xe của em, em tự chế...

evscooter

Xe buýt
Cụ làm đến đâu rồi? e đợi cụ mãi.
Ah, bữa trc cụ bảo cái hệ thống treo của cụ đi sóc lắm, hay cụ sửa lại thành treo độc lập đi, vừa êm lại vừa xì pót. Em cũng đang theo hướng này.
bánh sau thì em dùng cầu truyền Động tôi nên không làm treo độc lập được. bánh trước thì nói thật với cụ là em chả còn sức mà sửa nữa. thôi đanh đi chậm khi vào đường sóc cụ ah

evscooter

Xe buýt
Hóng xe bác chủ lâu quá. Dự án chết yểu rồi chăng?
2 tháng sau khi em chuyển xuống xưởng. hôm qua em đề thử nó Vẫn nổ mới kinh Chứ nên em đoán là nó vẫn chưa chết cụ ah. hihihi

xuantu

Xe tải
bánh sau thì em dùng cầu truyền Động tôi nên không làm treo độc lập được. bánh trước thì nói thật với cụ là em chả còn sức mà sửa nữa. thôi đanh đi chậm khi vào đường sóc cụ ah
Tất nhiên xe cụ bánh sau thì ko treo độc lập đc.

E hỏi cụ điều này tí, cầu sau cụ dùng của xe 3 gác, em muốn lắp lazang oto ko biết có lắp được ko, và nếu lắp được thì dùng loại nào?
E hơi gà xe xe 4 bánh, cụ đừng cười.

evscooter

Xe buýt
Tất nhiên xe cụ bánh sau thì ko treo độc lập đc.

E hỏi cụ điều này tí, cầu sau cụ dùng của xe 3 gác, em muốn lắp lazang oto ko biết có lắp được ko, và nếu lắp được thì dùng loại nào?
E hơi gà xe xe 4 bánh, cụ đừng cười.
đó là một vấn đề rất lớn đối với em thời gian trước, khi mà la zăng ( gọi là la zăng cho oai ạ) nó là 5 lỗ bắt ốc còn cái trục của cầu xau là 4 ốc. nếu cụ dùng cầu sau nưu của em, cụ có thể tìm loại mà cái đầu của trục ố thể tháo ra được, cụ mang cái đó đến bác thợ tệnn nào đó bảo họ làm cho một cái như vậy và trên cái mặt moay ơ đó mình sẽ khoan lỗ luồn ốc qua hay khoan lỗ bắt ốc từ ngoài vào... nếu cụ làm theo cách này cụ tiện cái mặt bích ( phần đính lỗ bắt ốc ) dày dày vào nhá, cụ cứ làm khoảng 2 phân cho chắc chắn và sửa chữa cũng dễ...

daulong

Xe máy
Kê dép tông lào ngồi hóng tin cụ

COMBO

Xe tải
Website
combo.vn
dự án thế nào rồi cụ ơi.

tomasbin

Xe máy
khéo tay hay làm :D

evscooter

Xe buýt
hihi. tình hình mới nhất là em đa lên được cái kính chắn gió. thực sự thì mọi thứ không đơn giản chút nào. mai em up ảnh các cụ chém

hunter112

Xe máy
Tại em hay tại bác mà ảnh toàn die nhể

xuantu

Xe tải
đó là một vấn đề rất lớn đối với em thời gian trước, khi mà la zăng ( gọi là la zăng cho oai ạ) nó là 5 lỗ bắt ốc còn cái trục của cầu xau là 4 ốc. nếu cụ dùng cầu sau nưu của em, cụ có thể tìm loại mà cái đầu của trục ố thể tháo ra được, cụ mang cái đó đến bác thợ tệnn nào đó bảo họ làm cho một cái như vậy và trên cái mặt moay ơ đó mình sẽ khoan lỗ luồn ốc qua hay khoan lỗ bắt ốc từ ngoài vào... nếu cụ làm theo cách này cụ tiện cái mặt bích ( phần đính lỗ bắt ốc ) dày dày vào nhá, cụ cứ làm khoảng 2 phân cho chắc chắn và sửa chữa cũng dễ...
Em hiểu ý của cụ. E cũng biết cái trục cầu sau là 4 ốc, và cũng nghĩ đến chuyện nếu ko vừa vào Lazang thì chế 1 cái mặt bích khác.
Nhưng e thấy lazang có cả tiêu chuẩn 4 lỗ thì phải (em thấy rất nhiều xe 4 lỗ).
ah, Cái cầu sau của cụ cũ hay mới mà mua có hơn 2tr, e dt hỏi mấy nơi chế tạo xe 3 gác, nó đòi giá cao hơn nhiều.

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Sao đọc mãi không thấy hình của chủ thớt nhỉ. hay máy mình lỗi gì mà chỉ thấy hình con F1 của nước ngoài thôi.

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Lốp trước bên phải bị ngược chiều kìa bạn. Clip quay kiểu ấy thì bó tay quá nhỉ.

evscooter

Xe buýt
CÓ THỂ CÁC CỤ KHÔNG TIN NHƯNG EM nó VẪN ĐANG SỐNG...HIHIIHHI. ĐỂ CHÚT EM XEM LẠI MẤY ẢNH ĐÃ UP, CÓ KHI DIE HẾT RÙI CŨNG NÊN...EM NÓ ĐÃ ĐEO KÍNH. HIHIHI, ẢNH MỚI NHẤT CỦA EM.

Chỉnh sửa cuối:

evscooter

Xe buýt
Em hiểu ý của cụ. E cũng biết cái trục cầu sau là 4 ốc, và cũng nghĩ đến chuyện nếu ko vừa vào Lazang thì chế 1 cái mặt bích khác.
Nhưng e thấy lazang có cả tiêu chuẩn 4 lỗ thì phải (em thấy rất nhiều xe 4 lỗ).
ah, Cái cầu sau của cụ cũ hay mới mà mua có hơn 2tr, e dt hỏi mấy nơi chế tạo xe 3 gác, nó đòi giá cao hơn nhiều.
cái la zăng mà cụ mua theo xe thì chắc là vừa luôn, còn của em là bánh cho xe máy nên phải khắc phục ( chế ) như vậy. còn giá thì em có thể đảm bảo cho cụ lúc nào lấy cũng được...