XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em cũng mới độp đc như cụ, cụ ở chỗ nào, a e mình làm đôi bạn cùng tiến nào, nhà em ở khu Mễ Trì
Nhà em ở gần BX Mỹ Đình (đường Trần Bình), cũng gần nhà cụ thôi. Cụ định độp sáng hay chiều, thời gian rỗi rãi ntn rồi mình lên lịch tập huấn luôn.
Mục đích độp của em thì đơn giản thôi, đó là giết được vài Mốc của box xế độp =))

Sáng nay em tráng miêng 5km đi làm, híc đến cty thì quần ướt sũng :P

Chỉnh sửa cuối:

oto2banh1618

Xe điện
box xe độp dạo lày Hot ghê...!!! Xế điếc lên ngôi thật rồi

xxtkidxx

Xe hơi
Con ATX 730 của em lip 8 khi đạp rất gượng chân cảm giác vướng vướng. Em dựng xe quay tay nhẹ nhàng thấy có hiện tượng chồm xích, em dự là có 1 mắt của lip ko ăn xích chuẩn. Xe em mới mua của bác KP. Không biết đây có phải là lỗi không nhỉ?

Fiat_ELX

Xe điện
Con ATX 730 của em lip 8 khi đạp rất gượng chân cảm giác vướng vướng. Em dựng xe quay tay nhẹ nhàng thấy có hiện tượng chồm xích, em dự là có 1 mắt của lip ko ăn xích chuẩn. Xe em mới mua của bác KP. Không biết đây có phải là lỗi không nhỉ?
Rỗi rãi cụ đưa xe qua Anton bike chỉnh lại tý tẹo, cái này không liên quan gì đến chất lượng xe cả.

QAZ

Xe container

Bác chuyển đĩa 3 líp 8, sau đó nhìn phía sau củ để có 2 con ốc ghi chữ H và L, bác vặn con vít H cho củ đề dịch sang phải 1 tẹo là được.

xxtkidxx

Xe hơi
Bác chuyển đĩa 3 líp 8, sau đó nhìn phía sau củ để có 2 con ốc ghi chữ H và L, bác vặn con vít H cho củ đề dịch sang phải 1 tẹo là được.
Con của em nó không phải là chạm củ đề hay lệch liếc j cụ ạ ra vào số líp đĩa khá chuẩn, quay tay thấy ko chạm gì cả chỉ có 1 chỗ trên líp 8 cảm giác không ăn xích làm nó hơi chồm xích sau đó tạch 1 cái thôi.

dhtoan

Xe tải
Rỗi rãi cụ đưa xe qua Anton bike chỉnh lại tý tẹo, cái này không liên quan gì đến chất lượng xe cả.
Ơ sao mua chỗ bác KP mà lại mang ra cụ Tôn ạ?
Cái xe của em cũng bị hiện tượng tương tự: Chạy líp 7 (bé nhất) với cả đĩa 2+3 luôn bị khục khục, ko trơn như các líp khác. Em đã mang lên chỗ bác KP rồi mà chưa phát hiện ra nguyên nhân. Các cụ bắt bệnh giúp em với :)

xxtkidxx

Xe hơi
Cái xe của em cũng bị hiện tượng tương tự: Chạy líp 7 (bé nhất) với cả đĩa 2+3 luôn bị khục khục, ko trơn như các líp khác. Em đã mang lên chỗ bác KP rồi mà chưa phát hiện ra nguyên nhân. Các cụ bắt bệnh giúp em với :)
Em đi đĩa nào cũng bị luôn tuy nhiên đạp nặng (đĩa 3 và 2) cảm giác rõ rệt hơn, chắc của cụ cũng thía hả :(. Trước em tập quay đều nên ít đi líp nhỏ nhất, dạo này mon men tốc độ nên mới phát hiện ra chuyện này :(

batistava

Xe hơi
Nhà em ở gần BX Mỹ Đình (đường Trần Bình), cũng gần nhà cụ thôi. Cụ định độp sáng hay chiều, thời gian rỗi rãi ntn rồi mình lên lịch tập huấn luôn.
Mục đích độp của em thì đơn giản thôi, đó là giết được vài Mốc của box xế độp =))

Sáng nay em tráng miêng 5km đi làm, híc đến cty thì quần ướt sũng :P
Em chắc độp được các buổi sáng từ xx ->7h.. cụ xem hôm nào bố trí nhá, em đang định tập tour Hồ Tây đấy ạ, hehe, chưa thử lần nào ko biết mất bao nhiêu phút.. Cụ có vẻ thích Juve, em thích Milan, thế là 2 ta có nhiều chuyện để chém rồi đấy :D

dhtoan

Xe tải
Trước em tập quay đều nên ít đi líp nhỏ nhất, dạo này mon men tốc độ nên mới phát hiện ra chuyện này :(
Giống hệt em luôn.
Các cụ bắt bệnh giúp bọn em với ạ, trước khi cho các em nó đi bệnh viện :D

Duatretoxac

Xe buýt
Chuyện xích đi gờn gợn ở những cặp đĩa/líp ít dùng là chuyện hoàn toàn bình thường mà các cụ, nó cũng cần thời gian chạy rà cho mòn đều mà. Miễn là chuyển số vẫn chuẩn và không có tiếng kêu lớn quá là ok.

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em cũng phải xem lại con của em ntn. Từ hôm mua xe về cứ hí hí, hoáy hoáy đến khổ.

Chỉnh sửa cuối:

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ phang cho em một phát nhé. Thank cụ.
Cái này là bản cho Blackberry, thằng bạn nó gửi cho em chỉ việc cài vào BB thôi, không biết cụ dùng dòng nào :D, nếu là BB luôn thì cụ PM in box em cái mail tối về em chuyển cho cụ :D. Cài phát ăn ngay :D

K3luot1987

Xe đạp
Vâng cám ơn cụ. Chắc là phải làm 1 chuyến ra bác sĩ vậy :(
Bị chồm là do để của bác lệch so với líp cuối .
Bước 1 . Bác chỉnh lại khẩu độ dây = cách vặn ở cái núm xoay cuối tay đề . Chỗ dây đề bắt đầu ra khỏi hộp sao cho chuẩn là được .
Lưu ý là cứ vặn nửa vòng kiểm tra quay và chuyển đề lên xuống sao cho ngọt tay .
Quy tắc là siết vào thì dây chùng , mở ra là rút dây .
------------------
Bước 2 là trường hợp nếu dùng bước 1 mà chưa được thì lỗi là do ốc hãm đề .
Bác nhìn mặt dưới củ đề sau luôn có 2 vít ( Low và Hard )
Dây đề trèo ở líp 8 bác nới vít Hard khoảng 1/4 vòng và kiểm tra lại .
------------------
Bước 3 dùng khi cả 2 bước trên đều thua thì bác chủ động kiếm AE nào hiểu về xe chỉnh giùm :-$
Chúc bác thành công .

K3luot1987

Xe đạp
Chuyện xích đi gờn gợn ở những cặp đĩa/líp ít dùng là chuyện hoàn toàn bình thường mà các cụ, nó cũng cần thời gian chạy rà cho mòn đều mà. Miễn là chuyển số vẫn chuẩn và không có tiếng kêu lớn quá là ok.
trèo xích khác hoàn tòan với việc gờn gợn rào rào của cụ ạ

Fiat_ELX

Xe điện
Câu hỏi của cụ cũng chính là câu trả lời rồi nhé, cụ đã mang ra cụ KP mà không thành công, vậy nên em mới không bảo cụ mang ra cụ KP lần nữa :))
Trừ khi bảo hành, còn sửa lặt vặt thì ở đâu tiện làm.
Cụ mang ra cụ KP thì không mất tiền, nhưng mang ra cụ An Ton là mất 50K, nhưng xe cụ sẽ hết bị trèo xích, êm ro, mà có êm thì cụ mới trả tiền cơ mà.
Còn chuyện người ta xử lý ra sao thì đem xe ra ngồi xem sẽ biết.
Giống cụ mua TOY, sửa lặt vặt thì vào đâu cả được, cứ gì lại phải vác vào TOY cho mất thời gian, thế cụ nhé.

muadem

Xe cút kít
Bị chồm là do để của bác lệch so với líp cuối .
Bước 1 . Bác chỉnh lại khẩu độ dây = cách vặn ở cái núm xoay cuối tay đề . Chỗ dây đề bắt đầu ra khỏi hộp sao cho chuẩn là được .
Lưu ý là cứ vặn nửa vòng kiểm tra quay và chuyển đề lên xuống sao cho ngọt tay .
Quy tắc là siết vào thì dây chùng , mở ra là rút dây .
------------------
Bước 2 là trường hợp nếu dùng bước 1 mà chưa được thì lỗi là do ốc hãm đề .
Bác nhìn mặt dưới củ đề sau luôn có 2 vít ( Low và Hard )
Dây đề trèo ở líp 8 bác nới vít Hard khoảng 1/4 vòng và kiểm tra lại .
------------------
Bước 3 dùng khi cả 2 bước trên đều thua thì bác chủ động kiếm AE nào hiểu về xe chỉnh giùm :-$
Chúc bác thành công .
trèo xích khác hoàn tòan với việc gờn gợn rào rào của cụ ạ
Người ta chỉ bị "gờn gợn" khi đi với líp 8 thì cụ lại chỉ cho người ta cách căn dây đề, có phải líp nào cũng bị "trèo" đâu mà chỉnh dây đề :P
Cụ tkid nên mang ra cụ Tôn là hợp lý.

Trạng thái
Thớt đang đóng