Xe cháu thảm quá, các cụ cứu cháu với

PoBeo

Xe điện
Kết nuận cuối cùng là nguyên nhân nàm sao cụ ơi? mà BH ló bảo cầm $ đi mua xe khác thì cầm đi, còn trả người ta cái xác xe kia. Đỡ phải nghĩ.
Mà e hỏi ngoài nề phát. Núc đi mua xe cụ có xem ngày ko? Nấy xe về có xem ngày ko? :D
E nấy tài niệu để thêm vào cái công trình nghiên kíu của e ý mà. Cụ rả nhời e nhá :P
Công nhận đọc cái bài trả lời của cụ này mà em tí nữa không thở được vì lỗi "n" và "l" nhiều khiếp sợ....huhu....

May mà cái nick của cụ nó không ghi là Phiết Nái (Biết Lái) nữa :(( :(( :((

PoBeo

Xe điện
Cháy xe rồi cụ mới lập nick vào kêu cứu sao?

Vụ này em mù tịt rồi
Giá như cụ tham gia vào hội KFC rồi đi độ thì đâu đến nỗi :( ôi cái CÒI làm hại cái xe

hoangnam134

Xe hơi
Theo tôi cụ vừa gửi đơn lên hội bảo vệ người tiêu dùng, vừa gửi cho mấy tờ báo họ điều tra. Cụ phải làm cho rõ ràng với anh Hải, nếu là lỗi của nhà sản xuất ngoài việc đền bù cho cụ họ còn thu hồi xe cùng dòng của cụ khắc phục cho anh em. Đúng là ở VN, lỗi của xe chẳng thấy nhà sx nào chịu trách nhiệm, ở Mỹ thì toi rồi

Robinair

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi ngu tý:
" Những phần nào thay đổi thì bảo hiểm chấp nhận, những cái gì thì bảo hiểm từ chối"
Có điều khoản nào quy định chi tiết ko?
Giả dụ khi Lốp mòn, hỏng thay đúng kích cỡ nhưng ko phải hãng nguyên bản mà khi sử dụng nổ lốp nổ gây tai nạn và hư hỏng xe thì bảo hiểm có được quyền từ chối ko?
Rót riệu hóng ý kiến các cụ :-w

oceaner

Xe đạp
Thật là đen cho cụ quá.
Nhưng em vẫn tò mò không biết công an kết luận như thế nào và BH đền cho cụ được bao nhiêu?
Phải biết được những điều này thì mới có cơ sở khuyên cụ tốt được. Nhưng theo em nếu BH đền bù được khoảng 70 - 80% giá trị thực của xe thì cụ cũng nên chập nhận thôi, chứ mình tự đi kiện sẽ mất thời gian và hiệu quả cũng chưa biết thế nào cụ ạ.

oceaner

Xe đạp
Ý kiến của cụ hay đấy, các cụ cho ý kiến vè vụ này nhé
Vodka cac cụ....

PoBeo

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi ngu tý:
" Những phần nào thay đổi thì bảo hiểm chấp nhận, những cái gì thì bảo hiểm từ chối"
Có điều khoản nào quy định chi tiết ko?
Giả dụ khi Lốp mòn, hỏng thay đúng kích cỡ nhưng ko phải hãng nguyên bản mà khi sử dụng nổ lốp nổ gây tai nạn và hư hỏng xe thì bảo hiểm có được quyền từ chối ko?
Rót riệu hóng ý kiến các cụ :-w
Theo em hiểu thì lốp không được bảo hiểm cho dù là anh Hải hay bảo hiểm

Tuy nhiên trong trường hợp bị tai nạn mà hỏng cả lốp lẫn vỏ xe chẳng hạn thì vẫn được bảo hiểm cả 2.....nhưng nếu chỉ hỏng riêng lốp thì ko được bảo hiểm

SonataHQ

Xe điện
Xe cháy do đâu cái đó quan trọng nhất, cháy từ cái gì ??? Cụ chủ thử hé lộ KL của CA xem sao đấy là 1 baì học to tướng cho AE đấy.

anhtho

Xe ngựa
Xe cháu vừa mua xong đi được có 4.000km đã cháy. Bây giờ nhận tiền bảo hiểm đền bù hay đi kiện anh Hải nhỉ??? (cháu chót dại để thằng đệ tử đi mua bảo hiểm, nó mua dưới giá trị nhiều quá... Kia Forte nó lại mua nhầm thành Kia Morning các cụ ạ)... :(:(:(
Chia buồn với cụ, em chả giúp được gì cụ cả, chỉ mời cụ 1 ly cho chấn tĩnh mà tìm hướng giải quyết. Chúc cụ giải quyết nhanh chóng và đỡ thiệt nhất.
Hy vọng khi nào xong hết mọi thứ, cụ lại lên đây chia xẻ ít kinh nghiệm cho pà kon.

duchung_bmw

Xe tăng
xe cụ ở trên avar đấy ạ
chia sẻ cùng cụ nhé
em chỉ có thể làm được như thế.hix

Robinair

Xe tải
Theo em hiểu thì lốp không được bảo hiểm cho dù là anh Hải hay bảo hiểm

Tuy nhiên trong trường hợp bị tai nạn mà hỏng cả lốp lẫn vỏ xe chẳng hạn thì vẫn được bảo hiểm cả 2.....nhưng nếu chỉ hỏng riêng lốp thì ko được bảo hiểm
Nhà cháu vẫn biết là lốp ko được bảo hiểm trong bất cứ trường hợp nào. Xin các cụ đưừng vin vào VD của cháu.
Chi tiết ntn các cụ nhỉ?

Chuột bạch

Xe container
Xe cháu vừa mua xong đi được có 4.000km đã cháy. Bây giờ nhận tiền bảo hiểm đền bù hay đi kiện anh Hải nhỉ??? (cháu chót dại để thằng đệ tử đi mua bảo hiểm, nó mua dưới giá trị nhiều quá... Kia Forte nó lại mua nhầm thành Kia Morning các cụ ạ)... :(:(:(
Chắc cụ chủ mua BH = 60% giá trị Kia Forte roài >:D< tây đen thật

o0atulao0

Xe tăng
e nghĩ cụ nên nhờ báo chí can thiệp với nhờ luật sư tư vấn vì trường hợp của cụ cũng khó đấy. e sợ mua BH theo morning thì nó trả cụ theo morning thui :D mà e ứ hiểu sao cụ với bên BH có thể nhầm đc thế nhỉ e dự là cụ khai nó thấp xuống chứ k thì bọn nó chẳng biết gì cũng k thể nhầm giữa 2 xe đấy đc.

VinhCivic

Xe tăng
cụ chủ thót cũng mất hút theo cái xe lun. OF không có duyên với cụ ròi.

GAT

Xe điện
Mua nhầm bảo hiểm thì lạ thật đấy, vì nó sẽ phải photo hoá đơn GTGT của cụ, trên ấy có đủ thông tin như Loại xe, số khung, số máy. Nhầm thì khó hiểu thật???
ừ nhỉ, nhầm thế quái lào được nhể ?

truongson1386

Xe hơi
Cụ thử nhờ luật sư xem có ổn ko ạ

khactuyen

Xe tăng
chắc cụ chủ top lặn rồi, ko thấy vào comment gì cả, em hơi nghi ngờ vụ này.
Lúc mua bảo hiểm thì hãng nó sẽ photo hóa đơn VAT, chụp ảnh xe cơ mà, sao có thể nhầm từ KF thành KM được nhỉ?

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bác cho cái kết luận nguyên nhân cháy thì AE mới tư vấn được. Theo em được biết, trong điều kiện do xe tự cháy, BH sẽ không bồi thường (Kể cả mua đúng BH ạ)
Nếu kết luận cháy do lỗi kỹ thuật thì bác kiện hãng
Còn do lỗi lắp thêm thì xin chia buồn với bác!

nct3004

Xe tải
chắc cụ chủ top lặn rồi, ko thấy vào comment gì cả, em hơi nghi ngờ vụ này.
Lúc mua bảo hiểm thì hãng nó sẽ photo hóa đơn VAT, chụp ảnh xe cơ mà, sao có thể nhầm từ KF thành KM được nhỉ?
Em cũng thắc mắc sao hãng bảo hiểm làm ăn kiểu rì mờ lại thế