XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

lazyboyz

Xe tải
Kụ có tìm ra lý do chính đáng để chia tay iem Hydrid và cưới iem 8500 không?
Lý do đơn giản thôi, những gì em nghĩ lúc trước khi mua thì sau đó em chẳng tìm thấy ở cái Hybrid vậy là chia tay thôi ạ.... :)
Em nghĩ cụ muốn tốc độ --> mua road, muốn xe đa dụng hơn --> MTB, muốn đi tour đường trường, dài ngày --> touring. Hybrid cái gì cũng tưởng là có hoá ra lại không.

alexsandro_134

Xe tải
Em sắp làm 1 em MTB để đi tập thể dục. E cũng đọc qua nhiều topic và forums để tìm ra chiếc xe ưng nhất nhưng chưa có kết quả. Em có khoảng 9 triệu và không cố hơn được, đây là max của e. Em đang phân vân giữa ATX 750 và 1 con xe lắp ở chỗ bác Tôn ~ 9 triệu. Đi qua chỗ bác Tôn xem xe thì em đã kết rồi nhưng không biết có nên mua không? Tại chơi xe sẽ còn nâng cấp mà có vẻ những người mới chơi chuộng mua xe nguyên chiếc hơn là lắp :D các bác cho em vài ý kiến với ạh, em nên chọn con nào giữa 2 con trên - ATX750 và 1 con xe lắp. Về đồ đạc con nào tốt hơn ạh?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Lý do đơn giản thôi, những gì em nghĩ lúc trước khi mua thì sau đó em chẳng tìm thấy ở cái Hybrid vậy là chia tay thôi ạ.... :)
Em nghĩ cụ muốn tốc độ --> mua road, muốn xe đa dụng hơn --> MTB, muốn đi tour đường trường, dài ngày --> touring. Hybrid cái gì cũng tưởng là có hoá ra lại không.
Kụ có thể bật mí "những gì kụ nghĩ hoặc kỳ vọng vào em hybrid" trước khi mua được k? Iem nghĩ MTB kiểu như SUV ở xế hộp, Road kiểu như Sedan, còn Touring kiểu như coupe, Hybrid chắc như Crossover kụ nhỉ.
Chăc nó sx ra từng dòng phải có dụng ý nhắm vào nhu cầu và đối tượng phục vụ. Hic hic mông lung quá, tẩu hỏa nhập ma mất thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện
Kụ có thể bật mí "những gì kụ nghĩ hoặc kỳ vọng vào em hydrid" trước khi mua được k? Iem nghĩ MTB kiểu như SUV ở xế hộp, Road kiểu như Sedan, còn Touring kiểu như coupe, Hydrid chắc như Crossover kụ nhỉ.
Chăc nó sx ra từng dòng phải có dụng ý nhắm vào nhu cầu và đối tượng phục vụ. Hic hic mông lung quá, tẩu hỏa nhập ma mất thôi.
Em phải cmt giúp cụ Lazy cái :))
Cụ Ích Trên nghĩ thế chuẩn đấy, chả có sai tẹo nào, vấn đề là ở chỗ khi cụ đi Crossover Hybrid thì chả theo được MTB về độ nhảy nhót, chả theo được Road về tốc độ, cũng chả theo được Touring về độ lỳ lợm và kết quả cụ chạy 1 mình :)) cụ đã ngộ ra chưa ạ? chả có cái gì ALL in ONE đâu cụ nhé.

X-trails

Xe cút kít
Em phải cmt giúp cụ Lazy cái :))
Cụ Ích Trên nghĩ thế chuẩn đấy, chả có sai tẹo nào, vấn đề là ở chỗ khi cụ đi Crossover Hybrid thì chả theo được MTB về độ nhảy nhót, chả theo được Road về tốc độ, cũng chả theo được Touring về độ lỳ lợm và kết quả cụ chạy 1 mình :)) cụ đã ngộ ra chưa ạ? chả có cái gì ALL in ONE đâu cụ nhé.
Thế mà đối với xế hộp crossover lại bán chạy và được nhiều kụ chọn kụ nhỉ, không biết số phận hybrid ở xế độp thế nào, có thống kế gì cho dòng này k kụ?

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện
Thế mà đối với xế hộp crossover lại bán chạy và được nhiều kụ chọn kụ nhỉ, không biết số phận hydrid ở xế độp thế nào, có thống kế gì cho dòng này k kụ?
So sánh là cụ tự nghĩ ra thôi, và đã so sánh thì luôn khập khiễng, mà tên cái xe cụ viết còn sai :))
Em hóng chắc cụ thích dòng City rồi, choén đi thôi, còn thống kê với cả rì viu cụ hỏi cụ Gúc giúp em nhé.

X-trails

Xe cút kít
So sánh là cụ tự nghĩ ra thôi, và đã so sánh thì luôn khập khiễng, mà tên cái xe cụ viết còn sai :))
Em hóng chắc cụ thích dòng City rồi, choén đi thôi, còn thống kê với cả rì viu cụ hỏi cụ Gúc giúp em nhé.
Hehe, kụ lại chỉnh iem lỗi chính tả rồi. Theo nhu cầu của iem thì có vẻ Iem thiên về hybrid chứ k phải city đâu kụ, chỉ là muốn tìm hiểu thêm nên muốn các kụ đi trước khai sáng thôi. Thanks anyway.

isa

Xe tải

anh cho em hỏi, ghi đông cong và ghi đông thẳng ngoài thẩm mỹ ra thì nó có khác nhau gì ko? đối với ghi đông thẳng thì khoảng cách từ yên tới điểm xa nhất của stem cũng chính là khoảng cách từ cọc yên tới tay nắm đúng ko ạ? (tức là 3 đường thẳng song song và bằng nhau luôn ấy) với ghi đông thẳng thì khoảng cách này ko thay đổi đc, còn với ghi đông cong thì có thể thay đổi đc chút đỉnh đúng ko ạ?

Fiat_ELX

Xe điện
Ghi đông cong để chạy trail, điều khiển dễ, ghi đông thẳng chạy on-road nhanh, điều khiển không chính xác như loại cong.
Set up xe phải theo người, vài dòng nói không hết được.

2R+

Xe điện
Kụ có thể bật mí "những gì kụ nghĩ hoặc kỳ vọng vào em hybrid" trước khi mua được k? Iem nghĩ MTB kiểu như SUV ở xế hộp, Road kiểu như Sedan, còn Touring kiểu như coupe, Hybrid chắc như Crossover kụ nhỉ.
Em lại hoàn toàn hài lòng với con City của em.
Các bác OF trên này toàn vác MTB ra chạy đường nhựa, mà với MTB thì em lại ko theo kịp các bác ý nên em vác City ra chạy ---> OK
Leo dốc thì con Hybrid cái đĩa nó toa quá nên nặng, ko leo đc ---> em khắc phục bằng cách thay group của MTB --> em leo dốc ngon lành
Với 90% số đường bác đi là đường nhựa (bác lại chưa haôm hố tốc độ quá mức hoặc chưa đủ điều kiện để lên Road) thì bác nên lấy con City của bác Xuân Lâm đang bán, giá quá ngon cho 1 con cấu hình như vậy

Fiat_ELX

Xe điện
Các bác OF trên này toàn vác MTB ra chạy đường nhựa, mà với MTB thì em lại ko theo kịp các bác ý nên em vác City ra chạy ---> OK
Leo dốc thì con Hybrid cái đĩa nó toa quá nên nặng, ko leo đc ---> em khắc phục bằng cách thay group của MTB --> em leo dốc ngon lành
Với 90% số đường bác đi là đường nhựa (bác lại chưa haôm hố tốc độ quá mức hoặc chưa đủ điều kiện để lên Road) thì bác nên lấy con City của bác Xuân Lâm đang bán, giá quá ngon cho 1 con cấu hình như vậy
Có cả Ếch chết của Long Trần cũng đang rao bán mãi mà chả được đấy, giá cũng rất tình thương luôn.
Cái dòng city với cả Urban này xác định người tình trăm năm, mua dễ, bán khó. Trong khi XTC cứ thò ra con nào là mất hút con đó luôn, đúng không nhà Chậm Học :))

2R+

Xe điện
Có cả Ếch chết của Long Trần cũng đang rao bán mãi mà chả được đấy, giá cũng rất tình thương luôn.
Cái dòng city với cả Urban này xác định người tình trăm năm, mua dễ, bán khó. Trong khi XTC cứ thò ra con nào là mất hút con đó luôn, đúng không nhà Chậm Học :))
MTB đang là mốt mà anh. Nếu ko tính đến tốc độ thì gần như là 1 xe All in one
Chính vì em thích chạy tốc độ cùng với các siu nhân đi MTB ( nhưng ko đu theo đc nếu mình cũng đi MTB) nên mới sắm City bánh 700c :D
EM dùng xe đạp làm phương tiện đi làm nữa: đi MTB mà mặc Vest hay quần âu cắm thùng thì rất chi là buồn cười, nhưng nếu chạy City thì lại rất đẹp
Với lại có AM rồi nên mới sắm City, chứ chỉ đc mua 1 chiếc thì em cũng sắm MTB :P

Túm lại là phải xem mục đích mua xe để làm j rồi mới xuống tiền làm con xe hợp lý với nhu cầu của mình

Fiat_ELX

Xe điện
MTB đang là mốt mà anh. Nếu ko tính đến tốc độ thì gần như là 1 xe All in one
Chính vì em thích chạy tốc độ cùng với các siu nhân đi MTB ( nhưng ko đu theo đc nếu mình cũng đi MTB) nên mới sắm City bánh 700c :D
EM dùng xe đạp làm phương tiện đi làm nữa: đi MTB mà mặc Vest hay quần âu cắm thùng thì rất chi là buồn cười, nhưng nếu chạy City thì lại rất đẹp
Với lại có AM rồi nên mới sắm City, chứ chỉ đc mua 1 chiếc thì em cũng sắm MTB :P
Túm lại là phải xem mục đích mua xe để làm j rồi mới xuống tiền làm con xe hợp lý với nhu cầu của mình
Vậy chốt lại nếu mua City hoặc Urban thì vẫn phải mua thêm 1 chiếc AM hoặc MTB, hoặc touring à? tất nhiên nếu muốn chơi xe :))

2R+

Xe điện
Vậy chốt lại nếu mua City hoặc Urban thì vẫn phải mua thêm 1 chiếc AM hoặc MTB, hoặc touring à? tất nhiên nếu muốn chơi xe :))
Em nghĩ đi 1 con Urban là đủ nếu ko có ý định đi các cung như Chùa Ngục, Tây Yên Tử:
- ghi đông bướm như Touring --> đi ko mỏi tay
- có thụt như MTB ---> đường sóc ko sợ
- bánh 700c --> đạp nhẹ nhàng hơn MTB
- gắn được baga --> chở được nhiều đồ trong các chuyến đi xa

X-trails

Xe cút kít
Kụ cho iem đường link bán của Xuân Lâm với.

Cái dòng city với cả Urban này xác định người tình trăm năm, mua dễ, bán khó. Trong khi XTC cứ thò ra con nào là mất hút con đó luôn, đúng không nhà Chậm Học
Kụ cũng cho iem xin đường link của kụ ếch chết với.

Thanks cả 2 kụ.

alexsandro_134

Xe tải
Em sắp làm 1 em MTB để đi tập thể dục. E cũng đọc qua nhiều topic và forums để tìm ra chiếc xe ưng nhất nhưng chưa có kết quả. Em có khoảng 9 triệu và không cố hơn được, đây là max của e. Em đang phân vân giữa ATX 750 và 1 con xe lắp ở chỗ bác Tôn ~ 9 triệu. Đi qua chỗ bác Tôn xem xe thì em đã kết rồi nhưng không biết có nên mua không? Tại chơi xe sẽ còn nâng cấp mà có vẻ những người mới chơi chuộng mua xe nguyên chiếc hơn là lắp. các bác cho em vài ý kiến với ạh, em nên chọn con nào giữa 2 con trên - ATX750 và 1 con xe lắp. Về đồ đạc con nào tốt hơn ạh?
up chờ câu trả lời ạ

Chỉnh sửa cuối:

quocviet

Xe container

2R+

Xe điện
Kụ cho iem đường link bán của Xuân Lâm với.

Kụ cũng cho iem xin đường link của kụ ếch chết với.

Thanks cả 2 kụ.
Xe của Xuân Lâm đang để ở cửa hàng Quang Anh bike ý, cụ cứ ra đấy ngắm xe. ưng thì xuống tiền rồi vác xe về :D
Em tả sơ bộ nhé:
- xe FX7.2 mới mua đc tầm 3 tháng, đã tháo hết group cũ ra và thay bằng bộ group Shimano SLX
- hình như chủ xe còn tặng thêm baga và pedan cá nữa thì phải

Trạng thái
Thớt đang đóng