[Funland] Xe cứu hoả và cấp cứu chạy qua Trung Kính rất nhiều (Cập nhật: Cháy nhà trọ ở Hà Nội, 14 người chết)

juve99

Xe cút kít
Nhiều gia đình giờ họ làm vậy và cũng coi đó như là nguồn thu nhập chính đó cụ.
Mô hình này lâu nay đã rất phổ biến, kể cả với những gđ cán bộ vốn khó tính, ngại ồn ào phức tạp

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Vote rời thổ đu về thanh hoá
Bê hết đi như thời Nguyễn cũng có cái hay, các quan đi chỗ khác thì các thư lại, anh xe, anh bếp cũng đi theo, thế là chỉ còn các anh chạy chợ và thợ khéo phố Hàng ở với nhau, biết đâu từ đó lại có phường hội thợ khéo cấp quốc gia ra đời, làm ăn sinh hoạt có quy củ, trại xưởng đàng hoàng theo quy hoạch, đỡ phải chui vào ngõ ngách hành nghề sinh biến chết bao người như thế này.

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Một số báo đưa tin không chính thống...con số TV CÓ THỂ lên đến 14 rồi. Hy vọng họ đưa sai tin .... thật sự xót xa quá :(
Không hy vọng thêm được nữa rồi cụ ah,đã thông tin chính thức rồi,giờ chờ điều tra nguyên nhân cụ thể và khắc phục thế nào thôi.

datinh

Xe container
Ngổn ngang thế này cháy chắc lan nhanh lắm
do đám xe pháo + đồ linh tinh
nếu quang đãng thì không cháy to đến vậy. ảnh báo đăng khói đen ám tít lên tằng cao. chứng tỏ lúc cháy cái sân này như biển lửa.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
do đám xe pháo + đồ linh tinh
nếu quang đãng thì không cháy to đến vậy. ảnh báo đăng khói đen ám tít lên tằng cao. chứng tỏ lúc cháy cái sân này như biển lửa.
Xem ra cái món pin ắc quy này nguy hỉm như xưa điện phân thuốc pháo, làm pháo gia công.

jazzzzz

Xe lăn
Luật thì có ngoại lệ à Cụ. Tăng giá thì sao?
Nếu không làm thì cứ để thế, chết tự chịu, uy tín của TP giảm sút - kệ!
Tư duy tự phát, lợi ích cá nhân đứng đầu, giải pháp nào theo kịp?
Vấn đề là giải quyết hậu quả của nó, vi phạm đã xẩy ra rồi, giờ làm sao?
Đóng cửa ư? Vậy mấy chục nghìn người đang ở đó tính sao?

Nghiant96

Xe buýt
Trung Kính thì đa số các ngõ lại rộng thoáng ko như nhiều ngõ phố khác. Nguyên nhân chính là tư duy xây nhà không lối thoát do hệ lụy những năm 90, đầu 2000 an ninh trật tự HN ko tốt, cứ hở ra là trộm đột nhập vào nhà nên bà con xây nhà luôn có tâm lý đề phòng trộm cắp.
đấy là cụ chưa đi vào ngõ ngách thôi. Chứ mấy cái ngách bé tí xe còn k quay đầu đc ấy. Nhưng đc cái đều k phải ngõ ngách cụt cứ đâm thẳng là ra được ngoài

jazzzzz

Xe lăn
Dùng biện pháp kỹ thuật cụ ạ!
Ví dụ như: CCMN ,nhà trọ diện tích dưới X m2, diện tích phòng tối thiểu không đủ = x m2, nằm sâu trong ngõ nghách...Không đúng với GPXD, không có chứng chỉ PCCC thì không được kinh doanh lưu trú. Đến lúc đó chỉ còn số ít đủ điều kiện > giá thuê sẽ tăng > một số đối tương sẽ không đủ tiền bắt buộc phải ra ngoại thành thôi ạ.
"Một số không đủ điều kiện" của cụ tính bằng đơn vị nghìn và chục nghìn đó.
Hầu hết các CCMM đề xây vượt phép -> không đạt tiêu chuẩn PCCC

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng chưa biết cháy pin/ắc quy thì xử lý thế nào.
Khó cụ ạ. Nhiệt lượng lớn, khói độc, đa hướng, không phụ thuộc oxy... Nên theo em chỉ chờ công nghệ pin có những cải tiến đột phá.

polizia

Xe container
em cũng không có chuyên môn nên không biết xe xăng thì nên mua bình bột hay bình CO2 vậy cụ.
À chỗ công ty em có mấy cái bình màu đỏ đỏ hơi to nhưng cốp xe em thoáng, em tính hack 1 bình loại đó bỏ trên xe thì được không ạ?
Bình nào cũng đc cụ ơi, cá nhân em thích CO2 hơn vì date dài hơn và xịt xong ko phải dọn bột ( em tự nghĩ như vậy )
Ngoài ra quan trọng là phải mở đc nắp capo xịt vào mới có tác dụng. Nhiều clip thấy chủ xe cuống quá ko mở nắp capo nên ko cứu đc xe vì chỉ xịt bên ngoài.
Vì thế em tự tưởng tượng ra tình huống khi thấy khói capo là dừng xe với tay gạt chốt bật nắp capo luôn. Em mua sẵn 1 đôi găng tay dày của dân làm bánh để cốp xe, em thay luôn que chống capo bằng loại có ti thuỷ lực.
Lúc có biến mình đeo găng dày thò vào gạt chốt là capo tự mở lên, ko cần chống que.
Lúc đấy lấy bình xịt vào may ra mới cứu đc xe.

T91

Xe container
Zít zìn zịt không một khe này, tối mất điện bảo chạy cũng chả chạy được nói gì cháy đâu các
.
cụ

Trà Lý

Xe tăng
Cho thuê nhà để sống là một lối kiếm xèng mà cụ, ngày xưa đã có trai Ngõ Trạm, gái Tạm thương, tầng trên tầng dưới chung nhau cái ta lét từ thời Pháp thuộc.
Cái chính là không ra được chuẩn cho dịch vụ này thì e rằng tai biến kiểu này còn nhiều.
Nhiều gia đình giờ họ làm vậy và cũng coi đó như là nguồn thu nhập chính đó cụ.
Vẫn biết là cứ có cầu thì ắt có cung, nhưng người quản lý xã hội phải để tâm đến ban hành quy định và thực hiện quy định chứ để "chết người mới đi kiểm tra" thế này thì khổ cả quan lẫn dân.

duonglamkhoa

Xe tăng
Mô hình này lâu nay đã rất phổ biến, kể cả với những gđ cán bộ vốn khó tính, ngại ồn ào phức tạp
Ông cậu ruột em là cựu BS BV Quân y 175, được nhà nước cấp cho 200 m2 đất trên đường Yên Thế, gần sân bay TSN. Ổng xây với diện tích đất khoảng 150m2, 3 tầng, 2 tầng trên cho thuê, tầng trệt cả nhà ở và làm nghề bốc thuốc Bắc. Cũng có thêm 2 cái nhà khác đang cho thuê ở SG nữa. Tài sản cũng kha khá nhưng lối sống hà tiện thái quá, vào nhà cũng hơn nhà ổ chuột tí xíu. Nói thật, vật dụng trong nhà chắc chả có gì giá trị hơn cái TV Samsung 16 inch đời Tống. Nhiều người sống vậy nó là bản chất rồi cụ ạ.

juve99

Xe cút kít
đấy là cụ chưa đi vào ngõ ngách thôi. Chứ mấy cái ngách bé tí xe còn k quay đầu đc ấy. Nhưng đc cái đều k phải ngõ ngách cụt cứ đâm thẳng là ra được ngoài
Này cũng là đặc trưng của HN rồi cụ nhưng Trung Kinh và khu vực lân cận các ngõ khá lớn. E thuê VP toà 193 mấy năm nên cũng lượn suốt. 6-7 năm trước hơi buồn, ít chỗ ngồi nên hay sang Nguyễn Thị Định làm cứ điểm tập trung

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF