Xe Chevrolet Cruze 2015 bị lỗi òa ga cực nặng gây nguy hiểm - Khởi kiện Chevrolet và đại lý

tea1981

Xe buýt
em trước mới lái khi đi vào đg đông cũng hay bị vòng tua cao, sau em cứ số 1 nhả côn nó tự chạy 1 thời gian là hết cụ à, h thỉnh thoảng do đg đông mình đạp côn , phanh hơi vội thì có bị tý chút thôi, còn nếu các cụ cứ số 2 mà rà phanh thì vong tua lại 1k5 ngay. em Ls 2011. hom truoc em ban nen không ra thử xe cụ chủ đc , chứ ra em cũng sẽ làm cách như vậy. nếu òa ga thì các cụ đi đường vắng mà bỗng dưng xe chạy àm ầm mà không hề đạp ga thì theo em mới gọi là òa ga

Lacet_ti

Xe container
Đến bây giờ em vẫn chưa nhận được sự confirm từ GMV cho việc tiến hành tìm nguyên nhân vào ngày chủ nhật này. Chắc là GMV muốn làm việc trực tiếp với khách hàng chứ không cần bên thứ 3 như OF nhỉ! :v

Tuy nhiên hôm vừa rồi có đi thực nghiệm, thì cụ hardtop có thấy là: Xe Cruze số sàn sẽ dễ có hiện tượng 'oà ga' khi xe di chuyển chậm mà để số cao, vòng tua thấp. Theo lời khuyên của cụ ấy thì: các cụ đang đi xe Cruze số sàn khi xe di chuyển chậm, nên về số thấp và đi ga cao thì giảm thiểu rất nhiều hiện tượng này. Hiện tượng này hầu như không xuất hiện khi xe di chuyển ở tốc độ cao.

Em nhắc lại: Tạm thời vụ gặp nhau vào 10:00 sáng chủ nhật này tạm thời hoãn nhé! khi nào em nhận được thông tin em sẽ báo cho các cụ. tks
EM nghĩ là xe Cruze số sàn của GM Việt Nam có vấn đề
XE em là Laccet SE nhập, số sàn, em đi 6 năm mà chỉ thỉnh thoảng lắm khi đạp côn vòng tua máy mới lên cao.
Còn trường hợp xe đi chậm , số cao thì ko bao giờ vòng tua nhảy lên. Nếu để số ko phù hợp mà đi chậm quá sẽ sinh ra chết máy ngay.

AT_Speed

Xe tăng
em hóng xem cụ kiện bon nó thế nào??

Fordmegaidep

Xe buýt
Em ở Q.Ngãi cụ à :D

Chứ ko cũng tham gia rồi :D
hi cụ đồng hương QN,
cụ có ở TP QN ko? hôm nào càe giao lưu...mình cũng QN đây...nhưng ko đi crù mà là Maz.
Cụ phải xem cẩn thận, nếu e nó cũng có bệng òa như thế thì phải mang ra háng họ khám cho

Đến bây giờ em vẫn chưa nhận được sự confirm từ GMV cho việc tiến hành tìm nguyên nhân vào ngày chủ nhật này. Chắc là GMV muốn làm việc trực tiếp với khách hàng chứ không cần bên thứ 3 như OF nhỉ! :v

Tuy nhiên hôm vừa rồi có đi thực nghiệm, thì cụ hardtop có thấy là: Xe Cruze số sàn sẽ dễ có hiện tượng 'oà ga' khi xe di chuyển chậm mà để số cao, vòng tua thấp. Theo lời khuyên của cụ ấy thì: các cụ đang đi xe Cruze số sàn khi xe di chuyển chậm, nên về số thấp và đi ga cao thì giảm thiểu rất nhiều hiện tượng này. Hiện tượng này hầu như không xuất hiện khi xe di chuyển ở tốc độ cao.

Em nhắc lại: Tạm thời vụ gặp nhau vào 10:00 sáng chủ nhật này tạm thời hoãn nhé! khi nào em nhận được thông tin em sẽ báo cho các cụ. tks
Theo em thì có lẽ chúng ta sẽ chờ thêm phản ứng của GMV, nếu họ tiếp tục im lặng, ta có thể tự làm, em có sẵn khá nhiều thiết bị phục vụ cho việc này, kể cả máy scan em cũng có thể mượn được từ bên ngoài hệ thống của GMV, cùng lắm là phải thuê máy, tuy nhiên việc này gần như không thể xảy ra.

Uss _Ford

Đi bộ
tối qua vào face thấy 1 bác trong Vinh lằm quả Bangron vui ghê. đọc một lát em thấy đường Link này. Ngẫm lại em thấy có lỗi với các cụ trong diễn đàn ( nhưng năm 2011 em chưa là thành viên của OF ). Năm 2010 em có 330 củ đã ra GM Thái Sơn định múc em GenTra nhưng ra đế nơi em nhìn thấy chú Cruze 1.8 LS đẹp quá ( thực sự kiểu dáng ko chê vào đâu đc ). Ngồi lên sướng thật mà giá chỉ có 442 củ cả VAT thế là không đắn đo em múc ngay. Nhưng mả bà nó đi đc 2 tháng nó bắt đầu dở hơi liên tọi. Đang đi với gấu buổi tối trong Kangnam thì nó hỏng bộ điện ( lại phải gọi mấy ae ra đẩy vào mấy 1-2km). Còn cái lỗi trên Taplo hình động cơ màu vàng thi muôn thủa rồi rất nhiều xe Daewoo bị. Nạp lại song được 1-2 hôm vẫn thế. Khi em yêu cầu làm dứt điểm thì Sale rất nhiệt tình nhưng mấy chú thợ thì bực mình ra mặt. Quả nặng nhất là đang đi trong phố tự nhiên chết máy -> phanh cứng đơ làm em phi phát đít xe chở đất trên phạm Hùng ( may mà em đi chậm nên thiệt hại ko đáng kể ). Sau quả đó em sợ luôn bán gấp được 385t ( lỗ mất hơn 110) cho 9 tháng. Sau này có kinh nghiệm nên tìm hiểu kỹ và em quyết dịnh cưới em phò. Hài lòng luôn. Còn cái cụ GMVN khi đọc bài của thớt này đừng nên hằn học bới móc lỗi của các hãng khác. Hãng mình chăm sóc kém mình nên tiếp thu. Hãng mình vì sao doanh số sụt giảm mình nên nghĩ. Cả 19 trang chẳng có sale của hãng khác vào té nước đâu. Tinh thần Of chẳng lẽ cứ để chủ thớt đi một xe với lỗi nguy hiểm như vậy và ngậm ngùi à

kduc

Xe Cứu Trợ
tối qua vào face thấy 1 bác trong Vinh lằm quả Bangron vui ghê. đọc một lát em thấy đường Link này. Ngẫm lại em thấy có lỗi với các cụ trong diễn đàn ...... Còn cái cụ GMVN khi đọc bài của thớt này đừng nên hằn học bới móc lỗi của các hãng khác. Hãng mình chăm sóc kém mình nên tiếp thu. Hãng mình vì sao doanh số sụt giảm mình nên nghĩ. Cả 19 trang chẳng có sale của hãng khác vào té nước đâu. Tinh thần Of chẳng lẽ cứ để chủ thớt đi một xe với lỗi nguy hiểm như vậy và ngậm ngùi à
Đồng chí ý ko tốt với GM thế đâu, chính là sale hãng khác vào ném đá để ae càng ghét GM đó. Em mời ly vang động viên rồi.
E chạy LAC 204 hồi đầu cũng bị òa ga, sau đi quen thì ko bị nữa. Nhưng nói chung hãng mà để phản ánh bao năm nay mội một vấn đề thì ko ổn rồi.
Đọc bài của cụ Sơn Thôi..s Chân. Sorry ThoiChanSon mà em chết cười. Tuy rằng xe em cũng đang bảo dưỡng tại GM (cdx nên ko thấy òa ga, chỉ thấy òa xăng khi đi trong phố)
cũng klq nhưng bên thiên địa có cụ Thôi Chấn Long, ko biết có họ hàng gì ko nữa.

bali pham

Xe tải
BLUETOUR - Cty lữ hành uy tín hàng đầu Vietnam
Website
www.facebook.com
Hiện tượng bù ga kéo điều hòa nữa bác ạ :)) ngày nào e cũng chạy 200km mà chả thấy hiện tượng gì cả :))
thưa cụ, xe nào mà nó cũng bị thì GM đóng cửa rồi cụ ạ. Số đen thì dính phải con xe nọ bị thế, quan trọng là các xử lý của hãng, của đại lý bán xe cho mình thế nào, có hợp tác và làm mình thấy yên tâm hay không thôi.

GMVN

Xe đạp
tối qua vào face thấy 1 bác trong Vinh lằm quả Bangron vui ghê. đọc một lát em thấy đường Link này. Ngẫm lại em thấy có lỗi với các cụ trong diễn đàn ( nhưng năm 2011 em chưa là thành viên của OF ). Năm 2010 em có 330 củ đã ra GM Thái Sơn định múc em GenTra nhưng ra đế nơi em nhìn thấy chú Cruze 1.8 LS đẹp quá ( thực sự kiểu dáng ko chê vào đâu đc ). Ngồi lên sướng thật mà giá chỉ có 442 củ cả VAT thế là không đắn đo em múc ngay. Nhưng mả bà nó đi đc 2 tháng nó bắt đầu dở hơi liên tọi. Đang đi với gấu buổi tối trong Kangnam thì nó hỏng bộ điện ( lại phải gọi mấy ae ra đẩy vào mấy 1-2km). Còn cái lỗi trên Taplo hình động cơ màu vàng thi muôn thủa rồi rất nhiều xe Daewoo bị. Nạp lại song được 1-2 hôm vẫn thế. Khi em yêu cầu làm dứt điểm thì Sale rất nhiệt tình nhưng mấy chú thợ thì bực mình ra mặt. Quả nặng nhất là đang đi trong phố tự nhiên chết máy -> phanh cứng đơ làm em phi phát *** xe chở đất trên phạm Hùng ( may mà em đi chậm nên thiệt hại ko đáng kể ). Sau quả đó em sợ luôn bán gấp được 385t ( lỗ mất hơn 110) cho 9 tháng. Sau này có kinh nghiệm nên tìm hiểu kỹ và em quyết dịnh cưới em phò. Hài lòng luôn. Còn cái cụ GMVN khi đọc bài của thớt này đừng nên hằn học bới móc lỗi của các hãng khác. Hãng mình chăm sóc kém mình nên tiếp thu. Hãng mình vì sao doanh số sụt giảm mình nên nghĩ. Cả 19 trang chẳng có sale của hãng khác vào té nước đâu. Tinh thần Of chẳng lẽ cứ để chủ thớt đi một xe với lỗi nguy hiểm như vậy và ngậm ngùi à
cụ nói rất là hợp lý, nhưng cruze ls 1.6 thôi nha cụ, với lại cụ nói triết lí dài quá chả ai đọc đâu

guest9

Xe đạp
hi cụ đồng hương QN,
cụ có ở TP QN ko? hôm nào càe giao lưu...mình cũng QN đây...nhưng ko đi crù mà là Maz.
Cụ phải xem cẩn thận, nếu e nó cũng có bệng òa như thế thì phải mang ra háng họ khám cho
em ở TP gần BV tỉnh phía đường N.Trãi :3

acatanacio

Xe hơi
Em bổ sung thêm 1 cái biên bản của đại lý ghi rõ òa ga để các cụ PeaceNguyen, Hoang Anh 94 xem. Cái video rõ như trong tranh thế kia rồi cả cái biên bản chính bọn nó ghi òa ga như thế này thì các cụ bảo em kiện nó có đổi xe cho em không? Hay em phải làm thế nào trước khi lái xe đi viện hoặc đi tù vì gây tai nạn?

Không bị òa ga sao đại lý nó phải thay hết cả đống đồ cho em từ chân ga, bướm ga, van gì đấy rồi hộp điều khiển ... xong rồi đến giờ thì nó định phủi tay. Bọn nó bảo nhà máy nói không sao, em bảo đưa tôi bằng chứng nhà máy nói không sao, nó bảo em nhà máy bảo bí mật không được tiết lộ. Em đang điên vì cái bí mật của bọn nó đây, rồi em sẽ cập nhật cho các cụ cái công văn em viết bằng tiếng anh cho chính tổng giám đốc mới nhận chức của Chevrolet VN luôn mà nó không trả lời.
ảnh cụ đăng nghiêng rồi
thấy e nó ngoại hình và nội thất khá ngon
chắc cụ kém may mắn chút rồi

tatthanh

Xe hơi
Cụ ấy bảo ra đường gặp Cruze cụ ấy tránh em mừng quá, giá mà ai cũng như cụ ấy. em sợ nhất là bị tạt đầu không bật xi nhan:D (vì em hay chạy đúng tốc độ quy định).
Các cụ kiện mạnh vào, làm to chuyện lên cho GMV cải thiện càng nhiều càng tốt vì em đang đi Cruze và sắp tới mua thêm em Spark LTZ nữa cho bà cả. em sẽ tìm mua xe lướt thôi vì cái nhược điểm của GM "Mất giá nhiều", còn lỗi, hỏng vặt, tốn xăng, dich vu kem... thế nào thì em đi Cruze hơn 3 năm em biết rồi.

phucdiep

Xe tăng
Tiếc thế mẫu quá đẹp e định đổi xe.vì xe e đang đi cũng được 5 năm rồi.bao giờ xử lý xong e tính

acatanacio

Xe hơi
Thì e sợ oà ga, đâm vào e thì toi
hì e cứ tưởng cụ có vấn đề gì về e nó hay hãng
cơ bản vẻ ngoài và nội y thì trông ngon
cung mong sớm có $ để kiếm 1 e:D

Putain

Xe đạp
ảnh cụ đăng nghiêng rồi
thấy e nó ngoại hình và nội thất khá ngon
chắc cụ kém may mắn chút rồi
Chắc thế cụ, và chắc ít nhất khoảng 20 cụ khác cũng kém may mắn như em :).

Hôm nọ mấy em xinh dẹp của GMV rất nhiệt tềnh nhưng sau đó lại đổi ý, giờ lại một mình em chống lại mafia roài :)

Pela

Xe tăng
Em vừa mua LTZ 2015 ra biển, không biết số tự động có òa ga không. Nhưng xe thì rất đẹp và chạy cực kỳ đầm.
Mà em thấy LT và LTZ 2015 đúng là một trời một vực các cụ ạ.
GM hình như coi LT là con ghẻ hay sao ấy.

ieltscnr

Xe tải
Không rõ vụ sáng mai của cụ chủ thớt và hãng thía nào nhỉ...
Em hóng quả này