xe civic bị thủng dàn nóng vì đá văng ? cách làm ăn của BH Liberty

tqt77

Xe điện
hôm trước em đi Hòa bình chơi, toàn chạy đường quốc lộ thôi các cụ ạ, thế mà lúc về tự dưng bị mất điều hòa (quạt vẫn chạy, nhưng không mát), hôm sau vào HDMD thì được báo "xe anh bị đá văng thủng dàn nóng" em nghĩ lại là em có chạy chỗ nào sỏi đá đâu cơ chứ, chả lẽ chỉ mấy hòn đá bé tí trên đường mà thủng dàn nóng cơ à - tệ quá nhỉ, như vậy hóa ra civic mỏng mảnh thế sao? :mad: lo quá các cụ ạ.

Nhân tiện kể thêm là em có gọi bảo hiểm Liberty, nhưng trực BH nói là thứ 7 bên em ko làm ? (ơ thế BH chỉ làm giờ hành chính thôi sao :mad:) sao đến chục cú gọi đt thì nó lại bảo em đã nhờ bên HDMD giám định hộ, nhưng đến lúc thanh toán thì HDMD lại bảo làm gì có ai gọi đâu anh, thôi thì em đành trả cho nhanh vì cũng đang cần có xe, đi tong hơn 1tr - có bác nào bên Liberty thì vào tư vấn cho em cái nào, BH làm ăn kiểu gì thế ko biết?

lucent

Xe buýt
Nếu bác gọi bằng điện thoại di động thì giữ lại trong mục những số đã gọi rồi lên đưa cho nó xem, hỏi lại bọn nó xem hôm đó ai trực tổng đài thì chắc là được thôi ạ.

ZigZag

Xe tải
Liberty làm ăn lởm lắm. Em vừa đăng ký Liberty xong, xe bị xước nhẹ thôi mà 2 tuần rồi chưa giải quyết xong, cứ đùn đẩy cho đại lý làm, đại lý lại đùn đẩy cho Liberty.

Tẩy chay Liberty đi các bác ơi.

The Leak

Xe buýt
SAo trước đây e nghe các cụ nói Liberty tốt lắm - hay lắm mà

tqt77

Xe điện
thôi chết em rồi, Liberty rởm thế sao? trên này có bác làm ở đó đấy, lên tiếng đi nào giải thích cho anh em rõ tí, hay sợ bị ném đá quá chạy mất dép rồi? :102:

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Liberty chỉ được cái hú là giỏi thôi, hôm nọ em cũng định mua, sau thấy xe của nhà bác sontt bị xước gọi mãi nó không nghe máy, tức quá kêu em gọi, em gọi thấy số lạ nhấc máy luôn. Em bảo ra cafe bán cho cái BH thế là nó ra luôn, ra đến nơi chửi cho 1 trận hết hâm, hóa ra là cũng đến thế mà thôi, bán thì nhanh lắm lúc claim thì phắn sạch.

Kinh nghiệm của em là mua tại gara quen biết hoặc tin tưởng, không quan trọng BH hãng nào, miễn là tống xe vào hẹn ngày lấy về là xong

nguyenanhson

Xe buýt
Vì hệ thống cua LIBERTY đang trong giai đoạn triển khai nên mạng lưới thiếu cán bộ, người giỏi chưa có lại dựa vào hệ thống đại lý để làm GĐBT nên việc diịch vụ chưa hoàn hảo là có thể thường xuyên xảy ra.

Gaubeo

Xe tăng
hôm trước em đi Hòa bình chơi, toàn chạy đường quốc lộ thôi các cụ ạ, thế mà lúc về tự dưng bị mất điều hòa (quạt vẫn chạy, nhưng không mát), hôm sau vào HDMD thì được báo "xe anh bị đá văng thủng dàn nóng" em nghĩ lại là em có chạy chỗ nào sỏi đá đâu cơ chứ, chả lẽ chỉ mấy hòn đá bé tí trên đường mà thủng dàn nóng cơ à - tệ quá nhỉ, như vậy hóa ra civic mỏng mảnh thế sao? :mad: lo quá các cụ ạ.

Nhân tiện kể thêm là em có gọi bảo hiểm Liberty, nhưng trực BH nói là thứ 7 bên em ko làm ? (ơ thế BH chỉ làm giờ hành chính thôi sao :mad:) sao đến chục cú gọi đt thì nó lại bảo em đã nhờ bên HDMD giám định hộ, nhưng đến lúc thanh toán thì HDMD lại bảo làm gì có ai gọi đâu anh, thôi thì em đành trả cho nhanh vì cũng đang cần có xe, đi tong hơn 1tr - có bác nào bên Liberty thì vào tư vấn cho em cái nào, BH làm ăn kiểu gì thế ko biết?
Xe em xước sát mấy chỗ, em vừa alo hotline của LBT yêu cầu sáng mai giám định, cô tổng đài bảo anh đợi 1-2 ngày đợi bộ phận giám định sắp xếp. Em alo ngay cho sale, sale nói không bao giờ làm như vậy, có lẽ người nghe hotline chưa thạo việc. 15 phút sau em nhận đt hẹn chiều nay hoặc sáng mai.
Với TH của bác theo em thì bác nên giám định có giấy trắng mực đen trước rồi mới đưa xe vào xưởng chứ làm như vậy không chắc cú tý nào cả.

Lungcu

Xe điện

Bác đã mua BH toàn bộ thì BH phải đền , Bác lập 1 cái biên bản nêu sự cố yêu cầu bồi thường + hợp đồng SC + hóa đơn đỏ mang đến nơi bác mua BH xem nó có giải quyết không:6::6::6:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vụ Liberty này bán đắt lòi cũng bàn từ năm ngoái rồi mà có ai nghe đâu :):):):) cứ đậu lành nhất là mua luôn bảo hiểm của ga ra quen, xe bị làm sao thì vứt vào đấy rồi nó làm việc thế nào thì mặc kệ chúng nó

Duonganh2004

Xe tăng
Nó quảng cáo CallCenter 24/24h cơ mà sao lại không làm việc, bó tay:77:

TheOne

Xe điện
em mua BH xong quất 1 cái sơn cả xe hết 12t . BH đang chịu 8 triệu, 2 tháng sau trả nốt số còn lại em đã ứng trước. khỏe re các bác nhỉ . chắc liberty trong SG làm tốt và nhanh hơn ??? em mua tại cty nhưng mang ra gara ruột làm, họ tự xử với nhau em chỉ việc giao xe

Hiep CTM

Xe tải
liberty tại sài gòn thì ok còn ở bắc thì em ko biết, đọc topic của bác chủ thớt mà em cảm thấy ớn, suy nghĩ lại(y)

Longmickey_03

Xe đạp
Bác có nhìn e không thế ? E đang tập sự mà bác soi em ghê quá làm em đỏ hết cả lưng !

Gaubeo

Xe tăng
Em vừa lên Tây Hồ làm BH về, nói chung ok, phục vụ tận tình chu đáo. Về giá mua thì em mua đợt khuyến mại nên rẻ lắm có 6,8 tr thôi, lúc đó VIA là 10,5 tr thì phải.

Athena

Xe tăng

Em thấy cái nhân tiện kể thêm của bác được nhiều người hưởng ứng nhỉ. Trong khi cái chính thì chả ai quan tâm.

Em thấy lạ 1 cái là làm sao đá răm làm hỏng dàn nóng điều hòa được. Nếu thế lực va đập phải cực mạch và vết thủng cũng không nhỏ. Sao bác không bảo họ chụp hình vết thủng và vết bị va đập lại. Ở đây ta khoan hãy nói tới việc được bảo hành hay không, mà hãy xét về khía cạnh kỹ thuật, rằng họ trả lời thế có đúng hay không? Nói phải có bằng chứng chứ, nếu cứ nói sao nghe vậy thì em cũng trả lời bảo hành hộ HONDA được. :77:

adrianna Le

Đi bộ

Dàn nóng nó ở dưới gầm phải không anh? Em tưởng nó nằm cạnh két nước chứ nhỉ? Đá văng ngược à hay là bác đi xe kiểu gì để đứa nào nó chọc ngoáy vào rồi.

Mà vụ BH em thấy Libertyy làm cả thứ 7 mà nhỉ? Hôm trước anh nhà em sửa tại Mỹ Đình vào ngày thứ 7, sáng chủ nhật lấy xe?

am_beagle

Xe tải
Đá dăm

Em thấy lạ 1 cái là làm sao đá răm làm hỏng dàn nóng điều hòa được. Nếu thế lực va đập phải cực mạch và vết thủng cũng không nhỏ. Sao bác không bảo họ chụp hình vết thủng và vết bị va đập lại. Ở đây ta khoan hãy nói tới việc được bảo hành hay không, mà hãy xét về khía cạnh kỹ thuật, rằng họ trả lời thế có đúng hay không? Nói phải có bằng chứng chứ, nếu cứ nói sao nghe vậy thì em cũng trả lời bảo hành hộ HONDA được. :77:
-Chụp hình vết thủng và va đập rất nên làm, càng sớm càng tốt, và mình tự làm nếu có thể.
-Đá dăm trên đường cao tốc thường xuyên làm xây sát, hoặc thủng kính lái, đèn pha, két nước, giàn nóng, giàn lạnh và còn thường làm sướt sơn xe, móp thân xe....ở hầu hết các nước trên thế giới.
Đá dăm, các bác có thể thấy chúng mắc kẹt trong những rãnh của lốp xe mình, khi bánh xe quay ở tốc độ cao trên đường, một lúc nào đó sẽ rời ra và bắn về phía sau với một tốc độ cực lớn, lực cực mạnh. Xe chạy sau các bác lúc ấy có nhiều "cơ may" được bảo hiểm bồi thường.
Các lốp xe tải có rãnh sâu và to còn bắn ra những viên sỏi hoặc đá dăm "chất lượng", khi va vào kính lái xe mình có thể đập vỡ. Thường nghe mình nghe "cộp" một tiếng lớn, mất cả hồn vía đấy các bác ợ.
Em bị khá nhiều lần rồi, chia sẻ với các bác.
(b)

Duonganh2004

Xe tăng
Em vừa lên Tây Hồ làm BH về, nói chung ok, phục vụ tận tình chu đáo. Về giá mua thì em mua đợt khuyến mại nên rẻ lắm có 6,8 tr thôi, lúc đó VIA là 10,5 tr thì phải.
Bảo hiểm vật chất xe là bảo hiểm tự nguyện, mà đã là tự nguyện sẽ do thoả thuận giữa Chủ xe và Cty BH do vậy việc thoả thuận điều khoản sẽ đi kèm với giá.

Tóm lại đừng quan tâm đến giá rẻ :69: Hãy quan tâm đến chất lượng phục vụ sau bán hàng và cái mình được hưởng :41:

1 Ví dụ đơn giản cho các bác hình dung: điều khoản khấu trừ mỗi vụ tổn thất 50$ và điều khoản không khấu trừ mỗi vụ 50$ thì giá mua BH cũng khác nhau đoá :21:

Hehe Ngoài ra còn nhiều loại điều khoản phụ khác nhau nhé :))

Do vậy các bác nên nhớ: ngon, bổ , rẻ không bao giờ đi cùng nhau ạ :21:
ngon và bổ thì không rẻ (y), Ngon và rẻ thì không bổ :P ...vvv
Các bác sẽ thấy đúng trong nhiều trường hợp (l)

Gaubeo

Xe tăng
Bảo hiểm vật chất xe là bảo hiểm tự nguyện, mà đã là tự nguyện sẽ do thoả thuận giữa Chủ xe và Cty BH do vậy việc thoả thuận điều khoản sẽ đi kèm với giá.

Tóm lại đừng quan tâm đến giá rẻ :69: Hãy quan tâm đến chất lượng phục vụ sau bán hàng và cái mình được hưởng :41:

1 Ví dụ đơn giản cho các bác hình dung: điều khoản khấu trừ mỗi vụ tổn thất 50$ và điều khoản không khấu trừ mỗi vụ 50$ thì giá mua BH cũng khác nhau đoá :21:

Hehe Ngoài ra còn nhiều loại điều khoản phụ khác nhau nhé :))

Do vậy các bác nên nhớ: ngon, bổ , rẻ không bao giờ đi cùng nhau ạ :21:
ngon và bổ thì không rẻ (y), Ngon và rẻ thì không bổ :P ...vvv
Các bác sẽ thấy đúng trong nhiều trường hợp (l)
Vâng, em là một con gà :21:.
Đùa thôi mua thì phải nghiên cứu mấy cái điều khoản đấy chứ còn mua mà không nghiên cứu thì mua loại 300K cho nó nhanh.