Xe đạp cổ điển khung thép - Steel Vintage Bikes Có bác nào thích món này không ?

tjlatao

Xe máy
Ôi em mixte đẹp quá, khung đó bao tiền thế cụ??? Còn càng với tay lái ko ạ???
Càng e có nhưng mà chưa ưng lắm đang định kiếm cái càng cho tổng thể xe đẹp hơn theo phong cách của riêng e hihi
Khung này e săn được cả cặp có đỉa vắt từ trái sang phải hihi

leorio2886

Xe đạp
Chào các bác em cũng mới tập tành gom góp mua đc con xe thuỷ thủ cũ để đi lại cho khỏe người mà với em gần như cái j vintage cũng là đỉnh cao, nhìn cái xe đã thấy mê mệt rồi :D. Nhưng tình xe của em khô dầu lâu ko đc cân chỉnh hay sao í đi nặng trịnh , em cầm thử lốp trước lên quay ko thấy di chuyển đc mấy vòng , cứ nặng nặng không hiểu phải sửa ở đâu. Bác nào am hiểu chỉ giáo cho em với ạ. Cảm ơn các bác nhiều :)

Legnano

Xe đạp
Chào các bác em cũng mới tập tành gom góp mua đc con xe thuỷ thủ cũ để đi lại cho khỏe người mà với em gần như cái j vintage cũng là đỉnh cao, nhìn cái xe đã thấy mê mệt rồi :D. Nhưng tình xe của em khô dầu lâu ko đc cân chỉnh hay sao í đi nặng trịnh , em cầm thử lốp trước lên quay ko thấy di chuyển đc mấy vòng , cứ nặng nặng không hiểu phải sửa ở đâu. Bác nào am hiểu chỉ giáo cho em với ạ. Cảm ơn các bác nhiều :)
Bác cứ tháo rời ra từng món, lau chùi thật sạch và thay dầu mỡ mới là chạy tốt thôi. Tuy nhiên VN ngày xưa điều kiện khó khăn, không kiếm được đồ thay thế nên có khi hàng cũ mòn vẫn không thay nên tốt nhất là thay hết các vòng đạn và xích thì mới chạy trơn tru được.

leorio2886

Xe đạp
Cảm ơn bác rất nhiều nhưng thú thật là em bao nhiêu năm mới lại đi xe đạp , lại mua đúng cái xe mình ưa thích nên cũng muốn nhờ được bác nào nhiều kinh nghiệm căn chỉnh hướng dẫn lại cho mình đi lại bảo dưỡng thế nào... cảm ơn bác nhiều.

Cảm ơn bác rất nhiều nhưng thú thật là em bao nhiêu năm mới lại đi xe đạp , lại mua đúng cái xe mình ưa thích nên cũng muốn nhờ được bác nào nhiều kinh nghiệm căn chỉnh hướng dẫn lại cho mình đi lại bảo dưỡng thế nào... cảm ơn bác nhiều.
Bác ở Hà Nội hay ở đâu ?

Nhìn thích nhưng ko săn đc vì lúa ít, e đang săn Bridgestone khung thép, giá cũng dễ chịu, theo các cụ có ổn ko ạ???
Em mới nhặt được chiếc này, quốc tịch Japan, nhưng hộ chiếu lại ghi Oklahoma, United States.

medici_rider

Xe tăng
Bác cứ đưa lên đây, em thấy cũng nhiều anh em muốn chơi mà chưa biết mua ở đâu cho tiện. Em cũng có mong muốn có nhiều người mê món này để giao lưu học hỏi !
Các bác trên này thích thì cứ PM cho em xem giá cả cỡ nào các bác chiụ được. Em sẽ cân đối trên tinh thần anh em share cho nhau. Vì em mất công mua, bán ra cho anh em cùng sở thích thì cũng thích hơn.

thanhvd

Xe tăng
Chiếc này size 49 (+2cm) = size của bác là 51 cm?
Em đang di 52cm, nhưng thực ra 50cm vẫn chạy tốt. Có điều cái khung của bác giá mà head tube cao hơn chút nhìn sẽ thoáng và đẹp hơn (ý kiến cá nhân em thôi)!

Em đang di 52cm, nhưng thực ra 50cm vẫn chạy tốt. Có điều cái khung của bác giá mà head tube cao hơn chút nhìn sẽ thoáng và đẹp hơn (ý kiến cá nhân em thôi)!
Nhận xét của bác đúng!
Chiếc này sườn thửa riêng, n CC 49cm, nhưng TC 55cm, nên nó không cân đối như những sườn thông dụng, em cũng đang tìm hiểu nhưng chắc là phải dựng lên xong mới cảm nhận được hết !

Các bác trên này thích thì cứ PM cho em xem giá cả cỡ nào các bác chiụ được. Em sẽ cân đối trên tinh thần anh em share cho nhau. Vì em mất công mua, bán ra cho anh em cùng sở thích thì cũng thích hơn.

Em nghĩ chiếc này cũng dễ bán thôi, PM cho em cái giá nhé, em quảng cáo miễn phí cho, biết đâu người quen lại thích!

leorio2886

Xe đạp
Bác có thể qua 108 Hàng Bông, em thấy họ làm cũng được, tận tình chu đáo!
dạ có mất nhiều thời gian ko hả bác , em cũng có hỏi qua 1 số chỗ nhưng họ bảo phải để xe lại mà nói thật là em nghĩ bảo dưỡng xe đạp thì nhanh mà

dạ có mất nhiều thời gian ko hả bác , em cũng có hỏi qua 1 số chỗ nhưng họ bảo phải để xe lại mà nói thật là em nghĩ bảo dưỡng xe đạp thì nhanh mà
Em không biết xe bác cần làm những việc gì, và em cũng không thạo về sửa xe nên câu này không trả lời bác được !

medici_rider

Xe tăng
Xe thủy thủ thực sự thì giá trị cũng không cao. Đồ xe cũng không phải cái gì cao cấp. Chủ yếu là phụ kiện nếu bác không yên tâm thì tháo cất ở nhà.