Xe đạp Hà Nội, Lạng Sơn, thăm Mẫu Sơn không băng giá, 2 chiều

babetnhe

Xe điện
Dừng chân tại đền Bắc Nga chụp ảnh lưu niệm.
Đền thờ này có mấy cây đa cổ thụ cả chục người ôm không hết.
Đền này có lễ hội vào ngày rằm tháng riêng hàng năm rất đặc sắc. Thông tin này em được biết khi đi xe khách về HN tình cờ gặp 1 em gái người Dao nhà chính tại Mẫu Sơn hiện đang học ĐH SPHN, nói chuyện rất duyên và tự hào về quê hương mình.

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện
Đến cây xăng Chi Lăng cả đoàn ngồi nghỉ dưới giàn Chanh leo mát rượi sai trĩu mặc cho ngoài đường nhiệt độ lên đến hơn 40 độ C

babetnhe

Xe điện
Do lúc đổ đèo cảnh đẹp quá không muốn bỏ lỡ nên em cứ đeo nguyên cái máy ảnh nặng hơn 1kg lủng lẳng dưới cổ đi hơn 20 km. Chính vì vậy mà cái cổ cò của em nó không chịu được nên mỏi và đau rụng rời luôn, với lại em là thành viên duy nhất không đeo giầy cá nên đến Chi Lăng em chính thức chia tay với đoàn.

babetnhe

Xe điện
Sau khi tạm biệt đoàn em tiếp tục tự kỷ hơn 10 km nữa
Trên cầu Chi Lăng
Tổ sư thăng Liễu Thăng ngu ở nhà không muốn lại sang xứ này để rồi đầu lìa khỏi cổ nơi đây.
Mình thì cũng hơi điên ngày nghỉ ở nhà uống bia xem Olimpic thì chả muốn lại đi phơi mình giữa chốn này cho mặt trời chói chang phả vào gáy như con mực 1 nắng

Nam quốc sơn hà Nam đế cư
Tiệt nhiên định phận tại thiên thư
Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm
nhữ đẳng hành khan thủ bại hư
(lý Thường Kiệt)

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện
Đã là siu nhưn ai lại để hốt xác ! Mất danh dự lắm à nha
Đành phải hóa trang chút xíu đứng vẫy xe khách trả tiền cho nó gấp 4 ghế cho xe và 1 chỗ ngồi thế là về .
Gặp 1 xe Ford 16 chỗ mới đét và em lơ xe cực kỳ đáng để đi không cần mặc cả.
Về đến nhà đồng hồ báo đạp có hơn trăm cây so với đoàn là hơi xấu hổ nhưng thôi thế là đã có cố gắng ( Tự động viên tý)
Vợ con ùa ra mừng rỡ đứa rót bia người bê đồ nhắm kẻ lấy khăn lau mặt mát hết cả lòng phèo :))

Blackfish

Xe tăng
Em tạm thời tổng kết vắn tắt lại chuyến đi theo những gì em biết, thiếu sót các cụ bổ xung :
Tổng quãng đường 2 chiều HN-MS-HN ~380km =xe đạp/2 ngày

Ngày thứ nhất (04/8/12):
Đạp xe từ HN -LS :Mod Fiat_ELX,Blackfish, Thế Thu, Alexmazz,Benq .
Đi ato từ HN -LS : Lazyboyz, Tien Seven, Qua Chanh, Babetnhe
Đạp xe từ LS - MS : Mod Fiat_ELX, Blackfish, Thế Thu, Benq, Alexmazz, Tien Seven, Lazyboz, Babetnhe,Quả Chanh
(Alexmazz sau khi lên đỉnh MS lập tức hạ sơn taxi về HN trong đêm)

Ngày thứ hai (05/8/12):
Đạp xe từ MS-HN
Mod Fiat_ELX, Blackfish, Thế Thu, Lazyboyz, Benq, Quả Chanh, Tiến Seven
(Babetnhe đạp từ MS về đến Chi Lăng ato hốt xác)

Trong suốt hành trình em đi không xảy ra sự cố nhỏ nào ngoài việc ăn phải mấy quả na có ròi :P
Chi phí ăn, ngủ nghỉ qua đêm, tắm nước lá người Dao = 600k
Chi phí ăn, uống, snicker, kẹo bánh...dọc đường cả hai chiểu = 500k

Xin trân thành cảm ơn Leader Fiat_ELXđã lên ý tưởng, xây dựng chương trình và tổ chức chuyến đi thành công vang dội .
Xin trân thành cảm ơn các đồng đội của Box xế độp Oto Fun đã sát cánh cùng nhau trong suốt hành trình.
Xin trân thành cảm ơn thành viên Tour de Fun và các bạn yêu mến bộ môn xế độp đã ủng hộ, cổ vũ và tiễn đoàn để về đích an toàn đúng hẹn :))
@};-@};-@};-@};-@};-

Chỉnh sửa cuối:

thethu

Xe hơi
he he al0 alo, còn thừa 200k thứ 7 hoặc chủ nhật này anh em leo đền gióng em mời nước nhé

Fiat_ELX

Xe điện
- Xin chúc mừng 2 thành viên Blackfisk, Benq đã hoàn thành chứng chỉ Back to Back CENTURY 1 cách hoàn hảo, khuyến mãi thêm 35km đèo Sài Hồ và 15km đèo Mẫu Sơn, đặc biệt sức khỏe Blackfish còn rất tốt, hoàn toàn có thể chinh phục mục tiêu Double CEN trong thời gian tới, Benq với chiếc XTC790 và do không chuẩn bị kỹ nên hơi bị đuối sức về sau, nhưng cũng hoàn thành xuất sắc.

- Xin chúc mừng 3 thành viên Lazyboy, Tien 7, Quachanh đã hoàn thành xuất sắc chứng chỉ CENTURY thực thụ dưới cái nắng 48 độ, đạp liên tục từ 6h30 sáng đến 6h30 chiều. Với các cụ thì chuyện chạy CEN giờ trở thành đơn giản, có cái để kể lại cho người khác nghe :))
+ Lần này 3 cụ là thu hoạch được nhiều nhất: vừa được leo đèo, vừa được thăm Mẫu Sơn, vừa chạy được CEN

- Rất cám ơn cụ Babetnhe đã không quản nặng nhọc vác chiếc DSLR để mang lại cho ae những khoảng khắc thú vị nhất, thú thực người em lo nhất khi leo đèo Mẫu Sơn là cụ, vậy mà thực tế ngược lại, cụ leo rất oách, gọi là có CĂN leo đèo :))

- Và trên hết là thông qua xe đạp nói chung, chuyến Mẫu Sơn nói riêng, các cụ tìm được cho mình nhưng tình cảm bạn bè mới, khi các cụ chạy chậm sẽ có người chạy chậm lại chờ, các cụ mệt sẽ có người động viên, mang hộ đồ đạc ... chứ không bị KILL và mang ra làm trò cười, sẽ có những chia sẻ kinh nghiệm và trên hết, chúng ta khám phá được giới hạn mới của bản thân mỗi người, sau mỗi chuyến đi xa thì giới hạn này lại được đẩy cao hơn, tạo được niềm tin trong cuộc sống.

Cám ơn các thành viên đã nhiệt tình tham gia để chuyến đi thành công tốt đẹp. Nếu các cụ vẫn tin tưởng thì em sẽ tiếp tục mở những cũng đường khám phá thú vị mới, nhưng nguyên tắc cung sau sẽ khủng hơn cung trước :))

Chỉnh sửa cuối:

dxpac

Xe buýt
Chúc mừng các cụ đã có chuyến đi thành công tốt đẹp. Cứ đà này, mục tiêu chinh phục Lũng Cú và Mã Phì Lèng sẽ không còn xa

hanoien

Xe điện
Đã là siu nhưn ai lại để hốt xác ! Mất danh dự lắm à nha
Đành phải hóa trang chút xíu đứng vẫy xe khách trả tiền cho nó gấp 4 ghế cho xe và 1 chỗ ngồi thế là về .
Gặp 1 xe Ford 16 chỗ mới đét và em lơ xe cực kỳ đáng để đi không cần mặc cả.
Ảnh này chất nhể, lúc hóa trang trong bụi chuối có em Dao nào ngắm,vặt trộm chuối k đấy?

Duatretoxac

Xe buýt
Em tạm thời tổng kết vắn tắt lại chuyến đi theo những gì em biết, thiếu sót các cụ bổ xung :
Tổng quãng đường 2 chiều HN-MS-HN ~380km =xe đạp/2 ngày

Ngày thứ nhất (04/8/12):
Đạp xe từ HN -LS :Mod Fiat_ELX,Blackfish, Thế Thu, Alexmazz,Benq .
Đi ato từ HN -LS : Lazyboyz, Tien Seven, Qua Chanh, Babetnhe
Đạp xe từ LS - MS : Mod Fiat_ELX, Blackfish, Thế Thu, Benq, Alexmazz, Tien Seven, Lazyboz, Babetnhe,Quả Chanh
(Alexmazz sau khi lên đỉnh MS lập tức hạ sơn taxi về HN trong đêm)

Ngày thứ hai (05/8/12):
Đạp xe từ MS-HN
Mod Fiat_ELX, Blackfish, Thế Thu, Lazyboyz, Benq, Quả Chanh, Tiến Seven
(Babetnhe đạp từ MS về đến Chi Lăng ato hốt xác)

Trong suốt hành trình em đi không xảy ra sự cố nhỏ nào ngoài việc ăn phải mấy quả na có ròi :P
Chi phí ăn, ngủ nghỉ qua đêm, tắm nước lá người Dao = 600k
Chi phí ăn, uống, snicker, kẹo bánh...dọc đường cả hai chiểu = 500k

Xin trân thành cảm ơn Leader Fiat_ELXđã lên ý tưởng, xây dựng chương trình và tổ chức chuyến đi thành công vang dội .
Xin trân thành cảm ơn các đồng đội của Box xế độp Oto Fun đã sát cánh cùng nhau trong suốt hành trình.
Xin trân thành cảm ơn thành viên Tour de Fun và các bạn yêu mến bộ môn xế độp đã ủng hộ, cổ vũ và tiễn đoàn để về đích an toàn đúng hẹn :))
@};-@};-@};-@};-@};-
Bao giờ đến phần quảng cáo thì bê mờ em vào đọc tiếp nhá :))