Xe bị mượn, các bác giúp em

ananhtung

Xe máy
Mợ hãy bình tĩnh và nhẹ nhàng hỏi chồng mình xem, hay là khi vay tiền 2 người đã có thỏa thuận: mỗi lần cho mượn xe là trừ bớt tiền trong khoản nợ và trong 2 năm số tiền đó đã hết rồi cũng nên. :-o:-o:-o

HaGiangPho

[Tịch thu bằng lái]
Với những thằng không có dây thần kinh xấu hổ thế này chỉ có một cách vỗ thẳng vào mặt nó mợ ạ.

bipbi

Xe hơi
Mịe, bạn bè gì mà lạ đời thế? Muốn mượn thì cũng phải hỏi xem có kế hoạch hay xe có rỗi không đã chứ???
Mà sms 1 câu khó ngửi thế?
[/B]
Thế thì mượn suốt làm gì? Ôi cái lão này thật là hết thuốc.....
Cái này chắc do lỗi chồng em, hứa đưa vợ con đi chơi mà quên (hay nể bạn chả biết) nên bảo là không có kế hoạch.
Còn ông bạn chồng thì nhắn cho em là "Biết thế tôi không hỏi mượn vì không phải nhà tôi không có xe. Nếu phải hỏi mượn H thì tôi không bao giờ hỏi. Một lần nữa tôi thành thật xin lỗi, tôi không lấy xe nữa đâu, vợ chồng đừng vì thế mà cãi nhau tôi suy nghĩ quá"

HoangCivic

Xe hơi
(thậm chí xe mới mua được 1 tuần ông ấy cũng cho một đường xước dài từ đầu xe tới đuôi xe nay vẫn còn nguyên hiện trạng. Bạn bè em cũng nói chồng em là mắc bệnh sĩ, còn thằng bạn thì quá vô duyên.)Em đọc câu này nhớ hồi năm 2000 em mới mua con future ông hàng xóm sang mượn đi hết xăng dắt bộ hơn cây mang về trả ko nói một lời đến khi em có việc đi đề mãi ko nổ xem kim đồng hồ thì ra nó báo vạch đỏ tù bao giờ...hỏi thì ông ấy bảo tao phải dắt bộ hơn cây đấy.. đúng là bó tay các cụ nhẩy

aijin

Xe tăng
Có đi mượn thì cũng phải nghĩ chứ bí lắm hoặc cần thiết lắm mới mượn chứ tháng mượn mấy lần ,mượn không cần hỏi xem xe người ta có dùng hay không thì đúng là bó tay luôn ^:)^

Trách ông bạn kia 1 thì trách ông xã nhà mợ 10. Em nghĩ ông xã nhà mợ có vấn đề gì đó với lão kia nên không thể từ chối chứ chẳng phải lý do vì vay tiền đâu. Theo em, mợ bán quách xe đi, chịu khó đi 2B một thời gian rồi tính sau chứ vì cái xe mà ảnh hưởng đến HP gia đình thì... (em cũng đến ạ ông xã nhà mợ, người đâu mà vô tâm với gđ, vợ con thế)

gia doi

Xe điện
Tại cụ và mợ hay khoe là mình có xe nên mới lắm người mượn. E thì có xe cững bảo không có thế là chả có ai mượn cả=))

new_farmer

Xe container
Mợ dấn lên tý, thanh toán sòng phẳng, bơm cho thêm tý lãi rồi cạch... nhưng mà em là em lo cái mối nhà OX của mợ ấy. Cái vụ này phức tạp một phần là do OX nhà mợ. Phải dẹp thù trong trước rồi mới đánh được giặc ngoài.

Game Over

Xe điện
Cái này chắc do lỗi chồng em, hứa đưa vợ con đi chơi mà quên (hay nể bạn chả biết) nên bảo là không có kế hoạch.
Còn ông bạn chồng thì nhắn cho em là "Biết thế tôi không hỏi mượn vì không phải nhà tôi không có xe. Nếu phải hỏi mượn H thì tôi không bao giờ hỏi. Một lần nữa tôi thành thật xin lỗi, tôi không lấy xe nữa đâu, vợ chồng đừng vì thế mà cãi nhau tôi suy nghĩ quá"
Mựa,loại này đúng là cũng biết suy nghĩ nữa...bó tay.biết suy nghĩ đã không mượn ng ta liên tục để về quê,đưa con đi khám,để đi cho đỡ mưa lạnh.
Đấy không phải là BẠN đâu mợ ơi...người như bố này bây giờ hiếm lắm,tuyệt chủng thì phí!

HắtTiAuto

Xe máy
Em đang rất bức xúc vụ này, mong các bác cho ít lời khuyên để bớt bức xúc, chứ vụ này vợ chồng nhà em cãi nhau nhiều lần, hôm nay lại cãi nhau to, hứa hẹn... đánh nhau nữa đây. (Em không biết post ở đây đúng chỗ chưa, bác min, mod nào thấy sai thì chuyển giùm em với ạ)
Chả là em mua xe cách đây gần 2 năm rồi, khi mua thiếu một ít nên đi vay, chồng em có mang về cho em 40tr và bảo là vay của thằng bạn.
Cũng vì lý do đó mà chồng em thường xuyên cho lão ấy mượn. Không tháng nào là lão ấy không mượn, ít thì 1 lần, nhiều thì 2-3 lần.
Lý do mượn thường là về quê ăn giỗ, đi đám cưới đứa em họ, về quê cho khỏi mưa rét, đưa con đi khám bệnh (mà nhà đó với nhà em ở hai đầu HN), đi công tác...
Nhiều lần vì vậy mà nhà em mất kế hoạch đi chơi, nhiều hơn mưa rét vẫn phải lụi cụi đi xe máy, nhiều lần con ốm đi bệnh viện phải gọi taxi...
Hôm nay cũng vậy, vừa mới mấy hôm trước chồng em còn rủ cả nhà cuối tuần này lên rừng Võ Nhai chơi, em thì không thích đi Võ Nhai nên định thay bằng đi Ba Vì. Tuy em chưa nói với chồng sẽ đi Ba Vì, nhưng nếu vậy có nghĩa kế hoạch vẫn là đi. (Mà em chỉ được nghỉ có 2 thứ 7 nữa, từ tháng sau là phải đi làm cả thứ 7, thời gian rất eo hẹp).
Ấy vậy nhưng sáng nay bạn của chồng lại gọi điện mượn xe. Thế là giấc mơ đi chơi của em đi tong. Em tức phát khóc ra và đã cãi nhau một trận trên xe.
Chồng em thì bảo là vì vay tiền của nó nên phải cho nó mượn, một tháng nó mượn vài lần có gì đâu mà cứ kể lể (ấy là tháng cho ông này mượn vài lần, còn những ông khác thì không khác gì xe công các bác ạ). Còn mắng em là khó tính, ki bo...
Em đến cty vẫn còn khóc. Bạn bè xúm vào an ủi, nhưng ai cũng nói em dễ tính, vì cái xe là tài sản lớn chứ không phải cái xe máy hay xe đạp, mà mượn liên tục, thậm chí xe mới mua được 1 tuần ông ấy cũng cho một đường xước dài từ đầu xe tới đuôi xe nay vẫn còn nguyên hiện trạng. Bạn bè em cũng nói chồng em là mắc bệnh sĩ, còn thằng bạn thì quá vô duyên.
Lúc nãy em gọi điện hỏi lão bạn xem nợ nần thế nào em trả (nhà em ai vay người ấy trả, chồng thì bảo là chưa trả), lão ấy bảo có nợ nần gì đâu, em hỏi đi hỏi lại, lão ấy vẫn khẳng định như đinh đóng cột là không nợ gì cả.
Em mới nói lão ấy là lần sau có mượn thì nói trước với em, chứ đừng để vỡ kế hoạch nhà em rồi vợ chồng em cãi nhau. Lúc ấy lão ấy không nói gì, nhưng sau đó nhắn tin lại cho em xin lỗi, đại ý là "biết thế tôi không hỏi mượn vì không phải nhà tôi không có xe"
Em bức xúc lắm, muốn bán quách xe đi cho khỏi mượn mõ, khỏi cãi nhau. Các bác bảo em nên làm thế nào bây giờ? Có bác nào bị tình trạng như em không?
Mà em như vậy có phải là khó tính không các bác? Em rất muốn biết câu trả lời.
Mợ cứ sang thẳng thớt BÁN XẾ......bán rẻ đi chút , tèn tén ten lên đường nuôn và ngay=))

HaGiangPho

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đợi đô la lên 25 rồi bán.

Mie vàng lên 37,5 lấy cửa hàng vàng nào cũng đông nghịt.

xe365vn

Xe container
- nhà mợ yêu thương nhau thật vì rất chịu khó đi chơi
- nếu nhà mình có lịch rồi mà bạn mượn xe thì từ chối cũng đâu có khó
- nếu ông bạn này có xe thì mợ phải biết chứ, sao cứ mượn mãi thế

kể cũng lạ, có khi mợ quan tâm đến ông xã nhiều quá mà quên mất ko để ý đến hội bạn của ông xã :P
tóm lại, chuyện nhỏ thôi mà, từ giờ ko cho mượn nữa thế là xong, 2 vợ chồng tối về tình củ tí lại cười hề hề :D

quangdzung

Xe điện
Em nói thật. Vụ mợ gọi điện cho ông bạn chồng mợ là không thể chấp nhận được. Hoặc ở nhà mợ cũng chẳng coi chồng mợ là cái gì. Cái xe mua được thì dễ, cư xử thế nào cho khỏi mất mặt chồng mới khó mợ ạ.
Em được cái may mắn là ở nhà gấu nhà em rất thông cảm với em. Em cho ai mượn xe nghĩa là gấu nhà em biết là cần phải cho mượn. Không bao giờ cằn nhằn. Ông bà ta có câu " Nhịn miệng đãi khách" là thế

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em nói thật. Vụ mợ gọi điện cho ông bạn chồng mợ là không thể chấp nhận được. Hoặc ở nhà mợ cũng chẳng coi chồng mợ là cái gì. Cái xe mua được thì dễ, cư xử thế nào cho khỏi mất mặt chồng mới khó mợ ạ.
Em được cái may mắn là ở nhà gấu nhà em rất thông cảm với em. Em cho ai mượn xe nghĩa là gấu nhà em biết là cần phải cho mượn. Không bao giờ cằn nhằn. Ông bà ta có câu " Nhịn miệng đãi khách" là thế
tốt rồi - oánh dấu một điểm mượn xe mới :P :P

new_farmer

Xe container
Cụ 365: Nếu tình hình căng quá, cụ xem xe cộ thế nào nhập vào lô xe nhà cụ cũng được đới!

HaGiangPho

[Tịch thu bằng lái]
Xem xin phép lạy cụ 3 cái :77::77::77:

Vợ cụ bị như mợ chủ thớt xem có cào cấu không. Nói thì hay lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
1 là chồng mợ cực lành hai là ông bạn chông mợ cực ngu :(