Xe cháu thảm quá, các cụ cứu cháu với

Dung73

Xe tải
Xe cháu vừa mua xong đi được có 4.000km đã cháy. Bây giờ nhận tiền bảo hiểm đền bù hay đi kiện anh Hải nhỉ??? (cháu chót dại để thằng đệ tử đi mua bảo hiểm, nó mua dưới giá trị nhiều quá... Kia Forte nó lại mua nhầm thành Kia Morning các cụ ạ)... :(:(:(
Cháu xin trình bày rõ sự việc cho các cụ nhé: cháu mua cái xe này vào ngày 12/1/2011 đến ngày xảy cháy là 75 ngày, đi được 4.000km. Khi mua cháu cũng không để ý mấy thằng đệ tử nó muốn tiết kiệm tiền cho anh nó nên chúng nó mua bảo hiểm trị giá xe là 350tr. Khi cháy cháu đã báo cho các cụ bảo hiểm và người nhà anh Hải... Cơ quan PCCC công an thành phố trưng cầu Viện khoa học hình sự bộ công an vào giám định thì kết luận nguyên nhân xảy cháy tại ... trong máy (có lẽ do anh Hàn xẻng nào đấy ngủ gật hay là ... cụ Tí nào ngứa răng chăng???). Bây giờ các cụ bảo hiểm bảo cháu nhận 350tr rồi ủy quyền lại để các cụ đi đòi các cụ nhà Cụ Hải bảo hành... cháu không biết làm thế nào cả... số tiền đó bây giờ cháu chỉ mua được em Matiz hay mua được em QQ Hồ Cẩm Đào... Các cụ tư vấn giúp cháu với nhé

Chỉnh sửa cuối:

vietdq

Xe tải
Xe cháu vừa mua xong đi được có 4.000km đã cháy. Bây giờ nhận tiền bảo hiểm đền bù hay đi kiện anh Hải nhỉ??? (cháu chót dại để thằng đệ tử đi mua bảo hiểm, nó mua dưới giá trị nhiều quá... Kia Forte nó lại mua nhầm thành Kia Morning các cụ ạ)... :(:(:(
Nhận tiền bảo hiểm , xong đi kiện tiếp cụ ah . Với đk cụ đừng chọc ngoáy gì vào xe , như thế sẽ đc đền xe mới không chừng :D . Xe cụ là xe màu trắng bị cháy à ?

Dung73

Xe tải
Dạ, xe em mầu trắng cháy cách đây 1 tháng đấy ạ. Em chót lắp thêm cái còi với cả khóa cửa cụ ạ...:

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
Trông avatar cụ thì đúng là e bị cháy ở TX rồi. chia buồn với cụ.
Quả BH mà lại mua thành Kia morning thì đúng là khó cho cụ thật. Giờ bên BH họ vin vào cái đấy từ chối bồi thường thì cụ mệt đấy

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Trông avatar cụ thì đúng là e bị cháy ở TX rồi. chia buồn với cụ.
Quả BH mà lại mua thành Kia morning thì đúng là khó cho cụ thật. Giờ bên BH họ vin vào cái đấy từ chối bồi thường thì cụ mệt đấy
Vin vào cái nhầm đấy nhưng trên bh còn thể hiện biển số, số khung, sô máy nữa thì có cãi đc ko cụ? E thì nghĩ nếu họ phát hiện xe có độ điện bị chập mới gây khó dễ, nếu cụ có ng quen bên bh thì cố gắng nhờ vả! Hy vọng ở cái bh chứ kiện nghe cũng khoai!

Dung73

Xe tải
Các cụ bên bảo hiểm bảo em lấy tiền bảo hiểm, trả các cụ ấy cái xác xe và Ủy quyền đòi bảo hành để các cụ bên bảo hiểm đi kiện anh Hải hộ em...

Dung73

Xe tải
Các cụ nào có kinh nghiệm trong việc cháy xe tư vấn cho em với... Em có kết luận của cơ quan công an trong tay rồi mà anh Hải anh chả chịu nghe... Không khéo em phải gọi Hội Bảo vệ Người tiêu dùng ... không biết có được không các cụ nhỉ???

kenu97

Xe container
e nghĩ cụ nhờ đến báo chí có khi hiệu quả hơn. Cụ làm 1 cái đơn và phô tô giấy tờ liên quan gửi đến báo vnexpress hay dân trí gì đó.
Chứ cái hội kia e thấy 1 bác với mấy chị ngồi ngáp suốt. chả chắc đã đc việc gì đâu

quyetthang

Xe tăng
Cụ độ khóa cửa kiểu j mà khiếp thế. Mà họ kết luận ntn mà cụ lại bắt đền đc a Hải hả cụ? Nếu biết cháy do cụ đọ xe thì họ có đền ko?

Biết Lái

Xe buýt
Kết nuận cuối cùng là nguyên nhân nàm sao cụ ơi? mà BH ló bảo cầm $ đi mua xe khác thì cầm đi, còn trả người ta cái xác xe kia. Đỡ phải nghĩ.
Mà e hỏi ngoài nề phát. Núc đi mua xe cụ có xem ngày ko? Nấy xe về có xem ngày ko? :D
E nấy tài niệu để thêm vào cái công trình nghiên kíu của e ý mà. Cụ rả nhời e nhá :P

davidnguyen34

Xe buýt
lỗi này là của cụ mà kiên e e là hơi khó

tricoi

Xe buýt
Chia buồn cụ nhé. Mà cụ độ ở hàng nào đấy, để anh em còn tránh?

dzuy1010

Xe tăng
thiện tai thiện tai,khổ thân cụ

crocodile

Xe buýt
Cụ ơi, xóa thớt này đi! Không anh Hải đọc được lại lấy làm bằng chứng chống lại cụ đới! :D

PoBeo

Xe điện
Chà! Cụ là nạn nhân nổi tiếng trong vụ ở TX đấy ạ.....

Sao lại có chuyện mua nhầm bảo hiểm được nhỉ? Bảo hiểm cho Forte đắt hơn Morning đấy cụ....thế cụ trả tiền cho gói BH của Forte nhưng nhận giấy chứng nhận là xe Morning hay sao? Cái này em cũng thấy lạ bởi khi làm BH thì phải điền đủ thông tin liên quan như số khung, số xe, biển số, loại xe, giá trị thực tế của xe. Không thể ghi là Kia Morning có giá 535tr mà thằng BH nó cũng đồng ý như thế được (thế thì hơi bị thiếu i ốt quá)

Vụ kia mà BH nó đồng ý đền tiền cho cụ là tốt rồi - còn việc kiện thế nào là việc của họ.....

quyetthang

Xe tăng
Mua nhầm bảo hiểm thì lạ thật đấy, vì nó sẽ phải photo hoá đơn GTGT của cụ, trên ấy có đủ thông tin như Loại xe, số khung, số máy. Nhầm thì khó hiểu thật???

thuysinh.tl

Xe container
Lạy cụ. Đọc comment của cụ mà nhà cháu loạn hết cả đầu vì lỗi chính tả. Nhà cháu cũng đang hóng vụ kết luận cuối cùng về nguyên nhân để biết mà đề phòng.
Kết nuận cuối cùng là nguyên nhân nàm sao cụ ơi? mà BH ló bảo cầm $ đi mua xe khác thì cầm đi, còn trả người ta cái xác xe kia. Đỡ phải nghĩ.
Mà e hỏi ngoài nề phát. Núc đi mua xe cụ có xem ngày ko? Nấy xe về có xem ngày ko? :D
E nấy tài niệu để thêm vào cái công trình nghiên kíu của e ý mà. Cụ rả nhời e nhá :P

wayyss

Xe hơi
Các cụ bên bảo hiểm bảo em lấy tiền bảo hiểm, trả các cụ ấy cái xác xe và Ủy quyền đòi bảo hành để các cụ bên bảo hiểm đi kiện anh Hải hộ em...
Họ (bảo hiểm) trả cụ tiền được bao nhiêu phần trăm. Nếu từ 80% trở lên thì em nghị cụ nên chọn theo phương án này. 20% còn lại coi như đen cụ ơi. Để họ đi kiện a Hải sẽ dẽ có kết quả hơn mình.

Chỉnh sửa cuối:

KMN2010

Xe tăng

Cháy xe rồi cụ mới lập nick vào kêu cứu sao?

Vụ này em mù tịt rồi

gia doi

Xe điện
Thui cụ may là đã nhận đựoc tiền bảo hiểm còn cái tiền ít hay nhiều là do lỗi của mềnh khi mua BH tham gia không đủ giá trị xe thì phải chịu thui. Nhân việc này có cụ nào mua BH nhớ mua đúng giá trị vào để khi xảy ra sự cố BH nó còn đền đủ cho nếu không thì mệt lắm