[Funland] Xe cứu hoả và cấp cứu chạy qua Trung Kính rất nhiều (Cập nhật: Cháy nhà trọ ở Hà Nội, 14 người chết)

Tuongtien1977

Xe điện
Thật mấy cháu sinh viên cho ra nogại thành mà tĩnh tâm học tập
ra thì phai cùng ra cụ ạ, trường ra trường không thì khó cho trường nào ra trước, như đại học thủy lợi về hưng yên không có học sinh nên chỉ làm chỗ học quân sự. bây giờ các cháu đi học rất năng động nên làm thêm kiếm tiền

phuongmit

Xe cút kít
Chưa chắc cụ ạ, sv phải thuê trọ chiếm tỷ lệ rất nhỏ so với dân ngoại tỉnh ở HN.
Lao động ngoại tỉnh thì giá thuê rẻ cỡ nào họ lại cũng rủ nhau cùng chui vào 01 phòng để rẻ hơn nữa.
Nhiều trường sv ở kí túc xá, số còn lại thuê chung cư bình dân đến tầm trung ở, share tiền phòng k quá cao mà tiện nghi hơn, an toàn tương đối rồi. Nên bài toán di trường đh chỉ là 1 phần câu chuyện thôi

zaiwaz123

Xe điện
Qua vụ này CCCM ở HN Ko thể mãi dựa 100% vào NN được. Ko 1 chính phủ nào làm được đâu . Hẻm nào ngõ nào mà nhỏ quá thì người dân nên hiến đất mở hẻm
Mô hình là dân hiến đất nhà nước bỏ ngân sách làm đường . Mô hình này là nhà nước và nhân dân cùng làm . Hết cách rồi.
Chuẩn đấy, tham rồi chết cả lũ. Chưa kể giờ vào ngõ nào của HN cũng thành cái chợ cóc, thật k thể tưởng tượng được.
Các cụ có tự nguyện hiến đất để tạo điều kiện cho mấy thằng KD nhà trọ bên trong thêm phần thu nhập không?
Các cụ ở bên ngoài mà anh em nhà các cụ bảo lùi vào vài chục cm để vào nhà họ dễ hơn các cụ có lùi không?

zaiwaz123

Xe điện
Nhiều trường sv ở kí túc xá, số còn lại thuê chung cư bình dân đến tầm trung ở, share tiền phòng k quá cao mà tiện nghi hơn, an toàn tương đối rồi. Nên bài toán di trường đh chỉ là 1 phần câu chuyện thôi
Vâng cụ, chỉ sợ di dời xong lại giống Cao - Xà - Lá.

thichlexus

Xe điện
Bị cháy là bên khu nhà cho thuê. Nhà gia chủ chỉ bị khói vào chứ chưa bị cháy, nhìn đồ đạc trong nhà vẫn còn nguyên.

juve99

Xe cút kít
Cos l

Có lần em vào khu hẻm mấy xuyệt quậ
Cos l

Có lần em vào khu hẻm mấy xuyệt quận Tân Bình, em hẹn taxi chờ đầu ngõ mà đến lúc ra em tìm mãi ko về được vị trí ban đầu, hẻm còn loằng ngoằng hơn cả ngoài HN, nhưng nhìn chung trong SG em thấy nhà xây ngăn nắp và căn thẳng hơn, ngõ hẻm nhìn chung to thẳng hơn
Cụ để ý hẻm SG kiểu ban công hay chuồng cọp thò thụt rất ít nên vào hẻm nào cũng sáng và thoáng. Theo e là do văn hoá, người Nam vốn ít coi trọng nhà cửa lại sợ e ngại liên quan đến chính quyền nên thường tuân thủ hơn. Có lần vợ chồng, chồng giáo viên, vợ là cán bộ tại đúng quận đó nhờ e làm tke nhà, một góc mặt tiền phải vát mà nếu làm thẳng ra cũng gần như ko ảnh hưởng gì xung quanh, với qhe của họ e nghĩ k khó để xử lí, vậy mà họ chả cần. Lí do chính theo e là tính cách xuề xoà của người Nam bộ, nhà méo, xấu chật tí cũng chẳng sao

Em có 2 bình bọt tổng hợp mua để trong ô tô nhưng sắp hết áp.
Hồi ấy mua trong SG ship ra.
Giờ ko biết ngoài này có chỗ nào nạp áp cho bình bọt tổng hợp ko nhỉ?
Em search đa số thấy nạp áp cho bình CO2 và bột, của em lại là loại bọt foam.
cũng đang quan tâm, em thì ờ SÀI GÒN nhưng có dịp bỏ cái này trên xe người ta đồn như quả bom trên xe, nên vẫn chưa dám. Chứ mấy vụ cháy xe có cái này chắc xử lý được kha khá, xe xăng nên dễ nữa.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhìn ảnh đám cháy em dự khả năng:
- Nguồn cháy từ khu vực sửa xe đạp điện (gần cổng); khả năng cho chập điện hoặc pin Lithium, accu..
- Cháy lan sang xe máy (xăng cháy thì nhanh)
- Lửa bốc lên làm sập mái tôn che.
- Do mái tôn che lên khói xộc vào tầng 1 khu nhà trọ và nhà gia chủ nên pham vị này nhiều nạn nhân nhất.
- Tầng 2 nhà trọ chắc cũng nhiều nạn nhân.
- Tầng 3 khu nhà trọ do có mái tôn ngăn khói nên khả năng nhiều người thoát thân được.
Nãy em xem clip phỏng vấn 1 người sống sót (ở tầng 1) đang nằm trong viện: khi nghe tiếng nổ thì lửa đã bao trùm tầng 1, nóng đến mức không mở được cửa chính nữa nên ổng đã lấy chăn nhúng nước trùm người rồi chui vào wc.

Cụ để ý hẻm SG kiểu ban công hay chuồng cọp thò thụt rất ít nên vào hẻm nào cũng sáng và thoáng. Theo e là do văn hoá, người Nam vốn ít coi trọng nhà cửa lại sợ e ngại liên quan đến chính quyền nên thường tuân thủ hơn. Có lần vợ chồng, chồng giáo viên, vợ là cán bộ tại đúng quận đó nhờ e làm tke nhà, một góc mặt tiền phải vát mà nếu làm thẳng ra cũng gần như ko ảnh hưởng gì xung quanh, với qhe của họ e nghĩ k khó để xử lí, vậy mà họ chả cần. Lí do chính theo e là tính cách xuề xoà của người Nam bộ, nhà méo, xấu chật tí cũng chẳng sao
Tính thượng tôn pháp luật chứ sao lại xuề xòa hở cụ

polizia

Xe container
Nhân tiện, các cụ cho em hỏi có cụ nào còn mua bình chữa cháy bỏ trên xe không? Mua loại nào ngon uy tín an toàn? Chứ như dạo trước nghe bảo chở nó như chở quả bom trên xe rén quá không dám mua.
Vừa post xong thấy cụ hỏi.
Em có mua bình này của cty tnhh Nodare.
Vỏ bình inox, chứa bọt foam tổng hợp. Hsd 4 năm, nhưng mua trong Sài Gòn ship ra.
Giờ đang kiếm chỗ nạp lại áp suất, nếu ko có thì bỏ vậy.
Ngoài ra cũng có thể đặt 1 quả bóng chữa cháy ( loại em up ở bài trước ) trong khoang máy của xe cũng đc, có lửa nó nổ luôn.

polizia

Xe container
cũng đang quan tâm, em thì ờ SÀI GÒN nhưng có dịp bỏ cái này trên xe người ta đồn như quả bom trên xe, nên vẫn chưa dám. Chứ mấy vụ cháy xe có cái này chắc xử lý được kha khá, xe xăng nên dễ nữa.
Bình TQ như bình xịt muỗi mới nổ thôi cụ ơi.
Cụ mua bình bột hay CO2 vỏ sắt ko nổ đâu.
Trong SG của mua bình inox bọt foam này cũng đc, date rất dài mà dập cháy khá ổn, em xem nhiều clip demo rồi nên mua.

Trà Lý

Xe tăng
Bòn bới thêm mấy đồng tiền thuê nhà mà tự biến không gian sống nhà mình thành ổ chuột. Em thấy nhiều nhà HN rộng rãi cứ tự xây thêm để cho thuê.

Bình TQ như bình xịt muỗi mới nổ thôi cụ ơi.
Cụ mua bình bột hay CO2 vỏ sắt ko nổ đâu.
Trong SG của mua bình inox bọt foam này cũng đc, date rất dài mà dập cháy khá ổn, em xem nhiều clip demo rồi nên mua.
em cũng không có chuyên môn nên không biết xe xăng thì nên mua bình bột hay bình CO2 vậy cụ.
À chỗ công ty em có mấy cái bình màu đỏ đỏ hơi to nhưng cốp xe em thoáng, em tính hack 1 bình loại đó bỏ trên xe thì được không ạ?

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Nãy em xem clip phỏng vấn 1 người sống sót (ở tầng 1) đang nằm trong viện: khi nghe tiếng nổ thì lửa đã bao trùm tầng 1, nóng đến mức không mở được cửa chính nữa nên ổng đã lấy chăn nhúng nước trùm người rồi chui vào wc.
Mình thấy bảo 3 tiếng nổ lớn liên tiếp rồi lửa lớn bao trùm.
Ngõ nhỏ làm việc cứu hộ,chữa cháy cũng khó khăn và vất vả.
Cụ Tỏ qua kiểm tra,chỉ đạo nhanh thật,sớm rõ nguyên nhân và trách nhiệm ở đâu thôi.

Mình thấy bảo 3 tiếng nổ lớn liên tiếp rồi lửa lớn bao trùm.
Ngõ nhỏ làm việc cứu hộ,chữa cháy cũng khó khăn và vất vả.
Cụ Tỏ qua kiểm tra,chỉ đạo nhanh thật,sớm rõ nguyên nhân và trách nhiệm ở đâu thôi.
Các Báo đăng rõ là 3 tiếng nổ lớn mà cụ