Xe bốc mùi trứng thối là do gắn camera lùi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

muoibaconcho

Xe điện
haha bác nói chuẩn, em cũng dự thế, thế thì TMV nó cũng khôn chán, bác nhỉ
Bẩm các cụ. Em vẫn lượn ờ thưỡng xuyên trên này nhưng tạm thời chưa post thêm thông tin về vụ này là do cuối năm nhà em bận nhiều việc quá.
Em thông tin để các cụ rõ: Hiện nhà em vẫn giữ quả CAM thối ở nhà. Toy không đền mà vẫn chỉ yêu cầu đem vào sửa. Nhà em quá bận (do cuối năm phải giải quyết nhiều việc) nên tạm gác lại việc đòi quyền lợi. Các cụ thông cảm đợi thêm 1-2 tuần nhé.

Schic

Xe máy
Chết, thế là em trách nhầm cụ rồi, em đền Votka cho cụ nhé. tại em thấy vụ này xẹp xuống mà chẳng có thông tin gì cả. Dù sao cũng chúc cụ thành công, sớm đòi đc quyền lợi cụ nhé (b)(b)(b)

maidichcity

Xe tải
Chào bác chủ thớt, hôm nay tôi mới lại đọc lại bài này, thế "ông lớn TMV" vưỡn nhất định ko sửa xe cho bác đi Tết à? Tôi cũng gặp 1 số trường hợp xe bị như của bác (ko phải là xe Toy. mà là đủ các hãng luôn) và phải tìm các nguyên nhân trực tiếp gây ra mùi "trứng thối" (rotten egg smell) thì mới sửa được (tất nhiên phải thay thế 1 số thứ). Sau đây là 1 số kinh nghiệm share cùng với các bác đang quan tâm:

Có 2 vấn đề chính gây ra mùi này: nhiên liệu & bộ xúc tác trung hòa khí thải (catalytic converter), ngoài ra còn có các bộ phận khác tham gia vào quá trình vận hành máy & xả khí thải như ECM, O2 sensors... Nếu theo báo cáo của TMV là hộ đã kiểm tra hết các bộ phận & ko tìm thấy lỗi nào cả, kể cả việc thay nhiên liệu mới thì thủ phạm chính bị nghi vấn nhiều nhất ở đây là bộ Cat. Converter đã bị hỏng, có nghĩa là ko còn tác dụng "trung hòa" khí thải nên mới gây ra mùi "trứng thối" như vậy. Và tất nhiên khi chạy ở tốc độ cao thì khí thải từ máy phun ra càng nhiều---> sinh ra càng nhiều mùi & bị gió quẩn (theo hình khí động học thiết kế của xe oto) đưa ngược trở vào gầm xe, tất nhiên ko 1 xe nào kín như bưng 100% cả nên người ngồi trong xe phải hít những thứ gây chết người này là một điều không thể chấp nhận được :mad:. Tôi cũng đã hơn 1 lần phải thay thế bộ Cat. Converter này cho khách hàng (tất nhiên giá của nó rất đắt) vì nếu ko thay họ sẽ không vượt qua nổi kỳ check khói (emission test) 2 năm 1 lần của chính phủ.

Vấn đề ở đây là TMV có nhận lỗi do xác suất hỏng hóc do sản phẩm của họ làm ra hay ko thôi, chứ giải thích theo kiểu mấy ông Toy như báo đăng thì :77:, tôi cũng không còn từ nào để miêu tả nữa:6:. Chúc bác chủ thớt làm cho ra nhẽ :69:

thang soi

Xe tải
vấn đề này có lẽ hơi xưa rồi nhưng em vẫn trìnhbày tí chút:mad:
Xe FT V của em thi thoảng(hiếm thôi) tăng tốc ở tốc độ 30 hoặc 60 cũng có mùi trứng thối nhè nhẹ(ko biết mùi như các bác nói nó ở cỡ nào nữa:^) )

ITVN

Xe tải
Hôm qua em đi trên đường cao tốc Bắc Ninh đi tốc độ cho phép 80 km/h , 1 bác Camry 3.5 phóng vèo qua em, mùi trứng xông luôn vào xe em nồng nặc - không biết là lý do gì :102::102::102:

vvhai

Xe tải
Hôm qua em đi trên đường cao tốc Bắc Ninh đi tốc độ cho phép 80 km/h , 1 bác Camry 3.5 phóng vèo qua em, mùi trứng xông luôn vào xe em nồng nặc - không biết là lý do gì :102::102::102:
PHÉT !!! :)) :)) :))

Cái gì cũng vừa vừa phai phải thôi chứ !!

adco

Xe điện
Cười sặc với bác

lmtuan

Xe tăng
Khiếp! Bác này chắc đẻ rớt hố bom hạt nhân. Em đến vỡ bụng vì bác thôi :)):)):)):))

muoibaconcho

Xe điện
Như đã trình bày với các cụ là do cuối năm bận rộn nhiều công việc nên nhà em chưa thể triển khai tiếp vụ việc. Hiện nay, công việc nhà em đã tương đối nên lại có thì giờ để theo đuổi vụ việc này. Thông tin mới nhất là nhà em đã ký hợp đồng với công ty luật hợp danh Sài Gòn Việt Nam.

Hiện đơn khởi kiện cũng đã soạn xong nhưng do cận Tết quá nên nhà em dời lại sang năm mới sẽ nộp đơn.

Hy vọng các cụ OF nhà mình ủng hộ gia đình em tại phiên tòa.

Chỉnh sửa cuối:

Tidu

Đi bộ
Chúc bác sớm thành công, em cũng đi con Vios 2007 từ hồi nó mới ra cũng bị y hệt (cứ trên 80Km/h hoặc giảm tốc là bị, lúc đấy mới được lên đời oto nên có biết j đâu, vào hãng hỏi bọn nó bảo em là phải thử, mà bận quá nên vứt cho bọn nó thử, thử xong nó bảo không sao cả. Bố khỉ, em bảo là ko sao thì tôi báo với các ông làm gì, nó lại bảo em là chạy thử trên 80km cho bọn nó xem đi, (mẹ nó chứ, làm như chạy thử 80km ở đường HN là dễ lắm ý). Vì nhiều việc bận nên thôi, kệ bố chúng nó, chứ con vios ghẻ cũng ít $ mà em lại ít thời gian, chả có đâu mà đôi co được.

muoibaconcho

Xe điện
Nhà em đã nộp đơn khởi kiện, các cụ xem ở đây:

http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/03/3BA1A456/

Không thể chịu nổi mùi trứng thối tỏa ra trong chiếc xe sang trọng mỗi khi “vi vu”, một thương gia đã kiện Sài Gòn Toyota Tsusho vì đã không khắc phục triệt để sự “khó ngửi” kia và không đồng ý đổi xe khác cho ông này.

Mới đây, TAND quận 6 (TP HCM) đã chấp nhận đơn khởi kiện của ông Khương (59 tuổi, ngụ Phú Yên) yêu cầu phía bị đơn là Công ty TNHH Dịch vụ ôtô Sài Gòn Toyota Tsusho (còn gọi là Công ty Toyota Hùng Vương) phải bồi thường một chiếc xe Toyota Camry 3.5Q mới hoặc trả lại toàn bộ số tiền mà vị thương gia này đã mua chiếc xe “thối” trên cùng toàn bộ chi phí phát sinh là 1,2 tỷ đồng.

Theo đơn khởi kiện, tháng 12/2008, ông Khương có mua của Công ty Toyota Hùng Vương một chiếc xe Toyota Camry 3.5Q, với giá hơn 1 tỷ đồng với chế độ bảo hành 3 năm. Ngay trong thời gian đầu sử dụng, mỗi khi xe tăng tốc thì trong xe xuất hiện mùi hôi khó chịu khiến mọi người tưởng xe có vật phẩm lạ do ai đó mang lên. Tuy nhiên, dù gia đình ông này đã vệ sinh rất kỹ nhưng mùi “khó ngửi” ấy vẫn hiện hữu gây nhức đầu, khó chịu.

Ngay sau đó, ông Khương đã nhiều lần mang xe tới Công ty Toyota Hùng Vương để kiểm tra và được nơi bán xác nhận sự cố. Tuy nhiên, công ty này đã cho rằng có mùi hôi là do khách hàng sử dụng xăng không đúng chất lượng và gắn thêm camera lùi, một bộ phận không có trong nguyên bản.

Ông Khương không chấp nhận những lý do này bởi cho rằng ông luôn sử dụng xăng do Petrolimex cung cấp và đã bịt kín phần lắp ráp camera lùi thì mùi hôi vẫn xuất hiện trong xe.

“Trên thực tế có rất nhiều xe Camry tương tự gắn camera lùi nhưng hoàn toàn không xuất hiện mùi hôi này. Lập luận trên của Toyota là vô lý bởi khi xe chạy nhanh, khí thải đã được ống xả đẩy ra ngoài thì không thể nào lại có thể đột ngột quay 180 độ để chui vào xe. Điều này hoàn toàn không đúng với các quy luật vật lý”, đơn kiện nêu rõ.

Ngoài ra, phía nguyên đơn cũng cho rằng việc mua phải chiếc xe “khó ngửi” kia đã gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến quyền lợi và sức khỏe của mình. “Tôi đã bỏ ra trên 1 tỷ đồng để mua xe nhưng nay lại không thể sử dụng. Hơn thế nữa, uy tín của gia đình tôi bị ảnh hưởng rất nhiều bởi lẽ không có doanh nhân nào có thể đi làm ăn với đối tác lại sử dụng một chiếc xe có mùi hôi thối”, ông Khương trình bày.

Vũ Mai

daoducquan

Xe máy
Website
www.daoducquan.com
Bác cho em hỏi, phía Toyota có đồng ý bảo hành cho xe của bác không? Em nghĩ cái mùi này khắc phục không dễ vì ngày xưa em nhớ có đứa bạn em ở nước ngoài cũng bị hiện tượng tương tự, nó bảo đưa vào hãng họ kiểm tra và khắc phục sự cố đơn giản lắm.

muoibaconcho

Xe điện
Đương nhiên là họ chịu bảo hành, nhưng nhà em đã 3 lần đưa vào kiểm tra sửa chữa, có cả chuyên gia của TOY từ nước ngoài về kiểm tra nhưng vẫn không khắc phục được. Nếu không kiện thì cứ đưa đến sửa cho đến khi nào hết bảo hành thì tự mà sửa lấy.

Kia-prideB

Xe hơi
từ năm 2008 đến giờ mà bị đơn vẫn chưa xử lý giải quyết ổn thoả cho nguyên đơn nhể, bị đơn mất chất quá

adonis

Xe buýt
Lắp camera lùi thì có mùi thật à bác Toy VN??? bó tay bác luôn

quanvietdung

Xe máy
xe mình mới mua lại cam 3.5 ld,xe chủ củ mua mới tháng 4/2008 chạy được 65.000km,mình mới chạy thêm 2000km.ngày hôm qua cùng phát hiện mùi hôi khi chạy trên 80km/h.mình nghi có lẻ do xăng,nhưng kô hiểu sao nó lọt vào khoang hành khách(xe mình nghuyên xi kô lắp thêm cái gì cả),
cái mùi này như mùi ai đó trong xe đánh rấm!mùi này lúc có lúc kô,mình chạy 100km thì phát hiện 2 lần có mùi,mình mở gió ngòai thì hết sau 1 phút(mình chạy xe 1 mình,nếu mình chở thêm người thì chắc mỉnh nghỉ ai đó đả xì hơi!!!!
giúp đở dùm!!!

Nganha75

Xe buýt
Vấn đề là các bác thích Toyota quá, nên bọn nó làm càn, ***, cái này là vấn đề về hệ thống động cơ đốt trong mẹ nó rồi, lại còn cố cãi, khôn thì bồi thường rồi ngậm miệng lại là xong, đằng này lại đổ tại cho xăng và camera lùi.
Xăng-> có vấn đề hóa ra ông P.L.Mex bán xăng dởm à( PLM là nhà nước nha cha nội-> TOY đổ lỗi tại nhà nước à? ẹc.
Camera lùi-> Tháo *** nó ra, xem có bị nữa không? hay là xe nào cũng bị, nhưng phải có camera lùi làm chức năng của cái Nose nên mới smell thấy mùi trứng Toy, hê hê hê.

volang1

Xe đạp
Giải thích kiểu TOY chỉ có ở VN,mà xe không có đẻ bán thì thượng đế chỉ là con tép

MrBinh

Xe máy
hahahaha. xe mà co vôlăng là có mùi ........ đó bác. tháo bõ luôn đi .

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này e sợ chìm xuồng cụ chủ thớt khó tìm được sự công bằng, mà bọn toy này cũng củ chuối đền luôn con xe mới cứng cho cụ chủ thớt,con kia mang về mông má lại bán ra thủ đô vẫn ngon vì toàn chạy 30-40km/h ko ngửi thấy mùi trứng ung đc.bọn nhật lùn giờ ngày càng mất điểm qua cái vụ sập cầu cần thơ đúng cháy nhà ra mặt chuột!