lầm khi bán UCC
Chở gấu bằng FX gẫy luôn cả baga lẫn ốc bắt :((

Tpoint Dinh

Xe đạp
Em sai lầm khi bán UCC
Chở gấu bằng FX gẫy luôn cả baga lẫn ốc bắt :((
Cụ ơi, cho em xin ít ảnh em UCC với ạ, em có thể kiếm em này ở đâu hở cụ? Gấu em cứ gầm gừ mà em thì thèm đạp quá rồi các cụ ạ ... khổ cái thân em

Trạng thái
Thớt đang đóng